ตั้งให้เราเป็นเว็บแรกที่คุณเลือก เก็บเราไว้เป็นเว็บโปรด
สมัครสมาชิก ได้มากกว่าที่คุณคิด เข้าสู่ระบบ
ดู: 15817
ตอบกลับ: 49
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

พ่อปู่ศรีสุทธรรมนาคราช

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย mail เมื่อ 2014-4-22 22:16

จะสวดบูชาพ่อปู่ศรีสุทธรรมนาคราช ใช้บทใด กันแน่ครับ ผมรวบรวมจากกระทู้ต่างในเวปนี้มาได้ดังนี้
คาถาบูชาพญานาคาพญานาคีนะโม 3 จบ

อาถรรพ์โธ โมสิตัง วะคะริงคะรัง อิสะวาสุ
อิอาถรรพ์โธ โมสิตัง วะคะริงคะรัง สุสะวาอิ
อมนะโมสิทธิชัยยะ วะวิ  วะวิ ชัยยะยันติ
สิทธิกัมมัง  สิทธิกิจจัง สิทธิโธ
ทาระมุมาติ  ตากัวสะภาคา  คุรุนำหา
โยธานิระ  สีราคะตัง  โยวาธิโน
สะเนหิตานะ   ภาระ
อิติฤทธิชื่น ประสิทธิเม ภะวันตุเม
(อธิษฐาน ขอพรด้วยใจศรัทธาเชื่อมั่น)
ความสำเร็จอยู่ที่ความศรัทธา

บทคาถาบูชาเจ้าปู่พญานาคาธิบดีศรีสุทโธนาคราช

นะโมตัสสะภะคะวะโต อะระหะโต สัมมาสัมพุทธัสสะ (สวด ๓ จบ)

เอหิสังคัง ปิโยนาคะ สุปันนานัง มะยัง
กายะ วาจะ จิตตัง อะหังวันทา เจ้าปู่พญานาคาธิบดีศรีสุทโธนาคราชวิสุทธิเทวาปูเชมิ
ทุติยัมปิ กายะ วาจะ จิตตัง อะหังวันทา เจ้าปู่พญานาคาธิบดีศรีสุทโธนาคราชวิสุทธิเทวาปูเชมิ
ตะติยัมปิ กายะ วาจะ จิตตัง อะหังวันทา เจ้าปู่พญานาคาธิบดีศรีสุทโธนาคราชวิสุทธิเทวาปูเชมิ
อะยัง มหานาโค อิทธิมันติ ธุติมันโต อิมิเชกาเลนะ มหานาคัง ปูเชมิ (สวด 3 จบ)

บทคาถาบูชาเจ้าย่านางพญานาคิณีศรีปทุมมา
นะโมตัสสะภะคะวะโต อะระหะโต สัมมาสัมพุทธัสสะ (สวด ๓ จบ)

เอหิสังคัง ปิโยนาคะ สุปันนานัง มะยัง
กายะ วาจะ จิตตัง อะหังวันทา เจ้าย่านางพญานาคิณีศรีปทุมมา วิสุทธิเทวีปูเชมิ
ทุติยัมปิ กายะ วาจะ จิตตัง อะหังวันทา เจ้าย่านางพญานาคิณีศรีปทุมมาวิสุทธิเทวีปูเชมิ
ตะติยัมปิ กายะ วาจะ จิตตัง อะหังวันทา เจ้าย่านางพญานาคิณีศรีปทุมมาวิสุทธิเทวีปูเชมิ
อะยัง มหานาคี อิทธิมันติ ธุติมันโต อิมิเชกาเลนะ มหานาคัง ปูเชมิ (สวด 3 จบ)

บทคาถาบูชาพญาภังคีนาคราช

กายะ วาจะ จิตตัง อะหังวันทา พญาภังคีนาคราช วิสุทธิเทวาปูเชมิ
ทุติยัมปิ กายะ วาจะ จิตตัง อะหังวันทา พญาภังคีนาคราชวิสุทธิเทวาปูเชมิ
ตะติยัมปิ กายะ วาจะ จิตตัง อะหังวันทา พญาภังคีนาคราช วิสุทธิเทวาปูเชมิ
อะยัง มหานาโค อิทธิมันติ ธุติมันโต อิมิเชกาเลนะ มหานาคัง ปูเชมิ (สวด 3 จบ)

บทคาถาบูชาพญานาคทั้งปวง

สัตตะนาคา นาคะราเช อะหังนาคา วิกรึงคะเร อะงะสะ อะหังนุกา (สวด ๗ จบ)

บทคาถาขอทรัพย์พญานาคราช
เมตตัญจะมหาลาโภปิโยนาคะ ขันธปริตตัง (สวด ๓,,,๙ จบ)

2#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-4-23 09:11 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ขอบคุณครับ
3#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-4-23 12:20 | ดูโพสต์ทั้งหมด
Nujeab ตอบกลับเมื่อ 2014-4-23 10:30
บทแรกด้วยครับ

ขอบคุณครับ
4#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-4-23 18:22 | ดูโพสต์ทั้งหมด
metha ตอบกลับเมื่อ 2014-4-23 15:38
ต้องบทแรกครับ...ตามชื่อของท่านเลยปู่ศรีสุทธรรมนาครา ...

