ตั้งให้เราเป็นเว็บแรกที่คุณเลือก เก็บเราไว้เป็นเว็บโปรด
สมัครสมาชิก ได้มากกว่าที่คุณคิด เข้าสู่ระบบ
ดู: 16850
ตอบกลับ: 63

บารมีแห่งพญานาคาอวตารและลูกแก้วมณีนาคา

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย majoy เมื่อ 2014-11-4 12:42

หนึ่งสุดยอดในวัตถุมงคลของสำนัก หนึ่งในตำนานความสามัคคีของเหล่า คศช.

-ผู้ที่บูชาดวงตราพญานาคาอวตาร เดินทางไปแห่งหนใด เหล่าพญานาคที่สถิต ณ ที่แห่งนั้น จะมาปกปักษ์รักษาผู้นั้น

-ดวงตาพญานาคาที่รู้แจ้งเห็นธรรม นับจากอดีตอันไกลโฟ้นจนถึงปัจจุบันและอนาคตกาลไม่ว่าจะกาลใด พญานาคเผ่าพงศ์ใด พญานาคองค์ใด ไม่ว่าจะอยู่สถานที่แห่งใด ถ้าดวงตาของของเหล่านาคาองค์ใดที่เห็น ธรรมแล้ว ขอดวงตาของพวกท่านจงมาอุบัติที่ลูกแก้วมณีนาคา นี่ด้วย เทอญ

คำอธิฐานบารมีของอาจารย์สรายุทธ เมื่อครั้งอุบัติลูกแก้วมณีนาคา

ขออภัย! โพสต์นี้มีไฟล์แนบหรือรูปภาพที่ไม่ได้รับอนุญาตให้คุณเข้าถึง

คุณจำเป็นต้อง ลงชื่อเข้าใช้ เพื่อดาวน์โหลดหรือดูไฟล์แนบนี้ คุณยังไม่มีบัญชีใช่ไหม? ลงทะเบียน

x
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-9-28 17:26 | ดูโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย majoy เมื่อ 2014-9-28 17:33

ถ้าพูดถึงพญานาคาอวตาร เหล่า คศช. ผู้อยู่ใต้ร่มเงาแห่งติคญาโณ จะไม่มีผู้ใดเลยที่จดจำตำนานและความสามัคคีในการจัดสร้างไม่ได้ ทั้งมวลสารมากมากหลายร้อยรายการที่หามาอย่างยากลำบาก ทั้งการเดินทางไปปลุกเสกเสริมพลังเทพซึ่งบางครั้ง ต้องบุกป่าเข้าไปเลยทีเดียว

จึงไม่น่าแปลกใจเลย ที่เมื่อเหล่าคณะศิษย์และผู้ศรัทธาบูชากลับไปใช้ จะได้ประจักษ์ในเดชานุภาพและบารมีแห่งองค์พ่อปู่ศรีสุทธรรมและเหล่าพญานาคาในภพที่สูงกว่าที่เราจะเข้าใจเป็นยิ่งนัก

เรื่องราวมากมายได้ถูกบอกกล่าวเล่าขานกันในหมู่ศิษย์ จนบางครั้ง ยากเหลือเกินที่จะนำมารวมไว้ได้ทั้งหมด จึงจะขอยกมาแค่เรื่องราวของตัวเองมาบอกเล่าไว้เพื่อเหล่าศิษย์และผู้ศรัทธารุ่นใหม่ๆ ครับ
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-9-28 17:37 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ส่วนเรื่องราวของพี่น้องท่านอื่นๆ หาข้อมูลได้จาก link ด้านล่างครับ

http://baanjompra.com/webboard/f ... E0%B8%B2&page=2

http://baanjompra.com/webboard/f ... 2%E0%B8%84%E0%B8%B2
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-9-28 17:51 | ดูโพสต์ทั้งหมด
และต่อไปนี้เป็นเรื่องราวเล็กๆ น้อยๆ ของน้องจอยครับ

