ตั้งให้เราเป็นเว็บแรกที่คุณเลือก เก็บเราไว้เป็นเว็บโปรด
สมัครสมาชิก ได้มากกว่าที่คุณคิด เข้าสู่ระบบ
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

เสน่ห์แบบ หนุมาน

[คัดลอกลิงก์]
1#
โพสต์ 2015-2-17 01:30 | ดูโพสต์ทั้งหมด
อยากจิเล่า ประสบการณ์แคล้วคลาดหนุมานที่เพิ่งเกิดเมื่อสักครู่ที่ผ่านมาสดๆร้อนๆ  นอกจากเสน่เมตตาสุดๆละยังแคล้วคลาดด้วยครับ

เมือสักครู่เดินลงไปเซเว่นแถวหอมา  อยู่ๆเดินก็รู้สึกเองว่าต้องหยุดเดินละยืนนิ่งๆตรงนั้น ยืนเฉยๆเลย เหมือนโดนสะกด ขนลุกซุ่ไปทั้งตัว ไอเราก็งงว่า  อะไรวะ ว่าจะเดินไปเซเว่น สักพักนึงไม่กี่อึดใจ  มีวัยรุ่น ประมาน 15 คน วิ่งผ่านหน้าผมไปโดยอยู่ห่างออกไป 5-10 เมตร ไม่ไกลนัก จากนั้นก็มีระเบิดประทัดลูกใหญปาเข้ามา ระเบิดเสียงดัง  ปัง!!!!! ระเบิดเป็นรัศมี กระจายวงกว้าง  ห่างจากผมประมาน 5-10 เมตร นั่นแหล่ะ  จากนนั้นท่ามกลางกลุ่มควันโขมงก็เห็นกลุ่มวัยรุ่น อีก 20 วิ่งตาม ตะโกนว่า "ฆ่ามานนนนน อย่าหนีดิวะ" ซำ้ๆ   ผมเห็นชัดเจนเลยว่า มีคนถือปืนอยู๋ในกลุ่มนั้น ชักปืนออกมายิงไล่หลังกลุ่มนั้นไป  ละพวกนั้นก็วิ่งผ่านผมไป  

โหววว  ใกล้มากๆครับ ถ้าเดินออกไป กว่านี้อีกสัก 2-3 เมตรนิ ผมโดนระเบิดประทัดนั้นไปด้วยละ ละก็จะเข้าไปท่ามกลางกลุ่มตีกันนั้นพอดีๆ ละก็อาจจะอยู่ท่ามกลางลูกกระสุนป์นที่ยิงใส่กันข้างหน้าตรงนั้นพอดีเลย

โชคดีที่เหมือนมีอะไรไม่รู้มาสะกดผมไว้ก่อนอยู๋ๆก้อหยุดเดินเองดื้อๆเลย ตัวเองยังงงเองเลยว่าหยุดทำไม แต่ก็ก้าวขาต่อไปไม่ได้ด้วยเหมือนกัน และ ตอนนั้นห้อย หนุมานเนื้อผง ของอาจารย์สรายุทธเพียงองค์เดียว รึไม่ก็อาจจะเป็นเพราะครูบาอาจารย์เราคอยดูแลลูกศิษย์ให้ปลอดภัยเสมอครับ   สาธุครับ เชิดชูครูบูรพาจาร
2#
โพสต์ 2015-2-19 00:27 | ดูโพสต์ทั้งหมด
Nujeab ตอบกลับเมื่อ 2015-2-17 11:22
สาธุครับ บารมีครูบาอาจารย์ แรงสุดยอดจริงๆ หนุมานรุ ...

ครูบาอาจารย์จัดให้ซะครบศุตรเลยครับ แขวนเดี่ยวได้สบายๆ ได้ทุกเรื่องเลย ......ตอนนี้ผมขอเรียกหนุมานรุ่นนี้ได้ว่า
" รุ่น ใช้ชีวิตปลอดภัย มีหญิงติด "

ปล.จะไม่ปลอดภัยก็ต่อเมื่อหญิงติดหลายคนนี่สิ......ครูบาอาจารท่านคงบอก  ตัวใครตัวมันนะครับตอนนั้น.....55555
3#
โพสต์ 2015-2-23 03:02 | ดูโพสต์ทั้งหมด
Metha ตอบกลับเมื่อ 2015-2-21 11:18
....มีหญิงติด

พี่เมธตาลุกวาววววนะครับ  อย่าลืมนะครับว่า คนที่ทั้งแนะนำ ทั้งคะยั้ยคะยอให้ผมบูชารุ่นนี้มาใช้ให้ได้คือ พี่เมธนั่นแหล่ะครับ.....
แสดงว่า จิงๆพี่เมธนี่สิตัวจริง.........มีหญิงติด!!!!
4#
โพสต์ 2015-2-27 15:53 | ดูโพสต์ทั้งหมด
Metha ตอบกลับเมื่อ 2015-2-24 01:00
หรือจะเถียง

ผมคนนึงล่ะครับ  ไม่เถียง.......แถมก้มกราบอีกต่างหากเลยครับ ......หนุมานอาจารย์สุดยอดจริงๆ
5#
โพสต์ 2015-3-1 21:47 | ดูโพสต์ทั้งหมด
Sornpraram ตอบกลับเมื่อ 2015-2-28 08:27
อาจารย์สรายุทธได้เล่าความฝันให้ฟังว่า

มีคนมาบอกค ...

ขอบคุนครับ พี่ศร  งี้ต้องลองเอาไปเก็บแต้มซะหน่อยแล้วครับ.....   เหลือเวลาอีกไม่มากแล้ว....

ได้ผลยังไงจะมาเล่าสู่กันฟังนะครับ
6#
โพสต์ 2015-3-1 21:47 | ดูโพสต์ทั้งหมด
Metha ตอบกลับเมื่อ 2015-2-28 10:33
ชีวีจะได้สดชื่นกะเค้าบ้าง

ถึงคราวพี่เมธได้สดชื่นชีวา กะเค้าบ้างละครับ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้