ตั้งให้เราเป็นเว็บแรกที่คุณเลือก เก็บเราไว้เป็นเว็บโปรด
สมัครสมาชิก ได้มากกว่าที่คุณคิด เข้าสู่ระบบ
ดู: 15795
ตอบกลับ: 49
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

พ่อปู่ศรีสุทธรรมนาคราช

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย mail เมื่อ 2014-4-22 22:16

จะสวดบูชาพ่อปู่ศรีสุทธรรมนาคราช ใช้บทใด กันแน่ครับ ผมรวบรวมจากกระทู้ต่างในเวปนี้มาได้ดังนี้
คาถาบูชาพญานาคาพญานาคีนะโม 3 จบ

อาถรรพ์โธ โมสิตัง วะคะริงคะรัง อิสะวาสุ
อิอาถรรพ์โธ โมสิตัง วะคะริงคะรัง สุสะวาอิ
อมนะโมสิทธิชัยยะ วะวิ  วะวิ ชัยยะยันติ
สิทธิกัมมัง  สิทธิกิจจัง สิทธิโธ
ทาระมุมาติ  ตากัวสะภาคา  คุรุนำหา
โยธานิระ  สีราคะตัง  โยวาธิโน
สะเนหิตานะ   ภาระ
อิติฤทธิชื่น ประสิทธิเม ภะวันตุเม
(อธิษฐาน ขอพรด้วยใจศรัทธาเชื่อมั่น)
ความสำเร็จอยู่ที่ความศรัทธา

บทคาถาบูชาเจ้าปู่พญานาคาธิบดีศรีสุทโธนาคราช

นะโมตัสสะภะคะวะโต อะระหะโต สัมมาสัมพุทธัสสะ (สวด ๓ จบ)

เอหิสังคัง ปิโยนาคะ สุปันนานัง มะยัง
กายะ วาจะ จิตตัง อะหังวันทา เจ้าปู่พญานาคาธิบดีศรีสุทโธนาคราชวิสุทธิเทวาปูเชมิ
ทุติยัมปิ กายะ วาจะ จิตตัง อะหังวันทา เจ้าปู่พญานาคาธิบดีศรีสุทโธนาคราชวิสุทธิเทวาปูเชมิ
ตะติยัมปิ กายะ วาจะ จิตตัง อะหังวันทา เจ้าปู่พญานาคาธิบดีศรีสุทโธนาคราชวิสุทธิเทวาปูเชมิ
อะยัง มหานาโค อิทธิมันติ ธุติมันโต อิมิเชกาเลนะ มหานาคัง ปูเชมิ (สวด 3 จบ)

บทคาถาบูชาเจ้าย่านางพญานาคิณีศรีปทุมมา
นะโมตัสสะภะคะวะโต อะระหะโต สัมมาสัมพุทธัสสะ (สวด ๓ จบ)

เอหิสังคัง ปิโยนาคะ สุปันนานัง มะยัง
กายะ วาจะ จิตตัง อะหังวันทา เจ้าย่านางพญานาคิณีศรีปทุมมา วิสุทธิเทวีปูเชมิ
ทุติยัมปิ กายะ วาจะ จิตตัง อะหังวันทา เจ้าย่านางพญานาคิณีศรีปทุมมาวิสุทธิเทวีปูเชมิ
ตะติยัมปิ กายะ วาจะ จิตตัง อะหังวันทา เจ้าย่านางพญานาคิณีศรีปทุมมาวิสุทธิเทวีปูเชมิ
อะยัง มหานาคี อิทธิมันติ ธุติมันโต อิมิเชกาเลนะ มหานาคัง ปูเชมิ (สวด 3 จบ)

บทคาถาบูชาพญาภังคีนาคราช

กายะ วาจะ จิตตัง อะหังวันทา พญาภังคีนาคราช วิสุทธิเทวาปูเชมิ
ทุติยัมปิ กายะ วาจะ จิตตัง อะหังวันทา พญาภังคีนาคราชวิสุทธิเทวาปูเชมิ
ตะติยัมปิ กายะ วาจะ จิตตัง อะหังวันทา พญาภังคีนาคราช วิสุทธิเทวาปูเชมิ
อะยัง มหานาโค อิทธิมันติ ธุติมันโต อิมิเชกาเลนะ มหานาคัง ปูเชมิ (สวด 3 จบ)

บทคาถาบูชาพญานาคทั้งปวง

สัตตะนาคา นาคะราเช อะหังนาคา วิกรึงคะเร อะงะสะ อะหังนุกา (สวด ๗ จบ)

บทคาถาขอทรัพย์พญานาคราช
เมตตัญจะมหาลาโภปิโยนาคะ ขันธปริตตัง (สวด ๓,,,๙ จบ)

ผมใช้บทแรกครับ ขึ้นด้วยอาถรรพ์โธ...
บทแรกครับ ชัวร์แท้ แน่นอน
4#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-4-23 09:11 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ขอบคุณครับ
บทแรกด้วยครับ
6#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-4-23 12:20 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
Nujeab ตอบกลับเมื่อ 2014-4-23 10:30
บทแรกด้วยครับ

ขอบคุณครับ
ต้องบทแรกครับ...ตามชื่อของท่านเลยปู่ศรีสุทธรรมนาคราช

ใช้ได้ทั้งหมด ไม่ว่าเราจะไปที่ใดเป็นเขตของพญานาคองค์ใดท่านก้อจะมาปกปักรักษาเรา
เพราะพญานาคที่อาจารย์สร้าง อาจารย์ได้เชิญพญานาคทุกตระกูล ทุกๆองค์มาร่วมปลุกเสก
มาร่วมรักษา
8#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-4-23 18:22 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
metha ตอบกลับเมื่อ 2014-4-23 15:38
ต้องบทแรกครับ...ตามชื่อของท่านเลยปู่ศรีสุทธรรมนาครา ...

ขอบคุณครับ
เยี่ยมๆๆๆๆ
10#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-4-24 20:46 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ขอถามเพิ่มเติมดังนี้
1)พ่อปู่ศรีสุทธรรมนาคราช กับ พ่อปู่ศรีสุทโธนาคราช เป็นคนละองค์กันใช่หรือไม่
2)พญานาคาพญานาคี มีสององค์ใช่หรือไม่
3)แขวนรวมกับ พระธรรมราชาเวท หรือ อาถรรพ์ธม ได้ไหม
4)ต้องแยกชั้นวางกับวัตถุมงคลอื่นของลป.หรือของอ.หรือไม่
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้