ตั้งให้เราเป็นเว็บแรกที่คุณเลือก เก็บเราไว้เป็นเว็บโปรด
สมัครสมาชิก ได้มากกว่าที่คุณคิด เข้าสู่ระบบ
ดู: 24251
ตอบกลับ: 102

>> ผ้ายันต์จินดามณี <<

[คัดลอกลิงก์]

เรื่องราวของผ้ายันต์นี้ เกิดขึ้นจากที่ อาจารย์สรายุทธ ได้โทรศัพท์ไปบอกชาวบ้านที่อยู่ใกล้ๆวัดว่า "จะไปหาหลวงปู่ชื่น" ให้ไปบอกหลวงปู่ที แต่ชาวบ้านที่รับฟังโทรศัพท์ ยังไงไม่ทราบ  จากคำว่า "จะไปหา" กลายเป็นว่า "จะเปิดร้านอาหาร"  

และด้วยพื้นฐานแห่งการรักลูกศิษย์เป็นทุนเดิม หลวงปู่ท่านได้นำผ้าขาวมาลงยันต์ เพื่อมอบให้ลูกศิษย์ไว้ติดร้านเพื่อเป็น  "ศิริมงคล"  แต่ยันต์ที่ท่านทำวันนั้น  อักขระเยอะมาก เมื่อลูกศิษย์เดินทางมากุฏิ  ภาพที่เห็น คือ หลวงปู่ท่านนอนหลับคาผ้ายันต์ มือข้าวขวายังคงถือปากกาไว้แน่น..!  และเมื่อท่านรู้สึกตัวตื่นขึ้นมา ท่านก็รีบเขียนมายันต์ต่อทันที (ทราบว่า วันนั้นหลวงปู่ท่านไม่สบาย)

เมื่อลูกศิษย์เห็นเช่นนั้น จึงเรียนถามหลวงปู่ไปว่า "หลวงปู่ครับ ตั้งใจทำผ้ายันต์จัง  จะลงไว้ให้ใครครับ?"   หลวงท่านตอบว่า  "ลงไว้ให้เอ็งไง"  ไหนเห็นอีแตนมันมาบอกว่า  "เอ็งจะเปิดร้านอาหาร"  ปล่าวครับ    ผมโทรศัพท์มาบอกว่า  "จะไปหา"  ไม่ใช่  "จะเปิดร้านอาหาร"  หลวงปู่ท่านมองหน้าลูกศิษย์ท่านนั้น  พร้อมกับอมยิ้ม และกล่าวคำว่า  "อ้าว...เป็นงั่น...รึ"   ก่อนที่ศิษย์กับอาจารย์จะสบตากัน แล้วพร้อมใจกันหัวเราะจนลั่นกุฎิ  (ศิษย์คนนั้น ก็คือฉันนี่เอง...ครับ) ผ้ายันต์ผืนนี้ ปัจจุบันผมเก็บรักษาไว้อย่างดี ผมตั้งชื่อผ้ายันต์ผืนนี้ว่า  "ผ้ายันต์จะไปหา"  ส่วนหลวงปู่ชื่นท่านเรียกว่า "ผ้ายันต์เปิดร้านอาหาร"  

ขออภัย! โพสต์นี้มีไฟล์แนบหรือรูปภาพที่ไม่ได้รับอนุญาตให้คุณเข้าถึง

คุณจำเป็นต้อง ลงชื่อเข้าใช้ เพื่อดาวน์โหลดหรือดูไฟล์แนบนี้ คุณยังไม่มีบัญชีใช่ไหม? ลงทะเบียน

x
โพสต์ 2013-4-15 09:17 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ชิ้นนี้ก็ยังไม่มีเลยครับ
โพสต์ 2013-7-12 18:53 | ดูโพสต์ทั้งหมด
จัดมาแล้ว ตอนงานไหว้ครูแต่ไม่รู้ใช้คาถาบทไหนเอ๋ย
วานพี่ๆ คศช. ช่วยบอกที่ครับ กะจะใส่กรอบมอบเป็นของฝากให้พี่สาวไปใช้นะครับ
โพสต์ 2013-7-13 06:42 | ดูโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย morntanti เมื่อ 2013-7-13 06:46

