Baan Jompra

ชื่อกระทู้: รวมเรื่องเล่าประสบการณ์เพื่อบูชาครู หลวงปู่ชื่น ติคญาโณ [สั่งพิมพ์]

โดย: Nujeab    เวลา: 2013-3-27 16:24
ชื่อกระทู้: รวมเรื่องเล่าประสบการณ์เพื่อบูชาครู หลวงปู่ชื่น ติคญาโณ
       ขอเชิญพี่ๆน้องๆ คศช. ท่านใดที่มีประสบการณ์ เกี่ยวกับอิทธิคุณบารมีแห่งพระเดชพระคุณ หลวงปู่ชื่น ติคญาโณ ตลอดจนวัตถุมงคลของท่าน นำมาบอกกล่าวเล่าขานเพื่อเป็นบทความ เผยแผ่บารมีแห่งองค์หลวงปู่และบูชาคุณครูบาอาจารย์ ให้เป็นที่กล่าวขานสืบต่อไปในอนาคต   เพื่อให้น้องๆรุ่นหลังๆและผู้ที่ศรัทธา จะได้ทราบถึงอธิคุณบารมีของท่านสืบต่อไป จึงกล่าวเรียนเชิญคณะศิษย์หลวงปู่ชื่น ติคญาโณ ทุกท่านมา ณ ที่นี่ด้วยครับ

โดย: Nujeab    เวลา: 2013-3-27 16:26
ประสบการณ์ของคุณโอ

อันเนื่องจากผมได้ยินกิติศัพท์เกี่ยวกับหลวงปุ่ชื่น วัดตาอี  จึงได้อารธนาพระอาถรรพ์ธมเนื้อมวลสารล้วนมาลองขึ้นคอครับ  หลังจากที่ใส่แล้วรู้สึก  สบายใจอย่างบอกไม่ถูก  แม้แต่องค์พระเบญจภาคีที่ใส่ตลอดยังต้องเก็บไว้ที่หิ้งก่อน

อยู่มาวันหนึ่ง ผมซึ่งเป็นคนที่เลี้ยงกุมารอยู่แล้ว  กำลังสนใจกุมารของหลวงปู่อยู่พอดี  คืนนั้นฝันว่า  ได้ไปที่วัดแห่งหนึ่งกับภรรยา  เดินเข้าไปในกุฎิพระรูปหนึ่ง  แล้วเข้าไปกราบท่าน  พูดคุยกับท่านซักพัก  ท่านก็ทักถึงลูกกุมารว่ามี 8 องค์ใช่มั้ย ???  ผมบอกท่านว่า "มีแค่ 5 องค์ครับ" ( ตอนนั้น แค่ 5 ปัจจุบัน 18 แล้วครับ )     ท่านจึงบอก " ก็เห็นตอนนี้อยู่ 8 "    หลังจากที่พูดคุยเสร็จแล้วท่านก็ออกไปข้างนอก  โดยผมคอยปรนนิบัติท่าน  ยกถังน้ำมาให้ ช่วยทำความสะอาดวัด พอได้เวลาก็กราบลาท่านกลับบ้าน

ออกมาถึงหน้าวัด  มีผู้ชายคนนึง เดินเข้ามาขอเงิน 10000 บาท ผมบอกไม่มี  จึงกระชากแฟนผมไป บอกว่าให้หามาให้ได้   ผมเองทำอะไรไม่ถูก  มองกลับไปที่วัดเห็นหลวงปู่เดินออกมา แล้วบอกให้ผมตามไป

เข้าไปในวัด  หลวงปู่พาไปที่อุโบสถ หรือ ที่ไหนซักแห่งมีตู้กระจก กับวัตถุมงคลเยอะแยะเลย  หลวงปู่เดินไปที่หลังตู้  แล้วก็หยิบกุมารองค์เล็ก มา 3 องค์สีน้ำตาลๆ ดำๆ  ใส่มือผม แล้วบอกว่า เอาไปช่วยแฟนนะ  ความรู้สึกผมก็ยังบอกไม่ถูกนะ  เมื่อรับมาแล้วกำลังจะออกไป  ก็เห็นแฟนเดินเข้ามาพอดี  แล้วถือชิ้นวัตถุอะไรซักอย่างสีเขียวๆมาด้วย  บอกผู้ชายคนนั้นปล่อยตัวแล้วก็ให้มา   งงซิครับ   เริ่มลำดับเหตุการณ์ไม่ถูก  กำลังจะถามหลวงปู่ว่าเกิดอะไรขึ้น

เห็นท่านยิ้ม  นั่นเป็นภาพสุดท้ายครับ จากนั้นก็ตื่นขึ้นมา  ความรู้สึกบอกให้ไปดูที่คอมทันที

เห็นคนมาปล่อยกุมารปั้นมือในราคาที่ไม่สูงนัก ตกใจครับ ปั้นมือผมไม่เคยเห็นมาก่อนนะ แต่ตรงกับที่ฝันเลย  ตอนนี้น้องปั้นมืออยู่กับผมแล้วครับ

ถึงตอนนี้ผมก็ยังแปลความหมายของฝันไม่ออกนะ  แต่ศรัทธามากขึ้นเป็นทวีคูณ   >_<
โดย: Nujeab    เวลา: 2013-3-27 16:28
ประสบการณ์ของคุณเก่ง

ประสบการณ์อย่างแรกคือขุนแผนชมตลาดก่อนเลยครับ เกี่ยวกับขุนแผนชมตลาดนี่มีหลายเรื่องครับ เอาเรื่องแรกก่อนเลยนะครับ มีอยู่ครั้งหนึ่งผมมาหาพี่จ๊อตอนเกือบๆบ่ายแล้วที่พาต้าครับ พอขึ้นมาที่ร้านพี่จ๊อแกยังไม่มาครับ ผมก็เลยตัดสินใจฆ่าเวลาโดยไปหาอะไรกินข้างนอกห้างครับ

วันนั้นผมมากับครอบครัวด้วย ผมสั่งข้าวมันไก่ทอดมา 1 จาน ข้าวมันไก่ธรรมดา 1 จาน ส้มตำปลาร้า 1 จาน ข้าวเหนียว 3 ห่อ อกไก่ย่าง 1 อก น่องไก่ย่าง 1 น่อง น้ำตกหมู 1 จาน บะหมี่หมูแดงใส่เกี๊ยวน้ำ 1 ถ้วย น้ำชามะนาวเย็น 1 แก้ว น้ำแข็งเปล่า 2 แก้ว น้ำเปล่า 1 ขวด โดยรายการอาหารทั้งหมดผมทานกับคุณพ่อและคุณแม่ครับ โดยตอนเก็บเงิน เจ้าของร้านบอกราคา 72 บาท ผมก็จ่ายไป แต่ในใจผมคิดว่าสงสัยเจ้าของร้านตาลายคิดตังค์ผิดหรือเปล่าหว่าในเมื่อเค้ามาดูที่โต๊ะและคิดตังค์เองก็ช่างเค้าเถอะ ในใจผมคิดว่ามันถูกจัง แต่พอไปทานวันหลังโดยไม่พกขุนแผนไป เค้าคิดราคาร้อยกว่าบาทเลยครับ

อีกเรื่องคือเกี่ยวกับการขึ้นรถเมล์ของผมครับ ผมสังเกตว่าตั้งแต่พกขุนแผนชมตลาดเนี่ยกระเป๋ารถมักลืมเก็บตังค์ค่ารถผมประจำเลย ครั้งแรกผมก็นึกว่าเค้าคงลืมแต่พอระยะหลังๆขึ้นคันไหนส่วนมากก็เดินผ่านผมไปเลยครับ แต่ผมไม่ชอบเอาเปรียบใครก็เลยสะกิดกระเป๋ารถให้เค้ามาเก็บตังค์ครับ และจริงๆยังมีประสบการณ์เกี่ยวกับขุนแผนชมตลาดอีกหลายเรื่องครับ เป็นประสบการณ์เล็กๆน้อยๆ แต่ผมจำไม่ค่อยได้ครับเลยขอเล่าแต่เรื่องที่พอจำได้และคิดว่าเป็นผลจากขุนแผนฯก่อน

วัตถุมงคลอีกชิ้นนะครับคือดวงตราอาถรรพณ์ อันนี้ผมไปเช่ากับพี่จ๊อนานแล้วครับ ผมเอาไปเลี่ยมแล้วแขวนหน้าร้านทำผมแม่ครับ เพราะพี่จ๊อแกบอกว่าดวงตราฯจะช่วยเรียกสิ่งดีๆเข้ามาในบ้านและขับไล่สิ่งไม่ดีเช่น ปีศาจ ไม่ให้เข้ามาในบ้าน เนื่องจากบ้านผมอยู่ติดถนนครับ ผมพิจารณาดูแล้วต้องแขวนไว้สถานเดียวครับ เห็นว่าสามารถปรับฮวงจุ้ยหน้าบ้านให้ดีขึ้นได้ด้วยครับ พอแขวนมาได้สักพักผมสังเกตเห็นลูกค้าเข้าร้านมาเรื่อยๆครับ ถึงจะเข้ามาไม่มากแต่ก็มาเรื่อยๆครับ ผิดกับสมัยก่อนครับเงียบมากแถวบ้านผม สุนัขยังไม่เดินผ่านเลยครับ

อีกชิ้นนึงนะครับ ชิ้นนี้ผมเช่าให้พ่อผมแขวนครับ นั่นคือพระปิดตาลอยองค์ ตอนแรกเห็นสวยและน่ารักครับเลยเลี่ยมให้พ่อผมแขวน พอผ่านไปได้สักพัก พ่อผมแกชอบเล่นหวยใต้ดิน พ่อผมบอกว่าถูกหวยบ่อยมากถูกทีเป็นหมื่น แต่บางงวดก็หลายพันบาทครับ นี่แสดงถึงพุทธคุณทางโชคลาภสูงครับ แต่พระปิดตาลอยองค์เนี่ยผมบอกก่อนเลยว่าไม่ได้เด่นทางโชคลาภอย่างเดียวครับ มีทั้งปกป้องคุ้มครอง แคล้วคลาด เสน่ห์ เมตตามหานิยม คือสรุปว่าครอบจักรวาลครับ

ผมเชื่อมั่นในพระปิดตาลอยองค์มากๆเลยครับ เมื่อไม่กี่วันนี้เองผมไปหาพี่จ๊อและขอเช่าพระปิดตาลอยองค์มาอีก 1 องค์ครับ และก็เช่าหลวงปู่ทวดหลังพระแม่ธรณีเนื้อสีชมพูของหลวงปู่ชื่นมาอีก 1 องค์ครับ สำหรับพระปิดตาลอยองค์ถ้าพี่ๆหลายๆคนชอบพุทธคุณทางโชคลาภละก้อผมขอแนะนำองค์นี้เลยครับ เด็ดจริงๆ

แต่ถ้าผมเล่ามากไปเกี่ยวกับพระปิดตาเดี๋ยวจะหาว่าผมพูดเกินความจริง เอาอย่างนี้ดีกว่าครับ เราต้องเชื่อตามหลักธรรมของพระพุทธเจ้าว่าด้วยพระสูตรบทหนึ่ง ซึ่งเรียกว่ากาลามสูตร ว่าด้วยความเชื่อถือของมนุษย์ครับ ถ้าพี่ๆต้องการพิสูจน์ว่าเป็นไปอย่างที่ผมพูดหรือไม่ ต้องลองเช่ามาลองใช้สักองค์ก่อนครับ ต้องลองดู และต้องลองใช้ดูสักพักนะครับ ไม่ใช่ว่าเห็นยังไม่ได้ผลก็ท้อใจ การที่จะได้ผลหรือไม่ขึ้นอยู่กับตัวเราครับ เราต้องมีศรัทธาก่อน และต้องมีกุศลผลบุญที่เราทำมาช่วยผลักดันด้วยนะครับ ถ้าเราขอนั่นขอนี่อย่างเดียวแต่เราไม่เคยเป็นผู้ให้เลยแล้วใครจะมาช่วยคุณได้ล่ะครับ จริงไม๊

