ตั้งให้เราเป็นเว็บแรกที่คุณเลือก เก็บเราไว้เป็นเว็บโปรด
สมัครสมาชิก ได้มากกว่าที่คุณคิด เข้าสู่ระบบ
ดู: 15099
ตอบกลับ: 51

ประสบการณ์ที่บูชาแม่นางเหมา

[คัดลอกลิงก์]
ประสบการณ์โดยคุณ haris

หลังจากที่ได้บูชาแม่นางเหมามาจากอาจารย์สรายุทธ จำนวน 3 องค์ ( อาจารย์ถามว่าเอาตั้ง 3 องค์เลยเหรอ องค์เดียวก็พอแล้วมัง ผมเลยแกล้งตอบไปว่าอาจารย์ครับ ถ้าองค์เดียวก็ไม่ใช่นางเหมาซิครับ ) แล้วพอกลับถึงร้านก็จัดการหาหิงลับเพื่อบูชาแม่นางเหมาตามที่อาจารย์แนะนำ ( แฟนอิสลามให้รู้ไม่ได้เดี๋ยวประกาศสถานการณ์ฉุกเฉินแล้วยุ่งเลย ) พอจัดหิงลับเสร็จก็บูชาด้วยน้ำแดงและขนมหวาน วันนั้นทั้งวันก็จัดร้านมีลูกค้าแวะมาบ้างแต่ก็ยังไม่พอใจเท่าไร คิดในใจว่าแม่ครับมาอยู่กับลูกนะครับช่วยค้าช่วยขายเรียกลูกค้าให้มาเหมาสินค้าในร้านเรื่อยๆนะครับ หลังจากนั้นก็ปิดร้านไป 2 วัน เนื่องจากรู้สึกเมื่อยเนื้อเมื่อยตัว เหมือนจะเป็นไข้ พอหายดีแล้วก็มาเปิดร้านในวันถัดไป พอเช้ามาเปิดร้านก็พบกับเจ๊เจ้าของร้านมอเตอร์ไซค์ข้างร้านแกก็ถามว่าไปไหนมาเห็นปิดร้านตั้ง 2 วัน ผมก็ตอบว่าไม่ค่อยบายครับ เห็นลูกค้ามาถามหาแล้วให้เบอร์ไว้ให้โทรกลับด้วย ผมก็ขอบคุณแกก่อนจะเดินเข้าร้าน เสียงเจ๊ก็ถามอีกว่ามีญาติมาอยู่ที่ร้านด้วยหรือเห็นเมื่อวานมีคนอยู่ตอนหัวค่ำ ผมก็ตอบว่าไม่มีนี้ครับที่ร้านไม่มีคนอยู่เย็นก็ปิดร้านแล้วกลับไปนอนบ้านข้างในโน้น นั้นนะสิแล้วเมื่อวานผู้หญิงที่ไหนมานั่งอยู่ที่หลังร้านละ เอาละสิในใจนึกว่าขโมยหรือเปล่าว่า  แล้วเจ๊เห็นหน้าไหม ไม่เห็นแต่ลักษณะผมยาวไม่อ้วนเท่าไหร่ ประมาณกี่โมง  สักทุ่มได้มัง เจ๊ก็นึกว่าให้คนมาเฝ้า ในใจก็คิดว่าคงเป็นผู้หญิงแถวนั้นหรือเปล่ามานั่งเล่น ก็ไม่คิดอะไรมาก แล้วก็ขอตัวเข้าร้านจัดของมาวางหน้าร้าน แล้วก็เดินไปซื้อน้ำแดงมาบูชาพร้อมขนมหวานตามที่อาจารย์แนะนำพร้อมถ่องคาถาที่อาจารย์ให้มาวันนั้นลูกค้าก็เริ่มมีมาแต่เช้าคันแรกมา ปะยางเลยครับ พอเสร็จ ก็โทรหาลูกค้าที่ทิ้งเบอร์ไว้ ได้ความว่าจะเข้ามาเปลี่ยนยาง 4 เส้น เอาแล้วโว้ยเหมาแล้วโว้ย ความคิดดีใจที่มีลูกค้ามาเปลี่ยนยางเพราะร้านเราเพิ่งเปิดใหม่ยังใหม่กับลูกค้าแถวนี้ หลังจากนั้นก็มีรถรับซื้อยางเก่าจากอุบล มาขอซื้อยางในร้านตามเบอร์ที่ต้องการไปจำนวน30เส้น พร้อมบอกว่าจะมาเอาเรื่อยๆเอาไปส่งที่ลาวบ้าง เขมรบ้าง ให้หาเบอร์ที่ต้องการไว้ให้อีกจะมาเดือนละครั้งมีเยอะเหมาหมด

