ตั้งให้เราเป็นเว็บแรกที่คุณเลือก เก็บเราไว้เป็นเว็บโปรด
สมัครสมาชิก ได้มากกว่าที่คุณคิด เข้าสู่ระบบ
ดู: 15495
ตอบกลับ: 81
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

ศึกนักปั่นมหากาฬ

[คัดลอกลิงก์]
ขอเชิญพี่น้อง คศช. ทุกท่าน เข้าร่วมการแข่งขันชิงชัยในรายการมาสเตอร์ปีนี้ในศึกนักปั่นมหากาฬ ชิงแชมป์นอกโลก
เป็นรายการใหญ่ส่งท้ายปีที่ไม่ควรพลาด ชิงรางวัลใหญ่จากผู้ใหญ่ใจดี สปอนต์เซอร์ให้จำนวน 10 รางวัล

กฏกติกา มารยาท

1. ลงเนื้อหาอะไรก็ได้ที่ไม่ผิดกฏและข้อตกลงของทางเวป ขอสงวนสิทธิ์ในการลบโพสที่มีเนื้อหาไม่เหมาะสม
2. ขอให้ปั่นกระทู้และโพสแบบมีเนื้อหาสาระและมีประโยชน์กับทางเวปจะดีมากๆครับ หรือจะไร้สาระออกทะเลก็ไม่ว่ากันครับ
3. พูดคุย แซว หยอกล้อ โต้ตอบกันได้ตามปกติ ไม่ซีเรียสครับ
4. หากนำข้อมูลจากเวปเก่ามาลง ให้ตรวจสอบก่อนนะครับว่าซ้ำหรือไม่ เพราะจะเป็นภาระของระบบในระยะยาว
5. เนื้อหาที่นำมาลง ถ้าเอามาจากเวปอื่น ต้องให้เครดิตเจ้าของเวปด้วย ป้องกันปัญหาที่อาจตามมาภายหลัง
6. ตัดสินวันที่ 24 ธันวาคม 2556 เวลา 23.59 น. โดยจะมีการประกาศแจ้งผลอันดับอย่างเป็นทางการ
7. สงวนสิทธิ์เข้าแข่งขันสำหรับสมาชิกที่ส่งเอกสารยืนยันตัวตนแล้ว เป็นสมาชิก คศช. อย่างเป็นทางการเท่านั้น
รับมอบรางวัลจากผู้ใหญ่ใจดี วันที่ 25 ธันวาคม ทางสำนักมีจัดกิจกรรมเลี้ยงปีใหม่เหมือนทุกๆปี

รางวัลสำหรับนักปั่นกระทู้สูงสุด (นับจากจำนวนกระทู้มากสุดในหน้าแรก)
อันดับ 1 องค์เสด็จพ่อศรีราชาเวทเนื้อชินชนะ
อันดับ 2 ?...
อันดับ 3 ?...
อันดับ 4 ?...
อันดับ 5 ?...

รางวัลสำหรับนักปั่นโพสสูงสุด (นับจากจำนวนโพสสูงสุดในหน้าแรก)
อันดับ 1 องค์เสด็จพ่อศรีราชาเวทเนื้อชินชนะ
อันดับ 2 ?...
อันดับ 3 ?...
อันดับ 4 ?...
อันดับ 5 ?...

*** ในกรณีที่ผู้เข้าแข่งขันได้รับรางวัลทั้ง 2 รายการ ให้เลือกรับรางวัลสูงสุดได้เพียงรายการเดียวครับ ***

ขอเชิญชาว คศช. ทุกท่านร่วมชิงชัยกันได้ ณ วันนี้เป็นต้นไป จนถึง วันที่ 24 ธันวาคม 2556 เวลา 23.59 น.

กิจกรรมที่จัดในครั้งนี้ เพื่อเป็นรางวัลตอบแทนและขวัญกำลังใจสำหรับผู้ที่ตั้งใจช่วยกันต่อเติมบ้านของหลวงปู่ และผู้ที่มีส่วนร่วม มีปฏิสัมพันธ์พูดคุย ให้ความรู้ที่เป็นประโยชน์ แสดงความคิดเห็นกับทางเวปบ้านจอมพระมาโดยตลอด

พร้อมแล้วเริ่มได้เลยครับ สู้ๆนะครับทุกท่าน
2#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-11-19 00:25 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
เราจะลองมาวิเคราะห์เจาะลึกก่อนเกม ล้วงลับลึกของผู้เป็นตัวเต็งในการท้าชิงรายการใหญ่ครั้งนี้ครับ

