ตั้งให้เราเป็นเว็บแรกที่คุณเลือก เก็บเราไว้เป็นเว็บโปรด
สมัครสมาชิก ได้มากกว่าที่คุณคิด เข้าสู่ระบบ
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

~ แตกใจความมหาเสน่ห์ ~

[คัดลอกลิงก์]
ขอบคุณมากครับพี่ทิม
เรื่อง " การสรัางกำเนิดอารมณ์แผ่เมตตา "
หากท่านใดได้สวดอิติปิโส(พุทธคุณ ธรรมคุณ สังฆคุณ)
ด้วยความเลื่อมใส ให้ทำการสวด 3 จบ(ทั้งหมด)
และสังเกตุอารมณ์ว่าอบอุ่นสบายใจสว่างไสวขึันไหม

จากนั้นให้ปรารถณาว่า ขอให้ความรู้สึกอบอุ่นสว่างไสวสบายใจนี้ จงมีแด่ผู้คิดร้ายให้ร้ายให้โทษแก่เรา
โดยไม่จำเป็นต้องจะเป็นคน อาจจะเป็นทุกสิ่งที่สามารถ
ทำอันสิ่งร้ายๆแก่เราได้ เอาไปฝึกดูครับ ทำวันละ 3 ครั้ง กำหนดกับสิ่งกับอาณาบริเวณใกล้ตัวก่อน อันนี้ทำให้แด่
ผู้ให้ร้ายไดัทุกรูปแบบ รวมถึงผู้รังควาญ การทำแบบนี้คือ
การแผ่เมตตานั่นเอง ส่วนสิ่งที่ยากกว่าการแผ่เมตตาคือ
อภัยทานสองสิ่งนี้ไปคู่กันแต่อาจทำไม่ได้ทุกคนเสมอไป
เพราะการมีอภัยทานเป็นการไม่ไปผูกปมไว้ทึ่ใจอันเป็น
เหตุให้เกิดลูกโซ่ไปถึงเรื่องราวต่างๆที่มาจากเรา

ใครทำอย่างที่บอกได้จะเห็นผลดีมากๆ ในทางกลับกัน
คุณสามารถทำอย่างนี้ง่ายขึ้นเมื่อเรากำหนดไปที่คนใกล้
ตัวที่สนิทสนมหรือพบเจอประจำ ที่ต่างเห็นอกเห็นใจกัน
เพื่อน ญาติ ที่บังเอิญดูขาดความแจ่มใสก็ได้ กับเจ้านาย
ที่อารมณ์ดีกับเราอยู่แล้ว แล้วเราอยากจะ " ให้ " อะไรที่
พิเศษๆเป็นการตอบแทน ก็ลองทำดูกันครับจะรู้ว่าเราก็สามารถให้อะไรๆใครที่มีค่าอย่างนี้ได้โดยไม่ต้องเป็นสิ่งของที่มาจากเงินตรา ของมีค่าอย่างนี้เงินตราซื้อไม่ได้ครับ เพราะมันเป็นของวิเศษจากใจคุณสู่ใจเขาโดยตรง

เนื่่องจากใจความมหาเสน่ห์ผมมันผ่านมาเยอะผมก็เลยมาเข้าสู่
วิธีชีวิตแห่งศีลภาวนาและทาน
ก็เข้ามาสู่ช่วงระยะหนึ่งได้แล้ว ผมเคยสงสัยว่ามหาเสน่ห์นี่นะทำยังไงถึงเจอคนถูกใจ
คำตอบคือบุญครับประกอบกับภาวนา
บุญคือทานที่ทำไปแล้วอุทิศให้แด่ครูเจ้าของคาถา
เช่นถ้าใช้นะหน้าทองก็อุทิศให้ครูคาถานี้ หรือคาถาพระปัจเจกก็อุทิศให้ครูคาถานี้
ทำๆไปและถือศีลทำกรรมฐานเป็นประจำด้วยเสร็จแล้วก็ภาวนาคาถาที่ถนัดๆ108 จบ
อฐิษฐานว่าบุญใดที่ข้าพเจ้าทำไปทั้งด้วยทานด้วยศีลด้วยภาวนา ขออุทิศให้แด่ครูเจ้าของคาถาที่่ข้าพเจ้าภาวนา108. จบนี้ ณ กาลบัดนี้เทอญ ........

แล้วอฐิษฐานว่าขอให้ด้วยอำนาจบารมีทั้งที่ข้าพเจ้าสร้างมาประกอบกับบารมีพระคาถา
อันมีบุญทั้งมวลที่มาเกี่ยวข้องจงนำพาบุคคลที่น่าพอใจเป็นอย่างยิ่ง
ให้แด่ข้าพเจ้าด้วยเทอญ
แม้คนทั่วไปที่สำเร็จจากอำนาจพระคาถาถ้าไม่เป็นผลดีหรือถูกใจก็ขอให้อย่าได้มาทำความพัวพันจนเกินพอดีเทอญ.