มีพื้นขาวใส่กรอบบูชาตั้งแต่ได้รับมา.....
ผมว่า ผ้ายันต์จินดามณี ผืนนี้บูชาช่วยเรื่องค้าขาย โชคลาภ ได้ดีไม่น้อยกว่า ผ้ายันต์ มะอะอุ ( ที่สุดจะหายากโดยเฉพาะของแท้ )เลยนะครับ
โพสต์ 2013-7-13 09:44 | ดูโพสต์ทั้งหมด
morntanti ตอบกลับเมื่อ 2013-7-13 06:42
มีพื้นขาวใส่กรอบบูชาตั้งแต่ได้รับมา.....
ผมว่า ผ้ ...

พี่ morntanti ใช้พระคาถาบทไหนครับสำหรับผ้ายันต์นี้
ผมก็ได้ผืนสีขาวมาเหมือนกัน แต่หาพระคาถาไม่เจอเลย
โพสต์ 2013-7-13 10:31 | ดูโพสต์ทั้งหมด
tao_kd ตอบกลับเมื่อ 2013-7-13 09:44
พี่ morntanti ใช้พระคาถาบทไหนครับสำหรับผ้ายันต์นี้
ผมก็ ...

ปกติถ้าไม่ทราบคาถาบูชา ผมก็จะใช้บท อาถันโท ครับ หรือไม่ก็บอกกล่าวหลวงปู่ ครูบาอาจารย์ไปเลยครับ พูดธรรมดานี่แหละ ของสำเร็จในตัวอยู่แล้ว

ส่วนผ้ายันต์นี้ผมว่าใช้บทจินดามณีก็น่าจะได้นะครับ
โพสต์ 2013-7-13 11:54 | ดูโพสต์ทั้งหมด
Nujeab ตอบกลับเมื่อ 2013-7-13 10:31
ปกติถ้าไม่ทราบคาถาบูชา ผมก็จะใช้บท อาถันโท ครับ หรื ...

ขอบคุณนะครับ ท่าน Nujead
โพสต์ 2013-7-13 20:24 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ตาม เจ้หนู เลยจ้า ...คิดอะไรไม่ออก ท่อง อาถันโท ยืนพื้นไว้ก่อนสำหรับวัตถุมงคลสายหลวงปู่เรา ...แต่ผมว่าเกี่ยวกับการค้าขายคาถาจินดามณีคงเข้าท่านะครับ แต่ที่แน่ๆ อธิฐานขอหลวงปู่ให้ช่วยตรงๆเลยก็ได้ครับ...
โพสต์ 2013-7-13 23:22 | ดูโพสต์ทั้งหมด
Nujeab ตอบกลับเมื่อ 2013-7-13 10:31
ปกติถ้าไม่ทราบคาถาบูชา ผมก็จะใช้บท อาถันโท ครับ หรื ...

ทำเหมือนกันเลย ส่วนใหญ่เวลารีบอารธนาก็บอกกล่าวเลย
ถ้ามีเวลาก็ท่องบทบูชาเพื่อทบทวน กันลืม สาธุ
โพสต์ 2013-7-23 08:26 | ดูโพสต์ทั้งหมด
tao_kd ตอบกลับเมื่อ 2013-7-12 18:53
จัดมาแล้ว ตอนงานไหว้ครูแต่ไม่รู้ใช้คาถาบทไหนเอ๋ย
วา ...

ใช้ควบคู่กับแม่นางเหมาเนื้อผง
ดีเยี่ยมเลยครับ
ส่วนคาถา...ไม่รู้เหมือนกัน
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้