ตั้งให้เราเป็นเว็บแรกที่คุณเลือก เก็บเราไว้เป็นเว็บโปรด
สมัครสมาชิก ได้มากกว่าที่คุณคิด เข้าสู่ระบบ
ดู: 32904
ตอบกลับ: 117
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

>> พระมหาปฐวีพิทักษ์ << ปราบหมู่มารทั้งหลายให้มลายสิ้น!!

[คัดลอกลิงก์]
1#
โพสต์ 2013-6-26 19:34 | ดูโพสต์ทั้งหมด
Nujeab ตอบกลับเมื่อ 2013-6-26 12:22
อยากได้มาบูชาจังเลยครับ เสริมพลังใจ ช่วงนี้จิตตกอย่ ...

บ่องตงเช่นกัน
2#
โพสต์ 2013-9-9 21:57 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ธุลีดิน ตอบกลับเมื่อ 2013-9-9 12:13
ยินดีกับทุกท่านด้วยเช่นกันครับ...   ...

ยินดีเเละ...
3#
โพสต์ 2014-12-10 13:14 | ดูโพสต์ทั้งหมด
wind ตอบกลับเมื่อ 2014-12-9 12:51
ผมจะเสนอวิธีการนำพระมหาปฐวีพิทักษ์มาบูชาในแบบของผม ...

ดีเลยครับ^^
4#
โพสต์ 2015-5-1 20:10 | ดูโพสต์ทั้งหมด
คำไหว้บารมี 30 ทัศ
(แบบครูบาศรีวิชัย)

ทานะ ปาระมี สัมปันโน , ทานะ อุปะปารมี สัมปันโน , ทานะ ปะระมัตถะปารมี สัมปันโน
เมตตา ไมตรี กะรุณา มุทิตา อุเปกขา ปาระมีสัมปันโน , อิติปิ โส ภะคะวา

สีละ ปาระมี สัมปันโน , สีละ อุปะปารมี สัมปันโน , สีละ ปะระมัตถะปารมี สัมปันโน
เมตตา ไมตรี กะรุณา มุทิตา อุเปกขา ปาระมีสัมปันโน , อิติปิ โส ภะคะวา

เนกขัมมะ ปาระมี สัมปันโน , เนกขัมมะ อุปะปารมี สัมปันโน , เนกขัมมะ ปะระมัตถะปารมี สัมปันโน

ปัญญา ปาระมี สัมปันโน , ปัญญา อุปะปารมี สัมปันโน , ปัญญา ปะระมัตถะปารมี สัมปันโน

วิริยะ ปาระมี สัมปันโน , วิริยะ อุปะปารมี สัมปันโน , วิริยะ ปะระมัตถะปารมี สัมปันโน

ขันตี ปาระมี สัมปันโน , ขันตี อุปะปารมี สัมปันโน , ขันตี ปะระมัตถะปารมี สัมปันโน

สัจจะ ปาระมี สัมปันโน , สัจจะ อุปะปารมี สัมปันโน , สัจจะ ปะระมัตถะปารมี สัมปันโน

อะธิฏฐานะ ปาระมี สัมปันโน , อะธิฏฐานะ อุปะปารมี สัมปันโน , อะธิฏฐานะ ปะระมัตถะปารมี สัมปันโน

เมตตา ปาระมี สัมปันโน , เมตตา อุปะปารมี สัมปันโน , เมตตา ปะระมัตถะปารมี สัมปันโน

อุเปกขา ปาระมี สัมปันโน , อุเปกขา อุปะปารมี สัมปันโน , อุเปกขา ปะระมัตถะปารมี สัมปันโน

ทะสะ ปาระมี สัมปันโน , ทะสะ อุปะปารมี สัมปันโน , ทะสะ ปะระมัตถะปารมี สัมปันโน

พุทธัง สะระณัง คัจฉามิ นะมามิหัง
5#
โพสต์ 2016-7-21 16:14 | ดูโพสต์ทั้งหมด
majoy ตอบกลับเมื่อ 2016-7-16 23:43
ใครเคยลองแขวนจริงจังบ้างครับ แนวไหน มาแชร์หน่อย

เคยลอง รู้สึกถึงความนิ่ง หนัก สงบ เฉยๆ ครับ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้