ตั้งให้เราเป็นเว็บแรกที่คุณเลือก เก็บเราไว้เป็นเว็บโปรด
สมัครสมาชิก ได้มากกว่าที่คุณคิด เข้าสู่ระบบ
ดู: 3293
ตอบกลับ: 7
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

สอบถาม กุมารตามรูปเป็นรุ่นไหนครับ

[คัดลอกลิงก์]
พอดีไปเห็นในตู้ที่ศูนย์พระเครื่องครับ

ขออภัย! โพสต์นี้มีไฟล์แนบหรือรูปภาพที่ไม่ได้รับอนุญาตให้คุณเข้าถึง

คุณจำเป็นต้อง ลงชื่อเข้าใช้ เพื่อดาวน์โหลดหรือดูไฟล์แนบนี้ คุณยังไม่มีบัญชีใช่ไหม? ลงทะเบียน

x
เป็นกุมารพรายทองคำ  7  คัมภีร์ครับ
องค์สีดำจะเป็นจ่าฝูง

รายละเอียดเพิ่มเติม
http://www.baanjompra.com/webboa ... &extra=page%3D2

สุดยอดสร้างตามตำราโบราณคับ
4#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-9-17 14:52 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ที่ศุนย์พระที่ไปมาเขาไม่มีแบบโหล มีแต่เป็นตัว ถ้าเราเช่ามาตัวเดียวได้ผลเปล่าครับ

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย majoy เมื่อ 2014-9-17 15:47

เออ คำถามนี้อยากรู้คำตอบด้วย รอพี่ๆ สว. มาตอบครับ

กุมารนี้จำได้คุ้นๆ ว่ามีเคล็ดหรือคติซักอย่างในการสร้างเลยทำเป็นหลายตนใส่โหลแช่น้ำมันเฉพาะไว้ เรียกชื่อรุ่นว่า กุมารเจ็ดคัมภีร์ ไม่เคยเห็นแยกกันอ่ะครับ
ถ้าดูจากรูปก็น่าจะเป็น กุมารเจ็ดคัมภีร์ แต่พอบอกว่าไม่มีแบบใส่โหล 7 ตนแต่แยกบูชาอันนี้ชักไม่แน่ใจว่าจะเป็น กุมาร 7 คัมภีร์ ของสำนักนี้หรือไม่? ก่อนบูชาควรสอบถามให้แน่นใจนะครับว่าของที่ใดจัดสร้างแต่ที่แน่ๆถ้าสำหนักนี้ ต้องมาครบ 7 ตนและอยุ่ในขวดโหลแช่นำ้มัน ...
pp97 ตอบกลับเมื่อ 2014-9-17 14:52
ที่ศุนย์พระที่ไปมาเขาไม่มีแบบโหล มีแต่เป็นตัว ถ้าเร ...

เช่ามาเป็นโหลดีกว่าครับ
จัดแบบโหลเลยครับ ครบสูตร
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้