ตั้งให้เราเป็นเว็บแรกที่คุณเลือก เก็บเราไว้เป็นเว็บโปรด
สมัครสมาชิก ได้มากกว่าที่คุณคิด เข้าสู่ระบบ
ดู: 10620
ตอบกลับ: 20
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

เหรียญละขันธ์ พระอาจารย์ฝั้น

[คัดลอกลิงก์]

สุดยอดประสบการณ์ พระสายกรรมฐานที่ร่วมอธิฐานจิตมากถึงที่สุด
พระดี ราคาสะบายกระเป๋า ห้อยเดียวได้แบบสบายใจครับ
2#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-2-2 22:08 | ดูโพสต์ทั้งหมด
oustayutt ตอบกลับเมื่อ 2014-1-18 14:29
ชอบครับ

มีโอกาสเก็บไว้ดีมากๆครับ
3#
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-8-1 07:21 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ตถตา ตอบกลับเมื่อ 2015-7-31 21:04
ขอบคุณครับ

พี่ศรแนะนำแล้ว ยังไงก็ต้องหาให้ได้ครับ

4#
 เจ้าของ| โพสต์ 2016-5-2 09:20 | ดูโพสต์ทั้งหมด

ของดีจริง ราคาไม่แพง พบที่ไหน

เก็บเลย  
5#
 เจ้าของ| โพสต์ 2016-12-1 17:44 | ดูโพสต์ทั้งหมด

เหรียญนี้ใครมีแขวนเดี่ยวได้เลยครับ

ดีไม่แพ้เหรียญรุ่นแรกของท่านอย่างแน่นอน

ของดีราคาถูก
6#
 เจ้าของ| โพสต์ 2016-12-15 07:52 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ไทยรัฐ ฉบับเช้าวันจันทร์ 10 ส.ค.52
ดาบตำรวจท่านหนึ่ง ขับรถอยู่บนถนนบ้านนา นครนายก
เกิดเหตุปาดหน้ากับอีกคัน ซึ่งชักปืนยิงใส่รถนายดาบ ห้านัด
กระจกแตก และถูกกลางหลังหนึ่งนัด ..ไม่เข้า ท่านเชื่อมั่นว่า
เหรียญหลวงปู่ฝั้นที่ห้อยคออยู่ ช่วยคุ้มครอง

และ ย้อนเวลากลับไป ปีพุทธศักราช 2519
สงครามในประเทศลาวยังร้อนระอุ ร้อยโททหารท่านหนึ่ง
นำกำลังหนึ่งหมวดลาดตระเวณ และพักกินข้าวกัน ในเขตุสีแดง
พลันเสียงหวีดแว้ดดด..ลูกอาร์พีจี พุ่งแหวกอากาศเสียบลงข้างหม้อ
ควันพวยออกท้ายหัวปลีมรณะเป็นสาย และมอดลง..
ท่ามกลางความตะลึงลานของทหารทั้งหมวด

ตั้งสติได้ตรวจสอบ ในหมวดมีเพียงบนคอร้อยโทท่านนั้น
คล้องเชือกร่มร้อยเหรียญหลวงปู่ฝั่น อาจาโร เพียงเหรียญเดียว

จากนั้นคำล่ำลือความศักดิ์สิทธิ์ ทหารรับจ้างทั้งหลาย
ยกกำลังมายังวัดป่าอุดมสมพร จังหวัดสกลนครเพื่อขอวัตถุมงคลนี้
หลวงปู่กล่าวว่า เหรียญนี้อาตมาไม่มีแล้ว ไปเอาที่นายศิริสุข เขาอยู่กรุงเทพ

วันต่อมา สี่แยกคอกวัว ราชดำเนิน บริษัท วิทยาศรม จำกัด
คราคร่ำไปด้วยทหารหลายสิบนาย ตบเท้าเข้ามาขอเหรียญหลวงปู่
ซึ่งก็ได้รับเป็นกำลังใจไปถ้วนหน้า เหรียญรุ่นนี้ ท่านปรกปลุกเสกทั้งพรรษา

ท่านที่มีไว้ครองอยู่ ขอให้เป็นศิริมงคล ดลบันดาลแคล้วคลาด
ด้วยความศักดิ์สิทธิ์ของพระอริยะสงฆ์ เทอญ.