หลังจากเริ่มมีลูกค้าเข้าร้านเพิ่มขึ้นทุกวันทำให้ผมยิ่งมีความมั่นใจมากขึ้นว่าคงจะเป็นบารมีของหลวงปู่ชื่นที่ให้แม่นางเหมามาช่วยเหลือลูกศิษย์อย่างผมให้มีความเป็นอยู่ที่ดีขึ้นกว่าเก่าแล้วก็มีเหตุการณ์ไม่น่าเชื่อขึ้นอีกครั้งหลังจากที่กลับจากไปซื้อยางที่็กรุงเทพ ฝนตกตลอดทางจากชุมพรจนมาถึงสงขลา ผมมาถึงสงขลาประมาณ 06.00 น.ตอนเช้า ก็เอายางที่ซื้อมาลงที่ร้านแล้วก็เดินมาที่เก็บบูชาแม่นางเหมาพร้อมกับยกมือไหว้แม่นางเหมาแล้วก็จะเดินไปปิดร้านเพื่อเข้าบ้านไปพักผ่อน กะว่าจะมาเปิดร้านช่วงบ่าย พอปิดประตูชั้นแรก ( เป็นประตูยืด ) ลูกค้ามาจากไหนไม่รู้ยางรั่วมา วิ่งบดมาจอดหน้าร้านพร้อมกับร้องตะโกนว่ารับปะยางด้วยไหมครับ เป็นอันว่าไม่ต้องพักแล้วลุย พอดูยางแล้วไม่สามารถปะได้เนื่องจากแผลฉีกใหญ่มากต้องเปลี่ยนยางอย่างเดียว จึงแนะนำยางที่เพิ่งซื้อมาจากกรุงเทพให้ลูกค้า พอลูกค้าเห็นยางสภาพสวยตกลงเลยเปลี่ยน 2 เส้นเลย เชื่อใหมครับหลังจากเปลี่ยนเสร็จ จากที่ขับรถมา 978 โล ผมกลับหายเหนื่อยด้วยความดีใจที่มาถึงบุปก็มีเงินเข้ากะเป๋าเลยตกลงพอทำเสร็จก็ปิดร้านรีบเข้าบ้านอาบน้ำนอนพักผ่อน พอตื่นก็เล่าให้แฟนฟังว่ายังไม่ทันจะเปิดร้านเลยก็มีลูกค้าแล้ววันนี้คงจะขายดีแน่เลย ตอนบ่ายผมก็มาเปิดร้านตามปกติ พร้อมด้วยน้ำแดงขนมหวานเพื่อมาบูชาแม่นางเหมาแต่น่าเสียดายบ่ายนี้ฝนตกลงมาตลอดเลยได้พักผ่อนต่ออีกสังสัยหลวงปู่บอกว่ามาเหนื่อยๆเอาแค่นั้นพอแล้วไอ้ศิษย์เอย

เจ้าของ| โพสต์ 2013-3-28 14:38 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ประสบการณ์โดยคุณ yakezer

พอดีผมเพิ่งเปิดร้านขายไอศครีมเกล็ดหิมะเมื่อไม่นานมานี้วันแรกๆทดลองเปิดร้านได้ประมาณ3-4วัน ยังไม่ได้นำแม่นางเหมา+พรายขอดทรัพย์ไปไปบูชาที่ร้าน ช่วงนั้นรู้สึกว่าคนเดินๆมาดูร้านแล้วก็เดินผ่านไปขายได้น้อยมากๆวันนึง2-3ร้อยบาท แล้วต้องไปรับปริญญาพอดีก็เลยต้องปิดร้านไป1อาทิตย์หลังจากกลับมา ก็นำแม่นางเหมา1องค์+พรายขอดทรัพย์7องค์ ไปไว้บูชาที่ร้านคนเริ่มเข้ามาเยอะขึ้นมากๆ2-3เท่าตัวได้ ทำแทบไม่ทันแล้วเป็นแบบนี้ทุกวันตลอดเกือบ2อาทิตย์จนถึงวันทุกนี้รายได้ก็ทยอยเพิ่มขึ้นเรื่อยๆ
วันแรกทีนำมาบูชาก็ถวายน้ำแดง ผลไม้ ส่วนพรายขอดทรัพย์ก็เอาไอศครีมที่ร้านนี่ล่ะครับจัดเลี้ยงเลย