ฉะนั้นเมื่อได้วัตถุมงคลของหลวงปู่มาแล้วก็หมั่นสร้างสมบารมีเพื่อตัวคุณเองนะครับและหมั่นอุทิศส่วนกุศลให้แด่หลวงปู่ชื่นรวมทั้งเทพยดาผู้รักษาวัตถุมงคลชนิดนั้นๆด้วยนะครับ หลวงปู่ชื่นเป็นพุทธภูมิซึ่งพระโพธิญาณย่อมมีแด่ท่านอย่างแน่แท้ในอนาคตกาล ท่านสร้างสมบารมีโดยการโปรดสัตว์ต่างๆให้พ้นจากความทุกข์ทั้งมวลตามวิสัยของพระโพธิสัตว์ จริยวัตรของท่านน่าเลื่อมใส ท่านไม่ต้องการสิ่งใดๆ แม้แต่กุฏิของท่านยังเป็นเพียงไม้หลังเล็กๆเก่าๆเสียด้วยซ้ำ ฉะนั้นเราผู้เป็นศิษย์ของท่านควรตอบแทนท่านโดยการปฏิบัติตามหลักธรรมทางพุทธศาสนา ศีล สมาธิและปัญญาหมั่นทำบ่อยครั้ง หลวงปู่ท่านย่อมทราบท่านต้องดีใจแน่ๆครับที่เห็นลูกศิษย์ท่านเป็นคนดี
       อีกเรื่องนะครับ ตุ๊กตามหาเสน่ห์เนื้อดำครับ ผมพกในกระเป๋ากางเกงดูอยู่ช่วงหนึ่ง น่าแปลกครับ คนชอบมองผมทั้งนั้นเลยอ่ะทั้งผู้หญิงผู้ชาย  ไม่ใช่ลืมรูดซิบนะครับ ไม่ใช่ๆ มองแบบมองเหลียวหลังเลยอ่ะครับ ใครมีลองพกดูนะครับ ต้องลอง ... ต้องลอง ...
โดย: Nujeab    เวลา: 2013-3-27 16:30
ประสบการณ์ของหมอพาย

ของผมมากมายมหาศาลครับ เล่าไม่มีทางหมดง่ายๆครับ คือผมชอบเช่าพระมาก และแต่ละองค์ก็แรงๆทั้งนั้น

มีทั้งพระกรุ พระเกจิ พระแพงๆ ก็เช่ามาหมดแล้ว มีประสบการณ์แล้วแทบทุกอย่าง ทั้งคงกระพัน แมวกัดไม่เข้า เข็มแทงไม่เข้า แคล้วคลาดก็ีบ่อยครั้ง เมตตามหานิยมก็มี ด้านการงานก็มี มหาอำนาจก็มี ด้านรักษาโรคก็มี ด้านการเรียนก็มี เอาเป็นว่าชีวิตมีประสบการณ์กับพระเครื่องทุกอย่างหลายองค์มามากมาย ยกเว้นเรื่องมหาเสน่ห์เพียงเรื่องเดียว

เลยเป็นจุดเริ่มต้นหาของมหาเส่นห์ โดยมีเรื่องแปลกอยู่สองเรื่องที่เกี่ยวกับหลวงปู่ชื่น คือ หนึ่ง ผมเคยเห็นรูปท่านในเวปไซต์หนึ่งแล้วไม่ทราบว่าท่านเป็นใคร แต่รู็สึกได้ถูกความผูกพันบางอย่างทันที และรุนแรงด้วย แต่ก็ยังไม่ทราบอยู่ดีว่าท่านเป็นใครเพราะมีแต่รูป เวปไม่ได้บอกว่าท่านเป็นใคร กว่าผมจะรู้จักท่านก็อีกสองปีให้หลังนั้นแหละครับ นี้เป็นเรื่องที่แปลกมากสุดๆเลย

กับเรื่องที่สองคือจุดเริ่มต้นของการรู้จักหลวงปู่ คือสองปีให้หลังจากเหตุการณ์แรกผมก็เริ่มศึกษาข้อมูลเรื่องพระที่มีพลังมหาเสน่ห์์ปรากฏว่าแทบไม่มีพระกรุหรือพระเกจิเก่าๆที่มีพลังด้านนี้โดยตรงเลย แม่แต่พระขุนแผนบ้านกร่างก็ออกไปแนวคงกระพัน และพระที่เล่นอยู่ในวงการแล้วว่าเป็นมหาเสน่ห์ก็ไม่ใช่ จริงๆเป็นมหานิยมมากกว่า ก็เลยหาพระใหม่ซึ่งปรกติผมไม่เล่น เพราะเคยคิดว่าของสมัยนี้ทำไม่บริสุทธิ์ เสริมมาก และจะหาเกจิได้ทัดเทียมสมัยก่อนคงหาได้ยาก

พอผมหาข้อมูลเท่านั้นแหละ มากมายก่ายกองแบบว่าไม่รู้ว่าข้อมูลไหนเชื่อถือได้เลย แต่แปลกมากตรงที่ว่า มาสะดุดกับหลวงปู่ชื่นพอดี ซึ่งแปลกเอามากๆ ของใหม่ที่หาข้อมูลมีตั้งหลายอย่างแต่ทำไมมาสะดุดกับหลวปู่ท่านนี้ และพอผมเปิดดูรูปท่านขึ้นมาเท่านั้นแหละ ผมเยจำได้ว่าเป็นพระที่ผมเคยเห็นในรูปเดียวกันเมื่อสองปีก่อน รู้สึกแปลกอย่างบอกไม่ถูก และสองสิ่งแรกที่เช่ามา ก็คือ ขุนแผนชมตลาดและขุนแผนม้าเสพนางเนื้อเขียว จากนั้นก็เช่ามาเรื่อยๆจนถึงปัจจุบัน และนับว่าพระเครื่องของหลวงปู่ชื่นเป็นหนึ่งในหลายๆพระเครื่องที่มีประสบการณ์ชัดเจนที่สุดในบรรดาพระเครื่องที่ผมมีมาทั้งหมด พระเครื่องที่ผมมีอยู่แล้วและชัดเจนในประสบการณ์ในระดับเดียวกันกับพระหลวงปู่ชื่น(มากกว่าและน้อยกว่าแล้วแต่เรื่อง)ได้แก่ สมเด็จวัดระฆัง (ไม่ต้องถามว่าของผมแท้หรือเปล่าเพราะประสบการณ์สูงมาก) พระปิดตาหลวงพ่อแก้ววัดเครือวัลย์ รูปหล่อหลวงพ่อเงินวัดบางคลาน พระมเหศวร พระยอดขุนพลอาจารย์ชุม ปี 97 พระวัดประสาททั้งพิมพ์ หลวงปู่ทวด และ สมเด็จพ่อโต  พระของหลวงพ่อกวย พระขุนแผนปลัดทวีที่หลวงพ่อมุ่ยปลุกเสก จตุคามรามเทพปี48 รุ่นของวัดถลุงทอง รูปไม้แกะพระพิฆเนศโบราณ พระสูตรหลวงพ่อผินะ และพระอื่นๆอีกมากมายที่ผมมี ผมพูดได้เต็มปากว่าพระหลวงปู่ชื่นมีประสบการณ์และพลังไม่น้อยไปกว่าพระชื่อดังและแพงองค์อื่นๆที่ผมมีอยู่ตอนนี้ และบางอย่างของหลวงปู่ชื่นก็แรงชัดเจนด้วย(แล้วแต่เรื่องด้วยนะครับว่าแรงด้านไหน)

มาตอนหลัง หลังจากเช่าของหลวงปู่เพิ่มมากขึ้นจึงรู้ว่ามหาเสน่ห์เป็นเพียงเรื่องหนึ่งของท่านเท่านั้น การใช้ในแนวอื่นๆก็ถือว่าแทบสุดยอดทั้งหมดไม่ใช่แค่เรื่องมหาเส่นห์เพียงอย่างเดียว ประสบการณ์มากมายจะเล่าแบบย่อๆแล้วกัน

1 พกพระนาคปรกห้าพลังและพระผงอาภรรพ์ถมเข้าห้องสอบ ได้เกรด A ล้วน คือ 4.00 และได้ท๊อปในวิชาหนึ่งซึ่งยากมาก

2. พระของท่านหลายอย่างมีมหานิยมชัดเจนมาก ตอนนีมีแต่คนรัก เอ็นดูและให้ความสนใจผม ชื่นชมไปหมดทุกอย่าง

3. เคยขาดเงินอยู่จำนวนหนึ่ง ขอกุมารทองที่ติดอยู่หลวงขุนแผนสามสาวว่าขอได้เงินใช้ ปรากฎว่า ไม่กี่ชั่วโมงก็ได้เงินตามจำนวนแบบว่าไม่น่าเป็นไปได้

4. หนุมานของท่านทำให้ผมขยันอ่านหนังสือมาก และทำงานได้อย่างอึดมาก

5. นาคปรกห้าพลังเป็นเมตตามหานิยม และมหาอำนาจด้วย ใส่แล้วอุ่นใจ

6. เคยใส่ขุนแผนน้ำผึ้งทะเลาะกับเพื่อน เพื่อนปรกติเป็นคนหัวดื้อไม่เคยยอมรับว่าตัวเองผิดอะไรง่ายๆกลับขอโทษผมแต่โดยดีและทำงานตามที่ผมสั่งโดยดี ซึ่งแทบเป็นไปไม่ได้กับเพื่อนคนนี้ที่จะมาขอโทษผม

7. กุมารทองของท่านเคยมาเหลาดินสอที่โต๊ะผมและเขียนดินสอวาดรูปบนโต๊ะผมเป็นรอยเต็มโต๊ะ โต๊ะผมสีขาวยาว 80เซน มีแต่รูปวาดของเด็ก(แทบช็อคไม่เคยเจอจังๆอย่างนี้มาก่อน)

8. กุมารทองหรืออะไรซักอย่าง มาเปิดหน้าต่างเล่น ต่อหน้าผม เปิดแล้วปิดด้วย ในขณะที่หน่าต่างบานนั้นลมแรงๆก็ไม่สามารถทำให้ขยับได้นอกจากแรงคน อันนี้เปิดและปิดด้วย แทบช็อกอีกเหมือนกัน เกิดตอนกลางวันอีก

9. ขุนแผนชมตลาดใส่แล้วมีแต่คนมองๆๆๆ อะไรก็ม่รู้

10. ขุนแผนพรายกุมารเมตตาล้ำเลิศ

11. ตระกรุดเก้าอาภรรพ์ใช้คู่กับพระผงอาภรรพ์ถม สุดยอด ชีวิตอย่างกับแผ่นดินเป็นของเรา

12. ขุนแผนสามอาภรรพ์ คุยกับผู้หญิงคนไหน คนนั้นแทบอึ้งเหมือนโดนสะกดไว้

13. ขุนแผนหลังม้าเสพนาง เมตตาดีมากๆ ทุกคนรักทักทาย

14. หนุมานเคยทำให้หญิงหันมาคุยด้วย ตามที่เล็งไว้ ซึ่งคนนั้นเดินห่างกับผมกว่าสิบเมตรและไม่มีเหตุที่ต้องหันหลังมาเจอผมเลย ระยะเวลาตั้งจิตขอเพียง 5 วินาที

