ตั้งให้เราเป็นเว็บแรกที่คุณเลือก เก็บเราไว้เป็นเว็บโปรด
สมัครสมาชิก ได้มากกว่าที่คุณคิด เข้าสู่ระบบ
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

>> ขุนแผนสะกดทัพ ยอดขุนพลพนมรุ้ง <<

[คัดลอกลิงก์]
ขุนแผนฯ เนื้อดินปราสาทใช่หรือเปล่าครับ

ขออภัย! โพสต์นี้มีไฟล์แนบหรือรูปภาพที่ไม่ได้รับอนุญาตให้คุณเข้าถึง

คุณจำเป็นต้อง ลงชื่อเข้าใช้ เพื่อดาวน์โหลดหรือดูไฟล์แนบนี้ คุณยังไม่มีบัญชีใช่ไหม? ลงทะเบียน

x
chakpetch ตอบกลับเมื่อ 2013-5-28 20:21
... สมบัติยักษ์ กำลัง จะถูกเปลี่ยนมือ ...
ขออนุโมทนาด้ว ...

สวยจริงๆๆๆ จะมีวาสนาได้ชมไหมหน่อ
ขอนะขอนะขอ
ขอแจมด้วยครับ  สภาพไม่ค่อยสวยเท่าไหร่ แต่ผมชอบมากครับ

ขออภัย! โพสต์นี้มีไฟล์แนบหรือรูปภาพที่ไม่ได้รับอนุญาตให้คุณเข้าถึง

คุณจำเป็นต้อง ลงชื่อเข้าใช้ เพื่อดาวน์โหลดหรือดูไฟล์แนบนี้ คุณยังไม่มีบัญชีใช่ไหม? ลงทะเบียน

x
เรื่องแบบนี้ถ้าจะให้พูดคงตอบยากครับ เป็นเรื่องเฉพาะตัวบุคคล อยู่ที่บุญวาสยาสัมพันธ์น่ะครับ

ขอสอบถามครับ มีน้องคนหนึ่งได้พระขุนแผนสะกดทัพ เขาเอาไว้บนหัวเตียงนอน วันแรกฝันว่า ไปที่สถานที่หนึ่ง มีกำแพงโบราณล้อมรอบ มีคนอยู่แต่ไม่มาก เขหิวน้ำ ในฝันเินหาน้ำจนเหนื่อย และพบบ่อน้ำได้ดื่มน้ำ เขาแปลกใจมาก หลังจากนั้น เขายังฝันอีกบ่อยๆว่า มีผู้ชายวัยประมาณกลางคนมาหาเขาบ่อยมาก แต่เขาไม่เห็นหน้าชัด เพราะเขาจำความฝันไม่คอยได้ บางครับก็มาปลุกเขา(ในฝัน) เขาตื่นนอน พอดีเขานอนหลับเพลินต้องไปทำงาน ถ้าไม่มีคนในฝันปลุกก็คงไปสาย เขาเล่าให้ฟัง ผมก็แปลกใจว่า ทำไมเขาจึงขวัญแบบนี้ ไม่ทราบใครรู้บางครับ
สุดยอดของดีอีกชิ้น วันก่อนได้ยินน้องท่านนึงบอกอาจารย์ว่า ใส่รุ่นนี้ไป present งาน เพื่อนๆ ทั้งห้องปานต้องมนต์
ยักษา ตอบกลับเมื่อ 2013-5-31 09:52
ทุกชิ้นเป็นของหลวงปู่ครับ พูดง่ายๆก็เป็นของพวกเรา ค ...

ตอบแบบหล่อๆๆเลยน่ะเนี๊ยะ

อนุโมทนาครับ
ทุกชิ้นเป็นของหลวงปู่ครับ พูดง่ายๆก็เป็นของพวกเรา คศช.ทุกคน ได้บุญร่วมกันถ้วนหน้าครับ สาธุ _/\_
อนุโมทนาบุญด้วยครับพี่
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้