Baan Jompra

ชื่อกระทู้: การได้มารู้จักจนเกิดศรัทธาต่อหลวงปู่ชื่น [สั่งพิมพ์]

โดย: Sornpraram    เวลา: 2013-7-1 12:29
ชื่อกระทู้: การได้มารู้จักจนเกิดศรัทธาต่อหลวงปู่ชื่น
การได้มารู้จักจนเกิดศรัทธาต่อหลวงปู่ชื่น
แลกเปลี่ยนกันนะคะ

อยากรู้จังว่าพี่ๆ น้องๆ ลูกศิษย์หลวงปู่ชื่นแต่ละท่าน

รู้จักหลวงปู่และเป็นที่มาแห่งศรัทธาอันยิ่งใหญ่จนกลายเป็นกลุ่ม คศช. ได้อย่างไรกันน่ะค่ะ

P.จ๊อ

โดย: Sornpraram    เวลา: 2013-7-1 12:29
ผมรู้จักพระเครื่องของหลวงปู่ชื่นเพราะคุณ MorPie หยิบมาให้ดูครับ

เมื่อผมนำมาบูชาแล้ว พบว่าเกิดปาฏิหาริย์หลายอย่าง โดยมากมักเป็นทางด้านการภาวนา

พระเครื่องหลายอย่างของหลวงปู่ เมื่อนำมาบูชาติดตัวแล้ว จะทำให้ผมอยากทำแต่สิ่งที่เป็นประโยชน์กับตนเองและคนรอบข้าง

ผมเคารพพระสุปฏิปันโนหลายท่าน อาทิ หลวงปู่ใหญ่เทพโลกอุดร เจ้าคุณนรฯ หลวงพ่อเดิม หลวงปู่โต๊ะ

และหนึ่งในท่านเหล่านั้นก็คือ หลวงปู่ชื่น ติคญาโณ ครับ

LightGuardian
โดย: Sornpraram    เวลา: 2013-7-1 12:30
อิอิ สำหรับเรื่องนี้นะครับ ผมรู้จักหลวงปู่ชื่นมานานมากครับ แต่จำไม่ได้จริงๆครับ ว่าตั้งแต่ พ.ศ. อะไร เอาเป็นว่าตั้งแต่จบ ม.6 ใหม่ๆเพิ่งเริ่มเรียนปริญญาตรี จนเรียนปริญญาตรีจบ แล้วหางานทำ ยิ่งช่วงหางานทำผมไปหาของดีที่เกี่ยวกับงานกับพี่จ๊อที่พาต้าบ่อยมากๆครับ จนกระทั่งได้งานราชการทำสมปรารถนา หลังจากนั้นก็เรียนต่อโท จนเรียนโทจะจบอีกรอบพอดี รวมระยะเวลาที่รู้จักหลวงปู่ 20 ปีครับพี่น้อง (ไม่ช่ายยยยยยยยยยย ... 555 ล้อเล่นครับ ไม่ถึง 20 ปีหรอก ผมปล่อยมุขไปงั้นแหละ ก๊ากกๆๆๆ) เอาเข้าจริงก็จำไม่ได้อ่ะครับ เอาเป็นว่าช่วงสมัยก่อนผมตามหาพระขุนแผนหลังม้าเสพนางของหลวงปู่ชื่นครับ บังเอิญไปหาที่พาต้า แล้วไปดูที่ตู้ของร้านรุ่งธิญาก่อนครับ ผมถามหาขุนแผนองค์ที่ว่า ก็มีครับ คราวนี้ผมถามถึงขุนแผนสะกดทัพว่ามีหรือเปล่า เจ้าของร้านบอกว่าไม่มี บังเอิญระหว่างที่ถามเจ้าของร้านรุ่งธิญาอยู่นั้นพี่จ๊อแกก็มาดูที่ตู้ร้านรุ่งธิญาอยู่เช่นกันครับ พอแกได้ยินผมกำลังหาวัตถุมงคลของหลวงปู่ชื่นอยู่นั้น แกก็แนะนำตนเองและพาไปชมวัตถุมงคลของหลวงปู่ที่ร้านจอมพระซึ่งอยู่ใกล้ๆกับร้านรุ่งธิญาครับ โดยช่วงนั้นหลวงปู่ชื่นท่านยังไม่ดังเท่ากับสมัยนี้ครับ ยังรู้กันเฉพาะภายใน รู้สึกว่า ... ถ้าจำไม่ผิดนะครับ วัตถุมงคลชิ้นแรกที่ผมเช่าจากพี่จ๊อก็คือ ... ขุนแผนพรายกุมารครับ และหลังจากนั้นเป็นต้นมา เมื่อผมรู้จักพี่จ๊อที่เป็นสายตรงแล้ว ผมก็จะแวะเวียนไปที่ร้านจอมพระบ่อยๆครับ โดยตั้งแต่รู้จักพี่จ๊อมานะครับ ผมบอกได้เลยว่า พี่แกเป็นคนอัธยาศัยดี กันเอง และเข้าใจลูกค้าทุกๆคนครับ (โอ้วว ... เพราะหลวงปู่ทำให้ผมได้รู้จักกับพี่จ๊อครับ)

kengkung
โดย: Sornpraram    เวลา: 2013-7-1 12:30
โดยส่วนตัวผมถามตัวเองว่า  หลวงปู่ชื่น ผมมานับถือและบูชาหลวงปู่ชื่น ด้วยกายและใจได้อย่างไร

ทุกๆวันนี้ผมยังหาคำตอบให้ตนเองไม่ได้ ทราบแต่เพียงว่า ตั้งแต่ บวชเป็นพระและได้สึกออกมา

ผมก็ได้หันมาสนใจและสวดมนต์ รุ้พิธีในทางพุทธศาสนา และอื่นมากขึ้น เริ่มหันมามองและ

เริ่มนับถือสิ่งศักดิ์สิทธิ์เป็นต้นมา จำได้ว่า สึกออกมาจากวัด ได้เช่าบูชา พระสีวะลี กับ พระสังพระสังกัจจายน์

ปิดทองขนาด 9 นิ้วเข้าบ้านหลังจากนั้นก็ เปิดดูเว๊บพระเครื่องเรื่อยๆไปจน พระเครื่องขุนแผน และ พระเครื่อง

ที่ได้เริ่มเช่า บูชา นับถือหลวงปู่ชื่น ก็มาจากวัตถุมงคลของหลวงปู่ จากนั้นก็ ได้ดูไปเรื่อยเช่าไปหลายหลวงพ่อ

หลายพระเครื่องแต่ไม่มากและมันทำให้ผมหันกลับมาเปอดดุข้อมูลของหลวงปู่ชื่นอีกครั้งหลังจากได้ เช่ามาก่อน

หน้านั้นแล้วได้เงียบหายไปจนเกือบลืม แต่มันดันหันกลับมาได้เช่นไรไม่ทราบกลับ มาคิดถึงหลวงปู่ชื่นอีกครั้ง

ตอนกลับมายังนิ่งๆไม่ได้เช่าไรเพิ่มจน ได้อารธนาวัตถุมงคลของหลวงปู่ชื่นจนสังเกตได้ว่า ใจผมสบายนิ่ง

งานเริ่มมี เริ่มมา การงาน การเงิน เริ่มคล่องตัว จนแปลกใจแต่ตอนนั้นไม่ได้คิดไรนึกว่า คงเป็นช่วงๆเจอ

งานไม่มี จนมีช่วงหนึ่ง เงินทอง ติดขัด ได้ประนมมือไหว้หลวงปู่ชื่นและสิ่งต่างๆ ขอให้ผ่านพ้นไปได้ด้วยดี

ไม่นานเท่าไร สถานะการณ์เริ่มดีขึ้นจนแปลกใจ ก็หันไปมองที่หลวงปู่ชื่น นึกในใจ..........

ex_smf
โดย: Sornpraram    เวลา: 2013-7-1 12:32
ผมบ้างๆ (ทำท่ายกมือตอบคำถาม)

เริ่มแรกจากกุมารทองเลยครับ เผอิญตอนเด็กๆได้ดูหนังผีบ๋อยมั้ง เลยอยากมีเพื่อนเป็นกุมารทอง ฮ่าๆๆ

ของพ่อของแม่ ก็ไม่ยอมเช่าให้

จนมีวันหนึ่ง (ช่วงปีที่แล้วที่กุมารทองฮิตๆ) พ่อและแม่ได้ไปเช่ากุมารทองพกพา จาก หลวงปู่แย้ม มาให้

นับจากนั้นเป็นต้นมาชีวิตก็ได้เข้ามาสู่วงการ ไสยศาสตร์ ได้ศึกษาเกี่ยวกับชนิดของกุมารทอง

ซึ่งก็มีกุมารทอง เก้าโกฐิของหลวงปู่ชื่นเป็นตำนานอยู่ด้วย จากนั้นก็ศึกษามาเรื่อยๆ

จนมีช่วงนึงที่มีงานร่วมเททองหลวงปู่ชื่น ซึ่งก็ได้มีพระอาถรรณ์ถมเป็นที่กล่าวขานถึงอิทธิฤทธิ์ปฏิหารย์

ได้เคยอ่านกระทู้ของพี่เสือที่กล่าวถึงพุทธคุณของพระอาถรรณ์ถม โอ้ว ว๊าวอยากได้

แต่ด้วยความที่อ่านแล้วไม่เข้าใจที่ว่าพระอาถรรณ์ถมมีพรายมากมายเลยกลัวที่จะไปเช่าบูชามา รวมถึงตอนนั้นรู้สึกว่าพระอาถรรณ์ถม

เป็นพระที่ดังมาก อีกทั้งราคาคงแพงจนเอื้อมไม่ถึง เลยไม่ได้สนใจต่อไป (แต่ในใจลึกๆขอหลวงปู่ชื่นให้ได้มีโอกาศบูชาพระของหลวงปู่ได้ทีเถิด)

จนมาถึงวันหนึ่งมีพี่คนหนึ่งในที่นี้ ได้ปล่อยพระขุนแผนมหาลำอ๊อฟ (ตอนแรกอ่านว่าหมอลำอ๊อฟ ว๊าวว ชื่อแปลก อิอิ พอศึกษาถึงความหมายก็โอเช ชอบเลย) ขุนแผนกุมารแก้ว สี่องค์ พันสอง ว๊าวววววววว องค์ละสามร้อย น่าสนๆ สวยด้วย

จากนั้นเป็นต้นมาเงินที่สะสมไว้ทั้งหมด ก็ได้ปลิวไปที่ป่าจอมพระเป็นต้นมา อิอิ
โดย: Sornpraram    เวลา: 2013-7-1 12:33

หลังจากนั้นมาผมก็เริ่ม กราบไหว้ นับถือ บูชา หลวงปู่ชื่น เรื่อยมา เดินเจอร้านพระเครื่องก็ต้องแวะเวียน

เข้าไปดูทุกที่ ทุกแห่ง แบบว่าผ่านไม่ได้ แต่ก็ไม่มีวัตถุมงคลหลวงปู่ชื่นให้บูชาเลย นึกแปลกใจหลวงปู่ชื่น

ประสบการณ์เยอะขนาดนี้ไม่มีสักร้าน เท่าที่จำได้มีแต่รุ่นรับทรัพย์ที่ยังพอหาบูชาได้อยุ๋แถวบ้านผม

ด้วยการที่ผมแปลกอยู่อย่าง ถ้าวัตถุมงคลไหนมองแล้วไม่สะกิดใจ สะกิดตา ถึงแม้ว่าประสบการณ์

และกล่าวขานกันว่าหายากและดีเช่นไร ผมก็ไม่เช่า ไม่ว่าจะเป็น วัตถุมงคล ของวัดใด

กลับมาที่หลวงปู่ชื่น กราบไหว้หลวงปู่ครับ วัตถุมงคลของหลวงปู่ชื่นเองผมก็เป็นเช่นนั้น ถ้ามองแล้ว

พิจารณาแล้วถ้ารู้สึกสะกิดตา สะกิตใจ ใจมันรุ้สึกว่าถุกชะตา ผมก็จะหาเช่าโดยไม่รีรอถึงแม้ราคาจะสูง

แต่กลับอีกด้านวัตถุมงคลของหลวงปู่ชื่น ที่ประสบการณ์ดี หายากในตลาด เข้มขลัง ถ้าผมมองแล้ว

บางทีมันเกิดอาการถ้ารู้สึกสะกิดตา สะกิตใจ ใจมันรุ้สึกว่าเราไม่อยากคอบครอง บางทีราคาไม่แรง

ผมก็ยังไม่เช่าบูชา ยังโดนบ่นเลยว่าเจอของดี หายาก ทำไมปล่อยไปได้ ก็ในใจผมมันรู้สึกอย่างไร

ไม่ทราบมองแล้วเราไม่อยากได้นิ มองแล้วรุ้สึกไม่สบายใจก็ไม่เช่า ผมยังหาคำตอบกับอาการแบบนี้

จนทุกวันนี้ พระพุทธรุปเองก็เป็น บางองค์มองแล้วหน้าท่านยิ้ม บางองค์ไม่ยิ้ม แปลกกับอาการแบบนี้

มองแล้วมองอีกเลือกแล้วเลือกอีก 10 องค์ทองแล้วหน้าท่านยิ้มให้เรา ผมจึงเช่าองค์นั้น ยังงงกับอาการ

แบบนี้  สุดท้ายแล้วผมก้ยังหาคำตอบไม่ได้ว่าผม นับถือ กราบไหว บูชา หลวงปู่ชื่นมาจากจุดไหน แต่

รู้เพียงว่า เราสบายใจเมื่อได้กราบไหว้และมอง ภาพหลวงปู่เวลายิ้มแล้วสุขใจ ท่านช่วยเหลือเราตาม

ที่บุญกุศลของเราที่พอจะช่วยได้ จบแบบ งง  กราบไหว้ หลวงปู่ชื่นครับ

เดือนนี้ พี่จ๊อบอกส่งวัตถุมงคลผมหลายรอบ หลายกล่อง จนจำที่อยุ่ผมได้แล้วมั้ง พี่จ๊อ

ไม่รู้จะจำได้เปล่า คน สมุทรปราการจ้า

gaigaw  ตอบ : 3/2/2010 6:00:14 PM    หัวข้อ : ร่วมแชร์ประสบการณ์แรกพบประสบพักตร์และการได้มารู้จักจนเกิดศรัทธาต่อหลวงปู่ชื่นกันนะคะ  