15. ดวงตราอาภรรพ์ผมใส่แล้วรู้สึกความกังวลความทุข์ในใจมันหายไปเฉยๆ แปลกมากๆ

16. ขุนแผนกุมารแก้วกุมารเทพ ใส่แล้วมหาเสน่ห์สุดยอด

17. สมเด็จพระแม่ธรณีมีประสบการณ์อย่างที่เคยโพสต์ไปครับ

สุดท้าย อาภรรพ์ถม ประสบการณ์สุดยอดแทบทุกอย่าง ตามแต่จะขอ

ยังมีอีกเยอะ มีทุกวัน มีจนจำไม่ได้ มีเวลาจะค่อยๆนึกและเล่าให้ฟังครับ สวัสดี
โดย: Nujeab    เวลา: 2013-3-27 16:32
ประสบการณ์ของน้องวุ่น

ผมขอเล่าเล่าประสบการณ์เล็กน้อยนะครับ ของผมก็มี ของหลวงปู่ชื่นอยู่แต่ไม่มากเท่าไหร่

ช่วงนั้นพ่อแม่ผมทะเลาะกัน ผมเคยห้อยพระขุนแผนมหาจินดามณีอยู่จนทําให้ผม รู้จักหลวงปู่ชื่น

เปิดเวปดูเห็น พระองค์นึง ชื่อขุนแผนสาวสามหมู่บ้าน ก็เลยโทไปถามที่แห่งหนึ่ง(ร้านเช่า) เค้าบอกเพิ่งได้มา

เมื่อ2วันที่แล้วทําให้ผมรุสึกว่านี่แหละของผมแน่นอน ผมบูชามาราคาช่วงนั้นก็สูงอยู่ 5000ได้

เมื่อผมได้มา ผมได้ท่องคาถา แหละบอกหลวงปู่ขอให้ครอบครัวผมมีความสุข อีกวันพ่อแม่ผมดีกันเลย

จึงทําให้ผมรุสึกสัทธาหลวงปู่เพิ่มอีก ตอนนี้พระองค์ที่ผมบอกให้ ผมได้มอบให้เป็นมวลสารแม่นางเหมาเรียบร้อยแล้วครับ

อย่างอื่นก็มีอีกนะครับ

หนุมาน เด่นมากครับทั้งด้านสาวๆ หรือจะทางได้อํานาจ ไปดูดวงมา (ใช้จิต)เค้าบอกว่า พกไปไม่มีใครกล้ามาหาเรื่องแน่ มีจิตเป็นตัวเป็นตน และเค้าบอกว่าอายุมากกว่าผม ประมานว่าพี่คนนึง ชอบพวกเหล้า แต่เค้าบอกว่าไม่แนะนํา ถ้าจะให้ก็ให้เป็นบางครั้ง พระเค้าอิ่มทิป

มีครั้งนึงแบบเล่นต่อยกะเพื่อนตัวใหญ่ๆ (ผมคิดแล้วในใจผมคงโดนต่อยยับ) พอมันจะต่อยผม ผมแค่ยกขา ขามันโดนรองเท้าผมมั้นถึงก็ล้มลง(รองเท้าคอมแบท)ผมนั่งฮาเลย  นี่คือประสบการ เกี่ยวกับหนุมาน ยังมีอีกครับจําไม่ได้ เยอะ*-*

รูปหล่อพระโพธิสัตว์ชัยมหานาถ อันนี้ผมชอบมากๆ เคยห้อยไป คนที่จะแกล้งผม มันต้องเจ็บตัวก่อนที่จะแกล้งผมทุกครั้ง เท่าที่ดู เหมือนจะสะท้อนกลับไปหมด เรื่องเมตตาก็แรงนะครับ ห้อยแล้วรู้สึกว่าอุ่นใจ

พระขุนแผนกุมารแก้วกุมารเทพ อันนี้ผมรักสุดๆ เมื่อก่อนผมห้อยพระขุนแผนมหาจินดามณี ที่หลวงปู่เคยช่วยเสก(จิต) พอได้มาผมลองห้อยขึ้นคอ ผมคิดว่าองค์เก่าแรงแล้ว องค์ใหม่แรงกว่าถึงขนาดมีคนเข้ามาคุยด้วยชอบมานั่งใกล้ๆ มานั่งคุยกันหยอกล้อกันเล่น

ทั้งหมดนี่เป็นประสบการณ์ส่วนหนึ่งนะครับ ผมมาช่วยสร้างสีสรรค์ให้กระทู้นี้ด้วย

ถ้าผู้ใดไม่เชื่อว่าเป็นเรื่องจิงหรือเป็นแค่เห็นว่าบังเอิญก็แล้วแต่นะครับ สําหรับผม ผมเชื่อ และรักหลวงปู่และ

พรายกุมารของหลวงปู่มากๆครับผม
โดย: Nujeab    เวลา: 2013-3-27 16:34
ประสบการณ์ของคุณนัท

เราเริ่มเก็บบูชาของหลวงปู่ประมาณปี๕๐  ตอนนั้นเจอมรสุมชีวิตมากมาย ครบสูตร ทั้งการงานการเงินและความรัก  แทบกระอักเลยก็ว่าได้   ร้องไห้แทบทุกวันหน้าโต๊ะพระ ตอนสวดมนต์ เพราะตัวเองจะเป็นคนที่ไหว้พระสวดมนต์นั่งสมาธิบ้างดูจิตบ้างในบางที่จิตมันฟุ้งซ่านมากๆ  ต่อมาก็บูชาขุนแผนน้ำน้ำผึ้ง ,  ขุนแผนสะกดทัพ , พระยอดขุนพล  จำได้ว่าตอนได้มาใส่ใหม่ ๆ  ทั้งมึนหัวปวดไหล่หนักต้นคอไปหมด  นานมากเกือบสิบกว่าวันเลย ตอนแรกก็ไม่รู้ว่าเป็นอะไร กินยาทุกวันจนอ่านในเวปเจอ ก็จุดธูปขอน้ำมนต์หลวงปู่ มากินมาลูบหัวล้างหน้า ปรากฏว่าไม่เป็นอีกเลย  ปัญหาต่างๆ ที่สุมอยู่ค่อย ๆ คลี่คลายเบาบางไป  หน้าที่การงานก็เวิร์คสุด ๆ  นายเรียกถามเรียกใช้ตลอด  กับบางคนที่เคยไม่ถูกันแทบไม่มองหน้ากันเดี๋ยวนี้ตรงกันข้ามเลย  สังเกตุตัวเองก้ดูกลายเป็นคนอารมณ์ดีสนุกสนานพูดเก่งขึ้น ไม่ค่อยซีเรียสอะไร  เรื่องความรักก็ โอเคนะจากที่เคยร้องไห้ทุกวัน อธิษฐานขอหลวงให้หลุดพ้นจากปัญาหานี้  หลวงปู่ท่านเมตตาจัดให้เลย  ส่งพระเอกขี่ม้าขาวมาแบบสายฟ้าแลปเลยล่ะ  .....  เรื่องการเงินก็คล่องขึ้น หลุดจากหนี้ก้อนใหญ่ระยะยาวแถมได้เงินมาอีกก้อนเป็นทุนให้เก็บออม   ลูกสาวที่กำลังหางานทำ  ก็ได้รับความเมตตาจากหลวงปู่จัดให้อีกแบบไม่ต้องรอเลย  ก็เลยเบาใจไปอีกหนึ่งเคส  ....

มีอีกเรื่องหนึ่งยังแคลงใจอยู่จนเดี๋ยวนี้....ว่าคืออะไร....คือตอนที่ได้บูชาอาถรรพ์ธมมาแขวนใหม่ ๆ  ส่วนมากพระของหลวงปู่เราจะแยกแขวน นะ  มีอยู่วันหนึ่งพักเสาร์อาทิตย์ก็ไปทำสวนกะแฟน ปกติจะปล่อยทิ้งร้างไว้  ตอนนี้ตั้งใจจะทำเป็นงานอดิเรก ละค่ะ  ก็ไปแผ้วถางต้นไม้ที่รกนิด ๆ  สองคนกะแฟน กำลังฟันกิ่งไม้อยู่ มันเป็นพุ่มสูงประมาณ หน้าอก  อยู่คนละฟากกะแฟนต่างคนต่างก้มหน้าก้มตาฟันอยู่ได้ยินเสียงเหมือนแมลงชนิดหนึ่งดังมากเหมือนอยู่กันเป็นฝูง เหมือนผึ้งรังใหญ่ ๆ  เสียงดังน่ากลัวมากจากพุ่มไม้ที่กำลังจะฟัน  ตกใจต่างมองหน้ากันกะแฟน
ไม่ทันได้ถามว่าอะไร  ต่างคนต่างวิงป่าราบเลย ออกมาจากที่ตรงนั้น แบบโกยแนบ  เราว่างานนี้โดนแน่เลย เพราะได้ยินเสียงแมลงทั้งฝูงตามมาติด ๆ  อยู่บนหัว  มองเห็นแฟน โกยแนบไปยื่นอยู่ข้างถนนนอกสวนแล้ว  ....โหดู (มัน )...ทิ้งเราเลย  เราหยุดมองตรงนั้นไม่วิ่งละ เหนื่อย ..โดนเป็นโดน ....ปรากฏว่า เงียบสนิท เสียงแมลงที่ไล่ตามมาติด ๆ เงียบมองไม่เห็นอะไรเลย ไม่มีวี่แววอะไรสักอย่าง  ยืนงงอยู่ตรงนั้น  มองรอบตัวมองไปข้างบนที่โล่ง ๆ  ไม่มีอะไรสักอย่าง  ทั้งที่ตอนวิ่งหนีเสียงมันตามมาติด ๆ  ....พอหายเหนื่อยก็ใส่แฟนใหญ่เลย  .....ฐานวิ่งหนีเอาตัวรอดคนเดียว เขาบอกว่า...ขามันพาไปเอง...กะว่าจะเข้าไปหลบในรถ  แล้วจะได้หาทางช่วยเรา....โห ซึ้งมากเลยพี่น้อง....แต่ก็หัวเราะนะโกรธก็โกรธ  ขำก็ขำ.....สักพักก็ชวนกันกลับไปดูที่เดิมจุดที่วิ่งหนีกันออกมา  แบบหวาดๆ  ระแวงๆ  คิดว่าอยู่นะว่าสงสัยเราจะไปบุกรัง ต่อ ,แตน หรือ ผึ้ง  ก็ไม่รู้
เพราะเสียงมันดังน่ากลัวจริง ๆ  แต่ก็อยากรู้ว่าตัวอะไร ที่ทำให้เราวิ่งกันกระเจิง  ...แต่ก็.ไม่เจออะไรที่ผิดปกติ  ไม่มีรังแมลงไม่มีอะไรที่จะบอกว่ามีรังแมลงอาศัยอยู่  บนดินในดินก็ไม่เจออะไร มีแต่พุ่มไม้เดิม ๆ  เราก็จัดการซะราบเรียบ ...ก็ไม่มีอะไรเกดิขึ้น....ทำเอา งง  เหมือนกัน  หาคำตอบไม่ได้  รู้แต่ว่าตัวเอง จับพระอาถรรพ์ธมขึ้นมาไหว้ ....กราบหลวงปู่  ....เพราะไม่รู้ว่าเกิดอะไรขึ้นตอนนั้น  ถ้าเรามาคนเดียวก็ยังคิดว่า เราคงมั่วเอง ...มีท่านใดพอจะอธิบายได้มั้ย  ว่าคืออะไร ???????