-ถ้าได้ลูกเป็นผู้มีบุญมาเกิดก็ดีนะ
เรื่องมีอยู่ว่า เมื่อครั้งนำพญานาคาและลูกแก้วมณีนาคากลับไปบูชาใหม่ๆ ซึ่งครั้งนั้น ท่านอาจารย์ได้เมตตามอบลูกแก้วและพญานาคาอวตารพิมพ์เล็กให้ภรรยาผมด้วย เจ้าตัวเหมือนจะรู้สึกอะไรสักอย่างตอนอยู่บ้าน แต่ก็บอกไม่ถูก จนมีอยู่ครั้งนึง ได้พูดคุยแซวกันว่า จะมีลูกอีกคนดีไหม ก็แซวกันต่อว่า ถ้ามีบุญมาแล้วทำให้พ่อแม่สบายก็มาเลย (แต่จริงๆ แล้วไม่ได้อยากมี เหอๆๆ)

ไม่นานจากนั้น ภรรยาผมฝันไปว่า ได้ไปไหว้พระบนวัดที่อยู่สูงมากบนภูเขา และพบกับแม่ชีท่านนึง ในฝัน คุณเธอบอกรู้สึกว่าท่านมีบารมีมากและเป็นที่นับถือของคนทั่วไป ในฝัน ท่านชวนไปลูกงูมากมาย แต่ละตัวมีสีสรรค์สวยงามมาก บางตัวสีเงิน (จำไม่ได้ว่ามีสีทองหรือเปล่า) จนคุณเธอ ไปสะดุดตากับงูน้อยตัวนึง มีสีรุ้งสดใส ในใจอยากเอามาเลี้ยง แม่ชีเลยบอก เอาไปเลี้ยงสิ ยกให้ ตอนแรกจะรับมาแล้วแต่ไม่รู้นึกยังไง ตอบกลับไปว่า อย่าดีกว่า เกรงจะเลี้ยงได้ไม่ดีพอ

อันนี้ให้คิดเองครับ ว่างูสีรุ้งนั้นคืออะไร สำหรับน้องจอย ไร้ข้อสงสัยกับตระกูลพญานาคครับ
โพสต์ 2014-9-28 19:41 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ดีจังครับ
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-9-28 20:03 | ดูโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย majoy เมื่อ 2014-9-28 20:58

-นี่มันพญามุจลินทร์นี่
ผมเป็นคนที่ไม่ค่อยลงประสบการณ์ที่มีพี่ น้องๆ คศช. เกี่ยวข้อง ดังนั้น เรื่องหลายเรื่อง จะมาจากคนที่ไม่รู้จักหลวงปู่และอาจารย์ครับ

ครั้งนึง ผมนำพญานาคาอวตารและลูกแก้วมณีนาคา ให้ญาติผู้ใหญ่ท่านนึงชม ซึ่งญาติท่านนี้เป็นศิษย์มีครูและเกี่ยวข้องกับเทพต่างๆ หลายองค์ เมื่อพิจารณาดู ท่านบอกเสียงดังว่า "ดีดี นี่มันพญามุจลินทร์นี่" ตอนนั้นผมก็งงและได้บอกแกไปว่า ไม่ใช่นะ นี่เป็นอีกองค์นึง แต่แกยังยืนยัน แถมชมลูกแก้วมณีนาคาพร้อมเรียกให้ลูกสาวแกดูว่า นี่ลูกแก้วพญานาค ดูสิดูสิ

จนมานึกถึงคำบอกเล่าว่า พญานาคาอวตารนี้ เราเดินทางไปแห่งหนใด พญานาคในถิ่นนั้นจะมารักษา จะด้วยวาสนาแห่งเวลาหรืออะไรก็ตาม คงเป็นช่วงจังหวะที่องค์ท่านเสด็จมาปกปักษ์รักษา

แต่ที่แน่ๆ ผมภูมิใจในอาจารย์ ที่สร้างของดีๆ ให้เราใช้ มากจริงๆ ครับ
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-9-28 20:14 | ดูโพสต์ทั้งหมด
-ดีดี มึงจัดน้ำถวายพญานาคด้วย
นี่คือคำพูดของคนที่เห็นภาพและไม่เคยเห็นหิ้งผมเลย ณ วันที่ดูภาพ ในภาพ มองอะไรอย่างไร ผมก็ไม่เห็นอะไรที่แสดงให้เห็นถึงพญานาคเลย แถมยังทักว่า รูปหล่อหลวงปู่อะไร น่าบูชา กุมารก็เฮี้ยนดี

