ตั้งให้เราเป็นเว็บแรกที่คุณเลือก เก็บเราไว้เป็นเว็บโปรด
สมัครสมาชิก ได้มากกว่าที่คุณคิด เข้าสู่ระบบ
ดู: 26757
ตอบกลับ: 125
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

โชคลาภค้าขาย บารมีหลวงปู่ปรกแผ่แต่ผู้อื่นด้วย

[คัดลอกลิงก์]
ในบรรดาวัตถุมงคลของหลวงปู่ชื่นที่พวกเราเคารพรัก ล้วนแต่มีประสบการณ์มากมายนับไม่ถ้วน
แต่มีอยู่อย่าง ที่ผมสังเกตุได้ชัดเจนคือ เวลาไปแวะซื้อของที่ไหน ไม่ว่าร้านนั้นจะเงียบขนาดไหน เมื่อเราแวะเข้าไปแค่พักเดียวก็มีลูกค้าเพิ่มเติมเข้ามาจนแน่นร้าน
เรื่องแบบนี้ เกิดขึ้นบ่อยครั้งจนเราสังเกตุเห็น ทำให้รู้สึกสุขใจที่บารมีหลวงปู่ที่พวกเราเคารพรัก ปรกแผ่สู่ผู้คนสมดังความเมตตาของท่านที่มีต่อผู้คน

พี่ๆ น้องๆ ท่านไหน เคยมีประสบการณ์แบบนี้หรือเปล่าครับ เอามาเล่าให้กันฟังครับ เผยแผ่บารมีครูบาอาจารย์กันครับ
majoy ตอบกลับเมื่อ 2014-3-19 10:25

ถึงกับหูตึงเลยหรอครับฤ
แนะนำ
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-12-15 21:51 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
วันนี้ท่านอาจารย์เล่าว่า ตอนไปต่างจังหวัดเคยแวะปั๊มๆ นึง คนเงียบมาก แวะได้พักเดียว รถทัวร์ลงทีสองคัน พ่อค้าแม้ค้าดีใจ กุลีกุจอกันใหญ่ ท่านก็ดีใจที่ที่มีส่วนนำพาโชคลาภความสุขจากหลวงปูไปให้เขาเหล่านั้นครับ สาธุ๊
บ่อยครั้ง บ่อยซะจนอยากจะไปขายเองเลย
ถูกต้องครับ
แน่นอนจริงๆครับ
ลองนึกย้อยกลับไปดูอดีต. แล้ว
จริงๆครับขอยืนยันอีกหนึ่งเสียง
เป็นไปตามนั้นครับ เมื่อก่อนก็รู้สึกว่าแปลกดีจัง แต่ตอนนี้เจอประจำจนชินละ หลวงปู่เราแน่นอนจริงๆครับ

อันนี้จริงครับ...ผมเคยถามอาจารย์แล้ว
อาจารย์แนะนำให้อนุโมทนา เราก็ได้ช่วยให้เค้ามีรายได้เพิ่มขึ้น
แถมเราก็ได้กุศลเพิ่มขึ้นด้วย
เจอประจำเลย ร้านไหนเงียบๆ แวะแปปเดียวคนมาจากไหนกันเยอะแยะ
แม่ค้าส้มตำแกสัมผัสได้
ถ้าเห็นหน้านี้ไปกินส้มตำร้านแก
แกจะมั่นใจเลยว่า วันนั้นไม่
เหงาแน่นอน แม้ที่หน้าร้านจะทำ
ถนนใหม่กันโครมๆก็ตาม
คนจะมาร้านแกเป็นปกติครับ
แม่ค้าแกพูดเองครับ...
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้