ใหม่ๆ ที่แฟนมาอยู่ด้วย  เขาบอกว่ากลัวนะ  เพราะบางทีเคลิ้มๆ จะหลับ ได้ยินเสียงเด็กวิ่งกันเจี้ยวจ้าว ...ตอนนี้ชินแล้วค่ะ....

กราบหลวงปู่ด้วยความศรัทธาและเคารพยิ่ง
โดย: Nujeab    เวลา: 2013-3-27 16:35
ประสบการณ์ของพี่หนุ่ม Fender

เมื่อก่อนไปหาเพื่อนที่บุรีรัมย์  เพราะเคยขอรังเหล็กไหลของที่บ้านเค้าไว้

(ที่บ้านเค้ามีเหล็กไหลจริงๆอยู่ ส่วนรังนี้ก็แช่น้ำผึ้งไว้ในพาน  มีสองพานๆละก้อน

เพื่อนบอกว่ารังนี้โตขึ้นเรื่อยๆ ก้อนเล็กก็คือชึ้นที่หักออกมาจากก้อนใหญ่ แต่ตอนนี้โตมาขนาดใกล้ๆก้อนใหญ่แล้ว)

รังเหล็กไหลมีลักษณะเหมือนก้อนหินตามน้ำตกอ่ะครับ แต่ตรงผิวจะเป็นลักษณะเหล็กงอก

คือ จะเหมือนเทียนในโบสถ์ ที่มีน้ำตาเทียนไหลลงมาตามแนว แบบนั้นเลย

ทีนี้พอไปปุ๊บ ที่บ้านเค้าอนุญาตให้ไปเอาได้  แต่ต้องใช้วิธีหักเอา

เพื่อนก็รู้ว่าเราทำไม่ได้แน่ๆ เลยขออนุญาตให้ผมใช้คีมหักเอาได้

ผมก็ยิ้มสิเอาละได้เวลาลุย  ที่นี้ ผมใช้คีมตัวใหญ่ๆมากๆพยายามหัก

แต่รังแข็งมากๆ หักยังไงก็ไม่ออก มีแต่ขอบที่บิ่นออกมาเล็กๆน้อยๆ

เพื่อนเค้าเห็นผมพยายามอยู่นานหน้าดำหน้าแดง อาราธนาขอสิ่งศักดิ์สิทธิ์ก็แล้ว ก็ยังหักไม่ออก

เพื่อนเค้าเลยพูดขึ้นมาว่า  ตอนที่ตัวเค้าหักออกมาได้หนะ ก็ไม่ใช่แรงเค้า  แรงคนจะไปหักออกได้ยังไง

ขอแรงครูบาอาจารย์ให้มาช่วยสิ

ได้ยินอย่างนั้น ผมเลย ท่องคาถาบูชาหลวงปู่  3 จบ  แล้วอธิษฐานบอกกล่าวหลวงปู่

พอเอาคีมคีบลงไปกำลังจะออกแรง ปรากฏ รังเหล็กไหลหักหลุดติดคีมออกมาเลยก้อนเท่าข้อนิ้วมือ (ประมาณ 1 องคุลี)

ทั้งที่ก่อนหน้านี้ออกแรงแทบตายไม่หัก

เพื่อนผมเห็นแล้วหัวเราะใหญ่เลย  เค้าเลยบอกว่า เห็นป่าว ต้องขอแรงครูอาจารย์ มาช่วย

ลองทำอีกทีสิ  ทีนี้ใช้มือหักเลยนะ  ผมก็ได้สิลองดู

จับก้อนรังเหล็กไหลไว้ในมือ ท่องคาถาบูชาหลวงปู่  3 จบ  แล้วอธิษฐานบอกกล่าวหลวงปู่ อีกครั้ง

ออกแรงปุ๊บ  หัก "เป๊าะ"   หักครับท่าน หลุดติดมืออกมาเลย ก้อนเท่าข้อนิ้วอีกแล้ว 2 เพื่อนซี้ก้อหัวเราะดีใจกันลั่น

ที่บ้านเค้าเห็นเสียงดังกันเลยมาถามว่าหักได้ไม๊

เพราะวันก่อนมีญาติเค้ามาพยายามหัก ก็ไม่ได้  เลยเอาผลงานให้เค้าดูครับ

แบบว่า ไม่เชื่อก็ต้องเชื่อครับ  ผมเองหักมาเองกับมือ  ตอนใช้คีมก็ออกแรงเอง

ใครจะว่ายังไงก็แล้วแต่วิจารณญาณส่วนบุคคลครับ  ส่วนตัวผม " เชื่อครับ "
โดย: Nujeab    เวลา: 2013-3-27 16:37
ประสบการณ์ของคุณป้อมเขาใหญ่

“หลวงปู่ไล่ฝน”

เหตุการณ์ นี้เกิดเมื่อวานนี้ครับ

เรื่องมีอยู่ว่า  ที่เขาใหญ่ ช่วง 3-4 วันมานี้ฝนตกทุกวันครับ แล้วทีนี้ป้อมยาม ด้านหน้าโครงการหลังคาดันรั่ว (หลังคาเป็น Smart board) เวลาฝนตกที รปภ.อยู่กันไม่ได้เปียกหมด เราก็ว่าจะซ่อมให้แต่ฝนก็ยังตกทุกวัน

ก็เลยเอาผ้าใบมาคลุมก่อน ปรากฎว่า ลมตีขาดหมด ก็เลยต้องรอให้ฝนหายซะก่อน แต่!!  ทีนี้ทางเจ้านายไปเห็น ก็คุยกับ รปภ.ว่าจะทำใหม่มั๊ย ผักชีโรยหน้าจิงๆ(เฮ้อ!!ดูเขาพูดเข้า) เราเมื่อ รปภ.มาคุยให้ฟังอย่างนี้ ก็รู้ อยู่แล้วว่าโดนตำหนิ แต่จะให้ทำไงล่ะจะซ่อมหรือแก้ไขก็ไม่ทันฝนแน่ๆ และเนี่ย! ฝนก็ตั้งเค้าทำท่าจะตกอีก เริ่มตกปรอยๆแล้วด้วย เฮ้อ.. เอาวะ ขอหลวงปู่ดูซะหน่อย  ว่าแล้วก็ กำพระที่แขวน แล้วก็บอกหลวงปู่ “หลวงปู่ครับอย่าให้ฝนตกเลยครับ”  แล้วเราก็เลยให้คนไปซ่อมหลังคาป้อมยามเลย แล้วก็รอลุ้นว่าฝนจะตกไหม เชื่อไหมครับ จากบัดนั้น(วันจันทร์ เวลา 12.00โดยประมาณ) จนวันนี้ 17.00 ฝนไม่ตกเลยครับ (ความเชื่อส่วนบุคคล ครับ)
                      มาอีกแล้วครับบารมีของหลวงปู่ครับ

เหตุเกิดไม่กี่วันนี้ครับ คือเมื่อ วันจันทร์ ที่ทำงานผมมีปัญหาเรื่องของไฟแรงสูงไม่สามารถจ่ายใช้งานได้ 1 ชุดจาก 3 ชุด ได้ตรวจดูก็พบจุดที่คิดว่าน่าจะเป็นปัญหา และได้ติดต่อช่างเข้ามาทำแต่ช่างนัดเข้าทำ วันอังคาร เราก็ OK.ต้องยอมโดนบ่นหน่อย(เป็นโซนจ่ายไปบ้านคนงาน) แต่ทางนายจะให้สับไฟจ่ายให้เขาไปก่อน(คือพอเกิดความชื้นฟิวส์ก็ขาดสับไม่เข้าเหมือนเดิม) ไอ้เราก็ต้องทำแต่พอไปหาฟิวส์ปรากฎว่าฟิวส์หมด  สักพักมีคนโทรมาแจ้ง ฟิวส์ขาดอีก  ZONE โอวสส! แม่จ้าว อะไรกันนี่ ก็เลยให้จัดซื้อไปซื้อให้ อีกแล้วครับ ท่าน! ฟิวส์หมดร้านอื่นก็ไม่มี(นี่ที่ปากช่องนะครับ) เฮ้อ.. ก็เลยต้องทำใจครับแจ้งเขาไปว่า พรุ่งนี้ช่างจะมา พอมาถึง วันอังคาร ก็โทรไปย้ำช่างอีกครั้งว่ามาแน่นะ และตกลงราคาเรียบร้อย ทีนี้ก็ตั้งหน้า คอยไป โอวสสส พอตกบ่ายช่างโทรมาบอก มาไม่ได้ติดงานไม่รู้จะเสร็จเมื่อไหร่ น่าจะมาไม่ทัน  ไอ้เราก็มึนไปชั่วขณะ ก็เลยขับมอไซค์ไปตั้งต้นที่ office ดีกว่า ระหว่างขี่มอไซค์ไปก็นึกถึง หลวงปู่ครับลูกจนปัญญาแล้วครับไม่รู้จะทำยังไงแล้วครับช่วยลูกด้วยครับ  ทีนี้พอถึงoffice ก็ยังเครียดอยู่ไม่รู้จะบอกเจ้านายยังไงดี ซักพักนายโทรมาให้เราตามใบเสนอราคาของงานอื่นให้ทีนะ ก็เลยถือโอกาสบอกไปเลยว่าช่างทำไฟไม่มานะ ฟิวส์ก็ยังหาซื้อไม่ได้เลย นะ นายไม่โกรธแต่แค่บอกให้ตามอีกทีแล้วก็วางสายไป(หุหุหุ..เยี่ยมจังเลยนายเรา)

สักพักก็นึกขึ้นได้ว่า ช่างที่เราจะขอใบเสนอราคานี่เป็นคนพื้นที่น่าจะรู้จักช่างทำงานไฟบ้างน่า ก็เลยถามเขา

(ตอนนี้แหละไคลแม็กซ์ของเรื่อง) เขาบอกว่ามีก็เลยให้เบอร์ก็เลยลองติดต่อดู โอวววส.. เขาบอกว่ามาดูงานอยู่ใกล้ๆและเสร็จธุระเดี๋ยวเข้าไปดูให้(หุหุหุ ตูรอดแล้ว 555++) ระหว่างที่รอก็มีเสียงโทรศัพท์ดังขึ้น เสียงตามสาย รายงานว่า ช่างไฟที่นัดไว้เมื่อวานมาแล้วนะ โอ๊ะโอ๋ อ้าว!ไหนว่าจะไม่มาวะ อีก 5 นาที โดยประมาณ มีอีก 1 เสียงแจ้งว่า ป้อมป้อม! ฟิวส์ที่ให้ไปซื้อเมื่อวานที่ร้านโทรมาบอกว่าของมาแล้ว(หุหุหุ..ทีเมื่อวานบอกเหมือนว่าอาทิตย์นี้ของจะไม่เข้า)เดี๋ยวพี่จะไปเอามาให้นะ

ไอ้เราก็ยิ้มอยู่คนเดียว(บ้าป่าว)แล้วก็นึกขอบคุณ หลวงปู่ ที่ช่วยลูกไว้อีกครั้งแล้ว