ผมเคยได้ยินแต่ชื่อหลวงปู่ชื่นมานานแล้วแต่ไม่เคยสนใจ  จนเข้าไปในเว็บกุมารทองสยามเห็นเขาพูดถึงพระอาถรรพณ์ธมจึงสนใจ  จึงหาข้อมูลดูก็ไปเจอบทความของพี่เสือเข้าจึงสนใจยิ่งขึ้นไปอีก  จึงได้บูชาพระอาถรรพณ์ธมจากเว็บหนึ่งไม่ใช่ของพี่จ๊อเพราะตอนนั้นไม่รู้จักร้านจอมพระ  ได้มาเลี่ยมคล้องเป็นอาทิตย์ไม่รู้สึกอะไรเลยจึงแบ่งให้พี่ที่สุราษฏ์ไปเขาโทรมาเล่าประสบการณ์ให้ฟังหลายอย่างก็แปลกใจทำไมอยู่กับเราไม่เห็นเป็น  จึงมาตั้งกระทู้ถามที่หมู่บ้านคาถาอาคมว่าที่ไหนมีให้บูชาอีกบ้าง  จนพี่เล็กได้เมลล์มาถามว่าต้องการพระอาถรรพณ์ธมไหมเขาจะแบ่งให้เพราะของพี่เขามี 4 องค์เลี่ยมไว้แล้ว 3 องค์  อีกองค์ไม่ได้เลี่ยมเพราะพี่เขารู้ว่าองค์นี้พี่เขาไม่ใช่เจ้าของพี่เล็กจึงแบ่งมาให้โดยไม่คิดค่าอะไรเลย(ขอบคุณอีกครั้งครับพี่)  พอได้มาคล้องผิดกับองค์แรกที่ได้มาเลยเกิดอาการปวดเมื่อยที่คอกับไหล่อย่างมาก  เวลาทำอะไรก็ราบลื่นไปหมดขายของได้กำไรเพียบ จนเดี๋ยวนี้ผมเชื่อสนิทใจเลยว่าพระทุกองค์มีเจ้าของอยู่แล้ว  แล้วได้รับเมตตาจาพี่สรายุทธแบ่งเกษา  ชานหมาก  จีวรหลวงปู่มาให้หลังจากนั้นก็เห็นหลวงปู่มาหาที่บ้าน (เห็นเต็มตานะครับไม่ได้ฝัน) ยิ่งศรัทธาเข้าไปอีกก็เลยเก็บขุนแผนกุมารแก้วกุมารเทพเนื้อไม้ตะเคียน หนุมานกับพระปิดตาเพิ่ม  วันนี้เพิ่งคล้องพระปิดตาวันแรกขายของได้กำไรเพียบ  ฮ่าๆๆๆๆ  เดี๋ยวเก็บเพิ่มอีก  ส่วนเจ้าแม่ทัพ(หนุมาน)ก็ซนขนาด  ตั้งแต่พกพระมามีของหลวงปู่นี่แหละที่เห็นผลชัดเจนที่สุด   ศรัทธาหลวงปู่เป็นที่สุด  

**************************************************************************************

abnarak  ตอบ : 3/2/2010 9:07:11 PM    หัวข้อ : ร่วมแชร์ประสบการณ์แรกพบประสบพักตร์และการได้มารู้จักจนเกิดศรัทธาต่อหลวงปู่ชื่นกันนะคะ  

ใช้เวลาในการอ่านนานพอสมควรเลยกระทู้นี้ หายมึนจากการทำงานแล้วจะมาโพสมั่งละเรา   

*********************************************************************************************

NongkhaiCity  ตอบ : 3/2/2010 9:59:44 PM    หัวข้อ : ร่วมแชร์ประสบการณ์แรกพบประสบพักตร์และการได้มารู้จักจนเกิดศรัทธาต่อหลวงปู่ชื่นกันนะคะ  

เริ่มแรกผมรู้สึกน้อยเนื้อต่ำใจที่ครองความโสดมายาวนาน

ก็เลยคิดหาวิธีต่างๆ บ้างก็คิดจะไปแอบในมุมมืดใช้ค้อนหินตีหัวแล้วลากผมเข้าถ้ำ  คิดแล้วมันผิดกฎหมายกลัวติดคุกก็เลยล้มเลิก

หรือว่าจะไปบอกเค้าตรงๆเลย กูรักเมิง  ก็กลัวโดนตัดสัมพันธ์แบบไม่มีเยื่อใย  

ทีนี้ฉุกคิดขึ้นมาว่า  เอ้อคนสมัยก่อนจีบสาวเค้าใช้ขุนแผนกันนี่  ฉุกคิดได้แบบนั้นก็เลยไปที่ร้านพระเครื่องในมหาชัย  ไปหาขุนแผนได้องค์นึง  ของที่ไหนไม่รู้คนขายก็อ้ำๆอึ้งๆไปว่าเอามาจากอยุธยาแต่ไม่รู้วัดไหนหลวงพ่ออะไร  บูชามาตั้ง 350 บาท  พอเอามาใช้เงียบกริบ  แม้แต่กะเทยยังไม่มอง  ก็เลยเซิร์ทหาในเว็บดู  ก็เข้าไปหลายที่จนมาเจอของครูบาสุบินรุ่นแรก แต่แพงไปงบไม่ถึง  แล้วก็มาเจอหลวงพ่อมีรุ่นแรก ไม่มีใครแบ่ง  เซิร์ทมาเจอขุนแผนม้าเสพนาง  ก็เลยคิดว่าจะลองดู  เห็นในเว็บคุณโจ้อิศวเรศพอโทรไปถามเขาก็บอกดูตามเว็บเลยราคาตามนั้น  ผมเลยไม่เอาเพราะผมดูในเว็บเค้าให้โทรถามพอโทรถามก็บอกดูในเว็บ  ผมงงว่าขายของยังไงกันเนี่ย  ก็เลยดูเว็บใหม่ไปเจอชื่อคุณภาณีวรรณ  เห็นของหลายอย่างราคาถูกมาก(บังไม่อัพเดทราคาอ่ะครับ) ก็เลยโทรถามพี่เค้าดู  ตอนแรกโทรไปไม่รับ  ได้ยินแต่เสียงดนตรี (ถ้าพี่ไปดูให้หนูไปด้วยๆๆ)  จนสายตัดไป  ผมก็ถอดใจ  คงเป็นเหมือนกันอีกแล้วศูนย์พระเนี่ย  แต่ช่วง 5 ทุ่มพี่เค้าก็โทรกลับมา ผมก็เลยได้คุยสอบถามพระเครื่องพี่เค้าเลยแนะนำให้มาดูที่ร้าน  นั่นแหละครับครั้งแรกที่ได้ไปพาต้า  พอไปถึงผมรออยู่ 2 ชั่วโมงเพราะไปถึงตอน 11 โมง พอขึ้นมาบนพาต้าชั้น 2 ตรงศูนย์พระร้านจะอยู่เกือบๆทางออกหลังห้างเจอกับสาวสวยใจดีผู้หนึ่ง  ผมก็เลยสอบถามจะบูชาขุนแผนม้าเมพนาง  พี่เค้าเลยแนะนำว่าให้ใช้ขุนแผนสะกดทัพดีกว่า  รุ่นนี้ดีใช้แล้วเสริมอำนาจด้วย  ผมก็เลยบูชามา  นั่นแหละครับจุดเริ่มต้นเป็นวัตถุมงคลชิ้นแรกที่พยายามชักชวนรุ่นอื่นๆในคราวต่อๆมา    จากวันนั้นถึงวันนี้  ผมก็ไปเช่าบูชาแต่วัตถุงมงคลของหลวงปู่มาใช้หลายอย่าง  พยายามวลับสับเปลี่ยนใส่ให้ครบทุกองค์  บางช่วงที่ไม่ค่อยมีตังก็ยังพยายามขวานขวายให้มีไปเช่า 5 5 5  ช่วงที่ตังค์น้อยๆก็เก็บของหลวงปู่ผาดกับหลวงพ่อกอย  ช่วงไหนที่มีงบพอก็จะเอาของหลักของหลวงปู่ชื่น  แรงปรารถนาที่กระตุ้นความอยากได้อยากมี คือ  ประสบการณ์ที่ได้รับจากวัตถุมงคลของหลวงปู่ล้วนๆครับ  เพราะใช้วัตถุมงคลมาหลายที่ แท้บ้างเก๊บ้าง  รวมๆกันแล้วก็เต็มหิ้ง  แต่พอมาเจอของหลวงปู่จึงรู้ว่านี่แหละของจริงเร็วและแรง  แต่ของอาจารย์ท่านอื่นก็โอเคนะครับแต่จะเห็นผลช้ากว่า  พูดง่ายๆคือไม่ทันใจวัยรุ่น   หลังจากที่รู้จักวัตถุมงคลหลวงปู่ได้ไม่นานผมก็ได้มาเจอสาวในเว็บบอร์ดที่น่ารักมากคนนึง  ผมไม่บอกหรอกกว่าใคร  นี่ก็เป็นอีกคนที่ผมแรกพบประสบรัก

โดย: Sornpraram    เวลา: 2013-7-1 12:33
MorPie  ตอบ : 3/3/2010 9:53:28 PM    หัวข้อ : ร่วมแชร์ประสบการณ์แรกพบประสบพักตร์และการได้มารู้จักจนเกิดศรัทธาต่อหลวงปู่ชื่นกันนะคะ  

ขอเอาที่เคยโพสต์ไว้ในกระทู้ประสบการณ์มาดัดแปลงแก้ไขมาลงใหม่ที่กระทู้นี้นะครับ

เริ่มต้น ผมสะสมทั้งพระกรุ พระเกจิ พระแพงๆ ก็เช่ามาหมดแล้ว มีประสบการณ์แล้วแทบทุกอย่าง ทั้งคงกระพัน แมวกัดไม่เข้า เข็มแทงไม่เข้า แคล้วคลาดก็ีบ่อยครั้ง เมตตามหานิยมก็มี ด้านการงานก็มี มหาอำนาจก็มี ด้านรักษาโรคก็มี ด้านการเรียนก็มี เอาเป็นว่าชีวิตมีประสบการณ์กับพระเครื่องทุกอย่างหลายองค์มามากมาย ยกเว้นเรื่องมหาเสน่ห์เพียงเรื่องเดียว เลยเป็นจุดเริ่มต้นหาของมหาเส่นห์ โดยมีเรื่องแปลกอยู่สองเรื่องที่เกี่ยวกับหลวงปู่ชื่น คือ หนึ่ง สมัยก่อนที่ผมยังสะสมพระเครื่องอื่นๆอยู่ผมเคยเห็นรูปท่านในเวปไซต์หนึ่งแล้วไม่ทราบว่าท่านเป็นใคร แต่รู็สึกได้ถูกความผูกพันบางอย่างทันที และรุนแรงด้วย แต่ก็ยังไม่ทราบอยู่ดีว่าท่านเป็นใครเพราะมีแต่รูป เวปไม่ได้บอกว่าท่านเป็นใคร กว่าผมจะรู้จักท่านก็อีกสองปีให้หลังนั้นแหละครับ นี้เป็นเรื่องที่แปลกมากสุดๆเลย

กับเรื่องที่สองคือจุดเริ่มต้นของการรู้จักหลวงปู่ คือสองปีให้หลังจากเหตุการณ์แรกผมก็เริ่มศึกษาข้อมูลเรื่องพระที่มีพลังมหาเสน่ห์์ปรากฏว่าแทบไม่มีพระกรุหรือพระเกจิเก่าๆที่มีพลังด้านนี้โดยตรงเลย แม่แต่พระขุนแผนบ้านกร่างก็ออกไปแนวคงกระพัน และพระที่เล่นอยู่ในวงการแล้วว่าเป็นมหาเสน่ห์ก็ไม่ใช่ จริงๆเป็นมหานิยมมากกว่า ก็เลยหาพระใหม่ซึ่งปรกติผมไม่เล่น เพราะเคยคิดว่าของสมัยนี้ทำไม่บริสุทธิ์ เสริมมาก และจะหาเกจิได้ทัดเทียมสมัยก่อนคงหาได้ยาก

พอผมหาข้อมูลเท่านั้นแหละ มากมายก่ายกองแบบว่าไม่รู้ว่าข้อมูลไหนเชื่อถือได้เลย แต่แปลกมากตรงที่ว่า มาสะดุดกับหลวงปู่ชื่นพอดี ซึ่งแปลกเอามากๆ ของใหม่ที่หาข้อมูลมีตั้งหลายอย่างแต่ทำไมมาสะดุดกับหลวปู่ท่านนี้ และพอผมเปิดดูรูปท่านขึ้นมาเท่านั้นแหละ ผมเลยจำได้ว่าเป็นพระที่ผมเคยเห็นในรูปเดียวกันเมื่อสองปีก่อน รู้สึกแปลกอย่างบอกไม่ถูก และสองสิ่งแรกที่เช่ามา ก็คือ ขุนแผนชมตลาดและขุนแผนม้าเสพนางเนื้อเขียว แล้วค้นพบว่าแรงแบบไม่ธรรมดา จากนั้นก็เช่ามาเรื่อยๆจนถึงปัจจุบัน และนับว่าพระเครื่องของหลวงปู่ชื่นเป็นหนึ่งในหลายๆพระเครื่องที่มีประสบการณ์ชัดเจนที่สุดในบรรดาพระเครื่องที่ผมมีมาทั้งหมด พระเครื่องที่ผมมีอยู่แล้วและชัดเจนในประสบการณ์ในระดับเดียวกันกับพระหลวงปู่ชื่น(มากกว่าและน้อยกว่าแล้วแต่เรื่อง)ได้แก่ สมเด็จวัดระฆัง (ไม่ต้องถามว่าของผมแท้หรือเปล่าเพราะประสบการณ์สูงมาก) พระปิดตาหลวงพ่อแก้ววัดเครือวัลย์ รูปหล่อหลวงพ่อเงินวัดบางคลาน พระมเหศวร พระยอดขุนพลอาจารย์ชุม ปี 97 พระวัดประสาททั้งพิมพ์ หลวงปู่ทวด และ สมเด็จพ่อโต  พระของหลวงพ่อกวย พระขุนแผนปลัดทวีที่หลวงพ่อมุ่ยปลุกเสก จตุคามรามเทพปี48 รุ่นของวัดถลุงทอง รูปไม้แกะพระพิฆเนศโบราณ พระสูตรหลวงพ่อผินะ และพระอื่นๆอีกมากมายที่ผมมี ผมพูดได้เต็มปากว่าพระหลวงปู่ชื่นมีประสบการณ์และพลังไม่น้อยไปกว่าพระชื่อดังและแพงองค์อื่นๆที่ผมมีอยู่ตอนนี้ และบางอย่างของหลวงปู่ชื่นก็แรงชัดเจนด้วย(แล้วแต่เรื่องด้วยนะครับว่าแรงด้านไหน)

สรุป ผมรู้จักกับหลวงปู่ชื่นน่าจะเป็นความสัมพันธ์บางอย่างของชาติก่อน แต่ผมพิมพ์ตรงนี้ก็รู็สึกว่าที่สรุปไปอย่างนั้นไม่ถูกเปะๆยังไงก็ไม่รู้ คงเคยเป็นกุมารหลวงปู่มั้ง ไม่รู้เหมือนกัน

โดย: Sornpraram    เวลา: 2013-7-1 12:34
abnarak  ตอบ : 3/4/2010 11:05:37 PM    หัวข้อ : ร่วมแชร์ประสบการณ์แรกพบประสบพักตร์และการได้มารู้จักจนเกิดศรัทธาต่อหลวงปู่ชื่นกันนะคะ  

ได้รู้จักหลวงปู่เพราะกระทู้อาถรรพ์ธมของค่ะ  แล้วก็ลองโทรหาพี่จ๊อดู และได้บูชาพระอาถรรพ์ธมมา