1. เสี่ยกิต (kit007) เจ้าของธุรกิจด้านพลังงานรายใหญ่ ขับรถสุดหรูสปอร์ต(ติโว่) ใส่นาฬิกาเรือนแสน(สาหัส) คนนี้ถือเป็นตัวเต็งในการลงชิงชัยทั้ง 2 รายการ ไม่ว่าจะมีการชิงชัยในรายการไหน เสี่ยคนนี้ได้เข้าชิงดำมาโดยตลอด กวาดรางวัลไปแล้วหลายรายการ นับว่าน่ากลัวสำหรับผู้ท้าชิงมากๆครับ มาครั้งเสี่ยบอกว่า จัดเต็มไม่มียอมแพ้ ใช้กลยุทธแอบซุ่มมายามดึก เวลาที่คู่แข่งหลับไหล ทำคะแนนนำทิ้งห่าง แต้มนำโด่งครองจ่าฝูงอย่างเหนียวแน่น แต่ก็ให้สัมภาษณ์ว่ารู้สึกกลัวๆตัวเต็งอันดับสองที่กำลังทำแต้มไล่จี้เข้ามาเหมือนกัน "กลัวจะชนะ"

ขออภัย! โพสต์นี้มีไฟล์แนบหรือรูปภาพที่ไม่ได้รับอนุญาตให้คุณเข้าถึง

คุณจำเป็นต้อง ลงชื่อเข้าใช้ เพื่อดาวน์โหลดหรือดูไฟล์แนบนี้ คุณยังไม่มีบัญชีใช่ไหม? ลงทะเบียน

x
3#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-11-19 00:54 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
2. เสี่ยเมธ (metha) นักสู้ชีวิตจากเมืองแป๊ะถิ่นแดนอีสานใต้ ชายคนนี้มีความสามารถรอบด้าน เป็นทุกอย่าง ไม่เป็นอยู่อย่างเดียว "สัปปะรด" มีความสามารถพิเศษหลายอย่าง มีวาทะศิลป์ในการที่จะทำให้เรื่องที่เข้าใจง่ายกลายเป็นเรื่องที่เข้าใจยากแบบทันที นับว่าเป็นจุดแข็งที่คู่ต่อสู้ต้องเกรงกลัว มองข้ามไปไม่ได้โดยเด็ดขาด เรื่องเสน่ห์ก็ใช่ย่อย สาวๆติดเพียบจนถึงขนาดต้องวิ่งหนีกันเลยทีเดียว มีประสบการณ์และชั่วโมงบินสูง เดินทางเยอะกว่าใคร(หลง) รักการเดินทางเป็นชีวิตจิตใจ(หลงประจำ) GPS ไม่ต้อง(ใช้ไม่เป็น) ปัจจุบันดำรงตำแหน่งเป็นช่างเทคนิคคลุกคลีอยู่ในธุรกิจพลังงานเช่นเดียวกับเสี่ยกิตที่เป็นเต็งหนึ่ง จึงรู้ไส้รู้พุงเป็นอย่างดี ต้องขอบอกว่าให้จับตาดูคนนี้ให้ดีๆเลยครับ ฟอร์มล่าสุดร้อนแรงจริงๆ และประกาศว่าจะถอย iPad mini เพื่อใช้เป็นอาวุธทีเด็ดในการศึกครั้งนี้ เลิกปั่นจักรยานชั่วคราว มาปั่นกระทู้แทน น่ากลัวจริงๆครับ

ขออภัย! โพสต์นี้มีไฟล์แนบหรือรูปภาพที่ไม่ได้รับอนุญาตให้คุณเข้าถึง

คุณจำเป็นต้อง ลงชื่อเข้าใช้ เพื่อดาวน์โหลดหรือดูไฟล์แนบนี้ คุณยังไม่มีบัญชีใช่ไหม? ลงทะเบียน

x
4#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-11-19 01:12 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
สรุปอันดับนักปั่นล่าสุด ณ วันที่ 19 พ.ย.

นักปั่นกระทู้สูงสุด 5 อับดับแรก
1. Sornpraram จำนวน 355
2. kit007 จำนวน 324
3. oustayutt จำนวน 143
4. รามเทพ จำนวน 129
5. AUD จำนวน 110

นักปั่นโพสสูงสุด 5 อันดับแรก
1. Kit007 จำนวน 3461
2. metha จำนวน 2696
3. Sornpraram จำนวน 2654
4. Nujeab จำนวน 2518
5. oustayutt จำนวน 1361
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Sornpraram เมื่อ 2013-11-19 07:25
Nujeab ตอบกลับเมื่อ 2013-11-19 01:12
สรุปอันดับนักปั่นล่าสุด ณ วันที่ 19 พ.ย.

นักปั่นกระทู ...

เจ้หนูช่วยแจ้งวันเวลา แห่ง เส้นชัย ด้วยครับ

สู้โว้ยยย
8#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-11-19 10:17 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
วันเวลาแห่งเส้นชัย วันที่ 24 ธันวาคม 2556 เวลา 23.59 น.

มีเวลาให้นักปั่นทั้งหลาย 1 เดือนเศษๆ สู้ๆนะคร้าบบบบ

x
9#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-11-19 10:25 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
metha ตอบกลับเมื่อ 2013-11-19 09:58
สู้โว้ยยย

ใจพี่หล่อมาก
10#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-11-19 10:56 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
พี่เมธแซงผมไปไกลแล้วนี่หว่า เผลอแป๊บเดียวเอง
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้