ตั้งให้เราเป็นเว็บแรกที่คุณเลือก เก็บเราไว้เป็นเว็บโปรด
สมัครสมาชิก ได้มากกว่าที่คุณคิด เข้าสู่ระบบ
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

>> รูปหล่อพ่อปู่ฤๅษีตาไฟ ขนาดบูชา ที่ระลึกงานไหว้ครู ๕๖ <<

[คัดลอกลิงก์]
1#
โพสต์ 2014-11-7 09:38 | ดูโพสต์ทั้งหมด
สาธุครับ...ปู่ฤาษีตาไฟท่านมีฤทธิ์มากครับ ผมก็ศรัทธาท่าน
ผมเคยอ่าน...บางเล่ม(ไม่รู้ว่าจริงหรือไม่??? พิจารณาเป็นความรู้ครับ) บอกว่าฤาษีตาไฟมี ๙ องค์ แต่มี ๑ องค์ ที่เบิกตาไม่ได้ องค์นี้จะทำหน้าที่เบิกตาเมื่อสิ้นศาสนา เพื่อล้างทุกสิ่งและเพื่อให้กำเนิดใหม่ ส่วนปู่ฤาษ๊ตาไฟอีก        ๘ องค์ ท่านเบิกเนตรได้ครับ ไม่มีไฟออกจากตาแต่มีฤทธิตาเป็นไฟได้เมื่อต้องการ แต่ละองค์มีชื่อเรียก เช่นเดียวกับฤาษีทั้งหลายครับ มีใครรู้บาง หรือเป็นความเชื่อที่ลงไว้ให้อ่านเล่นครับ ผมยังสงสัยครับ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้