ระหว่างรอพระอาถรรพ์ธมก็เข้าไปดูในเว็บ ศึกษาดูเกี่ยวกับพระของหลวงปู่ไปพลาง  ได้รู้ขึ้นมาอีกนิดหน่อย

พอพระอาถรรพ์ธมมาถึงก็ฝันถึงทั้งพรายกุมาร 1 กองทัพ พ่อขุนแผน แม่ตะเคียน มากันครบเลย ช่วงแรกๆ ถึงกับนอนไม่ได้เลย เพราะว่าฝันติดกันหลายวัน แบบแสดงฤทธิ์ให้ดูด้วย แถมยังมีอาการข้างเคียงจากการแขวนพระปวดเมื่อยไปหลายวัน

สรุปตอนนี้ก็เกือบ 5 เดือนแล้วที่ได้รู้จัก และได้รู้จิงๆ ว่าใครเป็นลูกศิษย์หลวงปู่ หลวงปู่ไม่ให้อด เพราะว่ามีคนอุปถัมภ์ตลอด (จะเริ่มกลมกลิ้งได้แล้ว) เรื่องงานก็ราบรื่น นั่งๆ อยู่ก็มีแต่คนที่รู้จักกันชวนไปทำงานด้วยหลายงานเลย ตอนนี้เลือกเอางานเบาๆ ทำชั่วคราวไปก่อน เพราะยังเรียนโทอยู่เลย

ณ ตอนนี้และตลอดไป จะรักและศรัทธาหลวงปู่ให้ยิ่งกว่าที่หลวงปู่เมตตาเป็นเท่าทวีเลยค่ะ

เมื่ออยากรู้ความรู้สึกของจิตว่าต้องการสิ่งไดก็ต้องถามตน..เองว่า : จำเป็นต้องได้ อยากได้ สามารถที่จะได้ สมควรที่จะได้..หรือไม่

******************************************************************************************

signature   ตอบ : 3/5/2010 12:32:41 AM    หัวข้อ : ร่วมแชร์ประสบการณ์แรกพบประสบพักตร์และการได้มารู้จักจนเกิดศรัทธาต่อหลวงปู่ชื่นกันนะคะ  

ในส่วนของผม เริ่มจากได้ยินประสบการณ์ของคน คนนึง ที่เขามาตามหาดวงตราอาถรรพ์ในเว็บ g-pra ประมาณปี 50 ครับ (ถ้าจำผิดขออภัยด้วยครับ) หลายคนก็งงว่าเขามาตามหาทำไม มีอะไรดี จนตอนหลังเจ้าตัวมาเฉลยว่าเจอประสบการณ์ดีๆเกี่ยวกับดวงตราอาถรรพ์มากมาย ทั้งเรื่องงาน เรื่องศรัทตรูกลายเป็นมิตร (ตอนแรกเขาไม่ลงกับแม่ยาย พอบูชาดวงตรา ฯ แม่ยายมาหยอกมาคุยเล่นกับเขา) และอีกหลายอย่าง (พอจำได้แต่เรียบเรียงไม่ค่อยถูกครับ)

ผมก็เลยโทรบูชาจากพี่จ๊อมาหลายอย่างเหมือนกันครับ แต่ที่นำมาติดตัวบ่อยๆจะเป็นตะกรุดเก้าอาถรรพ์ ใช้ไปได้สักระยะนึงก็เจอประสบการณ์ที่เคยได้เล่าไปแล้ว ก็คือเคยมีเพื่อนที่ทำงาน ที่เขาเคยพูดแรงๆกับผม ผมก็ฟิวส์ขาดสวนคำแรงๆกลับไป พอหลังจากวันนั้นก็จะเข้าหน้ากันไม่ค่อยติด แต่ก็พอจะรู้ว่าทั้งตัวผม และเขาก็ไม่ได้อยากจะเป็นอริกันไปตลอดหลอกครับ เผอิญวันนั้นอารมณ์มันแรงด้วยกันทั้งคู่ (เหตุการณ์นี้เกิดก่อนผมจะรู้จักหลวงปู่ครับ)  แล้วที่นี้ทำไงละครับ จะเป็นฝ่ายคุยก่อนก็กลัวเสียฟอร์ม เขาก็รักษาฟอร์มเขาเหมือนกัน ผมก็เลยอธิฐานผ่านตะกรุด 9 อาถรรพ์ ที่เพิ่งบูชามาไม่นาน ให้หลวงปู่ช่วยให้คนที่มีปัญหากับผม เข้ามาคุยกับผม และก็เห็นผลตามนั้นครับ เขาเข้ามาคุยกับผมก่อน

อีกเรื่องเล่าไปแล้วเหมือนกันก็คือ ผมอธิฐานว่าถ้าถูกหวยจะบูชารูปหล่อพระเจ้าชัยวรมันที่ 7 แล้วก็สมหวังครับ  รายการนี้เท่าที่บูชาอยู่จะเด่นด้าน โชคลาภ มหาอำนาจ บารมีครับ คนที่อายุเยอะกว่าผม บางทียังออกอาการเกรงใจให้เห็นบ่อยๆ  ประมาณว่าคล้องแล้วรู้สึกเหมือนตัวเองจะมีความมั่นใจ และเวลาเราพูดอะไรคนจะฟังเราครับ   

ติคญาโณ รักษา อิติ ฤทธิชื่น ติอิ สะระณัง ปัด

***********************************************************************************

signature   ตอบ : 3/5/2010 4:05:49 PM    หัวข้อ : ร่วมแชร์ประสบการณ์แรกพบประสบพักตร์และการได้มารู้จักจนเกิดศรัทธาต่อหลวงปู่ชื่นกันนะคะ  

เป็นคำบอกเล่าของบุคคลท่านหนึ่งครับ copy มาให้อ่านครับ (ประสบการณ์นี้ละครับ ที่ทำให้ผมรู้จักหลวงปู่ชื่น)

ตามเสาะหาจนได้พระ
....หลังจากที่เสาะหามาได้ 2-3 วัน(ประมาณว่าอยากได้มาก...อภินิหารจากคำบอกเล่าที่ได้ยินมา)ก็จนปัญญาตามหา สุดท้ายต้องประกาศในหัวข้อกระทู้นี้
ผ่านมาอีก 1 วัน(หลังจากตั้งกระทู้....ด้วยใจอันแรงกล้า)เคยสอบถามไปที่ สยามมงคลพระเครื่อง มีครับ..แต่ว่า ท่านเอาไปปัดทอง ปัดนาค ปัดเงิน ซะงั้น พอดีจะเอาไว้ทำน้ำมนต์ เลยไม่อยากได้ปัด ผมก็พยายามค้นหาไปเรื่อยจนไปเจอกระทู้ที่เว็บ..........โพสไว้เมื่อปี47 ก็ลองเสี่ยงส่งเมล์ไปดูพร้อมแนบเบอร์โทรของผมเองเพื่อสอบถามว่ายังมีแบ่งให้บูชาหรือป่าว ผ่านมา 3 ชั่วโมง พี่เขาก็โทรมาครับบอกว่ามีอยู่เก็บไว้นานแล้วไม่มีใครพูดถึงนานแล้วด้วย..(เห็นบอกว่าเก็บจนลืมว่ามีกี่องค์)
แล้วก็ขอบูชามา 1 องค์ ผมก็โอนเงินให้วันเสาร์แล้วรอ

....วันอาทิตย์น้องผมชวนออกไปเช่าพระข้างนอกที่อิมฯสำโรง จะไปบูชาพระของหลวงปูกาหลง..(ผมชอบว่ามันบ้าเครื่องรางของขลัง...และไม่เคยไปกับมันเลย)แต่ไม่รู้มีอะไรดลใจผมให้ไปกับมัน พอถึงร้านชั้นใต้ดินจำชื่อเต็มไม่ได้ จำได้แต่ว่ามีคำว่า "บารมี" มีเครื่องรางแปลกๆ เยอะมาก น้องผมก็คุยกะเจ้าของร้าน ส่วนผมก็มองไปรอบๆร้าน ดูนั่นดูนี่แบบไม่ได้ตั้งใจมอง จนเห็นในซอกตู้ชั้นล่างเป็นลูกกลมๆ คล้ายจตุคาม แถมมีฝุ่นจับหนาเตอะเลย ก็ขอดูปรากฏว่าเป็น ดวงตราฯ เป็นเหตุบังเอิญจริงๆ ที่มาเจอ แถมมี 2 องค์ด้วย ก็เลยเก็บซะ 2 องค์เลย

....วันจันทร์ก็ได้รับพระ ตกลงผมมี 3 องค์ สีดำ สีแดง สีขาว ผมแขวนสีดำ ให้น้องสีแดง สีขาวแขนหน้าบ้าน

ประสบการณ์
....วันแรกที่ได้มา 2 องค์(วันอาทิตย์)ผมก็อธิฐานขอพรก่อนนอน...หลังจากขอพรเสร็จ 5 ทุ่มพอดี ก็ฝนตกลงมาไม่ถึงนาทีแล้วก็หายไป..(งง..เหมือนกัน..แต่ก็ไม่คิดมาก..ไม่อยากเข้าข้างตัวเอง)..

....วันรุ่งขึ้น(วันจันทร์)ตอนมาถึงที่ทำงานลูกน้องบอกว่ามีของมาส่งมาวางอยู่ที่โต๊ะ เปิดดูก็เป็น ดวงตราฯ  วันนั้นทั้งวันมีโทรศัพท์ติดต่องานเข้ามามากกว่าปกติ ก็คิดเข้าข้างตัวเองว่าคงเป็นบารมีของดวงตราฯ

....เย็นวันเดียวกันก็เอาไปเลี่ยมขึ้นคอแขวนเดี่ยวเลยครับ

....ตั้งแต่ผมแขวน ดวงตราฯ (เกือบ 2 อาทิตย์)งานผมดีขึ้นมาก แม่ของแฟนผมที่เมื่อก่อนไม่ค่อยได้คุยกัน(ไม่ถูกกันเท่าไร)ก็มาคุยกันมากขึ้น แถบชอบมาคุยเล่นและอำผมอีก.(งง..มากครับ...เพราะเมื่อก่อนไม่เคยเป็นแบบนี้)

....อาทิตย์ถัดมาผมก็ไปร้านเดิมอีกหวังจะไปเอาขุนแผนหลังม้าเสพนางที่เหลือบมองเห็นพร้อมกับฝุ่นเกาะ....ได้มาก็เข้ากรอบแขวนกับพวงกุญแจ....ได้เรื่องเลยครับ...(หลังไมค์ดีกว่าอันนี้...)

....องค์สีขาวผมเอาไปแขวนที่หน้าบ้าน หลานผม(ลูกของน้องชาย)ชอบร้องให้ตอนกลางคืนทุกคืน...ตอนนี้ไม่ร้องแล้วครับ

....องค์สีแดงให้น้องเอาไปขึ้นคอแขวนคู่กับท้าวเวสสุวรรณของหลวงปู่กาหลง บอกว่าดีมากใครมาขอบูชาต่อก็ไม่ปล่อยครับ..

เคยมีคนเอาดวงตราฯ ไปทำน้ำมนต์สะเดาะห์เคราะห์ โดยการจุดธูปบอกกล่าวและนำไปแช่น้ำ ตอนที่อาบน้ำมนต์ขนลุกตั้งโดยไม่มีสาเหตุเลยครับ ผมเองกำลังคิดจะทำอาบเหมือนกัน เอาเป็นว่าพรุ่งนี้ทำอาบเลย วันดีด้วย 31 พฤษภา วันวิสาขะบูชาด้วยขลังดี

เคยคุยกับศิษย์สายตรงหลวงปู่ชื่น บอกได้คำเดียวครับว่าสุดยอดตอนนี้กำลังตามเก็บวัตถุมงคลของหลวงปู่อีกหลายชิ้นครับ.....
อ้อ...ลืมบอกไปว่าหลวงปู่ชื่นเป็นพระเขมรแท้...และเป็นศิษย์เขากุเลนนะครับ

****เป็นเรื่องจริงที่ผมเจอด้วยตัวเองหลังจากได้มาเมื่อวันที่ 20 พฤษภานี้เองครับ****

ติคญาโณ รักษา อิติ ฤทธิชื่น ติอิ สะระณัง ปัด

เมธเมืองแปะ  ตอบ : 3/5/2010 11:06:47 PM    หัวข้อ : ร่วมแชร์ประสบการณ์แรกพบประสบพักตร์และการได้มารู้จักจนเกิดศรัทธาต่อหลวงปู่ชื่นกันนะคะ  

ผมเองคนเมืองแปะ (บุรีรัมย์)   แต่ไม่เคยไปกราบหลวงปู่เลยครับ   รู้จักแค่ชื่อท่านสักประมาณ 4 - 5 ปีแล้ว

แต่ไม่มีพระเครื่องของหลวงปู่ท่านเลย....ประมาณต้นปีที่ผ่านมา

อยู่มาดีๆๆอะไร ดลใจก้อไม่ทราบครับ ผมเข้าเน็ตและก็เริ่มพิมพ์ชื่อหลวงปู่ใน google ครั้งแรกใจก้อเต้นแรงและร้อนกายร้อนใจมากๆๆ

เหมือนมีอะไรดลใจให้ไปหาหลวงปู่ให้ได้....จนในที่สุดผมเองก้อห้ามใจตัวเองไม่อยู่แล้ว

แต่อีกอย่างอะไรดลใจก็ไม่ทราบครับ ทำให้ผมโทรไปหาพี่จ๊อที่ร้านตอนเช้าๆๆและช่วงบ่ายๆๆก็ไปบูชาพระผงอาถรรพ์ธม มา

นั้นคือพระของหลวงปู่ชื่นองค์แรกที่ผมมีครับ

ขอเป็นแค่ส่วนเล็กๆๆที่คอยเติมเต็ม

โดย: Sornpraram    เวลา: 2013-7-1 12:34
toywater  ตอบ : 4/28/2010 5:34:30 PM    หัวข้อ : ร่วมแชร์ประสบการณ์แรกพบประสบพักตร์และการได้มารู้จักจนเกิดศรัทธาต่อหลวงปู่ชื่นกันนะคะ  

