ตั้งให้เราเป็นเว็บแรกที่คุณเลือก เก็บเราไว้เป็นเว็บโปรด
สมัครสมาชิก ได้มากกว่าที่คุณคิด เข้าสู่ระบบ
ดู: 5486
ตอบกลับ: 10
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

นาคเกี้ยว

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย mail เมื่อ 2014-5-26 21:04

เริ่มศรัทธาลป.ได้ไม่นาน จากการอ่านประสบการณ์อาถรรพ์ธม ก็ลองหาว่าจะเอารุ่นไหนพิมพ์ไหนดี  หาอยู่สักพัก ชอบที่สุดคือ นาคเกี้ยว เพราะเกิดวันเสาร์ แต่ไม่เคยมีพระนาคปรกไว้ใช้เลย ก็หาเรื่อยๆ หายากพอควร อธิฐานครับ ลป.ครับ หากผมมีบุญผมขอบูชานาคเกี้ยวนะครับ หลังจากนั้นก็เจอองค์ธรรมดา ก็กะว่าจะบูชา แต่ปรากฎว่าโทรหาเขาหลายครั้งก็ไม่ติด ส่งเมล์ไปถามก็ไม่ตอบ คอยๆๆๆๆๆๆๆ ใจร้อนโทรใหม่  ปรากฎ เขาให้ติดต่อหลังจากเขากลับจากตจว.  อดทนรอคอย  สุดท้ายอยู่ดีๆ ก็มีพี่ท่านหนึ่ง เอามาปล่อย เป็นตะกรุดสั้นหนึ่งดอก ปล่อยในราคาที่แรงพอควร ผมบอกเขาตรงๆครับ ว่า ผมไม่มีปัญญาเช่าครับ คุยไปคุยมา พี่เขาให้ในราคาที่ผมพอสู้ได้ ผมจึงมีของลป.ชิ้นแรกครับ...........ได้มาวันนี้ก็ขายของที่ขายไม่ได้เป็นเดือนออกแบบง่ายๆเลยครับ.............สุดท้ายรบกวนพี่ๆ ช่วยติชมขุนแผนนาคเกี้ยวของผมสักนิดนะครับ ชอบไม่ชอบ อย่างไร ไม่ต้องเกรงใจกัน
เลี่ยมเสร็จโชว์ด้วยน่ะครับ
3#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-4-20 20:22 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
metha ตอบกลับเมื่อ 2014-4-18 23:57
เลี่ยมเสร็จโชว์ด้วยน่ะครับ

ผมเลี่ยมพลาสติกเองครับ เลี่ยมเงินไม่ไหว หนักครับ แขวน 3องค์ แต่ละองค์ก็ไม่ธรรมดาเลย มีอาถรรพ์ธม มีอาถรรพ์ธรรมราชาเวทพิมพ์ใหญ่ แล้วก็นาคเกี้ยวที่เล็กสุดครับ
นาคเกี้ยว ...องค์นี้ยังไม่มีโอกาสครอบครองเลยทั้งๆที่เป็นพิมพ์ที่สวยงามพิมพ์หนึ่งของหลวงปู่ก็ว่าได้...
เยี่ยมๆๆๆๆ
สวยครับ
ตะกรุตเงินหายาก น่ะครับ
สวยงามมากครับ
9#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-4-21 10:23 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ขอบคุณพี่ๆ ที่เข้ามาช่วย ชมครับ

ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้