ตั้งให้เราเป็นเว็บแรกที่คุณเลือก เก็บเราไว้เป็นเว็บโปรด
สมัครสมาชิก ได้มากกว่าที่คุณคิด เข้าสู่ระบบ
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

>> ดวงตราอาถรรพณ์ชัยมหานาถ (พระราชลัญจกรประจำรัชกาลพระเจ้าชัยวรมันที่7) <<

[คัดลอกลิงก์]
1#
โพสต์ 2015-8-7 18:14 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ไปเลี่ยมมาแล้วคับพี่ๆๆๆ

ขออภัย! โพสต์นี้มีไฟล์แนบหรือรูปภาพที่ไม่ได้รับอนุญาตให้คุณเข้าถึง

คุณจำเป็นต้อง ลงชื่อเข้าใช้ เพื่อดาวน์โหลดหรือดูไฟล์แนบนี้ คุณยังไม่มีบัญชีใช่ไหม? ลงทะเบียน

x
2#
โพสต์ 2015-8-7 19:28 | ดูโพสต์ทั้งหมด

ก่อนที่...เอ็ง จะฝากตัวเป็นศิษย์ใครต่อใคร... เอ็ง...รู้ความหมายของคำว่า
" ศิษย์กับอาจารย์ " ดีแล้วหรือยัง..? การเป็นศิษย์มันไม่ยาก... ดอก..!

แต่การปฏิบัติ " ศรัทธาครู " ด้วยใจมั่นคง.. ซิ..มันยากกว่า

ถ้าวันหนึ่งครู อาจารย์ ที่เอ็งนับถือตกต่ำ..เอ็งจะ..กล้ายอมรับ..ม่ะ ว่านี่..ไง อาจารย์ของกู

หรือถ้าเป็นอาจารย์เขา วันหนึ่ง ลูกศิษย์ชะตาตกต่ำ เป็นโจร เป็นคนไม่ดี

หรือเป็น ผู้หญิงขายตัว อาจารย์..จะกล้ายืด อก รับ และกล้าบอกใครเขา

ไหมว่า.. นั่น..ลูกศิษย์ของกู หลวงปู่ น่ะ... ปราถนาอยากให้.........

ลูกศิษย์มันได้ดีกันทุกคน ไม่อยากให้เจ็บ ไม่อยากให้อด

และไม่อยากให้ใครมารังแก อยากให้มันเป็นเจ้าฅนนายฅน

แต่ชะตาชีวิตฅนมันสูงต่ำไม่เท่ากัน

"ถ้าเขาศรัทธาจริงมาบูชากราบไหว้น้อบจิตยอมรับเราเป็นอาจารย์เขาแล้ว"
เราก็ต้องเป็นอาจารย์จริง จะชั่วจะดี ด้วยแรงแห่งกรรมก็ต้องดูแลสั่งสอนกันไป

ด้วยอยากให้ศิษย์ได้ดี นั่น...ล่ะ ความหมายของคำว่า อาจารย์ที่ดี

ขออภัย! โพสต์นี้มีไฟล์แนบหรือรูปภาพที่ไม่ได้รับอนุญาตให้คุณเข้าถึง

คุณจำเป็นต้อง ลงชื่อเข้าใช้ เพื่อดาวน์โหลดหรือดูไฟล์แนบนี้ คุณยังไม่มีบัญชีใช่ไหม? ลงทะเบียน

x
3#
โพสต์ 2015-8-8 19:20 | ดูโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย padiphatbeer เมื่อ 2015-8-8 19:24

ขอบคุณพี่sonpraram มากๆๆคับ ขอบคุณพี่จ๊อ ขอบคุณอาจารย์สรายุทธมากคับๆๆ  สำหรับวัตถุมงคลทั้งรอบแรก และรอบสอง ถ้าไม่มีวัตถุมงคลที่พี่sonpraram พีีจ๊อและอ่าจารย์สรายุทธ ส่งมาให้ ผมอาจไม่มีวันนี้คับ ขอบคุณมากๆคับ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้