ตัวผมเริ่มรู้จักหลวงปู่ตอนที่บูชา พรายขอดทรัพย์ จากคุณ บอลบางนา ประมาณ 2 ปีก่อนหลังจากนั้นก็เงียบหายไปเพราะยังไม่รู้ว่าจะติดต่อกับเหล่า คศช.ยังไง จนตัดสินใจไปบูชาวัตถุมงคลเองที่พาต้าและก็เริ่มรู้จักผ่านเวป คาถาอาคมแล้วก็มาที่บ้านหลังนี้ล่ะครับ เล่าจากสมัยก่อนเงินทองขัดสนจะบูชาวัตถุมลคลของหลวงปู่แต่ละอย่างก็ได้แค่คิดละครับ(500 ยังคิดหนักเลยครับ)แต่ก็มีแค่น้องพรายขอดทรัพย์ตนเดียว สู้ชีวิตมาจนปัจจุบันพอมีเงินมีเก็บบ้างก็เริ่มเก็บมาเรื่อยตามกำลังทรัพย์ ที่ศรัทธามากๆก็ต้องครั้งแรกที่นำพรายขอดทรัพย์เข้าบ้าน ผมก็แนะนำทุกคนให้ลูกผมรู้จักตอนนั้นผมกำัลังคุยกับหัวหน้า แล้วแก้วน้ำที่เทน้ำเต็มก็ำำไหลผ่านมาทางด้านหน้าผม...เท่านั้นล่ะครับอึ้งทั้งห้องหัวหน้าเลยตัดบทว่า"ต้อย..ลูกแกเสิฟน์น้ำให้แล้วนะ่รับสิ" ....แล้วผมก็ปรามๆลูกไปว่ายังไม่ต้องแสดงอิทธิฤทธิ์แบบนี้บ่อยๆก็ได้พ่อเป็นห่วงคนรอบข้างตกใจ...นี้ก็เป็นแรกพบของผมกับวัตถุมงคลของหลวงปู่ "มีกินได้ทุกวันด้วยบารมีของหลวงปู่ครับ"  

สักแต่ว่าเห็น ไม่ยึดติดตัวตน ทุกสิ่งล้วนแต่สมมติ

ขอความร่วมมือ งดการ QUOTE รูปนะครับ (^.^)

***************************************************************************************

bigbird  ตอบ : 4/28/2010 6:44:18 PM    หัวข้อ : ร่วมแชร์ประสบการณ์แรกพบประสบพักตร์และการได้มารู้จักจนเกิดศรัทธาต่อหลวงปู่ชื่นกันนะคะ  

แรกเริ่มเดิมทีเลยขอบอกตรงๆ ไม่เคยรู้จักหลวงปู่เลย ตอนแรกนั้นสนใจแต่กุมาร

ก้อเซิร์ทๆมาเรื่อยๆ แต่พอเข้าไปดูบ่อยๆตามเวบต่างๆ

ก้อเหนแต่ชื่อร้านจอมพระๆ เลยลองได้ติดต่อกะพี่จ๊อดู

ไปตอนแรกว่าจะเช่ากุมารมาบูชาซักหน่อย

เพราะสนใจกุมารมาพักนึงแล้ว และประสบปัญหาแย่พอดู

หลังจากที่เข้าไปตอนนั้นพี่จ๊อก้อแนะนำพระอาถรรพ์ธมให้

ก้อเลยเช่าเนื้ออังคารธาตุมาบูชาเนื่องจากกำลังทรัพย์ตอนนั้นมีแค่นั้น

หลังจากนั้นชีวิตก้อดีขึ้น เริ่มมีเงินเข้า ต่อมากุมารน้อยๆ ก้อตามมาอยู่ต้วยเรื่อยๆ

ปัจจุบันนี้ชีวิตดีขึ้นแบบแทบจะพลิกเลยทีเดียว

ทำให้เคารพและศัทธาหลวงปู่มากๆ

จนคนรอบข้างก้อเริ่มตามๆกันมาศรัทธาด้วย

เพราะส่วนใหญ่พระของหลวงปู่เค้าใช้แล้วเกิดประสบการณ์กัน เค้าก้อเลยเชื่อ

แถมได้มิตรไมตรีที่ดีจากพี่ๆน้องๆใน คศช. เพิ่มด้วยอีกตะหากงับ

^^ใครว่าปาฏิหาริย์ไม่มีจริง^^

โดย: Sornpraram    เวลา: 2013-7-1 12:35
TaMiiN  ตอบ : 4/28/2010 7:16:52 PM    หัวข้อ : ร่วมแชร์ประสบการณ์แรกพบประสบพักตร์และการได้มารู้จักจนเกิดศรัทธาต่อหลวงปู่ชื่นกันนะคะ  

สำหรับตั้ม บอกด้วยความสัตย์จริงว่า ไม่เคยได้ยินชื่อลป.ชื่นเลยตั้งแต่เกิด

แต่ด้วยความที่อยากเลี้ยงกุมารและชอบกุมารจึงทำให้รู้จักเว็ปกุมารทอล์ค

และเห็นพี่แอมสุดสวยของเรา เอารูปพระอาถรรพ์ธม + ขุนแผมกุมารแก้ว...

มาลงเลยตัดสินใจว่าเราควรจะหามาบูชาได้แล้วน่ะ

แต่ก่อนหน้าที่พี่แอมจะเอารูปมาลงก็หาข้อมูลมาบ้าง

จึงตัดสินใจโทรหาพี่จ๊อ ( สุดสวย )

บูชาพระอาถรรพ์ธมเนื้ออังคาร + กุมารแก้ว

จานั้นมาจึงทำให้ศึกษาประวัติลป.เพิ่มขึ้น

จนทำให้ทุกวันนี้ศรัทธาลป.อย่างหาสาเหตุไม่ได้

และที่สำคัญผมอธิฐานขอลป.ว่าขอให้ได้เนื้อมวลสารล้วนด้วย

ในวันที่ 23 เม.ย. ที่ผ่านมา ก็ได้พระอาถรรพ์ธมเนื้อมวลสารล้วน

ดีจัยมาก เพราะเป็นของขวัญที่ดีที่สุดสำหรับวันเกิดตั้มในปีนี้เลยคับ

และต้องขอบคุณพี่โอด้วยคับ

ตาตั้ม เมืองหาดใหญ่ ^_^"

bukarati  ตอบ : 4/28/2010 9:27:34 PM    หัวข้อ : ร่วมแชร์ประสบการณ์แรกพบประสบพักตร์และการได้มารู้จักจนเกิดศรัทธาต่อหลวงปู่ชื่นกันนะคะ  

รู้จัก และอยากได้ อาถรรพ์ธม จากความเห็นของพี่ในเวปหนึ่งครับ

เลยลองหาดู ได้มาแล้วนำขึ้นคอ สุดยอดมากๆครับ

ไม่เคยห้อยพระองค์ไหนแล้วเป็นแบบนี้ รู้สึกได้เลย จิตใจที่เคยฟุ้งซ่าน กลับนิ่งสงบ

และใจเย็นลงมาก อธิบายไม่ถูกจริงๆ ส่วนอื่นๆก็เหมือนแก้วสารพัดนึกนะครับ นึกอะไรก็ได้อย่างนั้น

มีประสบการณ์เยอะมากๆครับ สรุปว่าศรัทธาหลวงปู่มากมายครับ

มีของแฟนจะมาเล่าต่อนะครับ

fender  ตอบ : 4/28/2010 11:14:49 PM    หัวข้อ : ร่วมแชร์ประสบการณ์แรกพบประสบพักตร์และการได้มารู้จักจนเกิดศรัทธาต่อหลวงปู่ชื่นกันนะคะ  

ผมรู้จักหลวงปู่ด้วยความบังเอิญมากๆครับ  เจ้า bigbird ทราบดี นึกแล้วยังขำๆอยู่เลย  เดี๋ยวขอไปเล่าวันที่ 6 พฤษภาคม ที่บ้านพี่สรายุทธ นะครับ

bukarati  ตอบ : 4/30/2010 9:42:15 PM    หัวข้อ : ร่วมแชร์ประสบการณ์แรกพบประสบพักตร์และการได้มารู้จักจนเกิดศรัทธาต่อหลวงปู่ชื่นกันนะคะ  

(จากความเดิมตอนที่แล้ว)หลังจากที่ใช้อาถรรพ์ธมแล้ว ก็อยากใช้พระองค์อื่นๆของหลวงปู่อีก ก็เลยติดต่อพี่จ๊อสุดสวยใจดี เนื่องจากสั่งไปหลายรายการ(หรือเปล่า)พี่จ๊อใจดีมากๆ แถมมหาลำอ๊อฟ เนื้อไม้งิ้วดำมาให้ ได้พระมาประมาณ 2 วันก็ได้อธิษฐานขอ แล้วบนว่าถ้าได้จะทำบุญกับวัดพระพุทธบาท สระบุรี บนโดยรวมนะครับมี หลวงปู่ชื่นภูติพรายบริวารฯ มีลูกๆกุมาร7คัมภีร์ด้วย แล้วก็ได้อย่างที่บนไว้จริงๆในวันนั้นเลย ก็เลยทำบุญโดยการโทร ไปเบอร์ 1900222200 เป็นเบอร์ที่ใช้ทำบุญนะครับ ทำได้ทุกที่ทุกเวลาครั้งละ9บาทนะครับ สะดวกมากๆ คืนนั้นเอง แฟนก็ฝันเห็นเป็นผู้หญิงห่มสไบมายืนอยู่ที่มุมห้อง เค้าบอกว่าตกใจจนเกือบช็อค(ในฝันนะ) มายืนอยู่เฉยๆ แต่มองมาที่เค้า แค่นั้นยังไม่พอ หลังจากนั้นตอนใกล้เช้า ก็มีผู้ชายนุ่งขาวห่มขาวมายืนอยู่ในห้องเต็มไปหมดเลยครับ เค้าเล่าว่า ห้องงี้ สว่างไปหมดเลย เหมือนมีแสงแผ่ออกมา ตื่นมาเค้าตกใจมากครับรีบปลุกผมเลย แล้วเล่าความฝันให้ฟัง ผมนี่ดีใจมากๆเลยครับ ดีใจที่ตอนนี้แฟนผมเป็นลูกศิษย์หลวงปู่ไปอีกคนแล้ว อย่าลืมพี่น้องร่วมกันทำบุญนะครับ ช่วยเหลือผู้ป่วยโรคเอดส์

suntornpoo  ตอบ : 5/2/2010 9:51:40 AM    หัวข้อ : ร่วมแชร์ประสบการณ์แรกพบประสบพักตร์และการได้มารู้จักจนเกิดศรัทธาต่อหลวงปู่ชื่นกันนะคะ  

ได้รู้จักหลวงปู่ชื่นมาได้ตั้งแต่ปี 44-45 จากหนังสือรุ่มโพธิ์ แต่ก็ไม่ได้สนใจอะไรมากจากช่วงนั้น ศรัทธาแต่หลวงปู่ทิมวัดละหารไร่

จำได้ว่าวันนึง ประมาณ 3 ปีที่แล้วไ้ด้เจอพระขุนแผนพรายกุมาร หลงค้างตู้อยู่ที่ศูนย์พระแห่งหนึ่ง เห็นรูปทรงแล้วคล้ายกับหลวงปู่ทิม และเห็นหน้ากล่องเขียนว่าหลวงปู่ชื่นวัดตาอี ก็ได้เช่ามาในราคา 300 บาท(เค้าบอกว่าราคาวัด) ห้อยคอครั้งแรกผู้หญิงเดินตามเลย ชอบมากๆ  หลังจากนั้นเลยเริ่้มหาข้อมูลจากในเวป

และก็เริ่มหา พวก น้ำผึ้ง,มะรุมมะุตุ้ม,มาลองใช้ ขอบอกว่าประทับใจมากๆ โดยส่วนตัวผมประัทัีบใจพระเครื่องของหลวงปู่ิทิมมาก เพราะว่าอธิษฐานแล้วได้ผลไว

พอได้มาใช้ของหลวงปู่ชื่น โอ แนวเดียวกันเลย แต่ของหลวงปู่ชื่นนี่ เมตตาจะโดดแบบสุดๆมาก

เรื่องแบบนี้้ต้องเจอกับตัวถึงจะเข้าใจนะครับ !!!

สำหรับผมนั้นถูดโฉลกกับ รูปหล่อพระชัยวรมัน ครับ มีปัญหาเรื่้องงาน ห้อยคอทีไรเคลียร์ได้ตลอดครับ

นานๆมีเวลาเข้ามาที แต่ส่วนใหญ่ไม่ค่อยได้โพสต์จะเข้ามาสังเกตการณ์อยู่ห่างๆ ร่วมอนุโมทนา กับทุกท่านที่เผยแผ่เกียรติคุณหลวงปู่ด้วยนะครับ

ปล.ว่างๆ แวะไปหานะครับ พี่จ๊อ

เติ้ล

โดย: Sornpraram    เวลา: 2013-7-1 12:35
atiwan_p  ตอบ : 5/18/2010 3:11:22 PM    หัวข้อ : ร่วมแชร์ประสบการณ์แรกพบประสบพักตร์และการได้มารู้จักจนเกิดศรัทธาต่อหลวงปู่ชื่นกันนะคะ  

ผมเริ่มรู้จัก ลป.ชื่นมาได้ประมาณ 2 ปีแล้วครับ ตอนนี้ก็กำลังตามเก็บ สะสมพระของ ลป.อยู่เรื่อยๆ แต่สิ่งที่ดลใจมาให้มาสะสมพระของ ลป.ก็คือ ตอนนั้นผมเข้าไปใน web G-Pra แล้วได้เห็นรูป ลป. แล้วรู้สึกว่ามีความผูกพันกันบางอย่าง เลยทำให้ผมเริ่มค้นคว้าหาข้อมูลจาก ลป. จุดนี้แหละที่ทำให้ผมเริ่มศึกษาและสะสม พระและเครื่องลางของ ลป. อยู่เรื่อยๆ และก็ขอขอบคุณพี่จ๊อครับที่ให้ข้อมูล พี่จ๊อครับผมกำลังรอสมเด็จรุ่นแรกอยู่นะครับ  

virusza  ตอบ : 5/18/2010 4:45:24 PM    หัวข้อ : ร่วมแชร์ประสบการณ์แรกพบประสบพักตร์และการได้มารู้จักจนเกิดศรัทธาต่อหลวงปู่ชื่นกันนะคะ  

ขอเล่าบ้างครับ เริ่มรู้จักวัตถุมงคลของหลวงปู่ชื่น เมื่อประมาณ 5-6 ปีก่อนขณะนั้นได้บวชเป็นพระอยู่ครับ

ช่วงนั้นพอดีที่วัดมีงานประจำปี เห็นพระขุนแผนอยู่สององค์ในตู้ หนึ่งในนั้นคือขุนแผน สาวสามหมู่บ้านกินน้ำบ่อเดียวกัน

รุ่นกรรมการครับ (ตัวผมเองไม่เคยมองพระเครื่องหรือเครื่องรางของขลังแต่อย่างใด)แต่ด้วยอะไรไม่ทราบ

ทำให้อยากได้ขุนแผนองค์นี้มาก อีกองค์ก็สวยนะครับ แต่องค์นี้แปลกและสดุดตามากกว่า

จึงบอกโยมแม่ว่าช่วยเช่าให้หน่อยได้มั้ย(ขณะนั้นเป็นพระ) พอหลังจากสึกออกมา

ก็ได้พกติดตัวพกทั้งกล่องครับยังไม่ได้แขวนครับ สึกออกมาแฟนทักครับว่าได้อะไรดีมารึเปล่าเพราะเค้ามีเซ็นท์ทางนี้ครับ

เหมือนมีใครจ้องมองเค้าอยู่ ที่ไม่ใช่ผม พกอยู่แค่สององค์ครับ แขวนที่คอคือหลวงพ่อแพ

กับในกระเป๋าถือคือขุนแผนของหลวงปู่ชื่นครับ เลยขอพรท่านครับเรื่องงาน สำเร็จเรียบร้อยดีเลยเลี่ยมขึ้นคอเลยครับงานนี้

ส่วนเรื่องเมตตามหานิยมไม่ต้องพูดถึงครับเยอะมาก เคยได้ยินว่าแขวนขุนแผนสาวเยอะแต่จะมีเรื่องเยอะเช่นกัน

แต่ยืนยันครับองค์นี้ไม่มีครับอุ่นใจตลอด นับแต่นั้นมามองพระขุนแผนหรือสายเมตตามหานิยมองค์ไหน

ไม่สวยเท่าของหลวงปู่ชื่นจริงๆครับ ตอนนี้ก็สะสมของหลวงปู่ชื่นเยอะพอสมควรแล้วครับ

"..บังเอิญโลกกลม แต่พรหมไม่ลิขิต.."