อันนี้นำมาคุยนะครับว่าเขาทำกันอย่างนี้
จะนำพระขุนแผนของสำนักสร้างแล้วใช้วิธีเดียวกันก็ได้
แต่ควรเก็บตัวทำให้ครบ1 เดือนหรือ3เดือนก็แล้วแต่ จึงจะดี ไม่ใช่ทำแล้วไปแสวง
หาประจำ พลังไม่ค่อยเต็มจะดีมั้งผมคิดว่า วันนี้พอปนะมาณความรู้ที่จำเป็นแด่เพียงเท่านี้  เป็นศิษย์สำนักนี้ควรรู้จักเลือกบ้างหรือพอใจคนไหนก็คนนั้นนะอย่าเจ้าชู้ผิดลูกผิดเมีย เดี๋ยวจะหาว่าไม่เตือน
มีคาถามหาลาภองค์มหาพรหมมาฝาก
ใครเป็นศิษย์ห้องอาถรรพณ์เวทย์จึงได้เห็นประจักษ์
อย่าลืม ศีล สมาธิ ทาน นะเออ
สวัสดีครับพี่ทิม..ใกล้สงกรานต์แล้ว ช่วงนี้มีอะไรแปลกใหม่บ้างมั๊ยครับ รบกวนแบ่งปันความรู้ให้น้องบ้าง อิอิ
คิดถึงๆ ขอบคุณครับ
ขอบคุณครับ วันนี้มีคนเดินมาบอกอย่างนี่เหมือนกัน
และให้สุขสมในปีใหม่ที่จะมา
ในเมื่อมีคนแปลกหน้าเดินมาบอกผม
อย่างนี้ผมก็ขอให้พรนี้แด่ทุกๆคนเช่นกัน
ตอนนี้ตัวจะเบามากๆผมเพิ่งสวดพระธรรมราช
๑๐๘ จบเสร็จ ชีวิตราบรื่นการทำมาหากินก็สบายดีนะครับ
จริงๆแล้วใช้ทางมหาเสน่ห์ก็ได้นะ แต่ผมเอาแบบนี้มันโปร่งดี
สุขสันต์ วันคริสมาสต์และสวีสดีปีใหม่ ครับ พี่ทิม

ขออภัย! โพสต์นี้มีไฟล์แนบหรือรูปภาพที่ไม่ได้รับอนุญาตให้คุณเข้าถึง

คุณจำเป็นต้อง ลงชื่อเข้าใช้ เพื่อดาวน์โหลดหรือดูไฟล์แนบนี้ คุณยังไม่มีบัญชีใช่ไหม? ลงทะเบียน

x
.คิดถึงพี่ทิม...แง้ๆๆ  ใกล้ออกพรรษาแล้วน๊า
ขอบคุณครับพี่ทิม
ขอบคุณครับ
พอดีไปซุ่มตัวสวดคาถาปฎิบัติธรรมเพื่อพิสูจน์อะไรบางอย่าง
ได้ค้นพบว่าวิชาเสริมดวงนั้นไม่พ้นคาถาพระธรรมราช
ที่ใช้คู่กับพระอาถรรพ์ธรรมราชาครับ คือเสริมธุระและความเป็นอยู่
ได้จริงๆจึงนำมาเล่าสู่กันฟัง

เผอิญมีประสบการณ์คาถาอื่นๆมาตลอดแต่บทนี้เคยทำ
ไม่กี่ครั้งในชีวิต จำได้ว่าทำแล้วดีพอใช้ในรายได้
แต่คนรักมาก พอวันเวลาผ่านไปเรามีทัศนคติแตกต่าง
เรื่องการเล่นมหาลาภว่ารายได้ดีแต่ลำบาก เงินมาแล้วก็ไป
ได้ความเร็วในการหาเงินแต่เหมือนภาพลวงตา ในภาพรวมๆ
ถือว่าหาความสุขที่เกิดมาเป็นคนไม่ค่อยเต็ม

เมื่อรู้จึงค่อยๆมองง้อนกลับไปก็เจอคาถาพระธรรมราชา
จึงลองใหม่ พอทำไปซักพักผ่านไปเดือนสองเดือนชักชัดพึลึก
ขอให้เพียงอดทนและรู้จักปล่อยวางต่อทุกข์และปัญหาบ้าง
สวดๆไปเมื่อนึกขึ้นได้ หรือพอกลุ้มมีปัญหาก็พลันวางอารมณ์นั้้น
แป๊บนึงแล้วสวดแล้วระลึกถึงคุณพระพุทธเจ้า ทำๆไปจะเห็นผลครับ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้