ตั้งให้เราเป็นเว็บแรกที่คุณเลือก เก็บเราไว้เป็นเว็บโปรด
สมัครสมาชิก ได้มากกว่าที่คุณคิด เข้าสู่ระบบ
ดู: 5479
ตอบกลับ: 18
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

เรื่องบังเอิญ!?!?

[คัดลอกลิงก์]
ต้องขอบอกสมาชิกทุกท่านก่อนนะครับว่า ผมเป็นสมาชิกใหม่เลยจริงๆ พึ่งรู้จักหลวงปู่ชื่นได้ไม่นาน(สาเหตุที่รู้จักหลวงปู่เพราะได้ยินชื่อเสียงพระขุนแผน) ก็เลยศึกษาประวัติท่าน แล้วเห็นว่ามีลูกศิษย์เป็นฆารวาสท่านนึงคืออาจารย์สรายุทธ์ แล้วบังเอิญเหลือเกินที่ผมได้ไปเห็นพระผงอาถรรพ์ธรรมราชาเวท พิมพ์เล็กแก่ไม้ตะเคียน ผมคิดในใจตอนนั้นว่าสวยมากเลยองค์นี้ถ้ามีโอกาสคงได้บูชา (เพราะผมยังไม่เคยบูชาของฆารวาสคนไหนเลยกลัวไม่ขลัง) แล้วผ่านไปอาทิตย์กว่าๆ ไม่รู้วันนั้นเป็นอะไรไม่ทราบในใจบอกว่าให้ไปเช่าให้ได้นะผมเลยนั่งรถไปเช่าถึงที่เลย ตอนแรกผมนึกว่าหาร้านไม่เจอแล้ว ว่าจะกลับแต่บังเอิญเหลือเกินจังหวะนั้นจะกลับลงอีกทางนึง ไปเจอร้านเข้าโดยบังเอิญ (เค้ามีเบอร์โทรศัพท์ร้านนะครับแต่ผมไม่ได้จดไปบวกกับมือถือไม่ได้ใช้เน็ต) ผมก็ไปส่องๆดูว่าอยู่ไหนนะของอาจารย์สรายุทธ์ เราก็ยังไม่กล้าถามเพราะพี่เค้าติดลูกค้าเจ้านึงอยู่ จนแน่ใจแหละว่าหาไม่เจอแน่ๆ เลยถามพี่ที่ร้านเค้าว่าของอาจารย์สรายุทธ์อยู่ที่ไหนครับ เค้าถามว่ารูปร่างยังไง เราก็บอกเค้าไป พักนึงเค้าก็หยิบออกมาจากกล่องเหล็ก เป็นองค์เดียวกับที่ผมอยากได้เลย คนขายก็เล่าให้ฟังปกติเค้าไม่ได้พกติดตัวตลอดถ้าลูกค้าไม่ได้โทรมาล่วงหน้า แต่วันนั้นไม่รู้คิดยังไงหยิบติดมาด้วย (ลืมบอกไปนะครับก่อนที่จะไปบูชาพระองค์นี้หนึ่งวันผมบอกกับหลวงปู่ชื่นไว้ว่าถ้าผมมีวาสนาอยู่บ้างขอให้ได้บูชาของหลวงปู่สักองค์) ผมเลยเชื่อว่าพระผงอาถรรพ์ธรรมราชาเวท ท่านได้ลงมาปลุกเสกร่วมด้วยอย่างแน่นอน สาธุครับหลวงปู่
สำหรับผม ....เรื่องบังเอิญไม่มี...ทุกอย่างถูกกำหนดมาแล้วทั้งสิ้นเพียงแค่เราไม่รู้เหตุผลที่ได้มาพบเจอกันเท่านั้นเอง....
บังเอิญในจังหวะและเวลาที่เหมาะสม บางครั้งเราเรียกได้ว่า ลิขิต ครับ
ช่วงแรกๆที่ผมเริ่มศึกษาหาข้อมูล ก็ชอบองค์นี้เหมือนกันเลยครับ พระผงอาถรรพ์ธรรมราชาเวท
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย verawat เมื่อ 2014-10-14 18:38

สาธุครับ

ของหลวงปู่ ไม่มีคำว่าบังเอิญนะครับ สำหรับผม ครั้งนึง ผมเคยอยากได้มากๆ แล้วผมก็ไม่ได้ ผิดหวังด้วยปัจจัยหลายๆด้าน ทั้งหาไม่ได้ไม่มีคนปล่อย หรือมีคนปล่อยก็ราคาแรงไม่มีกำลังเก็บ

แต่จนเบื่ออ่ะ แล้วจู่ๆ ก็มาแบบคาดไม่ถึง
จริงครับ อย่างที่บอก บังเอิญแบบพอดีในเวลาที่ใช่ เราต้องเรียกง่า ลิขิต หรือก็คือ ติคญาโณลิขิต
แล้วจะรู้ว่าอาจารย์ที่เป็นฆาวาสสร้างพระได้ขลังมากนะขอบอก
มาถูกทางแล้วหละ
ยินดีตอนรับครับ....อาจารย์ บอกว่ากูไม่ได้วิเศษมาจากไหน
ไม่ได้เก่งกว่าใครเค้า....จะทำพระทั้งทีต้องทำให้ดี อย่าให้เสียชื่อหลวงปู่
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้