โดย: Sornpraram    เวลา: 2013-7-1 12:37
**ชาตะโพสเมื่อ 2012-4-8 20:57

นั่นสิครับ ยังงง งง รู้จักหลวงปู่มานาน

แต่เพิ่งหาความรู้เพิ่มเติมจนได้มารู้จักเวบจอมพระ

จนอ่านอะไรพอจะเริ่มเข้าใจและศรัทธามากขึ้น

จนได้คุยกับนางฟ้าและได้มาลองห้อยพระหลวงปู่

อุ่นใจและอยากประคองตนให้เป็นคนดีสมกับที่ได้

ห้อยพระของท่าน ธรรมดาเคยห้อยพระหลายองค์

หลายอาจารย์ในสร้อยเส้นเดียว ตอนนี้ในตัวมีแต่ของหลวงปู่ชื่น

โดย: Sornpraram    เวลา: 2013-7-1 13:04

Majoy  ตอบ : 11/14/2010 12:35:15 AM    หัวข้อ : ร่วมแชร์ประสบการณ์แรกพบประสบพักตร์และการได้มารู้จักจนเกิดศรัทธาต่อหลวงปู่ชื่นกันนะคะ  

ของผมรู้จักหลวงปู่เพราะรู้สึกผูกพันอย่างบอกไม่ถูกกับภาพหลวงปู่เพียงภาพเดียวจากหน้า web แห่งหนึ่ง ทำไปทำมา ก็ได้มาเป็น คศช. และมาสิงเงียบๆ อยู่ที่นี่แหละครับ พระหลวงปู่ผมมีไม่เยอะเพราะงบน้อย ปาฎิหารชัดๆ ก็ยังไม่เจอมากนัก แต่ตอนนี้แขวนแต่ของหลวงปู่เพราะรู้สึกดีครับ   

ถ้าไม่รู้จักความเจ็บปวดของการล้ม ก็จะไม่รู้จักคุณค่าของการลุกยืน  

kittiphob  ตอบ : 11/14/2010 7:22:53 AM    หัวข้อ : ร่วมแชร์ประสบการณ์แรกพบประสบพักตร์และการได้มารู้จักจนเกิดศรัทธาต่อหลวงปู่ชื่นกันนะคะ  

ผมได้รู้จัก ลป. เนื่องจากมีน้องคนหนึ่ง ที่เป็นสมาชิกของเว๊ปนี้ แต่ปัจจุบันไม่เห็นเข้ามา แนะนำในช่วงที่ผมกำลังทรุดหนักในทุก ๆ ด้าน โดยเฉพาะด้านฐานะ และการงาน ครั้งแรกที่เจอกัน น้องเขาเอาพระอาถรรรพ์ธม มาให้ผมดูเมื่อผมจับพระก็เกิดเหมือนไฟช๊อตจากปลายแขนเข้ามาหาตัว ซึ่งแปลกมาก ๆ และพระองค์นั้นน้องเขาได้ให้ผมยืมลองใส่ดูก่อน คืนนั้นฝันเห็น ลป.มายืนยิ้ม ไม่พูดอะไร จึงเกิดความศรัทธาสุด ๆ พระองค์นี้ผมได้ใส่มาจนถึงทุกวันนี้ แม้จะหาพระองค์อื่นเพิ่มมาอีกแต่ก็ไม่ได้ใส่ หรือใส่ประกอบพระองค์นี้เท่านั้น แต่มักจะเป็นพระที่ไม่ทัน ลป. ที่ทันมีแค่ ลูกแก้วมณีราชาอย่างเดียว ซึ่งผมอาจถูกโฉลกกับพระที่ท่านอาจารย์สรายุทธสร้างก็เป็นได้ เลยมักจะหาแต่พระที่ท่านอาจารย์สร้างไว้และตัวผมเองใส่แล้วเห็นผลชัดเจน ต่อมาได้รู้จักท่านอาจารย์สรายุทธ คุณจ๊อ และอีกหลายท่าน ซึ่งครั้งแรกที่ได้รู้จักคือไปไหว้ครูพร้อมกับน้องชายของผมเมื่อตอนไหว้ครูครั้งที่ 1 ที่ผ่านมา ซึ่งทำให้ผมประทับใจ และมีความรู้สึกผูกพันกับ ลป. และพี่น้องทุกท่าน โดยเฉพาะท่านอาจารย์ ได้เมตตาให้ของผมหลาย ๆ อย่าง แต่ละอย่างสุดยอดมาก ๆ ครับ (ในความคิดของผม) และปัจจุบันผมก็เริ่มฟื้น ในทุก ๆ ด้าน แม้จะไม่เร็ว แต่ก็เป็นการฟื้นแบบมีรากฐานมั่นคง เหมือนคนออกจากไอซียูแล้วจะให้ลุกมาวิ่งเลยย่อมเป็นไปไม่ได้   

kittiphob  ตอบ : 11/14/2010 7:56:57 AM    หัวข้อ : ร่วมแชร์ประสบการณ์แรกพบประสบพักตร์และการได้มารู้จักจนเกิดศรัทธาต่อหลวงปู่ชื่นกันนะคะ  

ขออนุญาตต่ออีกนิดนะครับ ปัจจุบันผมใส่ พระอาถรรพ์ธมเนื้อมวลสาร สร้อยประคำที่ท่านอารย์มอบให้ ลูกแก้วมณีราชา และเหน็บกระเป๋าเป็นแม่นางเหมาสีแดงที่คุณจ๊อมอบให้ แม่นางเหมานี้นอกจากทางด้านค้าขายแล้วผมว่ามีทางด้านอื่น ๆ ด้วยนะครับ ลองนำมาใส่ดูเหน็บใส่กระเป๋าก็ได้ แล้วอธิษฐานขอในเรื่องต่าง ๆ โดยเฉพาะเรื่องเกี่ยวกับการติดต่อ หรือการรับงานรับเงินต่าง ๆ ได้ผลดีมากเลยครับ แฟนผมเป็นเซลล์ขายของบริษัทกระทิงแดง ใส่แม่นางเหมาไว้ในกระเป๋าเก็บเงินและสาริกาคู่รูปหัวใจที่ท่านอาจารย์สร้างแจกผู้หญิงเมื่อครั้งไหว้ครู และเขาค่อนข้างหวงมาก ๆ เลย บอกว่าครั้งแรกที่ใส่หัวใจสาริกานี่เข้าร้านค้า่ไหนก็ตามขายของได้ทุกร้าน ลูกค้าเหมือนกับตะลึง บอกให้ซื้ออะไรก็ซื้อ แม้ร้านที่ไม่เคยขายของได้ก็ยังซื้อ ธรรมดาเขาต้องเข้าร้านค้าวันละ 30 ร้านค้า จะขายได้ก็ประมาณ 15 -20 ร้านค้า แต่ปัจจุบันขายไม่ได้ไม่เกิน 2 ร้านครับ พอบอกว่าแม่นางเหมาเป็นของอาจารย์ที่ให้หัวใจสาริกามา ก็เลยพกไว้ทั้ง 2 อย่่าง เลยค่อนข้างได้ผลดีจนมีคนถามว่าเล่นของหรือไง แต่แฟนผมก็ไม่ได้บอก ได้แต่ยิ้ม ๆ ท่านใดที่มีลองนำมาใส่ดูครับ ของดีจริง ไม่ต้องโฆษณา ผมเคยลองไปขอท่านอาจารย์อยากได้หัวใจสาริกา อาจารย์บอกว่าหมดแล้ว เสียดายมาก ได้มาแค่องค์เดียว และหัวใจสาริกาองค์นี้ ผมเองก็มีประสบการณ์ก่อนที่จะให้แฟนผมใส่ เกี่ยวกับการพบกับผู้ใหญ่ (ผมรับราชการทหาร) เคยเล่าประสบการณ์ให้ท่านอาจารย์ฟัง ท่านอาจารย์ก็หัวเราะบอกแจกให้ผู้หญิงที่มาช่วยงานไหว้ครูและก็ที่ลงชื่อในเว๊ปไปหมดแล้ว รู้สึกว่าสร้างไม่มากด้วยนะครับ

โดย: Sornpraram    เวลา: 2013-7-1 13:06
guinangaโพสเมื่อ 2012-4-21 03:15

ผมศรัทธาหลวงปู่ก็เพราะเว็บๆนี้แหละครับ  ก่อนอื่นต้องขอออกตัวว่า
ไม่เคยมีวัตถุมงคลของท่านเลย และก็ไม่ได้ไขว่คว้าที่จะมาครอบครอง
ผมนั่งอ่านอิทธิฤทธิ์ปาฏิหาริย์รวมถึงสรรพวิชาต่างๆของหลวงปู่ก็รู้สึก
สนุกน่าติดตาม แต่สิ่งที่ทำให้ผมศรัทธาหมดหัวใจ เป็นบทความที่ผมได้อ่าน
คือช่วงตอนที่ลูกศิษย์หลวงปู่ติดคุกแล้วท่านไม่ทอดทิ้ง ที่ท่านพูดประมาณว่า

ไอ้นี่มันศิษย์ฉัน ฉันจะทิ้งได้ยังไง ผมลงใจเลย

ศรัทธาหมดหัวใจของผม อ่านเสร็จลุกไปจุดธูป 16 ดอกกลางแจ้งขอ
ฝากตัวเป็นลูกศิษย์หลวงปู่ด้วยคน  ก็งานไหว้ครูนี้ผมจะได้มีรูปแทนท่าน
ไว้ติดตัวให้ระลึกคือล็อคเก็ตพิมพ์เล็กนี่แหละครับ ขอเท่านี้พอครับ ผมรู้สึก
ว่าผมรู้จักเว็บนี้ช้าไปจริงๆ ผมมาไม่ทันรูปหล่อบูชาของหลวงปู่ สุดท้ายนี้
ผมขอฝากเนื้อฝากตัวกับอาจารย์ศรายุทธ พี่จ๊อ และพี่ๆลูกศิษย์หลวงปู่ทุก
ท่านด้วยนะครับ สิ่งใดผมล่วงเกินหรือทำอะไรไม่ดี ดุได้ด่าได้
ตามสมควรเลยครับ ขอบพระคุณที่ให้ระบายครับ

โดย: Sornpraram    เวลา: 2013-7-1 13:06
yakezer เมื่อ 2012-4-26 21:34

อยู่บ้านนี้มาก็หลายปีแต่เหมือนจะยังไม่เคยเล่าเลยนะครับเนี่ย

ก่อนจะมารู้จักหลวงปู่ช่วงนั้นอยู่ประมาณปี3เทอมต้นได้มั้งครับ กำลังอยู่ในช่วงวัยรุ่นอยากมีสาวๆมองบ้างก็เลยลองหาพระสายเสน่ห์มาลอง ได้มาองค์แรก(โดนเขาหลอกมาปล่อยให้)ได้จากคนบนnetองค์ละ700-800บาทเป็นขุนแผนนางเคียงมีกุมารมีไก่ด้วย(มารู้ทีหลังว่าเป็นขุนแผนท่าพระจันทร์)ผลทางเสน่ห์เป็นไงก็คงรู้ๆกัน องค์ต่อมาคราวนี้ก็ศึกษาดีๆก่อนจนมาเจอขุนแผนมหาจินดามณีตอนนี้เริ่มเข้าใกล้หลวงปู่มากขึ้นแต่ก็ยังไม่ถึงกับรู้จักท่าน จนมาเจอปัญหาหนักสุดๆคือดันมีเรื่อง(ที่ไม่ได้ไปรู้เรื่องกะเขาเลย)จนโดนตีโดนต่อยมาช่วงนั้นขนาดจะนอนอยู่ห้องตัวเองยังไม่กล้าเพราะโดนคนที่หาเรื่องเอาทหารถือปืนมายืนขู่ตอนที่ตีเรา(ฝ่ายเดียว) จนปัญหาเริ่มดีขึ้นก็เริ่มหาที่ยึดเหนี่ยวทางจิตใจเพราะตอนนั้นทั้งแค้นทั้งโกรธใครทำเราก็ตามจนเจอขนาดบ้านอยู่ตรงไหนทำงานตรงไหนก็รู้
วันหนึ่งช่วงปลายๆปี52ก็กลับมาเปิดเว็ปเดิมที่เคยบูชาขุนแผนจินดามณี ก็ไปพบรูปหลวงปู่ที่เป็นรูปขาวดำนั่งสมาธิแล้วมียันต์อยู่ตลอดรูป(ทั้งๆที่ก่อนหน้านี้ก็เข้ามาบ่อยๆก็ก็ไม่เห็น)เห็นแล้วมีความรู้สึกแปลกๆเหมือนพระองค์นี้ท่านกำลังจ้องมาที่ผมทำหน้าดุๆใส่เหมือนกำลังจะสั่งสอนว่ากล่าวอะไรซักอย่าง ผมเลยตัดสินใจกดเข้าไปแล้วก็มาเจอกับบ้านจอมพระ ตอนนั้นยังเป็นwww.jompraamulets.comอยู่เลยก็มาอ่านเรื่องราวต่างๆในweb boardจนรู้สึกศรัทธาเลื่อมใสหลวงปู่ขึ้นมาทันที ไม่ใช่เพราะความแรงของพระเครื่องแต่เป็นเพราะความเมตตาของหลวงปู่ แล้วก็ได้บูชาอาถรรพ์ธมมวลสารล้วนมา1องค์ หลังจากที่ได้รับมาก็หันมานั่งสมาธิสวดมนต์วันละเป็นชั่วโมงๆ ไฟในใจมันก็เริ่มมอดลงทั้งๆที่ก่อนหน้านี้มันร้อนดั่งเพลิงกาลจะนอนมันก็ยังผุดภาพขึ้นมาให้เห็นให้คิดไปสารพัด จนสุดท้ายมันก็ดับลงแล้วก็ทำให้ทุกอย่างเริ่มดีขึ้นทั้งด้านการเรียนการใช้ชีวิตมีความสุขขึ้นกว่าเดิมมากๆ
ขอกราบบูชาหลวงปู่ชื่น และขอขอบคุณสิ่งต่างๆที่ทำให้ผมได้มาพบหลวงปู่และพี่ๆน้องในบ้านหลังนี้ครับ

ขอแก้ไขกับเพิ่มเนื้อหานิดหน่อยครับ ^ ^
โดย: TATIE    เวลา: 2013-7-1 13:27
เข้าสำนักมาตั้งนานไม่เคยจุดธูปไหว้หลวงปู่เลย
เมื่อวานเลยโดนเตือน เลยรีบไปจุดธูปไหว้หลวงปู่
กำลังไหว้อยู่ไม่รู้เด็กบ้านไหน(หรือของเราเอง)หัวเราะชอบใจใหญ่เลย
อยากรู้จังว่าเด็กบ้านไหน ถ้ารู้จะเอามาเลี้ยงซะให้เข็ด
ถ้าเป็นเด็กเราเองอยู่แล้วไม่ว่ากัน เดี๋ยวว่างๆจะพาไปเลี้ยงKFC
โดย: Sornpraram    เวลา: 2013-7-1 13:36
TATIE ตอบกลับเมื่อ 2013-7-1 13:27
เข้าสำนักมาตั้งนานไม่เคยจุดธูปไหว้หลวงปู่เลย
เมื่อ ...

