Baan Jompra

ชื่อกระทู้: ศรี หรือ ศิริ [สั่งพิมพ์]

โดย: Reechin    เวลา: 2013-7-4 20:03
ชื่อกระทู้: ศรี หรือ ศิริ
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Reechin เมื่อ 2013-7-4 23:20

เอาใจเหล่าบรรดาชอบแนวทางเมตตาหน่อยครับ
ตามหลักไสยศาสตร์นั้น จะมีจุด ศรี หรือ ศิริ ที่เป็นจุดสำคัญที่จะส่งผลต่อการสัมผัสด้านจิตของเรา เคลื่อนย้ายไปตามจุดสำคัญของร่างกาย ตามดิถีข้างขึ้น ข้างแรม ครับ
ข้างขึ้น : วันอาทิตย์ ที่ปลายลิ้น
วันจันทร์ ที่ หน้าผาก
วันอังคาร ที่จมูก
วันพุธ ที่ริมฝีปาก
วันพฤหัสฯ ที่นมทั้งสอง และหัวใจ
วันศุกร์ ที่ท้อง
วันเสาร์ ที่แขนสองข้าง

ข้างแรม : วันอาทิตย์ ที่ฟัน
วันจันทร์ ที่ นัยตา
วันอังคาร ที่จมูกและปลายลิ้น
วันพุธ ที่สีข้างทั้งสอง
วันพฤหัสฯ ที่คอ
วันศุกร์ ที่แขนทั้งสอง
วันเสาร์ ที่ องคชาต และหลังเท้า

จุดเหล่านี้มีประโยชน์ตรงที่เวลาเราจะออกบ้านเราจะใช้น้ำมันจันท์ หรือ สีผึ้ง ที่เสกแล้วนะครับ ทาตรงจุดนั้นๆครับ จะเพิ่มประสิทธิภาพในความสำเร็จด้านเมตตามากยิ่งขึ้น โดยเฉพาะการเจรจา ซื้อ ขาย...(บางคนอาจจะบอกว่า ทำได้ไง ที่องคชาติ ก็ต้องบอกว่า ตามหลักไสยฯนั้นไม่ได้คิดเรื่องต่ำครับ)

อ้างอิงจาก บทความครูบาบุญชุ่ม

โดย: Sornpraram    เวลา: 2013-7-4 22:05
ขอบคุณครับ ว่างๆ ช่วยหาสาระดีๆมาลงอีกนะครับ
โดย: sriyan3    เวลา: 2013-7-5 09:09
ขอบคุณครับ
โดย: matmee2550    เวลา: 2013-7-11 11:33
เยี่ยม
โดย: Sornpraram    เวลา: 2019-9-10 08:31

ยินดีต้อนรับสู่ Baan Jompra (http://baanjompra.com/webboard/) Powered by Discuz! X3.2