ตั้งให้เราเป็นเว็บแรกที่คุณเลือก เก็บเราไว้เป็นเว็บโปรด
สมัครสมาชิก ได้มากกว่าที่คุณคิด เข้าสู่ระบบ
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

~ แตกใจความมหาเสน่ห์ ~

[คัดลอกลิงก์]
21#
โพสต์ 2014-4-1 10:08 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ถ้าจะกล่าวถึงพระคาถาบารมี30ทัศนั้นหลายท่านคงเห็นชินตา ผมเองก็เคยนำมาใช้ในเรื่องบางเรื่อง
วิชานี้ถูกแบ่งเป็นวรรคแล้วมีทั้งแบบมหาเสน่ห์ มหาระงับ สะกด หยุดไล่การตาม
และมีทั้งเสริมบางคาถาให้เป็นมหาปราบคุณไสย ฯลฯ
ผมเคยนำมาท่องไปเดินเล่นย่านคนเถื่อนๆ ภาวนา ๗ จบแล้วเดินไป
ก็แปลกดีที่คนเดินหลบ บ้างมองผมแต่ไกล แล้วขาอ่อนเกือบหน้าคะมำ
ผมได้แต่พยายามถอดอานุภาพให้ชัดว่าคืออะไร แต่ก็ได้เพียงมาลงเอยที่มหาเสน่ห์
และเคยเน้นสวดโดดๆ เป็นทั้งนะจังงัง ชนะใจ ชนะมานะทิฐิ
เพียงแต่แรงไปหน่อย เช่นคนขับรถเมล์ตลึงไม่ยอมไป
ผมวิ่งลุยฝนอยู่มีฝรั่งวิ่งกางร่มให้แล้ววิ่งไปกับผมแล้วบอกว่าไม่อยากให้คนสวยเปียก!!!
ตั้งแต่นั้นมาผมไม่เคยเล่นบทนั่นอีกเลยเพราะไม่เข้าใจว่าไปทางไหน รู้แต่ว่าแรงชัดเจน
ผมใช้เวลามาแกะอานุภาพเรื่อยๆสุดท้ายได้แบบลงตัวที่เมตตาปิโย
ซึ่งเป็นเมตตาที่มีแรงที่ขนาดมหาเสน่ห์ยังต่อกรด้วยยาก
ใช้แล้วอย่ามาว่ากันนะ

คาถาปิโยสุดใจ (รักเราจัง)

อิติปาระมิตาติงสา ปิโยเทวะมนุสสานัง
อิติสัพพัญญูมาคะตา ปิโยพรหมานะมุตตะโม
อิติโพธิมนุปปัตโต ปิโยนาคะสุปันนานัง
อิติปิโสจะเตนะโม... ปินินทรียังนะมามิหัง