เป็น  เด็กหนองบัวฯ อ่ะเป่า???
โดย: TATIE    เวลา: 2013-7-1 13:40
Sornpraram ตอบกลับเมื่อ 2013-7-1 13:36
เป็น  เด็กหนองบัวฯ อ่ะเป่า???

ถ้าอย่างนั้นไม่พาไปเลี้ยงKFCละ

พาไปเลี้ยงตลอดชีวิตดีกว่า
โดย: Sornpraram    เวลา: 2013-7-1 13:46
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Sornpraram เมื่อ 2013-7-1 13:48
TATIE ตอบกลับเมื่อ 2013-7-1 13:40
ถ้าอย่างนั้นไม่พาไปเลี้ยงKFCละ

พาไปเลี้ยงตลอดชีวิต ...

เลี้ยงจนหลับคาจานเลย รึ

โดย: TATIE    เวลา: 2013-7-1 13:52
เลี้ยงดูกล่อมนอนอย่างดี
โดย: Guinanga    เวลา: 2013-7-1 13:53
ผมเคยน้อยใจหลวงปู่ว่าไม่ช่วยผมเลย บ่นๆๆๆ สารพัด พอผมหลับลงเท่านั้นแหละครับ ฝันว่าเจอป้าแก่ๆแต่งตัวซอมซ่อคนนึง เดินเข้ามาต่อว่าผม ว่าทำไมไปพูดกับท่านอย่างนั้น ท่านต้องช่วยคนเยอะแยะอย่ามากวนท่าน แล้วก็เห็นหลวงปู่ท่านนั่งอยู่บนกระท่อมไกลๆ ใจอยากจะเข้าไปกราบท่านก็ขอร้องป้าคนนั้นว่าผมขอโทษ ผมขอเข้าไปกราบท่านเฉยๆได้ไหมครับ ป้าในฝันก็ไม่ให้ครับ ผมเซ็งป้าคนนั้นมาก ทุกวันนี้เลยเลิกบ่นกับท่านครับ
โดย: Sornpraram    เวลา: 2013-7-1 14:08
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Sornpraram เมื่อ 2013-7-1 14:13
Guinanga ตอบกลับเมื่อ 2013-7-1 13:53
ผมเคยน้อยใจหลวงปู่ว่าไม่ช่วยผมเลย บ่นๆๆๆ สารพัด พอผ ...

หลวงปู่ชื่นท่านต้องช่วยเหลือคน และโลกวิญญาณเยอะมากจริงๆครับ

แต่เมื่อถึงเวลาแล้วท่านต้องมาโปรดแน่นอนครับ

ป้าท่านมาเตือนถูกแล้วล่ะครับ

"ว่าทำไมไปพูดกับท่านอย่างนั้น ท่านต้องช่วยคนเยอะแยะอย่ามากวนท่าน"

โดย: Guinanga    เวลา: 2013-7-1 14:17
แต่เรื่องผมที่ให้ท่านช่วยนี่ไร้สาระมากครับ 5555 ผมยังยืนยันคำเดิม ผมเซ็งป้า แค่จะเข้าไปกราบไม่ให้เข้า
โดย: taka_jipata    เวลา: 2013-7-1 14:31
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย taka_jipata เมื่อ 2013-7-1 14:35

ผมรู้จักด้วยความบังเอิญครับ ซึ่งเมื่อคิดย้อนไปมันเหมือนโชคชะตานะครับ
ทำให้ในทุกวันนี้ผมเชื่อว่าทุกสิ่งที่เกิดขึ้นในชีวิตของเราล้วนแล้วแต่
มีเหตุ และมีผล มีที่มา และมีที่ไป...

ณ ตอนนั้นประมาณปี 2553 เป็นช่วงเริ่มแรกที่ผมศึกษาเรื่องพระเครื่อง
แต่จะแตกต่างจากคนอื่นตรงที่ผมมุ่งเน้นไปที่การศึกษาเรื่องราวของ
พระเครื่องแต่ละองค์ ไม่ได้มุ่งตามกระแสนิยมเป็นหลักเหมือนคนอื่นๆ
พอศึกษาไปเรื่อยๆ ก็เริ่มชื่นชอบพระเครื่องสายเมตตา เลยเปิดหาไป
ในเวปต่างๆ แล้วก็ได้รู้จักหลวงปู่ชื่น จำได้ว่าตอนนั้นอยากได้ขุนแผนพรายกุมารมาก
และพบว่าของหลวงปู่ท่านราคายังไม่แรง (ตอนนั้นประมาณ 500 บาท) ยังพอเช่าหา
มาบูชาได้ เลยเริ่มศึกษาประวัติของหลวงปู่ทั้งที่เพิ่งพบเจอเป็นครั้งแรก
แต่กลับรู้สึกศรัทธา และเชื่อมั่นมาก และมากขึ้นเรื่อยๆ เมื่อได้ศึกษาประวัติ
ของท่าน พระเครื่ององค์แรกของหลวงปู่ที่ผมบูชามาคือขุนแผนนาคเกี้ยว
จากนั้นไม่นานก็สืบค้นจนเจอร้านจอมพระ พบว่าอยู่ใกล้บ้าน เลยเดินทางไป
เพื่อบูชาขุนแผนพรายกุมาร ซึ่งตอนนั้นที่ร้านมีพระอาถรรธมเพิ่งให้ออกมาบูชา
พี่จ๊อนำมาให้ดูรู้สึกชอบและอยากรีบนำมาขึ้นคอบูชาไว้ให้เร็วที่สุด ตอนนั้น
พี่จ๊อนำมาให้ดูหลายเนื้อมากแต่ผมบูชาเนื้อมวลสารล้วนมา  (นึกแล้วยังเสียดาย
มีเนื้อพิเศษตะกรุดทองคำตั้งหลายองค์ตรงหน้ากลับไม่ได้บูชามาคิดได้อีกที
ก็ไม่มีให้บูชาเสียแล้ว เพราะเป็นที่เสาะแสวงหาของลูกศิษ และผู้มีจิตศรัทธา
เป็นอย่างมาก) พร้อมกับตะกรุดสามสาว และขุนแผนพรายกุมาร ตอนนั้นเมื่อได้มา
จิตใจมันกระวนกระวายอยากรีบไปเลี่ยมบูชาซะเดี๋ยวนั้น แต่ด้วยเวลาเย็นมากแล้ว
จึงนำไปใส่กรอบเงินและบูชาขึ้นคอในวันถัดมา สัปดาแรกที่บูชาจำได้ว่ามึนเหมือน
ไม่สบายอยู่ทั้งสัปดาห์ (เพิ่งมาเข้าใจทีหลังว่าเป็นอาการของการปรับธาตุของเรา)
และต่อมาไม่นานก็ได้มีการจัดลงน้ำมันที่บ้านอาจารย์เป็นครั้งแรกเลยได้เข้ามาพบอาจารย์
และนั้นคือจุดเริ่มต้นของเรื่องราวทั้งหมดกระทั่งทุกวันนี้ครับ
โดย: touch-578    เวลา: 2013-7-2 11:33
ถึงเวลาเล่าของผมบ้างล่ะคับ   ผมได้รู้จักหลวงปู่ชื่น  เมื่อสมัยตอนยังเป็นเซลฯภาคอีสาน  เมื่อประมาณปี 2541-42 ได้ไปกราบนมัสการท่าน  โดยการแนะนำจากลูกค้าในจังหวัดสุรินทร์  ให้ไปเป็นเพื่อนหน่อยจะไปหาหลวงปู่ชื่นที่วัดตาอี   อ.บ้านกรวด (จำไม่ได้ว่าไปหาด้วยเรื่องอะไร)  สมัยนั้นท่านยังไม่ดัง  ด้วยความที่ผมได้พบพระอาจารย์เกจิดังๆ  ในภาคอีสานมาหลายต่อหลายท่าน  เลยทำให้รู้สึกเฉยๆตอนได้พบท่านเป็นครั้งแรก  หลวงปู่ท่านดูเป็นพระที่ธรรมดาๆมาก  ท่านออกจะพูดน้อย  แต่ก็ยิ้มแย้มให้การต้อนรับเป็นอย่างดี  หลังจากเสร็จกิจธุระแล้ว  ลาท่านกลับ  ท่านมอบขุนแผนแขนอ่อนให้ 1 องค์  ( แต่ด้วยความโง่เขลาของผมเอง กลับมอบพระองค์นี้ให้เพื่อนไป )   นั้นเป็นครั้งแรกที่ได้พบกับท่าน  หลังจากนั้นไม่นานก็ได้เห็นวัตถุมงคลของท่านจากในหนังสือพระเครื่อง  ก็เช่าหามาเก็บไว้แต่ก็ไม่เคยได้อาราธนาติดตัวแต่อย่างใด ( ด้วยเพราะเป็นคนชอบเก็บสะสมพระเครื่องทางภาคอีสาน)  เคยไปเช่าหาพระหลวงปู่จากพี่จ๊อหลายครั้ง (เจอบ้างไม่เจอบ้าง)  ทั้งที่ไปเองและฝากเพื่อนไปเช่า  จนครั้งแรกได้นำพระของหลวงปู่อาราธนาลองห้อยคอดู  ในช่วงที่กำลังย่ำแย่ฟองสบู่แตก ดวงเริ่มตกสภาพจิตใจมีปัญหาในทุกด้าน  ก็ได้พบกับสิ่งที่ไม่น่าเชื่อหลายอย่างคับ  ชีวิตดีขึ้น  ทั้งหน้าที่การงาน  และชีวิตประจำวัน  จากหน้ามือเป็นหลังมือเลยทีเดียว  จากนั้นมาก็อาราธนาใช้ของหลวงปู่ท่านมาโดยตลอด  จนท่านมรณะภาพไป  ก็เลยยิ่งตามเช่าเก็บของหลวงปู่ไว้อีกมาก  ต้องขอบอกว่าพระเครื่องรวมทั้งเครื่องรางของขลังของท่าน  นำมาใช้แล้วเห็นผลดีมากเลย  ไวกว่าพระเครื่องหลายๆองค์ที่ผมเคยอาราธนาห้อยอีกด้วยซ้ำ  จนได้มาจอมพระอีกครั้งเช่าหา  อาถรรพ์ธมจากพี่จ๊อและได้พูดคุยจนเข้ามารู้จักกับอาจารย์สรายุทธ  แรกๆต้องขอบอกว่ายังไม่ศรัทธายังตัวอาจารย์เท่าไร  แต่เพราะความศรัทธาในตัวหลวงปู่ชื่นเป็นทุนเดิม  และได้เข้ามาที่สำนักได้พูดคุยกับอาจารย์ท่าน  ได้เห็นการวางตัว  ไม่ถือตัว  จิตใจที่มุ่งมั่นต่อองค์หลวงปู่ชื่นของอาจารย์เข้า  ก็เริ่มศรัทธาในตัวท่านอาจารย์ขึ้นมาทีล่ะน้อย  ตลอดเวลากว่า 4 ปีที่ได้เข้ามาเป็นศิษย์  ได้พบ  ได้เห็น  ได้สำผัส  จนทุกวันนี้บอกได้เลยว่า  อาจารย์เหมือนหลวงปู่ท่านมากๆ  ให้ความรักต่อลูกศิษย์และผู้ที่ศรัทธาในตัวหลวงปู่ชื่นทุกคน  ไม่ว่าจะทำอะไรก็คิดถึงลูกศิษย์ก่อนเสมอ  โดยเท่าเทียมกัน  เหล่า ค.ศ.ช  ที่เข้ามาย่อมรู้กันดี   ดีใจคับที่ได้เป็นศิษย์ท่าน   ยังมีอีกหลายต่อหลายอย่างที่ไม่สามารถบอกกล่าวในที่นี้ได้หมด  เอาเป็นว่า  ผมรักและศรัทธาต่ออาจารย์และหลวงปู่ชื่นมากคับ
โดย: AUD    เวลา: 2013-7-2 12:28

โดย: thanakorn1    เวลา: 2013-7-2 12:33
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย thanakorn1 เมื่อ 2013-7-2 12:52

ผมรู้จักหลวงปู่ชื่นเมื่อ 3 ปีนี้เองเนื่องจาก หาเครื่องรางด้านเสน่ห์แล้วไปเจอเรื่องตะกรุดสามสาว  เลยอ่านเรื่องกับหาข้อมูลแล้วสนใจ  แต่ว่าหลวงปู่ได้ละสังขารไปแล้ว  จะไปเช่าที่อื่นก็กลัวไม่แท้ปลอม  เลยมา post ใน FB กับกลุ่มเพื่อนๆ  ก็ไม่ค่อยมีใครรู้จัก(ท่านMajoy ก็เงียบไม่บอกอะไร) จนกระทั่งผ่านงานไหว้ครูปี 55 ไปแล้วไม่กี่วัน  ผมก็หาอ่านเรื่องพราย(ตอนนั้นเน้นพรายหลวงพ่อสาคร) แต่ที่บูชามาแล้ว ไม่ค่อยเห็นผล แถมใส่แล้วทำให้ใจกระวนกระวาย เลยเปลี่ยนไปเรื่อยๆ   แล้วไปอ่านเจอหลวงปู่ชื่น มีพรายกุมารด้วย  เพื่อน majoy เลยแนะนำว่าให้เข้าไปร้านจอมพระ   แต่ร้านอยู่ไกลบ้านจัง  จนโทรไปถามคุณจ๊อ  ว่าบ้านอยู่เลยวัดหูช้างเอง(ไปวัดหูช้างมา 2 รอบแล้ว) วันแรก ดุ่มๆไปคนเดียว เข้าไปหนแรกเห็นมีห้องข้างๆ(สำนัก) ด้วย  พี่จ๊อว่าไปกราบหลวงปู่ก่อน  พอเข้าไปกราบ ขนลุกเกรียวทั้งตัว  เช่าของกลับไปหายอย่าง   นอนไม่สบายไป 2 วัน(ไปหาหมอที่เกษมราษฎร์บางใหญ่ หมอบอกว่าไม่เห็นเป็นอะไร แต่รู้สึกตลอดว่าตัวร้อน เมื่อย เลยลาป่วยสมใจที่อยากอู้งาน) อยากกินน้ำมะพร้าวตอนกลางดึก  เช้าๆมาเล่าให้ majoy ฟัง  เพื่อนว่าหลวงปู่ปรับธาตุให้  ลองแขวนแล้วพบว่า ขุนแผนชมตลาด กับ ปิดตาลอยองค์ใส่แล้วถูกโฉลก  งานต่างๆ มีคนเข้ามาช่วยเรื่อยๆ จนไม่ยุ่งมาก  เลยศรัทธา  แล้ว majoy เลยพาไปกราบอาจารย์หลังจากนั้น  ตอนนี้พกอยู่แต่หลวงปู่ชื่น กับ พระทางเหนืออีกองค์เองครับ ส่วนพระอื่นๆ เก็บไว้ในกล่องไปแล้ว  
โดย: Guinanga    เวลา: 2013-7-2 14:06
ผมเคยเอารูปหลวงปู่ชื่นให้อาจารย์ผมที่เป็นพระธิเบตดูรูปท่าน อาจารย์ผมบอกว่า องค์นี้ท่านเกี่ยวกับผีๆวิญญาณ แต่เป็นพระสำเร็จ
โดย: majoy    เวลา: 2013-7-3 00:40
Guinanga ตอบกลับเมื่อ 2013-7-2 14:06
ผมเคยเอารูปหลวงปู่ชื่นให้อาจารย์ผมที่เป็นพระธิเบตด ...

