ตั้งให้เราเป็นเว็บแรกที่คุณเลือก เก็บเราไว้เป็นเว็บโปรด
สมัครสมาชิก ได้มากกว่าที่คุณคิด เข้าสู่ระบบ
ดู: 3682
ตอบกลับ: 7
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

สอบถามที่ครับ พระขุนแผนนาคเกี๊ยว มี่กี่บล็อคหรอครับ?

[คัดลอกลิงก์]
1#
โพสต์ 2017-6-21 13:34 | ดูโพสต์ทั้งหมด
1. พระนาคเกี้ยว หลวงปู่สร้างครับ อาจารย์สรายุทธ เป็นธุระจัดการให้หลวงปู่
2. คาถาพระขุนแผนนาคเกี้ยว บทที่ว่ามา หลวงปู่ไม่ได้ให้ไว้ครับ น่าจะมาจากทางศูนย์ อาจารย์แนะนำให้ใช้บทเทวดารักษาแทนครับ

พระขุนแผนนาคเกี้ยว และ พระขุนแผนชมตลาด มีปลอมแล้ว เพราะฉะนั้นข้อ 3-6 ผมไม่ขอตอบนะครับ

แนะนำให้บูชาจากแหล่งที่เชื่อถือได้เท่านั้นครับ
2#
โพสต์ 2017-6-23 09:53 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ตั้งนะโมฯ 3 จบ
พุทธังรักษา ธัมมังรักษา สังฆังรักษา
นะเสน่หาให้มาสวาหะ โมเสน่หาให้มาสวาหะ พุทเสน่หาให้มาสวาหะ ธาเสน่หาให้มาสวาหะ ยะเสน่หาให้มาสวาหะ
นะนิยมให้มาสวาหะ นินิยมให้มาสวาหะ พุทนิยมให้มาสวาหะ ธานิยมให้มาสะวาหะ ยะนิยมให้มาสวาหะ
มหานิยมเสน่ห์ด้วย นะโมพุทธายะยะธาพุทโมนะ เทวดาเจ้าข้าจงมารักษาข้าพเจ้าไปเดี๋ยวนี้ เทอญ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้