ตั้งให้เราเป็นเว็บแรกที่คุณเลือก เก็บเราไว้เป็นเว็บโปรด
สมัครสมาชิก ได้มากกว่าที่คุณคิด เข้าสู่ระบบ
ดู: 8405
ตอบกลับ: 30
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

วัตถุมงคล แบบงาน OTOP ไร้ดาว มีจริงหรือ ??

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Agaligo เมื่อ 2014-3-3 19:45

วัตถุมงคล แบบงาน OTOP ไร้ดาว มีจริงหรือเปล่าครับ ??

ปกติจะเห็นพระเครื่องหลวงปู่ชื่นจะมีลักษณะที่ค่อยข้างสวยทั้งพิมพ์และรูปแบบ
แม้จะเป็นพระสมเด็จรุ่นแรก พระชุดแรกที่หลวงปู่สร้าง
ยังมีความคมกริบ เอกลักษณ์ทั้งเนื้อหามวลสารที่ดูได้ไม่ยาก

ขุนแผนแขนอ่อน คนที่ดูเป็นจะรู้ว่ามีเอกลักษณ์ของพระเล็กๆ ที่ใช้เป็นการตรวจสอบปลอมแท้ได้
หากเป็นงานทำมือก็จะมีเอกลักษณ์ มีเสน่ห์ มวลสารชัดเจน เช่น
กุมารปั้นมือ

แต่ทำไมเดี๋ยวนี้เห็นพระรูปร่างแปลกๆ
ดูคล้ายๆพระหลวงปู่ แต่ดันเป็นพิมพ์หยาบๆ
เนื้อทำเก่า
แล้วเล่านิทานว่าเป็นของยุคแรก
รับมาจากมือหลวงปู่บ้างหล่ะ บ้านอยู่ติดวัดบ้างหล่ะ

ที่เป็นตลกร้ายไปกว่านั้น ดันมีของแนวอินดี้ทำมาซ่ะ ขำกลิ้ง
ไม่ว่าจะเป็นไม้เท้าของชนเผ่าอัลไลซักอย่าง แล้วเล่านิทานว่าเป็นของหลวงปู่
หากหลวงปู่ท่านรับรู้ได้ คงหัวเราะลั่น แล้วด่าไอ้พวกนี้ให้ไม่เหลือชิ้นดี

แต่เชื่อเถอะ บริวารของหลวงปู่คงไม่ขำด้วยแน่!!
หลวงปู่ท่านเป็นพระนะครับ ทำกันแบบนี้ถือว่าเป็นการลบหลู่ท่านชัดๆ
ใครทำกับคนที่ท่านรักและศรัทธาท่านจะยอมหรือไม่ลองคิดดู ???

ขออภัย! โพสต์นี้มีไฟล์แนบหรือรูปภาพที่ไม่ได้รับอนุญาตให้คุณเข้าถึง

คุณจำเป็นต้อง ลงชื่อเข้าใช้ เพื่อดาวน์โหลดหรือดูไฟล์แนบนี้ คุณยังไม่มีบัญชีใช่ไหม? ลงทะเบียน

x
5555
งานบางชิ้น ปลอมเสริมตั้งแต่ออกมาแล้ว ถึงวันนี้ เนื้อคงดูเก่ามีอายุ สร้างความน่าเชื่อถือเสริมให้พวกหลอกขายของ หรือบางคน ไม่รู้ตัวด้วยซ้ำว่าปลอม

เอาว่า รุ่นไหนที่ไม่แนะนำให้เล่นหา ก็เพราะมันปลอมจนเยอะ เชื่อไม่เชื่อก็เงินท่านๆ ครับ
เข้าไปดูแล้วครับ....เหนื่อยใจจริงๆๆ
ทำของปลอมมาขาย...ขยันหาของมันยัดจริงๆๆ
มีงานฝีมือออกมาแล้วนะครับ ทั้งล็อกเก็ตและแขนอ่อน เฮ้อ
ก่อนจะเช่า ก่อนจะบูชา
หาข้อมมูลให้ดีก่อนครับ
metha ตอบกลับเมื่อ 2014-11-24 13:14
ที่โดนหลอก เพราะส่วนใหญ่อยากได้ของที่ทันยุคหลวงปู่  ...

ถูกต้องแล้วครับ......
majoy ตอบกลับเมื่อ 2014-11-25 07:07
จริงครับ บางคนเชื่อหนังขายยา บ้านอยู่ใกล้วัด ไปตั้ ...

นั้นน่ะสิครับ...บ้างคนก็บอกว่าเป็นศิษย์เอกหลวงปู่ อ่านแล้วก็เหนื่อยใจ
metha ตอบกลับเมื่อ 2014-11-24 13:14
ที่โดนหลอก เพราะส่วนใหญ่อยากได้ของที่ทันยุคหลวงปู่  ...

จริงครับ บางคนเชื่อหนังขายยา บ้านอยู่ใกล้วัด ไปตั้งแต่เด็ก รูปทรงไร้ความงาม น่าสงสาร
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้