จะสวดก็หาโอกาสปลีกตัวมานึกก่อนครับว่าใช้เรื่องอะไร เช่นจำเพาะ, คนรวมๆ,
รักชนะทิฐิ, ออดอ้อนขอเงินฯลฯ
22#
โพสต์ 2014-5-3 13:54 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ช่่วงนี้ได้คนอุปถัมธ์มาเกือบเดือน
ได้ไปช่วยคนตั้งระบบร้านอาหารเอเซียรวม
แต่ผมไม่ชอบอยู่กับใครซะแล้ว
เล่่นมหาเสน่ห์มันแย่ทีี่คนมาเลี้ยงเราแต่นับถืือเขาเหมืือนพีี่สาว
อีีกสองเดือนผมจะไปบวชถ้าสะดวก สึึกมาจะไปอยู่ลาสเวกัส
โฉลกผมอยู่ทางนั้น เผื่อไฟจะกลับมาอีกครัั้ง
ผมได้ค้นพบวิธีเพิิ่มอานุภาพวิชามหาลาภ
ซึ่งอยู่ในระหว่างการหาสภาพแวดล้อมที่เอืื้ออำนวยในการใช้อยู่
จะนำมาเล่าให้ทราบภายภาคหน้า
23#
โพสต์ 2014-5-6 07:28 | ดูโพสต์ทั้งหมด
วันที่24เดือนนี้ถ้าไม่มีอะไรคลาดเคลื่อน
ผมจะไปบวชเป็นพระพี่เลี้ยงคู่คนๆนึงครับ
เมืองไทยจะเป็นวันที่ 23
24#
โพสต์ 2014-5-6 13:37 | ดูโพสต์ทั้งหมด
คาถาทาสเศรษฐีของเทวดา
การปฏิบัติธรรมนี้จะว่ายากก็ยาก จะว่าง่ายก็ง่าย ถ้าท่านมีศรัทธาเต็มที่แล้วง่ายมาก
ถ้าไม่มีศรัทธา มาตามเขาทำจิ้มๆ จ้ำๆ นี้ยาก ไม่ได้อะไรเลยและไม่รู้อะไรเลย เดี๋ยวไปวัดโน้นทัวร์บุญวัดนี้ เ
มื่อวานมารับประทานข้าว 2,000 คน รถบัส 30 กว่าคัน ไปทำบุญกันวัดไหนก็มารับประทานข้าวที่วัดอัมพวัน
กับข้าวมีเยอะแยะไปหมด คนจำนวน 2,000 คน รับประทานข้าวกันทุกคนแล้วแต่ข้าวยังเหลือกินเหลือใช้
อาตมาจึงบอกโยมว่ากับข้าวยังมี ตักใส่ถุงไปฝากแฟนที่บ้าน ฝากลูกเล็กๆ มีต้มจืด ตักไปแล้วก็ยังไม่หมด
แกงหม้อเบ้อเริ่มตักไปแล้วก็พูนขึ้นมา แปลกดีเหมือนกัน ใครอยากรวย เอาคาถาทาสเศรษฐีของเทวดาไปใช้ท่อง 108 จบ
คาถามีอยู่ว่า “อิติมะมะ มีมะมูน พูลมามี มามะมะ นะมะพะทะ”

ที่มา..หนังสือหลวงพ่อจรัญ ฐิตธมฺโม

หมายเหตุ เข้าใจว่าคนพิมพ์หนังสือของหลวงพ่อจรัญข้าใจคำผิดเพราะดูรูปคาถาแล้วน่าจะเรียกธาตุเศรษฐี
บทนี้ภาวนาหลังจากสวดคาถามาลาภของหลวงปู่ชื่นได้
เคล็ดมีดังนี้ สวดช้าๆธรรมดา บหนึ่งครั้งน้อมจิตถวายบุญและอานิสงค์แด่พระพุทธเจ้า
ทำๆไปจนครบร้อยแปดจบ
แล้วจึงอฐิษฐานว่า
บุญที่บังเกิดจากการปฏิบัติถวายองค์สมเด็จสัมมาสัมพุทธเจ้าทั้งร้อยแปดจบนี้จงมาเกื้อกูลข้าพเจ้า ณ กาลบัดนี้เทอญ
ทำทุกๆวันครับจะพูนทบๆกันทวี อย่าใจร้อน จิตต้องสบาย ทำด้วยศรัทธาใจ
ผมหาบทที่สั้นเหมาะแก่การปฏิบัติให้เพื่อให้ง่ายต่อทุกๆคน ที่เหลือก็แค่ทำตามขั้นตอนครับ
เห็นว่าสั้นและสะดวกและมีผลจริงจึงนำมาถายทอดกับเคล็ดที่ผมค้นคว้ามา
25#
โพสต์ 2014-6-20 10:44 | ดูโพสต์ทั้งหมด
จะขอกล่าวถึงเพลงที่เราๆท่านๆฟังกันว่า
สามารถนำมาวางจิตสร้างอารมณ์ในการเสริมอานุภาพขุนแผนหลวงปู่
โดยเฉพาะขุนแผนชมตลาด มีใครคิดว่าน่าจะเป็นเพลงใดไหมครับ
มาลองนำมาบอกกันก่อน ก่อนผมจะแตกใจความต่อ
26#
โพสต์ 2014-7-17 03:08 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ใส่ยูทูปทั้้งอันไม่ขึ้นครับ
ใส่แถบให้กดเข้าไปฟังแล้วทำความเข้าใจกันไปก่อน
แล้วผมจะมาขยายความ

