ตั้งให้เราเป็นเว็บแรกที่คุณเลือก เก็บเราไว้เป็นเว็บโปรด
สมัครสมาชิก ได้มากกว่าที่คุณคิด เข้าสู่ระบบ
ดู: 8531
ตอบกลับ: 28
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

ขอคุยนิดนึง จากป้อมเขาใหญ่

[คัดลอกลิงก์]
วันนี้ผมจะขอเล่าประสบการณ์ของพี่ท่านนึงให้ได้รับรู้กันครับ ผมเคยคะยั้นคะยอแกให้เข้ามาเล่าประสบการณ์ที่เกิดขึ้นหลังจากการลงน้ำมัน "อาถรรพ์พญานาค" แกบอกผมว่ากลัวจะเป็นดาบสองคมที่ทำให้คนอื่นไม่คิดที่จะช่วยเหลือตัวเองก่อน คอยแต่จะพึ่งหลวงปู่หรือสิ่งศักดิ์สิทธิ์ อย่างเดียว แต่ผมเมื่อได้รับฟังจากแกก็อยากจะถ่ายทอดให้เหล่า คศช.ได้รับรู้กันว่า สิ่งที่อาจารย์ได้ทำให้ ท่านทำโดยได้ศึกษามาดีแล้ว และที่อาจารย์ทำท่านก็บอกให้ไปปฏิบัติเอาจะดีหรือไม่ผลก็เกิดกับตัวเราเองเราเท่านั้นที่รับรู้ และทุกครั้งที่ท่านลงวิชาต่างๆให้ ท่านก็ไม่ได้คุยอะไรมากมายว่าดีอย่างนู้นดีอย่างนี้ต้องเป็นแบบนั้นแบบนี้ นอกจากเราเองที่ไปซักไซ้เอากับท่านและการที่ท่านทำให้เรา ถ้าสังเกตุให้ดีท่านจะเหนื่อยและเพลียมาก ในแต่ละครั้ง ผมเองก็ได้รับรู้จากพี่จ๊อ ว่าบางครั้งอาจารย์ถึงกับจับไข้ไปสองสามวัน ถึงขนาดนี้แล้วทุกท่านคิดว่า อาจารย์ท่านตั้งใจทำให้เราแค่ไหนล่ะครับ
สำหรับผมความตั้งใจของอาจารย์ที่ทำให้ผมและความตั้งใจของอาจารย์ที่จะเผยแพร่เกรียติคุณของหลวงปู่  ชนะใจผมครับอาจารย์
อ้าวว่าจะคุยถึงประสบการณ์ ไหงเขียนถึงอาจารย์ได้ล่ะเนี่ย  เอ้าเดี๋ยวกลับมาต่อครับ
ว่าแต่ พี่อู๊ด ถ้าเข้ามาอ่านน้องขออนุญาตนำประสบการณ์พี่มาเล่านะครับ

เอ้า!! เริ่มเลยครับ

เรื่องที่ 1 ความผูกพันกับพญานาค

พี่แกเล่าให้ผมฟังว่าตัวแกเป็นอะไรไม่รู้ ชอบพญานาคมากๆ เห็นรูปพญานาคในเวบก็ปริ๊น มาเก็บไว้ คิดดูคนอื่นเขาแปะกระจกยันต์8ทิศหรือผ้ายันต์ฯไว้หน้าบ้าน พี่แกเล่นปริ๊นรูปพญานาคมาแปะไว้ซะงั้น นี่เห็นว่าถ้ามีตังแกจะทำสวนโดยมีรูปปั้นพญานาคซะด้วย เอากับแกซิ วันที่อาจารย์จะลงน้ำมันครั้งที่4 ตัวแกก็ไม่ได้ค่อยเข้ามาในเวบซักเท่าไหร่ แต่พอคุณโอลง ว่าจะมีการลงน้ำมันครั้งที่4 ก็ประจวบเหมาะกับแกเข้ามาอ่านพอดี แกก็เลยลงชื่อเพื่อลงน้ำมัน โดยที่แกก็ไม่ทราบว่าจะได้ลงน้ำมันอะไรในครั้งนี้