ขอบคุณครับหลวงปู่

ประสบการณ์นี้ผมเคยลงในหมู่บ้านคาถาอาคมครับ 2 ครั้งซ้อน

ผมมีเรื่องมาเล่าให้ฟังเกี่ยวกับพระอาถรรพ์ธมครับ เป็น 2 ประสบการณ์เล็กๆของผม เริ่มนะครับ คือผมได้เช่าพระอาถรรพ์ธม เนื้อ เถ้าอังคารธาตุมา ก็หลายวันแล้วครับ แต่ก็ยังไม่ได้ใส่บูชา เลย พอมาถึงเมื่อวันที่ 28-11-52 ตอนประมาณเที่ยงคืน กว่าๆ ที่ทำงานผมมีปัญหาเรื่องน้ำประปาขาดคือประปาหมู่บ้านไม่ไหลและน้ำในถังสำรองก็หมดที่ทำงานก็ตามให้ไปแก้ไขแต่ด้วยว่าประปาหมู่บ้านไม่ไหลผมก็จนปัญญา โทรไปหารถน้ำเจ้าประจำก็ดันติดงาน โทรไปหาเทศบาลก็บอกมีอยู่ 2 คน แต่อีกคนไปส่งคนป่วยไม่รู้จะกลับตอนไหน เลยเหลือคนเดียวไปไหนไม่ได้ ไอ้เราก็หมดหนทางครับเพราะ ดึกมากแล้วไม่รู้จะพึ่งใครเพราะลูกค้าก็จะอาบน้ำบางคนอาบน้ำค้างอยู่ ก็เลยนึกถึงพระอาถรรพ์ธมที่พกมาด้วยเลยขอ" ล.ป. และพรายทั้งหลายช่วยผมด้วยเถิดครับจนปัญญาแล้ว"เชื่อไหมครับไม่ถึง 10 นาที รถน้ำเทศบาลมาครับ ทั้งที่เขาบอกเด็ดขาดว่ามาไม่ได้ ครับ หุหุหุงานี้รอดตัวไปครับ
มาเรื่องที่ 2 วันนี้ใครๆก็รู้นะว่าวันเสี่ยงโชค ผมคนนึงล่ะก็มีบ้างนิดหน่อย แต่วันนี้ได้เลขมาคิดว่าเด็ดสุดก็ว่าจะซื้อมากๆ ครับ แต่ผมก็นึกถึง ล.ป.ผ่านพระอาถรรพ์ธมว่าเลขนี้ถ้าไม่ถูกก็ขอให้มีเหตุการณ์ทำให้ผมไม่ได้ซื้อ หุหุหุ มาเลยครับ เจ้านายโทรมาแต่เช้าจะเข้ามาเอางานด่วนตอนแรกก็ว่าจะไปซื้อก่อนแต่ก็มีเหตุให้โทรศัพท์ก็เลยลืมมานึกได้อีกทีบ่ายแล้วครับ ก็เลยรอลุ้นเลข ปรากฎว่าห่างกันลิบลับเลยครับ หุหุหุ รอดตัวไปครับ
อ้อ! ผมลืมบอกไปว่า พระอาถรรพ์ธม เนื้อ เถ้าอังคารธาตุ องค์ ที่ผมเคยถามพี่ เสือว่ามีเส้นเกศาเป็นส่วนผสมหรือเปล่า แล้วพี่เสือว่าไม่มี แต่! อาจจะมีได้เพราะเส้นเกศาที่จะนำผสมในเนื้ออื่นวางอยู่ใกล้ๆ ผมนำมาให้ชมครับมีอยู่ประมาณ 3 เส้น ครับ ถึงจะไม่มากแต่ก็ถือว่าฟลุ๊คเล็กๆครับที่ ล.ป. มอบให้ครับ   

ถึงพี่เสือครับ (ผมอยากเขกกะโหลกตัวเองจิงจิง)   เมื่อ30/12/09

พี่เสือจำได้ไหมครับที่ผมเคยMAIL ถามว่า ล.ป.ตอนมรณะภาพท่านอายุเท่าไหร่แล้วพี่เสือ บอกว่า อายุท่านตอนมรณะภาพ 87 พรรษา วันที่ 16 ผมก็ซื้อนะแต่วันนี้ผมดันไม่ตาม ทั้งที่เมื่อคืนก็ขอโชคลาภกับ ล.ป. นะและก็ฝันเห็นกุมารอีก2องค์ทั้งๆที่ตั้งแต่เลี้ยงมายังไม่เคยจะเห็นเลยแต่ไม่รู้ทำไมไม่ซื้อก็ไม่รู้ นึกแล้วอยากเขกกะโหลกตัวเองจิงจิง

โดย: Nujeab    เวลา: 2013-3-27 16:39
ประสบการณ์ของคุณ icelate77

- สิบเนื่องมาจาก ไม่ค่อยสบาย จึงได้ขับรถออกไปร้านยาเพื่อซื้อยามาทาน ( ร้านยาร้านนี้อยู่ในตลาด )

- แต่ก็นะ อยากไปให้เร็ว เลยไปทางลัด ซึ่งก็ลืมนึกไปว่าเช้าๆแบบนี้ ประมาณ 8 โมง มันจะมีตำรวจอยู่

- ก็เลยเลี้ยวซ้าย(ซึ่งจิงๆตรงนี้เค้าติดป้ายห้ามเลี้ยวเอาไว้) เห็นแล้วละว่าติดป้าย แต่คิดว่าไม่มีตำรวจ

- สักพักได้ยินเสียง นกหวีด ปี๊ป ปี้ ปี๊ด หลายทีมาก แต่ก็ไม่ได้คิดอะไร นึกว่าเค้าเรียกคนอื่น

- พอจอดรถลงมาได้เท่านั้นละ เดินเข้ามาสวดผมใหญ่เลย

- ตำรวจ :  รู้ไหมว่า ทางนี้เค้าห้ามเลี้ยวมา ทำไมยังเลี้ยวมาอีก ป้ายมองไม่เห็นหรอ( ไม่เห็นคับ แต่จิงๆเห็น ฮ๋า )

- พอดีผมไม่ค่อยสบายอ่ะคับ ก็เลยจะมาซื้อยาร้านข้างๆตรงนี้ ( ตำรวจถามว่า เค้ามีกฏให้ฝ่าเืผื่อให้ไปซื้อยาได้หรอ )

- ตำรวจ : ขับรถฝ่้ากฏจราจร มีโทษปรับตั้งแต่ 300 - 1000 บาท และจะโดนตักเตือน แล้วก็สวดเป็นชุดๆเลย พร้อมกับเขียนใบสั่ง

- ณ ตอนนั้นใจไม่ดีแล้ว ก็จับ ลป.ชื่น บอกกับ ลป. ว่า ช่วยผมด้วย

- สักพัก ตำรวจก็เดิน มา แล้วก็บอกว่า กุไม่จับเมิงละ ไปเถอะ พร้อมกับ ฉีดใบสั่งทิ้ง

- โอ้โห หัวใจลงไปอยู่ตาตุ่ม ยิ่งไม่ค่อยสบายอยู่ หัวใจเต้น ตุ๊บๆตั๊บ คิดว่าโดนจับแน่ๆแล้ว

โดย: Nujeab    เวลา: 2013-3-27 16:41
ประสบการณ์ของคุณทัพลิง

สมัยก่อนที่ผมยังไม่รู้จักหลวงปู่ชื่น ผมเคยมีปัญหากับเพื่อนร่วมงานของผมอยู่คนนึง เวลาเจอหน้าจะไม่พูดกัน แต่ว่าบางครั้งจำเป็นต้องร่วมงานกัน ก็ทำให้ผมอึดอัดอยู่เหมือนกันครับ
พอผมได้มารู้จักประวัติของหลวงปู่ชื่น และประสบการณ์ด้านเมตตา ค้าขาย วิชาอาถรรพ์ต่างๆของหลวงปู่  ตามเว็บบอร์ด ผมก็เลยลองบูชาวัตถุมงคลของท่านมาติดตัวดู และหนึ่งในนั้นคือตะกรุด 9 อาถรรพ์ วันนั้นไปทำงานผมก็คาดตะกรุดไปทำงานเหมือนทุกวัน แต่ก่อนคาดผมก็บอกกล่าวหลวงปู่ไปว่า ขอให้เพื่อนร่วมงานของลูกคนนี้ (เอ่ยชื่อ) เข้ามาพูดคุยกับลูกด้วยเถิด (เพราะผมไม่กล้าเป็นฝ่ายเข้าไปคุยกับเขาก่อน กลัวเสียฟอร์มครับ) พอไปทำงานเจอคู่กรณีที่ไม่พูดกันมาพักใหญ่ๆ เขาก็พูดทักทายผมขึ้นมาซะงั้น ผมก็เลยคุยกับเขาไป (รอมานานแล้วครับ วางมาดอยู่ตั้งนาน) หลังจากนั้นก็กลายเป็นเพื่อนกันมาจนถึงทุกวันนี้ครับ

เกี่ยวกับรูปหล่อพระเจ้าชัยวรมันที่ 7 ผมเคยอ่านเจอว่ามวลสารที่อุดข้างใต้รูปหล่อดีมากๆ และพิธีก็ดี มีพระเกจิเก่งๆมาร่วมพิธีหลายรูป บวกกับกำลังตามเก็บของหลวงปู่อยู่ ก็เลยอธิษฐานว่าถ้าถูกหวยจะบูชารุ่นนี้ งวดนั้นก็ถูกหวยเลยครับ ผมก็เลยบูชารุ่นนี้มาครับ

ปี 51 ผมปวดท้อง เพราะเป็นโรคกรดไหลย้อนครับ ไปหาหมอตอนตี 4 หมอก็ฉีดยาให้ และให้นอนพักแป็บนึง เสร็จแล้วก็ให้ยามากินที่บ้านครับ อาการก็จะทรงๆบ้าง สลับกับปวดแบบรุนแรงบ้าง

เป็นหนักๆแบบนี้อยู่ 3 วัน พอหลังจากวันที่ 4 ถึงวันที่  9  อาการจะทรงๆ แบบว่าปวดนิดๆแต่พอทนได้ น้ำหนักผมลดลงไป 3 ก.ก. เพราะกินข้าวไม่ได้ พอวันที่ 10 ผมเลยอาราธนาน้ำมันบายน ของหลวงปู่ชื่น มาแกว่งน้ำดื่มครับ พอหลังจากวันนั้นอาการปวดท้องผมก็ค่อยๆหายไปครับ จะด้วยเหตุบังเอิญ หรือเพราะอิทธิคุณของน้ำมันบายนผมก็ไม่รู้เหมือนกันครับ แต่ผมระลึกอยู่เสมอครับ ว่าผมขอบารมีของหลวงปู่ชื่น และพระเจ้าชัยวรมันที่ 7 เป็นที่พึ่งครับ

อ้อ..ขอขยายความนิดนึงนะครับ จริงๆตอนนั้นผมเป็นโรคกระเพาะด้วยนะครับ (บางวันถ่ายเป็นเลือด) ไม่ใช่กรดไหลย้อนอย่างเดียว พอโรคกระเพาะกำเริบก็จะปวดท้อง พอกรดไหลย้อนก็จะแสบแถวๆหน้าอก สุดทรมานครับ เป็น 10 วันที่ผมคงไม่ลืมความทรมานเลยครับ