27#
โพสต์ 2014-7-30 07:54 | ดูโพสต์ทั้งหมด
เพิ่งได้พอมีเวลามาแตกใจความซะที ช่วงนี้ได้แต่แว้บๆเข้าๆออกๆไม่สะดวกเต็มที่
เรื่องเพลงนี้เป็นเรื่องของอารมณ์ที่ดีและมีองค์ประกอบถูกต้องในการจูงใจ
ที่เลือกเพลงนี้เพราะเป็นเพลงอารมณ์ดีและเนื้อหาถูกต้อง ไม่มีอคติ ไม่เศร้า ฯลฯ
เมื่อฟังจะเน้นที่การเข้าหา เมื่อฟังจนเข้าใจและเกิดภาพบ้าง
ให้ลองคิดกลับกันว่าเพศตรงข้ามขยุกขยิกเข้าหา เมื่อชินให้หมั่นฝึกเข้าไว้จนเสมือนธรรมชาติปกติ
จุดนี้จะสามารถใช้ร่วมกับของมหาเสน่ห์หรือคาถาอาคมได้แรงถนัดชัดโจ้งครึม
ที่กล่าวมานี้ต้องทำความเข้าใจและเข้าถึงให้เป็นนะครับไม่ได้หยิบยกมากล่าวแบบไม่มีมูลเหตุ
ถ้าคุณไม่สามารถเข้าถึงเพลงนี้ได้และแตกสาระขยาย
ก็หมายความว่าคุณใช้มหาเสน่ห์ไม่ค่อยลงตัว
หรือคุณอาจไม่สามารถใช้มหาเสน่ห์ขึ้นในรูปแบบที่สู้คนอื่นได้
เพราะอารมณ์แห่งภายในที่แผ่ออกภายนอกไม่เกื้อกูลกัน
คุณต้องทรงอารมณ์นั้นไว้ให้ปกติขณะที่มหาเสน่ห์ออกฤิทธิ์
แม้คุณจะเจออะไรมาคัดเคืองอารมณ์ก็ต้องให้มันสดใสอย่างนั้นไว้
หรือไม่อย่างน้อยก็ต้องรู้จักไม่ให้มันขุ่นขึ้นมา
และประการสำคัญคือที่มบอกนี้เป็นอารมณ์คนมหาเสน่ห์โดยตรงครับ
ไม่ใช่มีเงินให้เขาเข้ามา นี่คือเสน่ห์ที่คนมีเงินเข้ามาหาถึงแม้ว่าคุณจะเป็นชาย
มาแตกใจความตรงนี้ครับ ว่าเพลงกระแซะๆนี่แหละเป็นหนึ่งในหลายเพลง
ที่ถ้าฝึกจิตวางอารมณ์เมื่อเข้าถึงก็จะเข้าใจ
28#
โพสต์ 2014-8-20 04:29 | ดูโพสต์ทั้งหมด
เคยกล่าวไว้ถึงการนำขุนแผนนาคเกี้้ยวมาอาบแสงจันทร์
วันนี้จะนำคาถามาประกอบให้ทราบครับว่า ควบคู่กันยังไง
เมื่อท่านนำขุนแผนนาคเกี้้ยวมาอาบแสงจันทร์ได้หลายเพลา
ก็ให้มาหัดนั่งอาบแสงจันทร์ด้วยตัวท่านเองบ้าง
อาราธนาศีลห้าสวดมนต์ดีแล้วจึงค่อยออกมา
ทำจิตให้ใสอารมณ์สบาย มองพระจันทร์
แล้วอย่าลืมห้อยขุนแผนนาคเกี้้ยวของท่านแบบเอาออกนอกเสื้อไว้
เมื่อมองได้ที่ซักพักก็ค่อยว่านะโม สามจบ
แล้วจึงว่าคาถานี้
สันติปักขา อะมาคะนา สันติปานาอะวัญจะนา
มาตาปิตตาจะนิคันธา ชาตะติมัง หะเวเขยยะ เขยยะธัมมะสังขาอนิจจา
สัมปะเทชะสา เรโสนะปะมะ