เรื่องที่ 2 ลงน้ำมันครั้งที่ 4

พี่แกเล่าให้ฟัง (อีกแล้วครับ)ว่า ช่วงอาทิตย์ก่อนที่จะได้ลงน้ำมันครั้งที่ 4 แกมีปัญหารุมเร้า มากมายมีแต่เรื่องต้องให้เสียเงินทั้งนั้น  เริ่มจาก  TVเสีย ,คอมพิวเตอร์เจ๊ง,รถยางเสื่อมสภาพถึงขนาดเนื้อยางเริ่มร่อน,แอร์เสีย,ขายของไม่ได้ลุกค้าไม่สั่งของต้องโทรตามจิกตลอด

แกว่ากว่าจะได้เงินเขาซัก 1000 ยากมากๆไม่เคยเป็นแบบนี้มาก่อน ในวันลงน้ำมัน เจอกันผมเห็นหน้าแกแล้วรู้เลยว่าเจอ มาหนักจิงจิง

หลังจากลงน้ำมันเสร็จ แกก็หันมาบอกผม เฮ้ย!!ป้อมพี่รอ้นมือว่ะ ไม่รู้เป็นไรมือ 2 ข้างมันร้อนวูบวาบ หลังจากนั้นเราก็เห็นพี่แกโทรศัพย์เข้า สามสี่เที่ยว เราก็ยังไม่ได้คุยอะไรกันมากได้แต่เฮฮาไปเรื่อยเปื่อย หลังจากลาอาจารย์กลับพี่แกก็จะไปส่งเราขึ้นรถโดยสาร ระหว่างทางก็ได้คุยกันไปเรื่อย ตอนนึงได้พูดถึงที่พี่รัชได้แนะนำว่าถ้าจะให้ใครลงของที่ตัวให้ "ระวัง จะโดนล็อคนะ"

พอผมบอกแค่นั้นพี่แกก็นิ่งไป

แล้วแกก็ว่า เอ๊ะ!! พี่ก็ไม่ได้ทำอะไรนี่หว่า

เราก็ถาม "เอ้า!!ทำไรล่ะพี่"

ก็ที่ป้อมบอกว่า "จะโดนล็อค" น่ะซิพี่กำลังนึกอยู่ เนี่ย!ป้อมเชื่อมั๊ยหลังจากลงน้ำมันเสร็จ แล้วที่ป้อมเห็นพี่รับโทรศัพย์น่ะลูกค้าเขาโทรมาสั่งของ น่ะซิทีอาทิตย์ที่แล้วกว่าจะหาได้เลือดตาแทบกระเด็น

เราก็ว่า อ้าว!!จริงเหรอพี่มันแปลกดีจัง

แกก็ว่า "สงสัยหลวงปู่คงจะได้ยินที่พี่นั่งบ่นกับรูปหล่อแล้วก็พานครูมั๊ง 55555++

oustayutt
อ่านทีไรได้ยิ้มทุกที
28#
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-11-12 10:39 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ขอบคุณครับสำหรับประสบการณ์ดีๆๆๆ
Nujeab ตอบกลับเมื่อ 2015-11-11 09:41
ตอนนี้ยังไร้สาระอยู่มะครับ

25#
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-11-11 09:41 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
Metha ตอบกลับเมื่อ 2013-10-19 13:35
เป็นอะไรกันเนี้ยะ เมธเมืองแปะไม่มาป่วนกระทู้
กระทู ...

ตอนนี้ยังไร้สาระอยู่มะครับ
oustayutt ตอบกลับเมื่อ 2013-10-14 12:15

เป็นอะไรกันเนี้ยะ เมธเมืองแปะไม่มาป่วนกระทู้
กระทู้เงียบเลย...นี้ขนาดเมธเมืองแปะไร้สาระน่ะ
ยังทำให้กระทู้ครึกครืนได้เลย
รามเทพ ตอบกลับเมื่อ 2013-10-14 11:31
ยังยิ้มอยู่หรือเปล่า ครับ พี่ป้อม

oustayutt ตอบกลับเมื่อ 2013-4-23 18:31
อ่านไปยิ้มไป

ยังยิ้มอยู่หรือเปล่า ครับ พี่ป้อม
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้