ตั้งให้เราเป็นเว็บแรกที่คุณเลือก เก็บเราไว้เป็นเว็บโปรด
สมัครสมาชิก ได้มากกว่าที่คุณคิด เข้าสู่ระบบ
ดู: 7764
ตอบกลับ: 28
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

ใต้ร่มเงาแห่งนาคปรก

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Sornpraram เมื่อ 2013-11-12 21:47

~ภายใต้ร่มเงาแห่งนาคปรกจะไม่มีใครทำอันตรายเจ้าได้~

อาจารย์เคยเล่าให้ฟังหนหรือสองหนว่ามีพระท่านเคยมาทักว่า
"ภายใต้ร่มของนาคปรกไม่ต้องกลัวอะไร..".ผมรู้สึกอุ่นใจและ
ยินดีเป็นอย่างยิ่งที่ได้มีส่วนเกียวข้องกับของพญานาคา
และพญานาคี...เมื่อคืนวานน้องชวนไปเยี่ยมสถานปฏิบัติธรรม
ที่อยู่แถวๆอำเภอที่น้องเค้าทำงานอยู๋ คุยกับอาจารย์ฆราวาสท่านที่
เป็นผู้นำแห่งนั้นท่านพิจารณามาที่ผม...และบอกว่า..

มีพญานาคาและเทพ
สองเมืองคอยคุ้มครองดูแลอยู่

เวลาที่เราทำบุญกุศลผู้ที่คุ้มครองเราก็จะได้
บุญกุศลไปด้วยครับ...อันนี้ก็แปลกดีเพราะไม่ได้เล่าเรื่องอะไรเกี่ยวกับพญานาค
ให้ท่านรับรู้ก่อนเลยแต่ท่านก็พูดออกมาเลย...

sritoyโพส

จริงหรือเปล่าครับ
พญานาคที่คอยคุ้มครองเรา
จริงๆแล้ว คือตัวเรา
ใต้ร่มเงาแห่งนาคปรก
metha ตอบกลับเมื่อ 2013-11-16 19:07
จริงหรือเปล่าครับ
พญานาคที่คอยคุ้มครองเรา
จริงๆแล้ว ...

ถ้าเป็นตัวน้องเมธ ตัวใครตัวมันครับ
อาจารย์เคยเล่าให้ฟังหนหรือสองหนว่ามีพระท่านเคยมาทักว่า

"ภายใต้ร่มของนาคปรกไม่ต้องกลัวอะไร..".ผมรู้สึกอุ่นใจและ

ยินดีเป็นอย่างยิ่งที่ได้มีส่วนเกียวข้องกับของพญานาคา

และพญานาคี...เมื่อคืนวานน้องชวนไปเยี่ยมสถานปฏิบัติธรรม

ที่อยู่แถวๆอำเภอที่น้องเค้าทำงานอยู๋ คุยกับอาจารย์ฆราวาสท่านที่

เป็นผู้นำแห่งนั้นท่านพิจารณามาที่ผม...และบอกว่า..

มีพญานาคาและเทพ

สองเมืองคอยคุ้มครองดูแลอยู่

เวลาที่เราทำบุญกุศลผู้ที่คุ้มครองเราก็จะได้

บุญกุศลไปด้วยครับ...อันนี้ก็แปลกดีเพราะไม่ได้เล่าเรื่องอะไรเกี่ยวกับพญานาค

ให้ท่านรับรู้ก่อนเลยแต่ท่านก็พูดออกมาเลย...

sritoyโพส

ขออภัย! โพสต์นี้มีไฟล์แนบหรือรูปภาพที่ไม่ได้รับอนุญาตให้คุณเข้าถึง

คุณจำเป็นต้อง ลงชื่อเข้าใช้ เพื่อดาวน์โหลดหรือดูไฟล์แนบนี้ คุณยังไม่มีบัญชีใช่ไหม? ลงทะเบียน

x
8#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-10-27 08:41 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แจ่มแท้  
ใต้ร่มเงา นาคอารักษ์ ช่างมั่นจิต
หมายจะคิด สิ่งใด ได้สมหวัง
บุญที่ทำ เสริมผูก พยุงกัน
ให้ได้ดัง น้องจอยคิด ช่างสุขใจ(เอย)

majoy ตอบกลับเมื่อ 2014-10-27 09:38
ใต้ร่มเงา นาคอารักษ์ ช่างมั่นจิต
หมายจะคิด สิ่งใด ได ...

มีเอยด้วย ก็พอโอเคอยู่นะครับพี่
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้