ที่ว่าเกี่ยวกับเรื่องที่กล่าวมาก็คงจะจริงครับ ทั้งนี้เพราะหลวงปู่ท่านมีเมตตาสูงมาก ท่านโปรดสัตว์ทั้งหลายแม้กระทั่งเหล่าวิญญาณครับ ดังเช่นบทความที่คัดมาบางตอนจากประวัติเหรียญรุ่นแรกของหลวงปู่ครับ

"วันที่หลวงปู่ชื่นเดินทางมาปลุกเสกเหรียญของท่าน ก่อนมาถึง 1 วันกลางคืนซินแส้ ท่านฝันไปว่า บริเวณหน้าศาลเต็มไปด้วย สรรพวิญญาณผีสางนาง-ไม้ เจ้าที่เจ้าทาง ผีเด็ก ผีผู้ใหญ่ สัมภะเวสีมากมายจนแน่นหน้าศาลเต็มไปหมดทราบว่ามารอ "กราบหลวงปู่ชื่น" บ้างก็มาเพื่อขอส่วนบุญ...บ้างก็มาด้วยความหิวโหย ฯลฯ คืนนั้นสุนัขเห่าหอนกันทั้งคืน  ตอนเช้าเมื่อรถเดินทางมาก่อนจะถึงหน้าศาล หลวงปู่ชื่นท่านให้รถจอดแวะซื้อน้ำหลายโหลและขนมอาหารต่าง ๆ มากมาย จนลูกศิษย์หลายคนต่างแปลกใจ  เมื่อมาถึงหน้าบริเวณศาลหลวงปู่ท่าน ได้ให้ศิษย์นำ อาหาร ขนม น้ำ ฯลฯ ไปวางไว้ตามจุดต่างๆ ก่อนที่ท่านจะเดินลงมาแผ่เมตรตาให้สรรพวิญญาณต่าง ๆ นี่ละค่ะหลวงปู่ชื่นของพวกเราเหล่าศืษย์ บารมีเมตตาธรรมไม่มี ที่ประมาณจริง ๆ"

โดย: Sornpraram    เวลา: 2013-7-29 09:00

โดย: ธุลีดิน    เวลา: 2013-7-29 17:47
สุดยอดครับ... ว่าแต่ไม่ให้ของผมเลยอ่ะ ช่วงนี้ยุ่งมากๆครับ จะหาเวลาเข้ามาพิมพ์ใหม่ครับ

แต่ขอกล่าวหนึ่งคำก่อน "รักและศรัทธา อาจารย์ และหลวงปู่มากครับ"

โดย: Metha    เวลา: 2013-7-30 00:14
ธุลีดิน ตอบกลับเมื่อ 2013-7-29 17:47
สุดยอดครับ... ว่าแต่ไม่ให้ของผมเลยอ่ะ ช่วงนี้ยุ่งมาก ...

สู้ๆๆครับพี่ชาย

โดย: Sornpraram    เวลา: 2013-8-8 11:24
ธุลีดิน ตอบกลับเมื่อ 2013-7-29 17:47
สุดยอดครับ... ว่าแต่ไม่ให้ของผมเลยอ่ะ ช่วงนี้ยุ่งมาก ...

ยุ่งเรื่องงาน หรือ ยุ่งเรื่องนาง คร๊าบ.บบ อ้ายสุริยา
โดย: ธุลีดิน    เวลา: 2013-8-8 12:57
Sornpraram ตอบกลับเมื่อ 2013-8-8 11:24
ยุ่งเรื่องงาน หรือ ยุ่งเรื่องนาง คร๊าบ.บบ อ้ายสุริย ...

เรื่องงานจิงๆครับ...
โดย: Sornpraram    เวลา: 2013-8-8 12:59
ธุลีดิน ตอบกลับเมื่อ 2013-8-8 12:57

อย่าจริงจังกับงานมากหนัก เดี๋ยวมัน จะเหนื่อย เด้อ อ้าย
โดย: oustayutt    เวลา: 2013-8-8 13:13
ธุลีดิน ตอบกลับเมื่อ 2013-8-8 12:57

วู้!!   จิงง่ะ
โดย: ธุลีดิน    เวลา: 2013-8-8 13:26

โดย: Sornpraram    เวลา: 2013-8-8 13:37
ธุลีดิน ตอบกลับเมื่อ 2013-8-8 13:26

โดย: ธุลีดิน    เวลา: 2013-8-8 15:01
Sornpraram ตอบกลับเมื่อ 2013-8-8 13:37

ม่ายมีเวลาติดนางจิงๆครับท่านพี่ศร ติดแต่งงานอย่างเดียวครับ
โดย: Sornpraram    เวลา: 2013-9-25 06:12
ธุลีดิน ตอบกลับเมื่อ 2013-8-8 15:01
ม่ายมีเวลาติดนางจิงๆครับท่านพี่ศร ติดแต่งงานอย่าง ...

โดย: รามเทพ    เวลา: 2013-10-5 07:31

รอ ครับ รอ
โดย: lnw    เวลา: 2013-12-9 17:13

โดย: Sornpraram    เวลา: 2013-12-16 07:36

โดย: Metha    เวลา: 2013-12-16 14:12
เพราะศรัทธา จึงเกิดปาฏิหาริย์
โดย: Sornpraram    เวลา: 2014-1-22 09:03
metha ตอบกลับเมื่อ 2013-12-16 14:12
เพราะศรัทธา จึงเกิดปาฏิหาริย์

เพราะปาฏิหารย์ จึงเกิดศรัทธา
โดย: Sornpraram    เวลา: 2014-4-18 07:22
รู้จักหลวงปู่ชื่นกันได้อย่างไร ครับ ?

โดย: Sornpraram    เวลา: 2014-10-10 20:39

โดย: majoy    เวลา: 2014-10-10 22:29
Sornpraram ตอบกลับเมื่อ 2014-4-18 07:22
รู้จักหลวงปู่ชื่นกันได้อย่างไร ครับ ?
...

จากรูปใบเดียวครับ ไม่รู้มากลายเป็นศิษย์หลานหลวงปู่ได้ไง งงๆ แต่ดีใจหลายๆ
โดย: Metha    เวลา: 2014-10-11 03:00
majoy ตอบกลับเมื่อ 2014-10-10 22:29
จากรูปใบเดียวครับ ไม่รู้มากลายเป็นศิษย์หลานหลวงปู่ ...

ติดหนี้หลวงปู่ แล้วไม่ใช่คืนหรือเปล่า
โดย: majoy    เวลา: 2014-10-11 06:57
metha ตอบกลับเมื่อ 2014-10-11 03:00
ติดหนี้หลวงปู่ แล้วไม่ใช่คืนหรือเปล่า ...

โดย: รามเทพ    เวลา: 2014-10-11 07:03
metha ตอบกลับเมื่อ 2014-10-11 03:00
ติดหนี้หลวงปู่ แล้วไม่ใช่คืนหรือเปล่า ...

หลายคนเลย ติดหนี้หลวงปู่ชื่น
แล้วเบี้ยวหนี้หายหน้าหายตาไปเลย
โดย: Metha    เวลา: 2014-10-12 00:44
majoy ตอบกลับเมื่อ 2014-10-11 06:57

บอกมาดีๆๆน่ะ
โดย: Metha    เวลา: 2014-10-12 00:57
รามเทพ ตอบกลับเมื่อ 2014-10-11 07:03
หลายคนเลย ติดหนี้หลวงปู่ชื่น
แล้วเบี้ยวหนี้หายหน้า ...

มีใครบ้างน่า....รายงานตัวด่วน
โดย: majoy    เวลา: 2014-10-12 10:38
metha ตอบกลับเมื่อ 2014-10-12 00:44
บอกมาดีๆๆน่ะ

สงสัย ชักไม่แน่ใจ 555
โดย: En130    เวลา: 2014-10-13 07:46

โดย: Metha    เวลา: 2014-10-13 09:23
majoy ตอบกลับเมื่อ 2014-10-12 10:38
สงสัย ชักไม่แน่ใจ 555

นั้นไง.....
โดย: majoy    เวลา: 2014-10-13 09:51
เอ้า เหล่า คศช ใครยังไม่ได้รายงานตัว
โดย: Metha    เวลา: 2014-10-14 09:50
มีใครยังจำได้ไหมว่ารู้จักหลวงปู่ชื่น ได้ยังไง

โดย: Sornpraram    เวลา: 2014-10-14 10:12
ผมเคยน้อยใจหลวงปู่ว่าไม่ช่วยผมเลย บ่นๆๆๆ สารพัด พอผมหลับลงเท่านั้นแหละครับ ฝันว่าเจอป้าแก่ๆแต่งตัวซอมซ่อคนนึง เดินเข้ามาต่อว่าผม ว่าทำไมไปพูดกับท่านอย่างนั้น ท่านต้องช่วยคนเยอะแยะอย่ามากวนท่าน แล้วก็เห็นหลวงปู่ท่านนั่งอยู่บนกระท่อมไกลๆ ใจอยากจะเข้าไปกราบท่านก็ขอร้องป้าคนนั้นว่าผมขอโทษ ผมขอเข้าไปกราบท่านเฉยๆได้ไหมครับ ป้าในฝันก็ไม่ให้ครับ ผมเซ็งป้าคนนั้นมาก ทุกวันนี้เลยเลิกบ่นกับท่านครับ

Guinanga

Guinanga ตอบกลับเมื่อ 2013-7-1 13:53
ผมเคยน้อยใจหลวงปู่ว่าไม่ช่วยผมเลย บ่นๆๆๆ สารพัด พอผ ...

หลวงปู่ชื่นท่านต้องช่วยเหลือคน และโลกวิญญาณเยอะมากจริงๆครับ

แต่เมื่อถึงเวลาแล้วท่านต้องมาโปรดแน่นอนครับ

ป้าท่านมาเตือนถูกแล้วล่ะครับ

"ว่าทำไมไปพูดกับท่านอย่างนั้น ท่านต้องช่วยคนเยอะแยะอย่ามากวนท่าน"

โดย: Nujeab    เวลา: 2014-10-14 11:17
metha ตอบกลับเมื่อ 2014-10-12 00:57
มีใครบ้างน่า....รายงานตัวด่วน

ผมเองครับ ติดหนี้หลวงปู่ ติดหนี้อาจารย์เยอะเลยครับ
โดย: Metha    เวลา: 2014-10-14 17:25
Nujeab ตอบกลับเมื่อ 2014-10-14 11:17
ผมเองครับ ติดหนี้หลวงปู่ ติดหนี้อาจารย์เยอะเลยครับ ...

ติดหนี้อะไรบ้าง
โดย: Metha    เวลา: 2014-10-14 17:26
Sornpraram ตอบกลับเมื่อ 2014-10-14 10:12

โดย: Sornpraram    เวลา: 2014-10-14 18:01
metha ตอบกลับเมื่อ 2014-10-14 17:26

โดย: majoy    เวลา: 2014-10-14 18:20
ผมก็เคยครับ แต่มีอยู่ครั้งนึง ไปทำบุญให้อาหารปลา

พอเราโยนขนมปังออกไป ปลามากมายมหาศาลกรูกันมากิน โยนเท่าไหร่ก็ไม่พอ ไม่ทั่วถึง จำเป็นต้องใช้เวลาและขนมปัง

ถ้าเปรียบเราเป็นปลา หลวงปู่คงเหนื่อยเหมือนกันนะครับ

โดย: Metha    เวลา: 2014-10-15 07:12
majoy ตอบกลับเมื่อ 2014-10-14 18:20
ผมก็เคยครับ แต่มีอยู่ครั้งนึง ไปทำบุญให้อาหารปลา

พอ ...

แล้ว...ไงต่อครับ
โดย: Nujeab    เวลา: 2014-10-15 12:16
metha ตอบกลับเมื่อ 2014-10-14 17:25
ติดหนี้อะไรบ้าง

ทุกๆอย่างที่ท่านทำให้เราน่ะครับ ตอนนี้ได้แต่หมั่นระลึกถึงพระคุณไว้ มีโอกาสคงได้ตอบแทนพระคุณ
โดย: Metha    เวลา: 2014-10-15 12:41
Nujeab ตอบกลับเมื่อ 2014-10-15 12:16
ทุกๆอย่างที่ท่านทำให้เราน่ะครับ ตอนนี้ได้แต่หมั่น ...

อนุโมทนาครับ
โดย: majoy    เวลา: 2014-11-19 06:46
เห็นมีสมาชิกใหม่ๆ เข้ามา มาแชร์ความรู้สึกให้ฟังหน่อยครับ
โดย: Sornpraram    เวลา: 2014-11-19 07:02
majoy ตอบกลับเมื่อ 2014-11-19 06:46
เห็นมีสมาชิกใหม่ๆ เข้ามา มาแชร์ความรู้สึกให้ฟังหน่อ ...

ศรัทธาหลวงปู่ชื่น ซาบซึ้งในความเมตตาของอาจารย์

มาด้วยความศรัทธาไม่ได้หวังสิ่งของจากอาจารย์

ศรัทธา มั่นคง มั่นใจ  

ว่าแต่พี่จอย รู้หรือป่าวว่า..

อาจารย์จะแจก ลูกแก้วมณีราชา เหรียญขวัญถุง และ

#@$$^%&*&^^%%$#%%%^^*&^$@#$$%

..ฯลฯ...  

อีกครั้งตอนไหนคร๊าบ.บบบ ???

ปล. ที่เข้าไป ศรัทธาจริงๆ นะเตง  ไม่ได้หวังอะไรจิงจิง  

โดย: majoy    เวลา: 2014-11-19 07:16
Sornpraram ตอบกลับเมื่อ 2014-11-19 07:02
ศรัทธาหลวงปู่ชื่น ซาบซึ้งในความเมตตาของอาจารย์

มา ...

