ตั้งให้เราเป็นเว็บแรกที่คุณเลือก เก็บเราไว้เป็นเว็บโปรด
สมัครสมาชิก ได้มากกว่าที่คุณคิด เข้าสู่ระบบ
ดู: 48830
ตอบกลับ: 338

ตะกรุดลับแล

[คัดลอกลิงก์]
ตะกรุดลับแล....ตำนานที่รอการพิสูจน์

ขออภัย! โพสต์นี้มีไฟล์แนบหรือรูปภาพที่ไม่ได้รับอนุญาตให้คุณเข้าถึง

คุณจำเป็นต้อง ลงชื่อเข้าใช้ เพื่อดาวน์โหลดหรือดูไฟล์แนบนี้ คุณยังไม่มีบัญชีใช่ไหม? ลงทะเบียน

x
โพสต์ 2014-10-12 06:22 | ดูโพสต์ทั้งหมด
อย่างนี้ต้องพิสูจน์ด้วยตนเองสะแล้ว ปัจจัจตังนะของอย่างงี้
โพสต์ 2014-10-12 07:03 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ใครต้องการบูชาคงต้องค่อยติดตามนะครับ...คิดนาน ช้า คงอดอีกเหมือนเคย ...ดูจากจำนวนตะกรุดแล้ว...
โพสต์ 2014-10-12 09:12 | ดูโพสต์ทั้งหมด

>>>เรื่องเล่า...กล่าวขาน<<<
ตะกรุดลับแล....ตำนานที่รอการพิสูจน์
             อาจารย์ทำไว้แค่ ๕๖ ดอก ตามกำลังอิติปิโส  อาจารย์บอกว่า เป็นคาถาของเมืองลับแล ต่อไปในภายภาคหน้า จะเกิดเหตุร้ายภัยพิบัติมาก ครูบาอาจารย์ท่านให้ลงเป็นตะกรุดไว้ให้ลูกศิษย์บูชา จะรอดปลอดภัย
อาจารย์เคยบอกไว้ว่า ใครอยากเห็นเมืองลับแล ให้กินเจ แล้วภาวนาคาถาเมืองลับแลไปเรื่อยๆครับ
ของแรงมากๆคับ. อาจารย์นำเข้าพิธีปลุกเสกหลายวาระ. ตลอดพรรษาเลยทีเดียว
               แอบกระซิบดังๆๆนิดนึงครับ...แผ่นเงินที่อาจารย์ เอามาทำตระกรุดนั้นเป็นแผ่นเงินที่เหลือกจากทำตะกรุดหนุนดวง...สักประมาณ 3ปีที่แล้วล่ะครับ...เฉพาะแผ่นเงินก็ไปเสกหลายที่แล้วครับ ทั้งอาณาจักรขอมโบราณ...วัดบ้านกรวด วัดวังโพรงเข้..เข้าพิธี มาก็หลายรอบแล้วครับ

(สถานะโชว์เท่านั้นนะคับ  ไม่มีให้เช่าบูชาแล้ว)
( พำนักนี้....มีมากกว่าความ “ขลัง” )
ขอขอบคุณ...ข้อมูลดีๆ  จาก อ.สรายุทธ และ เวปฯบ้านจอมพระ

ของแรงมากๆคับ. อาจารย์นำเข้าพิธีปลุกเสกหลายวาระ. ตลอดพรรษาเลยทีเดียว
แรงจนนิ้วผมปวดระบมไปหลายวัน  ตั้งแต่เริ่มทำ (นั่งม้วนอยู่คนเดียว)
โพสต์ 2014-10-12 11:21 | ดูโพสต์ทั้งหมด
เยี่ยใๆๆๆๆไๆ
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-10-13 09:38 | ดูโพสต์ทั้งหมด
อาจารย์ทำไว้แค่ ๕๖ ดอก ตามกำลังอิติปิโส

โพสต์ 2014-10-13 10:02 | ดูโพสต์ทั้งหมด
metha ตอบกลับเมื่อ 2014-10-13 09:38
อาจารย์ทำไว้แค่ ๕๖ ดอก ตามกำลังอิติปิโส
{:5_16 ...

รอครับรอ
โพสต์ 2014-10-13 11:34 | ดูโพสต์ทั้งหมด
อาจารย์บอกว่า เป็นคาถาของเมืองลับแล ต่อไปในภายภาคหน้า จะเกิดเหตุร้ายภัยพิบัติมาก ครูบาอาจารย์ท่านให้ลงเป็นตะกรุดไว้ให้ลูกศิษย์บูชา จะรอดปลอดภัย
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-10-13 11:46 | ดูโพสต์ทั้งหมด
Nujeab ตอบกลับเมื่อ 2014-10-13 11:34
อาจารย์บอกว่า เป็นคาถาของเมืองลับแล ต่อไปในภายภาคหน ...

รอครับรอ
โพสต์ 2014-10-13 22:26 | ดูโพสต์ทั้งหมด
รอครับ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้