โดย: Nujeab    เวลา: 2013-3-27 16:42
ประสบการณ์ของคุณ daolookkai

ประสบการณ์ของผมครับ อาธรรพ์ธมเนื้ออังคารธาตุ หลังจากที่ได้สอบถามพี่ทัชว่าวัตถุมงคลไหนช่วยเรื่องหน้าที่การงานบ้าง ก็ได้รับคำแนะนำว่าอาธรรพ์ธมครับ ^^ เพราะก่อนหน้านี้สมัครงานไปหลายที่มากประมาณ 20 ที่ ไม่มีติดต่อกลับมาเลยซักบริษัทเดียว พองัดเอาอาถรรพ์ธมมาห้อยตามคำแนะนำ ห้อยได้ 2 วันเองครับ มีคนติดต่อให้ไปสัมภาษณ์งานทันทีเลยครับ  พอวันสัมภาาณ์ก็อธิษฐานขอหลวงปู่ว่าอยากได้งานนี้ขอให้สัมภาาณ์ผ่านไปได้ด้วยดี ปรากฏว่าสัมภาษณษ์เสร็จเค้าก็เรียกมาว่ารับเข้าทำงานเลยทันทีครับ
โดย: Nujeab    เวลา: 2013-3-27 16:44
ประสบการณ์ของคุณ rapdevil

ถ้าท่านไดรู้จักผมจะรู้ว่า พระอาธรรพ์ธมเป็นพระองค์เดียวที่ผม รับรู้ได้ครับ   

วันที่เอาพระไปเลี่ยมมาทั้ง  องค์ พระอาธรรพ์ธม ได้มาก็จุดธูปที่นิมนต์ขึ้นหิ้ง

ปรากฏว่า กว่าจะได้ใส่ก็เย็น นิมนต์องค์เดียวเนื้ออัธฐิธาติ

ใส่ไปรับลูกสาวเรียนดนตรีไทย ได้ซักพักนอนดูบางรักซอยเก้าก็เริ่มมีอาการครับ ปวดตั้งแต่ต้นคอลงไป ไล่ไปไหล่ถึงแขน

ทั้งที่ไม่ได้ไปยกอะไรหนักๆเลย ปรกติใส่พระ  กว่าองค์โซ่อย่างหนักก็ไม่มีอาการไดได

ปวดมากๆ แถมมีอาการจะอ๊วกด้วย

ตอนนี้ถอดสร้อยออกอาการปวดเริ่มลดลง ท่าแรงจริงๆ ขอบอก
คืนนั้นปวดหลังจากการใส่พระอาธรรพ์ธม แทบนอนไม่ได้ ตื่นเข้าอาการหายเกลี้ยง

ออกเดินทางแต่เช้าครับ

พาเด็กๆกุมารทั้งหลายไปด้วย รวมถึงพระอาธรรพ์ธมทั้ง 3 องค์ ใส่กล่องใส่มือถือไป ขนาดกำลังดี

ขับถึงอ้อมน้อยฝนกระหน่ำอย่างหนักแทบไม่เห็นทาง อธิษฐานถึงหลวงปู่ชื่น ลูกจะไปทำบุญขออย่าให้ฝนตกเลย พูดจบฝนหายเลย....

จากนั้นเกียวกับฝนจะเจอบ่อย

ช่วงนี้ฝนตกบ่อยมากตกทุกวัน แต่ไม่เคยเปียกฝนเลย(ขี่มอไซต์)

วันพุธไปทำงาน ฝนทำท่าจะตกก็อธิฐานจิต บอกหลวงปู่ว่า ลูกจะไปทำงานอย่าได้เปียกฝนเลย ให้ถึงบริษัทแล้วค่อยเปียก

ฝนก็ไม่ตกนะ พอถึง ฝนก็กระหน่ำอย่างหนักทันที

วันพฤหัสขากลับก็แบบเดียวกัน  บอกแฟนว่า เชื่อมั๊ยว่าวันนี้ไม่เปียกฝน  ไม่เจอฝนเลยทั้งที่เริ่มมีอาการโปรยปราย  เล่าให้แฟนฟัง(แฟนซ้อนท้ายไปทำงานด้วยกัน) แฟนไม่เชื่อเท่าไหร่

วันศุกร์จะกลับบ้านฝนลงเม็ดท่าจะตกหนัก  แฟนบอกว่า "วันนี้ถ้ากลับบ้านแล้วไม่เปียกจึงจะเชื่อ"   จากเซนทรัลพระราม2  ออกไปซักพักฝนที่เหมือนจะหนักก็หายซาไป ตลอดทางไม่เจอฝน เจอแต่ถนนเปียกๆ ที่เพิ่งตกใหม่ๆ    ตอนนี้แฟนเชื่อแล้ว

ทุกวันนี้สวดมนต์ทุกครั้งตอน 3 ทุ่มครับ  ปลุกนาฬิกาไว้เลย

ไปทำบุญ   ที่ไหน  หรือสวดมนต์ ก็จะอุทิศให้หลวงปู่ท่านตลอด
โดย: Nujeab    เวลา: 2013-3-27 16:45
ประสบการณ์ของคุณสุริยา

มาขอเล่าประสบการเล็กๆน้อยๆหน่อยครับ... ผมทำงานเกี่ยวกับไอทีครับ ปกติก็ต้องมีปัญหาเล็กๆน้อยๆเป็นทำมะดา...จวบจนไปถึงปัญหาที่ใหย่ๆ หลายๆครั้งที่เจอปัญหาหนักๆ แก้ยังไงก็ไม่ได้ ทำยังไงก็ไม่ถูก คิดยังไงก็คิดไม่ออก หาจุดที่เป็นปัญหายังไงก็ไม่เจอ ปวดหัวสมองเริ่มที่จะไม่ยอมทำงาน เลยต้องนั่งพักแบบหมดอาลัยตายยาก เลยเอาองค์ขุนแผนหลวงปู่(ที่เลือกให้) มาเป็นสื่อ...พร้อมพนมมือไหว้...แล้วกล่าวขอหลวงปู่ให้ช่วยศิษย์ด้วย ขอให้แก้ปัญหาได้โดยเร็ว ไม่อยากให้ประทานบริษัทตำหนิ... เชื่อมัยครับว่าไม่เกินครึ่งชั่วโมง ผมแก้ปัญหานั้นได้อย่างง่ายดาย...โดยที่ก่อนหน้านี้ ใช่เวลาทั้งวันจนถึงดึกก็แก้ไม่ได้.... วันนี้ก็เหมือนกันครับ ปัญหาเมล์ส่งออกไม่ได้มาสองวัน แก้ยังไงก็ไม่ได้ วันนี้เลยต้องขอความกรุณาจากหลวงปู่อีกครั้ง... สองชั่วเท่านั้นครับ... ปัญหาถูกแก้ด้วยความง่ายดาย (ทุกครั้งเหมือนมีอะไรมาโดนใจให้ทำอะไรๆ... จะเป็นหลวงปู หรือพราย"ในองค์ขุนแผน" ก็ไม่ทราบเหมือนกัน)....

ใช่วิจารญานในการอ่านนะครับ... แต่ด้วยแรงศรัทธา (ไม่ใช่งมงายแน่นอน) ทุกอย่างเป็นไปได้ครับ
โดย: Nujeab    เวลา: 2013-3-27 16:46
ประสบการณ์ของพี่ปู kittiphob

ขออนุญาตเล่าประสบการ์ณพระปิดตาลอยองค์ (พระปิดตั้งตัว) ที่เกิดขึ้นสด ๆ ร้อน ๆ เมื่อวานนี้ 1/2/54 เป็นเรื่องที่เกิดขึ้นกับเจ้านายของผมเอง (พ.อ.ทวีศักดิ์  ภิรมย์รักษ์) สืบเนื่องมาจากเจ้านายของผมกำลังจะเปิดร้านค้าแถว ๆ นครชัยศรี จ.นครปฐม ขณะนี้อยู่ระหว่างการตกแต่งร้านค้า โดยให้ภรรยาเป็นผู้ดูแลร้านค้า ท่านจึงให้ผมหาเช่าพระทางด้านโชคลาภค้าขายมาให้ ผมก็เลยแนะนำพระปิดตาตั้งตัว ซึ่งท่านก็ได้ให้ผมมาติดต่อขอเช่าบูชาจากคุณจ๊อในราคามิตรภาพสุด ๆ  เมื่อประมาณ 4 - 5 วันก่อน และผมได้ขอร้องให้ท่านอาจารย์สรายุทธช่วยเสกซ้ำก่อนนำไปให้เจ้านายของผม และท่านยังไม่ได้นำไปให้ภรรยา ท่านเลยนำมาทดลองแขวนดู และได้ซื้อล๊อตเตอรี่ ไว้จำนวน 1 ใบ ปรากฏว่า เมื่อวันที่ 1/2/54 ล๊อตเตอรี่ ใบนั้นถูกรางวัลข้างเคียงรางวัลที่ 1 และวันนี้ท่านได้ไปรับเงินรางวัลเรียบร้อยแล้ว ก็ได้บอกให้ผมมาขอแบ่งพระปิดตาจากทางคุณจ๊ออีก 2 องค์ ให้ผม 1 องค์ โดยนัดวันนี้เวลาเย็น แต่ท่านใจร้อนอยากได้เร็ว  ๆ ให้ผมรีบบึ่งรถมอร์เตอร์ไซด์มาเอาเลย และผมก็ได้รับความอนุเคราะห์จากคุณจ๊อ เป็นอย่างดีเยี่ยม และคุณจ๊อยังได้แถมพระอีกด้วย และท่านอาจารย์สรายุทธก็เมตตาเสกซ้ำให้อีกครั้งหนึ่งและปิดทองพระให้ด้วย ผมอยากจะบอกพี่น้อง คศช.ทุกท่านดัง ๆ ว่าขอให้รีบเก็บพระปิดตาตั้งตัวโดยด่วน ก่อนที่ราคาจะเอื้อมไม่ถึง เป็นของดีจริง ๆ และสุดท้ายขออนุญาตขอบคุณหลวงปู่ชื่น ติคญโณ ผู้เป็นครูบาอจารย์ที่ได้สร้างสรรค์สิ่งที่มีค่าไว้สำหรับช่วยเหลือพวกลูกศิษย์  ขอขอบคุณท่านอาจารย์สรายุทธ และสุดท้ายขอขอบคุณ คุณจ๊อ ที่มอบสิ่งดี ๆ ในราคาที่หาที่อื่นไม่ได้และยังมีของอื่น ๆ ให้มาตลอดครับ และผมบรรลุเป้าหมายได้รับพระปิดตาตั้งตัวเรียบร้อยแล้ว 1 องค์ ครับ

โดย: Nujeab    เวลา: 2013-3-27 16:47
ประสบการณ์ของพี่มาด

ขอเล่าเรื่องจริงที่เกิดขึ้นกับผม คือก่อนปีใหม่ประมาณวันที่20ผมใด้บูชาพระปิดตาลอยองค์มาจากคุณจ๊อแล้วก็บูชาขอพรขอโชคลาภให้เกิดกับครอบครัวแล้วสิ่งที่ขอก็เกิดขึ้นในวันที่30คือเจ้านายให้

เงินมาเที่ยวปีใหม่ 100000 บาท(หนึ่งแสนบาท)เจ้านายของแฟนนะครับท่านเปนผู้หญิงครับ ส่วนผมใด้ส่วนแบ่งแด่10000 บาทเอง ตอนนี้ผมบูชาติดตัวตลอด ใครที่อยากมีใชคควรหามาบูชาราคายังไม่แพง แต่พุทธคุณสูงมากๆ
โดย: Nujeab    เวลา: 2013-3-27 16:48
ประสบการณ์ของคุณ April24