จอยไม่รู้ จอยไม่เห็นอ่าครับ

ของที่อยากได้สูงสุด อาจารย์ก็มอบให้แล้ว ตอนนี้ ของอยากได้อื่นๆ ไอยากได้แต่ไม่หวังครับ ตั้งใจทำเพิ่มบุญครับ ทำเรื่องมืดๆ มาเยอะ
โดย: morntanti    เวลา: 2014-11-19 07:19
ท่องไว ...ของๆเราอย่างไรก็เป็นของเรา.....แค่เมื่อไรเท่านั้นเอง   ใช่ปะ คุณArt  
โดย: Sornpraram    เวลา: 2014-11-19 07:33
majoy ตอบกลับเมื่อ 2014-11-19 07:16
จอยไม่รู้ จอยไม่เห็นอ่าครับ

ของที่อยากได้สูงส ...

ทำในที่มืด
โดย: Sornpraram    เวลา: 2014-11-19 07:34
morntanti ตอบกลับเมื่อ 2014-11-19 07:19
ท่องไว ...ของๆเราอย่างไรก็เป็นของเรา.....แค่เมื่อไรเท่ ...

ของๆเราอย่างไรก็เป็นของเรา.....แค่เมื่อไรเท่านั้นเอง
โดย: majoy    เวลา: 2014-11-19 08:00
Sornpraram ตอบกลับเมื่อ 2014-11-19 07:33
ทำในที่มืด

กินในที่ลับ เขาไม่ขายในที่แจ้งครับ

โดย: majoy    เวลา: 2014-11-19 08:01
morntanti ตอบกลับเมื่อ 2014-11-19 07:19
ท่องไว ...ของๆเราอย่างไรก็เป็นของเรา.....แค่เมื่อไรเท่ ...

ขึ้นอยู่ที่ว่า เมื่อไหร่ครับ
โดย: majoy    เวลา: 2014-11-19 08:01
Sornpraram ตอบกลับเมื่อ 2014-11-19 07:34
ของๆเราอย่างไรก็เป็นของเรา.....แค่เมื่อไรเท่านั้นเอ ...

โดย: Sornpraram    เวลา: 2014-11-19 08:04
majoy ตอบกลับเมื่อ 2014-11-19 08:00
กินในที่ลับ เขาไม่ขายในที่แจ้งครับ

...

สั่งเส้นหมี่ใส่ซีอิ๊วเยอะล่ะซิ
โดย: majoy    เวลา: 2014-11-19 08:10
Sornpraram ตอบกลับเมื่อ 2014-11-19 08:04
สั่งเส้นหมี่ใส่ซีอิ๊วเยอะล่ะซิ  ...

โดย: Nujeab    เวลา: 2014-11-19 11:31
กินอะไรกันพี่อาร์ท
โดย: Metha    เวลา: 2014-11-21 02:44
คนอดทนคือคนโชคดี

หมายความว่า..

ยังไม่ถึงเวลาของมัน เราต้องใช้

ความอดทน มากหน่อย

ถ้าเวลาไม่เหมาะสม

บางสิ่งที่คุณได้ไปก็ไม่มีประโยขน์

โดย: Sornpraram    เวลา: 2014-11-21 03:46
metha ตอบกลับเมื่อ 2014-11-21 02:44
คนอดทนคือคนโชคดี

หมายความว่า..

เช่น ภรรยา เป็นต้น
โดย: majoy    เวลา: 2014-11-21 06:34
Sornpraram ตอบกลับเมื่อ 2014-11-21 03:46

สายตาเค้าออกจะโหยหา
โดย: Metha    เวลา: 2014-11-23 11:24
Sornpraram ตอบกลับเมื่อ 2014-11-21 03:46

อันนี้ของพี่อาร์ทชัดๆๆ
โดย: majoy    เวลา: 2014-11-23 13:31
metha ตอบกลับเมื่อ 2014-11-23 11:24
อันนี้ของพี่อาร์ทชัดๆๆ

แหม่ๆ โยนเชียวนะ
โดย: Metha    เวลา: 2014-11-23 13:53
majoy ตอบกลับเมื่อ 2014-11-23 13:31
แหม่ๆ โยนเชียวนะ

ไม่ใช่พี่อาร์ท จะเป็นใครล่ะ
ก็ผมยังไม่มีนี่น่า
โดย: Sornpraram    เวลา: 2014-12-18 08:18
มีใครยังหลงลืม ไม่ได้มาบันทึกความทรงจำ

ปฐมเหตุแห่งการรู้จักหลวงปู่ชื่นอีก หรือป่าวหนอ
โดย: majoy    เวลา: 2014-12-21 09:23
ใครยังไม่ได้บันทึก อย่าลืมครับ ผมก็อยากอ่านนะครัช
โดย: Nujeab    เวลา: 2014-12-21 12:30
อยากอ่านด้วยครับ
โดย: ธี    เวลา: 2014-12-21 14:16
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ธี เมื่อ 2014-12-21 14:18

รู้จักหลวงปู่ชื่นเพราะชอบพลอยสีแดงที่พระขุนแผนม้าเสพนาง (ผมไม่ได้เจ้าชูนะครับ) รุ่นรับทรัพ เห็นเขาให้เช่าที่แผง แต่เจ้าของแผงไม่รู้จักว่าเป็นของหลวงปู่ชื่น ฟี่ที่ไปด้วยเขารู้จักจึงบอกผม เจ้าของแผงเลยรู้ ผมขอเช่า เขาปล่อย 650 บาท ผมเห็นว่าแพงไป จึงไม่เช่า แต่ให้ฟี่อีกคนไปคุย เขาให้เช่า 350 บาท ผมจึงเช่ามา เป็นพระขุนแผนที่ผมมีองค์แรกเลยครับ ไม่เคยสนใจมาก่อน ต่อมาก็ดูทางเว็บไซต์พระของหลวงปู่้ชื่น แต่ก็ยังไม่สนใจมาก จนฝันว่ามีคนนำพระขุนแผนชมตลาดมาให้ และผมก็เช่าได้ 100 บาท แปลกดี ทั้งๆที่ราคาพระในเว็บสูงเกิบ 2000 บาท หลังจากนั้นก็เช่านางเหมาให้น้องสาว ใช้ค้าขายดีมาก ต่อมาได้ติดต่อร้านจอมพระ คุยเรื่องเช่าพระ จึงได้รู้จักคุณจ๊อ และได้ติดต่อเช่าพระทั้งให้ตัวเองบ้างให้คนอื่นบ้าง (แนะนำเพื่อนๆครัย) คนเรานี้ก็มีอะไรที่แปลกหลายอย่าง เหมือนที่หลวงปู่ชาว่าไว้ ถ้าไม่มีบุญสัมพันธ์กันแม้เจอหน้ากันก็แค่เดินผ่าน ...น่าจะจริงครับ....
โดย: wind    เวลา: 2014-12-22 07:05
ผมคงคล้ายกับหลายๆท่าน รู้จักหลวงปู่จากวัตถุมงคล  เพราะเป็นคนชอบลองชอบพิสูจน์  แต่พอสัมผัสได้ถึงความมหัศจรรย์ที่หลวงปู่ฝากไว้ให้ก็ เริ่มตั้งคำถามว่าท่านทำได้ไง ทำแบบไหนเลยเข้าหาผู้รู้คืออาจารย์  สิ่งที่ได้มากกว่าคำตอบคือการปฏิบัติ และการสั่งสอน แนวทางที่ถูกที่ควร สิ่งนี้คือแก่นสารสำคัญ เหนือวัตถุคือเรื่องจิตล้วนๆ
โดย: Nujeab    เวลา: 2014-12-22 11:45
ต้องขอบคุณ google ที่ทำให้ผมได้รู้จักหลวงปู่ ลองค้นหาพระขุนแผนจาก google ก็จะเจอแต่หลวงปู่ชื่นเป็นส่วนใหญ่และเจอบ่อย เลยสนใจค้นคว้าศึกษาข้อมูลประวัติของท่าน เพราะท่านอยู่บ้านกรวด บุรีรัมย์ ไม่ไกลจากบ้านผม พอได้อ่านเรื่องราวต่างๆ ก็เป็นมูลเหตุให้เกิดศรัทธา และได้บูชาวัตถุมงคลของท่านมาตลอดจนทุกวันนี้
โดย: Sornpraram    เวลา: 2014-12-23 06:04
Nujeab ตอบกลับเมื่อ 2014-12-22 11:45
ต้องขอบคุณ google ที่ทำให้ผมได้รู้จักหลวงปู่ ลองค้นหาพ ...

บูชาองค์แรกก็โดนเลย ชิมิ

โดย: Nujeab    เวลา: 2014-12-23 10:42
Sornpraram ตอบกลับเมื่อ 2014-12-23 06:04
บูชาองค์แรกก็โดนเลย ชิมิ

จากวัดเลย
โดย: Sornpraram    เวลา: 2015-4-6 17:39

โดย: Sornpraram    เวลา: 2015-9-7 06:53

โดย: majoy    เวลา: 2015-9-14 06:55

โดย: Sornpraram    เวลา: 2015-9-24 06:25

โดย: majoy    เวลา: 2015-9-28 06:37
เส้นทางเดินไม่ได้ราบรื่นเสมอไป แต่เหมือนมีแรงใจจากครูบาอาจารย์ คอยผลักดันให้ก้าวเดิน
โดย: Sornpraram    เวลา: 2015-10-3 06:47

โดย: Sornpraram    เวลา: 2015-10-22 18:36

เริ่มต้น ผมสะสมทั้งพระกรุ พระเกจิ พระแพงๆ ก็เช่ามาหมดแล้ว มีประสบการณ์แล้วแทบทุกอย่าง ทั้งคงกระพัน แมวกัดไม่เข้า เข็มแทงไม่เข้า แคล้วคลาดก็ีบ่อยครั้ง เมตตามหานิยมก็มี ด้านการงานก็มี มหาอำนาจก็มี ด้านรักษาโรคก็มี ด้านการเรียนก็มี เอาเป็นว่าชีวิตมีประสบการณ์กับพระเครื่องทุกอย่างหลายองค์มามากมาย ยกเว้นเรื่องมหาเสน่ห์เพียงเรื่องเดียว เลยเป็นจุดเริ่มต้นหาของมหาเส่นห์ โดยมีเรื่องแปลกอยู่สองเรื่องที่เกี่ยวกับหลวงปู่ชื่น คือ หนึ่ง สมัยก่อนที่ผมยังสะสมพระเครื่องอื่นๆอยู่ผมเคยเห็นรูปท่านในเวปไซต์หนึ่งแล้วไม่ทราบว่าท่านเป็นใคร แต่รู็สึกได้ถูกความผูกพันบางอย่างทันที และรุนแรงด้วย แต่ก็ยังไม่ทราบอยู่ดีว่าท่านเป็นใครเพราะมีแต่รูป เวปไม่ได้บอกว่าท่านเป็นใคร กว่าผมจะรู้จักท่านก็อีกสองปีให้หลังนั้นแหละครับ นี้เป็นเรื่องที่แปลกมากสุดๆเลย

กับเรื่องที่สองคือจุดเริ่มต้นของการรู้จักหลวงปู่ คือสองปีให้หลังจากเหตุการณ์แรกผมก็เริ่มศึกษาข้อมูลเรื่องพระที่มีพลังมหาเสน่ห์์ปรากฏว่าแทบไม่มีพระกรุหรือพระเกจิเก่าๆที่มีพลังด้านนี้โดยตรงเลย แม่แต่พระขุนแผนบ้านกร่างก็ออกไปแนวคงกระพัน และพระที่เล่นอยู่ในวงการแล้วว่าเป็นมหาเสน่ห์ก็ไม่ใช่ จริงๆเป็นมหานิยมมากกว่า ก็เลยหาพระใหม่ซึ่งปรกติผมไม่เล่น เพราะเคยคิดว่าของสมัยนี้ทำไม่บริสุทธิ์ เสริมมาก และจะหาเกจิได้ทัดเทียมสมัยก่อนคงหาได้ยาก

พอผมหาข้อมูลเท่านั้นแหละ มากมายก่ายกองแบบว่าไม่รู้ว่าข้อมูลไหนเชื่อถือได้เลย แต่แปลกมากตรงที่ว่า มาสะดุดกับหลวงปู่ชื่นพอดี ซึ่งแปลกเอามากๆ ของใหม่ที่หาข้อมูลมีตั้งหลายอย่างแต่ทำไมมาสะดุดกับหลวปู่ท่านนี้ และพอผมเปิดดูรูปท่านขึ้นมาเท่านั้นแหละ ผมเลยจำได้ว่าเป็นพระที่ผมเคยเห็นในรูปเดียวกันเมื่อสองปีก่อน รู้สึกแปลกอย่างบอกไม่ถูก และสองสิ่งแรกที่เช่ามา ก็คือ ขุนแผนชมตลาดและขุนแผนม้าเสพนางเนื้อเขียว แล้วค้นพบว่าแรงแบบไม่ธรรมดา จากนั้นก็เช่ามาเรื่อยๆจนถึงปัจจุบัน และนับว่าพระเครื่องของหลวงปู่ชื่นเป็นหนึ่งในหลายๆพระเครื่องที่มีประสบการณ์ชัดเจนที่สุดในบรรดาพระเครื่องที่ผมมีมาทั้งหมด พระเครื่องที่ผมมีอยู่แล้วและชัดเจนในประสบการณ์ในระดับเดียวกันกับพระหลวงปู่ชื่น(มากกว่าและน้อยกว่าแล้วแต่เรื่อง)ได้แก่ สมเด็จวัดระฆัง (ไม่ต้องถามว่าของผมแท้หรือเปล่าเพราะประสบการณ์สูงมาก) พระปิดตาหลวงพ่อแก้ววัดเครือวัลย์ รูปหล่อหลวงพ่อเงินวัดบางคลาน พระมเหศวร พระยอดขุนพลอาจารย์ชุม ปี 97 พระวัดประสาททั้งพิมพ์ หลวงปู่ทวด และ สมเด็จพ่อโต  พระของหลวงพ่อกวย พระขุนแผนปลัดทวีที่หลวงพ่อมุ่ยปลุกเสก จตุคามรามเทพปี48 รุ่นของวัดถลุงทอง รูปไม้แกะพระพิฆเนศโบราณ พระสูตรหลวงพ่อผินะ และพระอื่นๆอีกมากมายที่ผมมี ผมพูดได้เต็มปากว่าพระหลวงปู่ชื่นมีประสบการณ์และพลังไม่น้อยไปกว่าพระชื่อดังและแพงองค์อื่นๆที่ผมมีอยู่ตอนนี้ และบางอย่างของหลวงปู่ชื่นก็แรงชัดเจนด้วย(แล้วแต่เรื่องด้วยนะครับว่าแรงด้านไหน)

สรุป ผมรู้จักกับหลวงปู่ชื่นน่าจะเป็นความสัมพันธ์บางอย่างของชาติก่อน แต่ผมพิมพ์ตรงนี้ก็รู็สึกว่าที่สรุปไปอย่างนั้นไม่ถูกเปะๆยังไงก็ไม่รู้ คงเคยเป็นกุมารหลวงปู่มั้ง ไม่รู้เหมือนกัน

MorPie  

ยินดีต้อนรับสู่ Baan Jompra (http://baanjompra.com/webboard/) Powered by Discuz! X3.2