จำกันให้ขึ้นใจก่อน ขณะทำให้ว่าเบาๆตอนหายใจเข้า หนึ่งจบ ว่าอีกทีตอนหายใจออกหนึ่งจบ
ทำอย่างนี้ สามครั้ง ถ้ามีเวลาให้ทำสิบห้าครั้ง จะเป็นยอดแห่งเสน่ห์
เป็นที่อันสุนทรีแห่งอิตถีนารีทั้งหลายเสมือนน่าสัมผัส ฯลฯตามอัธยาศัย
29#
โพสต์ 2014-8-20 04:41 | ดูโพสต์ทั้งหมด
คาถานกคุ้มครับแต่อุปเท่ห์มากกว่าค้มภัยกันไฟ
มีฝอยแปลกๆอีกแต่จำไม่ได้ต้องใช้เวลานึก
30#
โพสต์ 2014-9-6 07:52 | ดูโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Tim เมื่อ 2014-9-5 18:29

คาถาบูชาองค์ท่านท้าวสักกะเทวราช

โอม สักกะเทวัญจะ มหานามะ อินทริยัง วันทานัง ปิยังกาจะ มะมะเตชะสา
ชินามะเรนัง ปฏิพาหายะ สุขิตา เมตตัญจะ มหาลาโภ ภะวันตุเม.

คาถาบูชาท้าวสักกะองค์อินผู้เป็นใหญ่ จะทำให้ผู้นั้นมีอำนาจ ชนะมารทั้งปวง
พร้อมไปด้วยสุข โชคลาภมากเหลือหลาย ประกอบด้วยความราบรื่น

หลักธรรมของมฆมาณพก่อนที่จะได้เป็นพระอินทร์
วัตตบท ๗ ประการ คือ

1. เลี้ยงดูและมีความเคารพในพ่อแม่

2. เคารพอ่อนน้อมต่อผู้ใหญ่

3. กล่าววาจาสุภาพอ่อนหวาน

4. ไม่กล่าวคำส่อเสียด กล่าวแต่วาจาสมานสามัคคี

5. ชอบเผื่อแผ่ ไม่ประพฤติตนเป็นคนตระหนี่

6. มีความสัตย์ กล่าวแต่คำที่เป็นจริง

7. ระงับความโกรธด้วยขันติธรรม

วัตตบท คือคุณธรรมของพระอินทร์ คือผู้เป็นใหญ่ เป็นหัวหน้าเทวดาชั้นดาวดึงส์ เพราะเมื่อครั้งเป็นมนุษย์ได้บำเพ็ญคุณธรรมนี้สามารถนำมาปรับใช้กับผู้ที่เป็นผู้ใหญ่หรือหัวหน้า มี ๗ ประการ ได้แก่

๑) เลี้ยงดูมารดาบิดา ๒) อ่อนน้อมต่อผู้ใหญ่ ๓) พูดจาอ่อนหวาน ผูกน้ำใจ

๔) ไม่พูดยุยงให้แตกร้าว ๕) ลดความตระหนี่ ๖) มีสัจจะ ๗) ระงับความโกรธเสียได้

ผู้เป็นนาย ควรปฏิบัติต่อบ่าวไพร่ คนรับใช้ ผู้ใต้บังคับบัญชาหรือลูกจ้าง ๕ ข้อ ได้แก่ มอบงานให้เหมาะสมกับความสามารถ ๑ ให้ค่าจ้างตามเหมาะสมควร ๑ ให้สวัสดิการรักษาพยาบาลยามเจ็บไข้ดี ๑ ให้ของกินแปลกๆ พิเศษ ๑ มีวันหยุดพักผ่อนหย่อนใจตามโอกาสอันควร ๑

ความอ่อนน้อม เป็นคุณธรรมสูง เป็นสมบัติของผู้ดี เป็นมงคลอันสูงสุดประการ ๑ ในมงคล ๓๘ ประการ ทำให้มีมารยาทงาม เป็นที่รักใคร่ทั้งผู้เป็นหัวหน้าและลูกน้อง ผู้ไม่อ่อนน้อมเป็นเหตุเป็นปัจจัยให้ไปเกิดในตระกูลต่ำ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้