ผมทำงานเป็นนักวิชาการเกษตร ดูแลคนสวน คนงาน ในมหาลัย แห่งหนึ่ง ครับ ลูกน้องแต่ละคนอายุราว พ่อ-แม่ ผมได้เลย ด้วยความเป็นเด็กกว่ามาก จึงพยายามหาของเสริมอำนาจ บารมี มาโดยตลอด

ของ ลป.ชื่น ผมมีโอกาสบูชาแล้ว 3 รายการ โดยไม่มีของขลังอื่นๆ มาแทรกเลยช่วง 1-3 วันแรก ผมจะคล้องเฉยๆ ลองดูก่อน และวันถัดมาจะบูชาตามคาถา แบบครบเครื่อง แล้วเปรียบเทียบกันครับ

ขุนแผนสะกดทัพ ยอดขุนพล พนมรุ้ง (เนื้อน้ำตาล ออกแดงๆ ปัดหน้าทอง)
ประสบการณ์จากการบูชามาได้ราวๆ ครึ่งเดือน รู้สึกได้ว่า มีอำนาจและบารมี มากกว่าของขลังที่เคยบูชามาทั้งหมด ยกตัวอย่างเช่น ผมออกตรวจงานตามพื้นที่ ภายในมหาลัย แค่ขี่รถผ่าน รปภ.ก็ทำความเคารพ เดินผ่านคนสวน บางคนยกมือไหว้ บางคนมือไม่ว่างก็ยืนแล้วก้มหัวคำนับให้ ทำงานมาปีกว่าก็เพิ่งเคยเจอ (พี่เค้าบอกว่านึกว่าเป็น อบต.แถวบ้าน มาติดต่องาน) บางคนที่หัวแข็ง ก็กลับพูดจาแบบเกรงใจ ไม่กล้าแซว ใช้ให้ทำงานนอกเหนือหน้าที่ต่างก็เต็มใจทำให้ตลอดครับ แต่เรื่องเสน่ห์ดึงดูดสาวๆ ผมไม่เกิดขึ้นเลยครับ โดยรวมแล้วผมพึงพอใจ มากครับ

จากนั้นก็หา ขุนแผนชมตลาด กับขุนแผนชมนาง(เนื้อเขียว) มาร่วมทีม ผ่านไป 1 สัปดาห์ ผ่านไป ไม่มีสิ่งผิดปกติ หัวเสียมาก

ปลอบใจตัวเอง จัดใหม่นำชมนาง มาใส่แหนบ เหน็บที่กระเป๋าเสื้อ รู้สึกเย็นๆ หวิวๆ ที่หน้าอก แปลกดี นี่ก็เงียบจนวันสุดท้ายผมไปเซเว่น ซื้อดูเร็ค สาวแคชเชียร์มองยิ้มๆ พูดว่า "มีแฟนแล้วเหรอ ว่าจะชวนคุยด้วยตั้งนานแล้ว" จากนั้นก็ทำความรู้จักและไปกินข้าว/ดูหนัง กันบ้าง3-4 วัน และเค้าก็บอกว่ามีแฟนอยู่แล้วเหมือนกัน ผมจึงตัดปัญหา เป็นเพื่อนกันดีกว่า...อีกเหตุการณ์นึง ผมพาลูกน้องไปจัดสวนหิน หน้าสำนักงาน สาวออฟฟิค ออกมาถามว่าต้นอะไรเหรอ ดอกสวยมั้ย อีกคนก็ยกน้ำมาให้ น่าเสียดายที่มีกระเทยมาดึงผมไปกอด พร้อมกับไล่สาวๆ ไปซะก่อน ลูกน้องหัวเราะกันทุกคน ผมอายมากครับ ...

สุดท้ายที่คล้องติดใจอยู่ จนลืมเครื่องรางทุกชนิด คือ ขุนแผนชมตลาด ครับ คล้องเดี่ยวๆ ได้ใจความว่า สามารถเข้าถึงผู้อื่นได้อย่างรวดเร็ว ติดต่องานพูดไปลอยๆ ก็มีคนทำให้ เป็นที่รักแก่ผู้ร่วมงานละอยากร่วมงานกับผมอีก คนที่ไม่เคยรู้จักผมก็ถามหาและเข้ามาทำความรู้จัก เวลาเดินเที่ยวตลาดนัดหรือตามห้าง กะแฟน แฟนต้องเกาะแขน ซบไหล่ แสดงความเป็นเจ้าของตลอดเวลาเค้าว่า เค้าสังเกตหลายครั้งแล้ว รู้สึกผมจะเปลี่ยนไป ดูดีขึ้น และผู้หญิงด้วยกัน ดูออกว่า สายตาแต่ละคนมองมาที่ผมนั้นเพื่ออะไร แต่เค้าก็ไม่ได้ขอ ให้เลิกบูชา เพราะผมเองก็ซื่อสัตย์ จริงใจ เสมอครับ
ผมเข้าใจเลยครับว่าเมตตามหานิยมกับเมตตามหาเสน่ห์ นั้นเหมาะสมกับหน้าที่การงานผม มากกว่าบารมีและอำนาจครับ
ขอบคุณครับ

โดย: Nujeab    เวลา: 2013-3-27 16:49
ประสบการณ์ของคุณ aeziss

เรื่องนี้เกิดขึ้นตอนได้พระอาถรรพ์ถมมาใหม่ๆ ได้มาก็ห้อยคอเลย เห่อๆ มากๆ วันหนึ่งเข้าเวปนี้แหละ นั่งอ่านเล่นหน้าคอม เก้าอี้สำนักงาน(ตัวใหญ่มาก) ซื้อมาได้ไม่เกินสามเดือน แข็งแรงมาก..เลย

นั่งอ่านเวปไป กินขนมไป นั่งก็นั่งธรรมดา ไม่ได้บิดไปบิดมา หมุนไปหมุนมา ซักพักอยู่ดีๆ เก้าอี้สำนักงานตัวใหญ่ที่ว่าก็หักโครม ตัวผมก็ไปนอนแอ้งแม้งที่พื้น ฐานเก้าอี้หักกลางเลยครับ ไอ้ผมก็นั่งงง...อยู่ซักพักใหญ่ได้ แล้วก็นั่งหัวเราะขำตัวเองครับ หมดท่าเลย ฮ่าๆ

นั่งคิดไปคิดมา..ก็คิดว่า สงสัยลูกๆ พราย กุมารทั้งหลายมานั่งดูด้วย คิดแล้วโคตรขำตัวเองเลย เอิ๊กกๆๆๆ  เอิ๊กกกๆๆ

ส่วนตัวแล้วผมว่าพระอาถรรพ์ธม ที่ผมใส่ดีทางแคล้วคลาดมาก ทั้งรถยนต์ มอเตอร์ไซด์นี่ รถผมจะคว่ำหลายครั้งแล้ว ก็เหมือนมีคนมาประคองไว้ตลอด รอดๆ หลายๆ ครั้งแล้วครับ  เดินไปไหนมาไหน ถ้าสัมผัสได้ ลูกๆ จะติดตามไปเป็นกองทัพเลยนะ..ฮ่าๆ

ส่วนขุนแผนมะรุมมะตุ้ม เนี่ย สำหรับผมนะดีทุกทางเลย คิดอย่างไหน ได้อย่างนั้น ทีแรกผมคิดว่าเด่นทางเมตา สเนห์ อย่างเดียว ที่ไหนได้ เคยห้อยเดี่ยวไปเที่ยวน้ำตก ผมลื่นแทนที่จะตกลงไปชั้นล่าง ปรากฏว่าลื่นแล้วติดแหมะติดอยู่ตรงที่ล้มนั่นแหละ เจ็บโคตร..แค่ถลอกนิดๆ   เพื่อนผมที่ไปด้วยเล่าให้ฟังที่หลังว่ามันเห็นช่วงจังหวะที่ผมล้มลง มันเห็นเหมือนมือลักษณะเหมือนกิ่งไม้มียื่นมาค้ำตัวผมไว้ ไม่ให้ตกลงไปชั้นล่าง  เพื่อนผมมันขยี้ตาหลายครั้ง มันบอกว่าตาไม่ฝาดแน่ๆ

ส่วนเรื่องสาวๆ..เนี่ย สมชื่อมะรุมมะตุ้ม จริงๆ เลย ประสบการณ์อื่นๆ เหมือนแก้วสารพัดนึก ขอหลวงพ่ออย่างไร ได้ไวมาก ใครจะโกรธเรามากแค่ไหน ไม่นานก็ใจอ่อนลง แบบประหลาดใจมากๆ

ส่วนที่ประทับใจมากสมัยก่อนตอนที่ได้มะรุมมะตุ้มมาใหม่ๆเมื่อหลายปีที่แล้ว อย่างลองของมาก ได้พระมาใหม่ เห่อมาก วันแรกเอาพระมากำภาวนา ท่องคาถาด้านหลังองค์พระ ท่องไปท่องมาคืนนั้น หลวงพ่อชื่นมาหาเลยครับ

หลวงพ่อแสดงภาพให้ดู ว่าขุนแผนมะรุมมะตุ้ม มีอิทธิฤทธิ์ อย่างไร ทำให้ดูสามประการ

หนึ่ง ผู้คนจะเข้ามารุมล้อมเหมือนยังกับว่าเราเป็นดารา

สอง ไปไหนมาไหน มีแต่คนชื่นชม รักใคร่ เหมือนยังกับว่าเราเป็นดารา อีกนั่นแหล่ะ

สาม มีแต่คนเอาของกินของใช้มาให้ มากมาย

และก่อนหลวงพ่อจะไป ถามหลวงพ่อว่า........

หลวงพ่อตอบผมว่า หลวงพ่อดำเนินวิถี ตามแนวโพธิสัตย์นะ...............และจากนั้นท่านก็ไป

ทุกวันนี้ผมยังจดจำคำที่หลวงพ่อกล่าวกับผมไว้ได้อย่างแม่นยำ

วันนี้นึกอย่างไรไม่รู้ คิดถึงหลวงพ่อมากๆ เลยแวะมาบอกเล่าประสบการณ์ให้เพื่อนๆ พี่ๆ น้องๆ ได้ทราบกัน