มีอยู่วันนึงเหมือนรู้สึกว่าวันนี้ยังอยากขายของได้อีกสักหน่อยเพราะใกล้ปิดร้านแล้ว ก็เลยพูดลอยๆไปว่าอยากได้เงินเพิ่มอีกจังถ้าได้เดี๋ยวเอาไอศครีมให้อีกถ้วยเลย ไม่ถึงครึ่งชั่วโมงลูกค้าก็เข้ามาร้าน สั่งไอศครีมไป3ถ้วย สปาเกตตี้1กล่อง แฮมเบอร์เกอร์อีก1อัน
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-3-28 14:39 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ประสบการณ์โดยคุณ reechin

ผมได้มีโอกาศได้รับดวงตราอาภภรพ์มาแล้วพี่จ๊อได้ให้แม่นางเหมามาด้วยซึ่งผมเปิดร้านขายข้าวมันไก่ไม่ใหญ่โตมากแต่คู่แข่งมากปกติเครื่องของขลังของหลวงปู่ผมจะไม่นำเอาออกมาใช้เลยกลัวเสียหายแต่วันนี้ลองนำแม่นางเหมามาใช้ดูผลปรากฏว่าปกติผมจะทำไก่ประมาณ7ตัวต่อวันผมนำแม่นางเหมาติดไว้หน้าตู้ข้าวมันไก่เลยขายชนิดที่มาร้านตรงข้ามนั้งเท้าคางมองเลยขายชนิดที่ว่าต้องเพิ่มไก้อีกเท่าตัวแต่เคยอ่านเค้าบอกว่าห้ามบอกเหนื่อยบอกพอเลยต้องขายไปยิ้มไปวันต่อมาผมก็เลยลองเอาดวงตราอาถรรพ์มาแขวนคู่กัน.....เงียบสนิทครับไม่มีคนเข้าเลยผมก็เลยคิดว่าสงสัยขัดกันแล้วก็มีจ่าทหารหาญคนนึงเดินลงรถมาบอกว่า"ใช้เวลานานมั้ยครับถ้าผมจะสั่ง500กล่อง"หมดครับต้องปิดร้านแต่หัววันแล้วมานั่งทำข้าวกล่อง...
โพสต์ 2014-9-30 09:22 | ดูโพสต์ทั้งหมด
   มีอีกเรื่องจากพึ่จ้อ  ที่มาจากประสปการณ์จริงจากผู้ได้บูชาแม่นางเหมาไป   มีคุณพี่ขายยาคูลท่านหนึ่งหลังจากได้รับกลับไปบูชาก็ขายได้มาขึ้นอย่างผิดหูผิดตา  หน่ำซำ้เมื่อเร็วนี้ก็มีโชด  พบเจอสร้อยทองตกอยู่ริมถนนถูกรถทับจนบี้แบน  นำไปขายได้เงินมาอีกหลายพันบาท  เลยเล่าเรื่องให้สามีฟัง   สามีเปิดร้านทำผมอยู่ขอเอาไปบูชาบ้าง  ก็เห็นผลทันตา  จากที่เมื่อก่อนไม่ค่อยมีลูกค้าเข้าร้าน  ตอนนี้ลูกค้าเข้ามามากมายจนทำไม่ทัน  แทบไม่มีเวลาพักเลย
  เป็นเรื่องจริงของผู้ที่รับแม่นางเหมาไปบูชา   แล้วกลับมาเล่าให้พี่จ้อของเราฟัง  ตอนนี้ให้ความศรัทธากลับแม่นางเหมามากๆ  จากที่ไม่ค่อยจะเชื่อและลังเลที่จะเช่าไปบูชา   
   แม่นางเหมาเป็นวัตถุมงคลที่อาจารย์สรายุทธท่านตั้งใจสร้างจริงๆ  ทั้งการหาชนวนมวลสารก็ได้มาอย่างยากเย็น  ต้องถูกต้องตามตำราที่องค์หลวงปู่ทิ้งไว้ให้  ด้วยในยุคที่ข้าวยากหมากแพง  พิษเศษรฐกิจที่ทุกคนต้องเร่งทำมาหากินทุกวันนี้  เพื่อให้มีชีวิตและความเป็นอยู่ที่ดีขึ้น  ท่านอาจารย์จึงได้สร้างออกมาด้วยความตั้งใจช่วยเหลือคนและเหล่าผู้ศรัทธา  อยากให้ผู้นำไปใช้ได้ผลจริงๆจึงบรรจุมนต์และเคล็ดวิชาลงไปอย่างเต็มที่  ไม่ให้เสียชื่อของหลวงปู่เด็ดขาด
   เรื่องราวประสปการณ์จากแม่นางเหมาที่ได้ยินมายังมีอีกมากมาย  แต่ยังไม่มีผู้นำมาลง  ไว้จะทยอยลงให้นะคับ  วัตถุมงคลชุดนี้ราคายังไม่แรง  รีบๆหากันมาไว้   ก่อนที่จะราคาจะไปไกลเกินเอื้อม  เหมือ่นหลายๆรุ่นที่ราคาไปไกลแล้ว
โพสต์ 2014-9-30 10:15 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ไม่มีอะไรมาแค่อยากจะบอกว่า อยากได้อีกหลายๆ องค์เลยครับ

