ตั้งให้เราเป็นเว็บแรกที่คุณเลือก เก็บเราไว้เป็นเว็บโปรด
สมัครสมาชิก ได้มากกว่าที่คุณคิด เข้าสู่ระบบ
ดู: 11746
ตอบกลับ: 28
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

>> ผงพระพุทธเจ้าชุบตัวจินดามนต์ <<

[คัดลอกลิงก์]
>> ผงพระพุทธเจ้าชุบตัวจินดามนต์ <<

ศักดิ์สิทธิ์แค่ไหน พี่ศรมาแล้ว เดี๋ยวคงจะมาเล่าให้ฟังกันครับ

ขออภัย! โพสต์นี้มีไฟล์แนบหรือรูปภาพที่ไม่ได้รับอนุญาตให้คุณเข้าถึง

คุณจำเป็นต้อง ลงชื่อเข้าใช้ เพื่อดาวน์โหลดหรือดูไฟล์แนบนี้ คุณยังไม่มีบัญชีใช่ไหม? ลงทะเบียน

x
ผงพระพุทธเจ้าชุบตัวจินดามนต์

เมื่อสมัยหลวงปู่ชื่นท่านยังมีชีวิตอยู่นั้น   ท่านมักจะทำผงวิเศษเอาไว้  โดยการลบผงต่างๆไว้หลายต่อหลายอย่าง   เมื่อลบเสร็จแล้วท่านก็ได้ทำพิธีการการปลุกเสกตามที่ท่านได้ร่ำเรียนมา  และนำมาเก็บไว้ในขวด เพื่อใช้สร้างพระเครื่องหรือวัตถุมงคลต่อไป   ผงที่ท่านสร้างไว้ในสมัยก่อนนั้นมีมาก แต่ละอย่างล้วนมีความศักดิ์สิทธิ์เป็นไปตามตำรา   ของวิชาการในการสร้างผงนั้นๆ   ตัวอย่างผงวิเศษที่ท่านๆได้สร้างไว้  มีมากมายดังจะยกตัวอย่างมาให้พอสังเขป   เช่น
               ผงจินดามณี,ผงอิธิเจ, ผง ๔ ธาตุ , ผงอ่อนใจรัก , ผงอาถรรพณ์ราชา, ผงอาถรรพณ์พระเจ้าแผ่นดิน, ผงสาวสามหมู่บ้านกินน้ำบ่อเดียวกัน, ผงเทพรัญจวน, ผงนะเมตตา, ผงนะเสน่หาทรงกรด, ผงสมปราถนา, ผงเทพคุ้มครอง, ผงสาริกา, ผงพญาการะเวก, ผงแม่นางเหมา, ผงมหาลำอ๊อฟ, ผงช้างผสมโขลง, ผงวิสาเซอิ, ผงนางพันธุรัต, ผงวัวพันหลัก, ผงวัวลืมคอก, ผงนะเสน่ห์ช้าง, ผงหัวใจขุนแผน, ผงราชวงศ์วรมันสรรพสิทธิ์, ผงนางพญาตานี, ผงพญาเงินมา, ผงหิรัญญราช,ผงมหาปราบ, ผงมหากำบัง, ผงพญามนต์, ผงนะปะตลอด ฯลฯ

ผงจินดามณีของหลวงปู่ที่ได้อธิษฐานจิตร่ายมนต์จินดามณี  ผงจินดามณีของหลวงปู่ชื่น ติคญาโณ  ที่ท่านลบผงเองกับมือ  มีอิทธิคุณ  เป็นที่โด่งดัง  เป็นที่ปรากฎ ความมหัศจรรย์ไปทั่วมิเป็นรองสำนักใดๆ  มีความเชื่อกันว่า มนต์จินดามณี   หากจักสร้างถูกต้องตามตำรับแล้ว   จะเกิดพุทธคุณเป็นเอนกอนันต์ทั้งด้านเมตตา เจรจา ค้าขายดั่งมีมนต์จินดามณีเรียกผู้คน  เรียกลูกค้าให้มาอุดหนุนจุนเจือเราได้เป็นอย่างดี ที่เขาว่ามีมนต์เรียกเนื้อ เรียกปลานั่นเอง    แม้นใครดวงตก ชะตาต่ำทำอะไรก็ติดๆขัดๆ จะกลับพลิกมาดีวันดีคืนด้วยอำนาจแห่งมนต์จินดามณี แม้นรูปชั่วตัวดำ   ขี้เหร่อัปลักษณ์ จักกลับมีสง่าราศีดั่งทองทา ด้วยมนต์พระสังข์รูปงาม

(ค่อยมาต่อคับ)
ว้ายๆ! จะนำผงนี้มาทำอะไรครับเนี่ย
ป้อมร้องว้ายยยเลยเหรอ
จองก่อนไม่ต้องเข้าคิวรึเปล่าครับเนี่ย
ผงนี้มีผสมเป็นมวลสารอุดใต้ฐานพระเจ้าศรีชัยวรมัน รุ่น 2 ด้วยครับ

oustayutt ตอบกลับเมื่อ 2013-7-13 15:27
NEEDSSSS

ดูคำตอบจากกระทู้ข้างเคียง...อิอิ  
กราบระลึกถึงหลวงปู่ครับ
sriyan3 ตอบกลับเมื่อ 2013-4-19 16:59
จองก่อนไม่ต้องเข้าคิวรึเปล่าครับเนี่ย ...

อั๊ยยะ จองเลยเหรอครับ
AUD ตอบกลับเมื่อ 2013-7-14 20:02

มีแล้วซิ
AUD ตอบกลับเมื่อ 2013-7-14 20:02

ของดีต้องรีบคว้า
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้