ตั้งให้เราเป็นเว็บแรกที่คุณเลือก เก็บเราไว้เป็นเว็บโปรด
สมัครสมาชิก ได้มากกว่าที่คุณคิด เข้าสู่ระบบ
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

ร้อยเรื่องราวประสพการณ์ "พญานาคา"

[คัดลอกลิงก์]
1#
โพสต์ 2013-6-13 14:00 | ดูโพสต์ทั้งหมด
สดๆร้อนๆเลยครับ
สองวันก่อนฝนตกหนักมาก น้ำท่วมรถติด ที่อนุเสาวรีย์ไม่มีรถเมล์
แท๊กซี่ก็ไม่มี แฟนผมยืนรอแท๊กซี่อยู่หน้า รพ ราชวิถี มีคนยืนรอเหมือนกันเป็นแถวรอยาวตลอดแนว
แฟนผมอยู่ค่อนมาทางปลายแถว นึกขอท่านพญานาคาช่วยให้มีแท๊กซี่มาสักคันนึง
พอไฟเขียว มีแท๊กซี่หลุดมาคันนึงจริงๆ คนกวักมือเรียกกันทั้งแนว
แต่รถกลับมาจอดตรงหน้าแฟนผมเฉยเลยครับ เปิดประตูขึ้นสบายใจเฉิบ
แฟนผมยังสงสัยถามคนขับว่าคนโบกเรียกตั้งเยอะไปหมดทำไมมาจอดตรงหน้าแฟนผมพอดี
แท๊กซี่ตอบยังไงรู้ไหมครับ
ตอบว่า "ผมไม่เห็นมีใครเรียกเลย มีแต่แฟนผมโบกเรียกอยู่คนเดียว"
เป็นไงล่ะครับ ฤทธิ์พญานาคาอวตาล

ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้