ตั้งให้เราเป็นเว็บแรกที่คุณเลือก เก็บเราไว้เป็นเว็บโปรด
สมัครสมาชิก ได้มากกว่าที่คุณคิด เข้าสู่ระบบ
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

>> พระขุนแผนมะรุมมะตุ้ม 2 <<

[คัดลอกลิงก์]
majoy ตอบกลับเมื่อ 2015-2-8 11:51
มีเรื่องอะไรมากระตุ้นแรงศรัทธาครับ

ปล.มะรุมมะตุ้ม2 ...

ช่วงปรับธาตุ เพื่อรอต้อนรับ ขุนแผนแสนตรีเวทย์ ครับ
toywater ตอบกลับเมื่อ 2015-2-8 10:40
ผมชอบนะ มันเหมือนกับว่ามีสีผึ้งที่ผสมเยอะมากๆ ใครท ...

มีเรื่องอะไรมากระตุ้นแรงศรัทธาครับ

ปล.มะรุมมะตุ้ม2 ดีจริงๆ รลองแล้ว ขนาดไม่ได้เลี่ยม เลยเก็บละ เดี๋ยวสติหลุด จะลั้นลาเกินงาม
Metha ตอบกลับเมื่อ 2015-2-8 00:55
กลายเป็นสีเขียวเข้มเกือบดำ

ผมชอบนะ มันเหมือนกับว่ามีสีผึ้งที่ผสมเยอะมากๆ ใครที่ครอบครองอยู่ก็ลองนำมาอาราธนาขึ้นคอสักวันนะครับ
เหมือนเป็นการบูชาคุณของครูบาอาจารย์และเทวดาที่คอยรักษา เพื่อให้กับประสพการณ์กับตัวเอง จะได้กระตุ้นแรงศรัทธาในตัวเรา (หากใช้แล้วยังไม่เห็นผลตามใจต้องการ ถามตัวเองว่า ยังมีศรัทธาอยู่ไหม ถ้าคำตอบคือ "ไม่" ให้อธิษฐานขอกับองค์พระเพื่อขอชมบารมีองค์พระ นะจ๊ะ)
toywater ตอบกลับเมื่อ 2015-2-7 23:52
แจ้งข่าวด่วน
ขุนแผนมะรุมมะตุ้ม 2 เนื้อว่านดอกทอง
ท่ ...

กลายเป็นสีเขียวเข้มเกือบดำ
น่าสนใจจริงๆ
แจ้งข่าวด่วน
ขุนแผนมะรุมมะตุ้ม 2 เนื้อว่านดอกทอง
ท่านใดที่ได้ครอบครองไว้ โปรดนำมา พิจารณาตรวจสอบกับรูปในเวปด้วยนะครับ
ว่ามีสิ่งใดเปลี่ยนแปลงไปจากเดิมบ้าง
ส่วนตัวผม ได้แขวนไว้ที่หิ้งพระนานหลายเดือนละ (ผบ.สั่งปลด แล้วก็ให้เน้นมา ห้อยสายทาง ค้าขายแทน)
จนมาช่วงเดือนนี้ ถึงได้สังเกตว่าสีทองด้านหน้ากลายเป็น สีเขียวและมีเม็ดพลอย แทรกขึ้นมา ...
บางครั้งยังสัมผัสได้ถึงพลัง ที่อ่อนโยน  ลุ่มลึก เหมือนจะดิ่งลงสู่ก้นมหาสมุทร เป็นปิติสุข ความรู้สึกเดิมๆในปี 55 ที่เคยสัมผัสกับขุนแผนสาวสามหมู่บ้านกินน้ำบ่อเดียวกัน ของหลวงปู่ชื่น

พอแค่นี้ก่อนนะครับ
(เดี๋ยว ผบ. จะรู้ตัวว่า ขุนแผนที่หิ้งพระหายไป )
Sornpraram ตอบกลับเมื่อ 2015-2-3 06:24
เป็นตำนานไปอีกแล้ว ขุนแผนมะรุมมะตุ้ม 2  ...

มีหนึ่งองค์ แจ่มๆ ดีใจๆ
majoy ตอบกลับเมื่อ 2014-11-13 11:40
จริงๆ ดีที่มีแต่สิ่งดีๆ เข้ามารุมล้ ...

เป็นตำนานไปอีกแล้ว ขุนแผนมะรุมมะตุ้ม 2
Sornpraram ตอบกลับเมื่อ 2015-1-29 14:08
มีตังค์แต่ไม่นางเคียงข้างบุรุษใดเลย

จะสมบูรณ์ในโลก ...

ไม่มีตังค์ แต่หลายนางเคียง
นางนาง จะหาตังค์มาให้หานางเคียงเพิ่ม
มีตังค์แต่ไม่นางเคียงข้างบุรุษใดเลย

จะสมบูรณ์ในโลกแห่งโลกียะ

ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้