7#
 เจ้าของ| โพสต์ 2016-12-15 07:53 | ดูโพสต์ทั้งหมด
อีกเรื่องที่นึกได้ครับ

ป๋าเล่าให้ฟัง..นักเลงเลขนายหนึ่ง ได้เหรียญหลวงปู่ฝั้นมาคล้องคอ
เขาทุ่มซื้อเลขรัฐฯเลขหวยหมดหน้าตัก ปรากฏว่า ..เจ๊ง
รุ่งขึ้นถอดเหรียญหลวงปู่จากคอ ชักปืนยิง แปะๆๆๆ ด้านหมดโม่
เก็บเหรียญขึ้นมาโยนไว้ในตู้ ไม่คิดอะไรมาก ลูกด้านลูกเสื่อมเรื่องธรรมดา

สิบวันถัดมา พวกไปหาเลขที่วัดกับเพื่อน เห็นหลวงปู่ยืนอยู่ก็ทำเฉย
ปรากฏว่า..หลวงปู่ท่านกวักมือเรียกมาหา..

" เจ็งหวยหมื่นนึง ถึงกับเอาปืนมายิงกันเลยเชียวหรือ ? "

ไอ้ทิดนั่นเข่าอ่อน ก้มกราบตีนหลวงปู่ตัวสั่นงันงก
อุบลราชธานีกับสกลนคร ใกล้กันซะที่ไหน ?

Mr.Smith

8#
 เจ้าของ| โพสต์ 2016-12-15 07:54 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ความต่อเนื่องจากเรื่องที่แล้ว นักเลงหวย
ญาติผมเอง..รุ่นเดียวกับป๋าเลย เขาชอบแทงเลขเล่นเบอร์หวยมาก
ทุกงวดต้องคอยหาเลขเด็ด..วันนั้นเขาตั้งใจต้องขอเต็มๆจากหลวงปู่ฝั้น

พยายามเซ้าซี้อยู่เป็นนาน จนท่านคงจะรำคาญเต็มทน จึงพูดสั้นๆ
"..โยม อาตมาไม่มีหร็อกเลขเด็ดนั่นน่ะ..มีแต่ กำปั้น นี่เอามั้ย? เอาไปสิ "

ญาติผมเกาหัวแกรกกรากและกราบลา ยังไม่ทันถึงบ้านก็โดดตัวลอยด้วยความดีใจ
ทุ่มสุดตัวซื้อเลขกับทุกแผงหวยรัฐฯ วิ่งซื้อกับทุกเจ้ามือ..

งวดนั้น เขาถูกเลข 98 ได้เงินไปเรือนแสน
เรื่องนี้ราวปี 20 บังเอิญมั้งครับ ?

พวกเซียนหวยเขาจับประเด็นเก่ง จิ้งจกทัก จุ๊ จ๊ จ๊ สามที
เขาตีเป็น สามเจ็ดเจ็ด คือ จิ้งจก = เจ็ด เจ็ด + สามจุ๊

กำปั้น กำ คือ เก้า ปั้น คือ แปด และจะมีวิธีการกลับหน้าหลัง
ตะแคง กระดก สารพัด ผมเองไม่เคยซื้อหวย แต่เคยเห็นเขาทำกัน

Mr.Smith

9#
 เจ้าของ| โพสต์ 2016-12-15 07:55 | ดูโพสต์ทั้งหมด

10#
 เจ้าของ| โพสต์ 2016-12-15 08:02 | ดูโพสต์ทั้งหมด

ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้