อืม น่าคิดเนอะ

ขออภัย! โพสต์นี้มีไฟล์แนบหรือรูปภาพที่ไม่ได้รับอนุญาตให้คุณเข้าถึง

คุณจำเป็นต้อง ลงชื่อเข้าใช้ เพื่อดาวน์โหลดหรือดูไฟล์แนบนี้ คุณยังไม่มีบัญชีใช่ไหม? ลงทะเบียน

x
โพสต์ 2014-9-28 20:23 | ดูโพสต์ทั้งหมด
เยี่ยมยอดครับ
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-9-28 20:37 | ดูโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย majoy เมื่อ 2014-9-28 20:40

-พญานาคที่อยู่ในลูกแก้ว วรรณะไม่ธรรมดา
นี่เป็นคำพูดของผู้หญิงคนนึง ที่ดูเหมือนจะมีความสามารถที่ผมไม่มี เมื่อให้ดูลูกแก้ว แกก็บอกอย่างนี้แหละครับ ซึ่งผมก็พอเข้าใจในความหมาย เพราะเคยได้ยินว่า พญานาคในสายหลวงปู่ มีฐานะสูงทีเดียวครับ

-ประจักษ์บารมีองค์นาคีช่วยให้หายป่วย
เรื่องนี้จะเป็นความฝันก็ไม่ใช่ จะว่าเห็นจะจะก็ไม่เชิง

เรื่องมีว่า ครั้งนึง ผมป่วยหนักมาก นอนซมอยู่สามสี่วันยังไม่หาย มีอยู่คืน ขณะนอนเคลิ้มๆ ความรู้สึกเหมือนเห็นพญานาคองค์นึง ลงมาจากห้องพระ มาถึงก็มาดูเหนือตัวผม แล้วดึงเอาเงาดำๆ รูปคล้ายงูเลย ออกจากตัวผม ในความรู้สึกเคลิ้มๆ นั้น คือดึงออกมาทำลายจนสลายจางไปเลย เสร็จแล้ว สิ่งที่ไม่คิดว่าจะได้เห็นก็ได้เห็นครับ

คือ

คือ

คือ

พญานาคองค์นั้น กลายร่างเป็นผู้หญิงแต่งกายออกไปทางเขมรหรือขอมโบราณ บนศรีษะสวมชฎาหรือมงกุฎนี่แหละ เป็นพญานาคสามเศียร ในความรู้สึกนั้น ท่านไม่ได้สวยปานนางฟ้า แต่ท่านดูใจดีเหลือเกิน หันมายิ้มให้แล้วท่านก็หันกลับไป กลายร่างเป็นพญานาคลอยกลับขึ้นไปบนห้องพระตามเดิม

หลังจากนั้น ยังดันมีเสียงเด็กๆ มาร้องเพลงให้วนไปวนมาว่า "ขอให้มีความสุข" เดาว่ากุมารที่บ้านครับ

เช้ามา อาการที่ว่าป่วยหนักๆ ทุเลาแบบไม่น่าเชื่อและหายเป็นปกติในอีกสองสามวันถัดมา

เรื่องแบบนี้เป็นความเชื่อ ความศรัทธา โปรดใช้วิจารณญาณในการอ่าน แต่สำหรับผม ศรัทธา มั่นคง มั่นใจ คือคำตอบครับ
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-9-28 20:48 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ทั้งหมดนี้ คือประสบการณ์จากน้องจอยคนนี้ ที่อยากแบ่งปันให้พี่ๆ น้องๆ โดยเฉพาะสมาชิกใหม่ๆ ผู้ศรัทธารุ่นใหม่ๆ ที่สนใจศึกษาเกี่ยวกับองค์พ่อปู่ศรีสุทธรรม, องค์พญานาคในสายของหลวงปู่ชื่นและอาจารย์สรายุทธ

ผิดพลาดไม่เหมาะสมประการใด ศิษย์กราบขอขมาหลวงปู่ อาจารย์ และสิ่งศักดิ์สิทธิ์ในสายทุกพระองค์ไว้ ณ ที่นี้ครับ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้