ตั้งให้เราเป็นเว็บแรกที่คุณเลือก เก็บเราไว้เป็นเว็บโปรด
สมัครสมาชิก ได้มากกว่าที่คุณคิด เข้าสู่ระบบ
ดู: 6987
ตอบกลับ: 5
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

>> ใช้โปรแกรม Firefox เพื่อประสิทธิภาพของการใช้งานครับ <<

[คัดลอกลิงก์]

download Firefox
2#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-4-17 17:03 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
บ้านใหม่หลังนี้ จะแสดงผลการทำงานได้ดีที่สุดกับ Firefox นะครับ ส่วน Google Chrome และ Safari ก็สามารถทำงานได้ดี

ที่ไม่แนะนำเลยคือ IE ครับ เพราะการแสดงผลจะผิดเพี้ยนในบางส่วน เช่นหน้าแรกครับ

ดังนั้นเรามาใช้ Firefox กันเถอะ บาง แรง และปลอดภัย
IE จะทำเรางานเข้ามะเนี่ย แสดงผลเพี้ยนมากๆ เซงเลย จะลองปรับให้รองรับอีกที

ตอนนี้ IE เลี่ยงได้ให้เลี่ยงก่อนนะครับ ช้า แสดงผลเพี้ยน ไม่ปลอดภัย

IE9 กับ IE10 ใช้งานได้ดีพอสมควร แต่ยังไม่ถึงกับดีมากๆ มีบางส่วนที่แสดงผลผิดพลาด แต่ก็น้อยมากๆ

ถ้าต้องการใช้ IE ให้ใช้ version 9 ขึ้นไปนะครับ ส่วน version 6,7,8 ไม่รองรับครับ
ตอนนี้มี browser ไหนใช้ได้ดีบางครับ ที่ใช่กับมือถือน่ะครับ
ผมอัพรูปไม่ได้
โหมดขั้นสูง
B Color Image Link Quote Code Smilies |อัปโหลด

รายละเอียดเครดิต

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้