สำหรับผมไม่ได้มีอาชีพหรือความเกี่ยวเนื่องโดยตรงเกี่ยวกับการติดต่อค้าขาย

ที่ได้ไปจึงนำไปแจกจ่ายจนเกือบหมดเหลือติดบ้านไว้เพียงองค์เดียว

ด้วยคิดไว้ว่าซักวันจะประกอบอาชีพในด้านนี้ ทุกครั้งที่ให้คนอื่นไปบูชา

ก็กำชับเสมอว่า "ถ้าไม่ใช้แล้วก็นำมาคืนนะ จะได้ให้คนที่จำเป็นนำไปใช้"

แต่ไม่เคยเห็นใครนำมาคืนซักคน อย่างนี้ก็น่าจะการันตีได้ว่าใช้ดีจริงๆ ครับ

มีโอกาสอยากจะได้เพิ่มซักสิบ ยี่สิบองค์ เผื่อใครจะเปิดร้าน ใคเดือดร้อน

ธุรกิจซบเซา กำไรถดถอยจะได้แนะนำและมอบให้เขานำไปบูชา

สาธุครับ
โพสต์ 2014-9-30 11:06 | ดูโพสต์ทั้งหมด
taka_jipata ตอบกลับเมื่อ 2014-9-30 10:15
ไม่มีอะไรมาแค่อยากจะบอกว่า อยากได้อีกหลายๆ องค์เลยค ...

อนุโมทนาด้วยครับ
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-9-30 11:36 | ดูโพสต์ทั้งหมด
taka_jipata ตอบกลับเมื่อ 2014-9-30 10:15
ไม่มีอะไรมาแค่อยากจะบอกว่า อยากได้อีกหลายๆ องค์เลยค ...

สาธุครับ
โพสต์ 2014-9-30 12:53 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ล่่าสุดไปช่วยพี่คนนึงจัดระบบร้านอาหาร กะว่าจะให้นางเหมาแต่ดูเชิงแล้วเขาไม่สู้งาน ชอบชุ่ยกับคุณภาพอาหาร (เอาของแย่ๆมาทำอาหารขาย)อิจฉาลูกจ้าง ทะเลาะกับคนงานฯลฯ ผมเลยตัดสินใจเก็บแม่นางเหมาไว้ให้คนที่เหมาะสมแท้จริงเท่านั้น
โพสต์ 2014-9-30 16:33 | ดูโพสต์ทั้งหมด
Tim ตอบกลับเมื่อ 2014-9-30 12:53
ล่่าสุดไปช่วยพี่คนนึงจัดระบบร้านอาหาร กะว่าจะให้นา ...

สาธุครับพี่ Tim

โพสต์ 2014-9-30 16:49 | ดูโพสต์ทั้งหมด
สาธุครับ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้