ขอบคุณครับ
5#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-4-24 20:46 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ขอถามเพิ่มเติมดังนี้
1)พ่อปู่ศรีสุทธรรมนาคราช กับ พ่อปู่ศรีสุทโธนาคราช เป็นคนละองค์กันใช่หรือไม่
2)พญานาคาพญานาคี มีสององค์ใช่หรือไม่
3)แขวนรวมกับ พระธรรมราชาเวท หรือ อาถรรพ์ธม ได้ไหม
4)ต้องแยกชั้นวางกับวัตถุมงคลอื่นของลป.หรือของอ.หรือไม่
6#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-4-25 09:03 | ดูโพสต์ทั้งหมด
7#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-4-25 21:05 | ดูโพสต์ทั้งหมด
morntanti ตอบกลับเมื่อ 2014-4-25 10:19
อิอิ...สำหรับวัตถุมงคลสายนี้นึกอะไรไม่ออกก็ท่องบท อา ...

ขอบคุณครับ ผมขอถามเพิ่มเติมดังนี้
1)พ่อปู่ศรีสุทธรรมนาคราช กับ พ่อปู่ศรีสุทโธนาคราช เป็นคนละองค์กันใช่หรือไม่
2)พญานาคาพญานาคี มีสององค์ใช่หรือไม่
3)แขวนรวมกับ พระธรรมราชาเวท หรือ อาถรรพ์ธม ได้ไหม
4)ต้องแยกชั้นวางกับวัตถุมงคลอื่นของลป.หรือของอ.หรือไม่
8#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-4-25 21:25 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ma-ii ตอบกลับเมื่อ 2014-4-25 21:22
1.  เป็นองค์เดียวกันครับ
2.  สององค์ครับ
3. แขวนรวมได้ค ...

ขอบคุณครับ แล้วพญานาคีไม่มีชื่อของท่านเหรอครับ
9#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-4-25 22:29 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ma-ii ตอบกลับเมื่อ 2014-4-25 22:06
อาาาา......เด๋วผมเรียบเรียงหน่อยความจำนิดนุงนาค๊าบบบบ ...

ขอบคุณครับ พอเข้าใจแล้ว เพราะเพิ่งได้บูชา พญานาคาอวตารพิมพ์ใหญ่องค์ธรรมดารุ่น1 ก็ยังงงอยู่กับ ประวัติแต่ละรุ่นแต่ละองค์ อยู่ครับ
10#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-4-26 09:40 | ดูโพสต์ทั้งหมด
metha ตอบกลับเมื่อ 2014-4-26 01:34
ถูกต้องที่สุดครับ..แต่คุณ mail เค้าเป็นใครหน่อ
มาจากที ...

ขออภัยที่ไม่ได้แนะนำตัวครับ ผมชื่อหมีครับ  เพิ่งเริ่มศรัทธาลป.ชื่นมาประมาณเดือนนึงได้ครับ จากการอ่านประสบการณ์อาถรรพ์ธม เพราะจากมีปัญหาใหญ่ๆมารุมเร้าหลายเรื่อง  และก็ลองบูชามาดู รู้สึกดีมากครับ ต่อมาก็ลองบูชาอารรพ์ธรรมราชาเวท รู็สึกชอบมากๆเลยครับเพราะสวยมาก แค่สองอย่างนี้ ก็มีประสบการณ์เล็กน้อยว่า คนทักว่าพักนี้ดูดี ไปตลาดกับแม่ แม่ค้าทัก3ร้านติดๆ ทั้งที่ไม่รู้จัก (ไม่ได้เรียกให้ซื้อของนะครับ) ก็เลย ศึกษาค้นคว้าวัตถุมงคลของลป.มาเรื่อยๆ อ่านๆมาก็ชอบพิมพ์นาคเกี้ยวเป็นที่สุดอยากบูชา แต่ก็ตังไม่มี  ก็อธิฐานเอาครับ บอกว่า ลป.ครับ ผมอยากบูชาพิมพ์นี้มากเลยครับ ผมเกิดวันเสาร์แต่ไม่เคยมีพระนาคปรกไว้ใช้เลยครับ ต่อมาไม่นาน ก็มีรุ่นพี่ท่านหนึ่งมาปล่อยให้ แบบตุกรุดเงิน ผมก็บอกว่า สู้ไม่ไหวหรอกพี่ ถามเขาว่า มีองค์ธรรมดาไหม เขาบอกว่า ไม่มี เขาได้มาจากมือลป. เลยนะ ผมก็ถอดใจ สุดท้ายคุยไปคุยมา เขาก็ให้ผมในราคาองค์ธรรมดาครับ ตอนนี้ก็มีพี่ท่านหนึ่งแนะนำพญานาคาอวตารรุ่น๑ครับ ก็เลยหาๆข้อมูลดูแต่ก็งง อยู่ พิมพ์ใหญหายากเหมือนกันนะครับ อยากได้สีขาว แต่หาได้สีดำมาแทน แต่ก็ไม่เป็นไรครับ ถือว่า ท่านจัดมาให้อีกทั้งสีดำเป็นสีของเทวดาประจำวันเกิด เพราะเกิดวันเสาร์  ยังไงก็ขอฝากตัวด้วยนะครับ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้