ตั้งให้เราเป็นเว็บแรกที่คุณเลือก เก็บเราไว้เป็นเว็บโปรด
สมัครสมาชิก ได้มากกว่าที่คุณคิด เข้าสู่ระบบ
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

>> รูปหล่อพ่อปู่ฤๅษีตาไฟ ขนาดบูชา ที่ระลึกงานไหว้ครู ๕๖ <<

[คัดลอกลิงก์]
เมื่อวานวันพระใหญ่ ถวายหมากพลูและบุหรี่ เรียบร้อยครับ
ขอบคุณครับ ช่วงนี้ไม่ค่อยได้ซื้อหมกพลูถวายท่านเลย
คาถาฤาษีตาไฟ

ตั้งนะโม ๓ จบ ระลึกถึงพระฤาษีตาไฟ

อัคคิจักขุ จิปิเสคิ อัคคิจักขุ ปิเสคิจิ
อัคคิจักขุ เสคิจิปิ อัคคิจักขุ คิจิปิเส

เป็นคาถาพระฤาษีตาไฟแท้แล ไม่ใช่อื่นไกล คือหัวใจปฏิสังขาโย ใช้เรียงกันต่อหมุนไปคำละตัว และวกเข้าหาตัวต้น ท่านห้ามแปลแล สิทธิการิยะ ท่านกล่าวว่า ใครได้เหมือนได้โสดาบัน หรือแก้วมณีโชติใสแสง ใช้ดับพิษเสีย พิษไฟไหม้ น้ำร้อนลวก ปวดหัวมัวตา เสก ๒ คาบเป่าลงดีแล ใช้ทางเมตตามหาละลวยก็ได้ ภาวนาไปทุก เช้า-ค่ำ จักเกิดลาภสักการะ เงินทอง ค้าขายของก็ดี ภาวนาตามลูกประคำ มีอานิสงส์มากแท้ ใช้กันทางภูตปิศาจก็ได้  ทำน้ำมนต์ประพรมบ้านเรือน กันไฟแล คายขันธ์ ๕ เทียนเล่มบาท ๑ คู่ เทอญ
ไม่อยู่บ้าน ไม่ได้ถวายหมากพลูท่านเลย กลับไปต้องชุดใหญ่
kruangbin ตอบกลับเมื่อ 2015-2-23 19:25
ถวายบุหรี่ หมากพูลทุกวันพระ น้ำชาเกือบทุกวันครับ ปู ...

สาธุครับ

ปู่แกคงดุเพราะอยากให้ดี แต่เวลาเข้าห้องพระ เห็นรูปหล่อแล้ว โอ๊ย สบายใจจริงๆ
ถวายบุหรี่ หมากพูลทุกวันพระ น้ำชาเกือบทุกวันครับ ปู่ใจดีจังครับ
ใครมีท่านไว้ อย่าลืมถวายหมากพลู บุหรี่ ให้ท่านบ้างนะครับ
หลายคืนก่อนฝันว่า มีคนบอก ขมาท่านได้แล้ว แล้วในมือก็ถือไฟแช็คอยู่

เลยนึกออกว่า บอกท่านไว้ว่าจะซื้ออันใหม่มาถวายเมื่อเป็นเดือนๆ มาแล้ว เพราะมีอยู่อันเดียว ใช้ร่วมกันหมด บางทีผมก็หยิบมาใช้ เลยหาไฟแช็คไปถวายพร้อมขอขมาเรียบร้อย

ขออภัย! โพสต์นี้มีไฟล์แนบหรือรูปภาพที่ไม่ได้รับอนุญาตให้คุณเข้าถึง

คุณจำเป็นต้อง ลงชื่อเข้าใช้ เพื่อดาวน์โหลดหรือดูไฟล์แนบนี้ คุณยังไม่มีบัญชีใช่ไหม? ลงทะเบียน

x
Metha ตอบกลับเมื่อ 2015-2-16 01:25
ปู่ฤษี...ท่านมีตัวตนจริงๆๆน่ะครับ
ท่านคอยคุ้มครอง... ...

สาธุครับ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้