ลูกขอบูชาพระคุณหลวงพ่อด้วยความเคารพอย่างสูง

โดย: Nujeab    เวลา: 2013-3-27 16:51
ประสบการณ์ของคุณต้อย

มาแบ่งปันครับ ...หลังจากตกงานมา สองเดือน ก็รู้สึกอึดอัดมากๆ จึงตัดสินใจอธิษฐานกับหลวงปู่ว่า พรุ่งนี้ขอให้ได้การติดต่อเรื่องงาน แล้ววันรุ่งขึ้นก็มีการติดต่อมาให้ไปสัมภาษณ์งานแต่ผมฟังรอบแรกเกือบปฏิเสธไปแล้วล่ะครับแต่ว่างานนี้คิดว่าหลวงปู่จัดมาให้แล้วล่ะเป็นไงเป็นกันครับจึงตอบตกลง"ได้ครับ...งั้นนัดวันที่ 30 สิงหาคม นะครับ เวลา 9.00น."แต่เรื่องมันยังไม่จบเพราะผมยังไม่มีค่ารถ หันซ้ายหันขวา ก็หาใครยืมใครไม่ได้ ก็ลองขอกับหลวงปู่นี้ล่ะ "หลวงปู่ครับถ้างานนี้ เป็นงานที่หลวงปู่เลือกให้เหมาะกับผมแล้วขอให้ผมมีเงินค่ารถไปสัมภาษณ์งานด้วยนะครับ" ว่าแล้วก็ไปลองกดเงินที่ตู้ATM (จริงๆแล้วจะมีเงินเข้าบัญชีประมาณ 3000 กว่า แต่ห้ามเบิกมานะครับเพราะต้องเอาไปใช้หนี้ของน้อง อิออนเค้า 4200 ยังไม่พอด้วยซ้ำ)...แต่ที่ทำให้ตกใจสุดๆก็คือ ยอดเงิน 6100 บาทครับ โอ้เงินมากจากไหนเนี้ย ว่าแล้วก็นึกถึงหลวงปู่ แล้วสาธุถึงหลวงปู่ครับ กดออกมา 1500 พอแล้วล่ะครับ...แล้วผมก็ขึ้นรถเดินทางมา กทม. เวลาประมาณ 4 ทุ่มกว่า ก็จะมี sms  "ขอให้ทุกคนมีความสุข  จากต้อย" ส่งออกจากรถทัวร์คันนึงครับความจริงแล้ว เป็นวันเกิดผมเองละครับ 30 สิงหาคม  ตัดมาที่ตอนสัมภาษณ์งาน ผู้จัดการ"ถ้าคุณตกลงก็เริ่มทำงานกันเลย"" ตกใจละสิเพราะไม่ได้เตรียมอะไรมาเลยแต่เป็นงานที่หลวงปู่ฝากให้ก็เป็นไงเป็นกัน "ตกลงครับ" แล้วทุกอย่างหลายๆอย่างหลายๆสิ่งที่เคยอยากได้ก็หลั่งไหลเข้ามา ผมได้ ได้รถเก๋งประจำตำแหน่งไว้ใช้งาน ผมได้ทำงานในพื้นที่ภาคกลาง รวมทั้ง กาญจนบุรี ซึ่งผมอยากไปหาเพื่อนผมที่นี้อยู่แล้วล่ะรับ  ผมได้ได้ โทรศัพท์ไว้ใช้ สิ่งต่างๆเหล่านี้ผมเคยมีความฝันว่าอยากได้รถเก๋งมาไว้ใช้งานนานแล้วล่ะครับและหลวงปู่ก็จัดให้ พร้อมๆกันในวันเดียวกัน เย็นวันนั้นผมก็ชวนเจ้าเพชรมากราบหลวงปู่กันแล้วก็นอนพักที่ ห้องของหลวงปู่ในวันนั้นละครับ (อาจารย์สรายุทธกับพี่นางฟ้า เลี้ยงข้าวเย็นด้วย)  ขอบกราบขอบคุณหลวงปู่ครับที่ให้ผมได้มีโอกาศมาสู้กับชีวิตอีกครั้งพร้อมกับความฝันที่เป็นจริงของผม ขอขอบคุณความอบอุ่นจากอาจารย์สรายุทธและพี่จ๊อครับ
โดย: Nujeab    เวลา: 2013-3-27 16:56
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Nujeab เมื่อ 2013-3-27 17:01

ประสบการณ์ของพี่ป่าน lovewannee4649

เพิ่งกลับมาจากไปเมืองไทยค่ะ  ช่วงที่อยู่บ้านที่กรุงเทพฯ มีประสบการณ์หลวงปู่ให้ประหลาดใจสองครั้ง  

ครั้งแรก...ไปช็อปปิ้งขนของขึ้นรถแท็กซี่เต็มคัน มีของหนักด้วย แต่ฝนตกลงมาหนักมากตอนจะกลับบ้าน แม้แต่แท็กซี่ยังต้องให้ยามเรียกไปรับที่ลานจอดรถของห้าง ตายล่ะสิ...ห้างจะปิดแล้ว ไม่รีบกลับก็ไม่ได้ เดี๋ยวโดนทิ้งลอยคว้างคนเดียว...แต่ถ้ากลับไปตอนนี้มีหวังไม่ทันฝนหายแน่นอน...จากห้างเซ็นทรัลปิ่นเกล้า กลับบ้านที่ตลิ่งชัน ไม่เกินครึ่งช.มก็ถึง ฝนก็ตกลงมาอย่างหนักไม่มีทีท่าว่าจะหายโดยรวดเร็วซะด้วย ทำไงดี...ถ้าแท็กซี่ถึงบ้าน แ่ม่ต้องออกมารับทุกครั้ง...แล้วแ่ม่ก็แก่มาก เรี่ยวแรงไม่ค่อยจะมี ไม่สบายเพราะมีโรคประจำตัวอีกตะหาก ไม่อยากให้แม่ออกมารับเพราะต้องเปียกฝนแน่ๆ เลยตั้งใจอธิษฐานกับหลวงปู่ ว่าขอให้ฝนหายตกเมื่อถึงบ้านด้วยเถิด...ไม่อยากให้แม่ไม่สบายเพราะเปียกฝน ตอนออกมารับนอกบ้าน   

ไม่อยากเืชื่อ...เมื่อรถถึงซอยบ้าน อีกสักประมาณสองสามนาทีจะถึงบ้าน ฝนก็หยุดตกแบบไม่มีแม้แต่ปรอยละอองเลย....เพราะสังเกตุจากกระจกหน้ารถมาตลอดทาง...กราบอธิษฐานขอบคุณหลวงปู่อยู่ในใจ ช่วยลูกได้จริงๆ                           

ถัดมาอีกหลายวัน...ไปเดินซื้อของที่พารากอน เสร็จจากซื้อของก็ไปเข้าห้องน้ำ เสร็จแล้วไปกินข้าวกับลูกสาว กับแฟนลูกสาวอยู่ประมาณชั่วโมงกว่าๆ...พอจะกลับบ้านควานหาโทรศัพท์มือถือในกระเป๋า...เอ๊ะหายไปไหน...ตายล่ะหว่า....สงสัยไม่ตก ก็ต้องลืมไว้ที่ใดที่หนึ่งก่อนมากินข้าวแน่นอน เพราะจำได้ว่าตอนซื้อของลูกสาวโทร.เข้ามือถือเพื่อจะมาเจอะกันตรงที่นัดหมาย   

ในใจคิดว่าคราวนี้สูญแน่ๆ...โนเกีย....หายในเมืองไทยคงตามคืนยาก เพราะมันขายต่อกันได้ ยิ่งสภาพเศรษฐกิจณ.ตอนนี้ ก็รู้ๆกันอยู่...แต่ก็ไม่วาย...เอาอีกสักครั้งน่า...ขอหลวงปู่อีกหน...ระหว่างเดินตามแกะรอยว่ามันควรจะตกอยู่แถวไหน แล้วก็ใช้มือถือของลูกกับของแฟนลูกโทร.ตามหาสัญญาณไปพลางๆ มีสัญญาณเรียก ไม่มีคนรับสาย...อ๊ะ...ความหวังเริ่มมี...น่าจะมีใครเก็บไว้ให้...ยังไม่ปิดเครื่องนี่นะ....รออีกสักพัก...ก็มีคนตอบรับสาย แล้วให้ไปรับโทรศัพท์คืนได้ที่ซุปเปอร์ข้างล่าง ปรากฏว่าเป็นลูกค้าหญิงอายุวัยกลางคนท่านหนึ่ง เก็บได้จากห้องน้ำ แล้วก็อุตส่าห์รอให้เจ้าของเครื่องโทร.ตาม ทั้งๆที่เวลาผ่านไปร่วมสองช.มแล้ว      

ทั้งสองเหตุการณ์ ในเวลาไล่เลี่ยกัน...ไม่รู้ว่าจะเป็นเรื่องบังเอิญหรือไรกันแน่...แต่ดิฉันก็เชื่อว่า เป็นเพราะบารมีของหลวงปู่นั่นเอง....สาธุ...รักและบูชาหลวงปู่ชื่น  ศรัทธาด้วยใจจริงๆค่ะ...
โดย: Nujeab    เวลา: 2013-3-27 17:02
ประสบการณ์ของน้องแอม abnarak

แง่มๆ มาเล่าเรื่องก่องไปเชียงใหม่

คือว่า..เมื่อวันอาทิตย์ได้รวบรวมเงินปัจจัยที่จาไปร่วมบุญสร้างพระประธานกะหลวงพ่อเคนจากคณะร่วมบุญเรียบร้อย...

ก็คิดแค่ว่าวันจันทร์จาไปโอนแล้วนะ แต่พอนับเงินมันไม่ลงตัว อยากให้เลขสวยๆ จาเอาเงินที่ไหนมาเติมดีนะ เงินเดือนออกไม่ทันด้วย

และแล้วพอเช้าวันจันทร์นั่งสมาธิอยู่ก็แว็บขึ้นมาว่าให้ใส่อาถรรพ์ธมนะ หลังจากพักนี้สลับไปมาหลายชิ้น...ก็เลยจัดไป.. (ตอนขับรถก็เหมือนจามีคนบอกว่า วันนี้หลวงปู่มาด้วยเลยนะนิ)

พอก้าวเข้าที่ทำงานแปบเดียว หัวหน้างานให้งบประมาณมากินขนมพอสมควร...  (คาดไม่ถึงจิงๆ)

เลยได้ไปโอนให้หลวงปู่แบบ Lucky number เยย  (สงสัยจามาช่วยปิดงบให้ และงานก็ราบรื่นมั่กๆๆๆๆ)

ขอบคุณหลวงปู่มากค่ะ รักศรัทธามากมาย

(เรื่องนี้เป็นความรู้สึกส่วนบุคคลนะคะ บางคนอาจจะคิดว่าบังเอิญก็ได้..)
โดย: Nujeab    เวลา: 2013-3-27 17:03
ประสบการณ์ของคุณ nuitapra

ผมขอร่วมแชร์ประสบการณ์ด้วยคนครับ คือเมื่อวานนี้ผมแวะไปหาเพื่อนรุ่นน้องที่ทำงานเค้า(รพ.แห่งหนึ่ง)

พอไปถึงเพื่อนๆเค้าก็บอกว่าไปแข่งปาเป้ากีฬาสีอยู่ ผมก็เลยแวะขึ้นไปเชียร์พอดีเพิ่งเริ่มแข่งกัน  ธรรมดา

เพื่อนรุ่นน้องผมคนนี้ก็แข่งเกือบทุกปีแต่ไม่เคยได้เหรียญปาเป้าเลย(ก็เป็นนักกีฬาปิงปองน่ะ) พอผมไป

เชียร์ก็เล่นไปเรื่อยๆเข้ารอบแบบกะท่อนกะแท่นจนได้เข้ารอบชิงแบบพลิกล็อคคือคู่ต่อสู้เก่งกว่ามากแต่

พลาดเอง  พอรอบชิงเกมส์แรกคู่แข่งมีโอกาสปิดเกมส์ก่อนแต่พลาดคู่เพื่อนผมเลยแซงเข้าป้ายไปก่อน

1 เกมส์ พอเกมส์ที่2 คู่แข่งมีโอกาสปิดเกมส์ก่อนถึง2ครั้งด้วยเลข19 ซึ่งเป็นเลขที่คู่แข่งทำแต้มในเกมส์

ได้แม่นมากมาตลอด2เกมส์ แต่ทั้ง2ครั้งปาแบบผิดตำแหน่งไปมากๆเลย จนคู่เพื่อนผมกลับมาแซงชนะ

ไปได้อีกเกมส์ ได้เหรียญทองไป  ซึ่งตอนที่คู่แข่งจะปิดเกมส์ด้วยเลข19นั้นผมก็เอาใจช่วยเพื่อนผมอยู่

นั้นก็จับพระในคอไปด้วยผมก็เลยคิดว่าน่าจะเป็นเพราะสิ่งศักดิ์สิทธิ์ในองค์พระนั้นได้ช่วยให้คู่แข่งปาพลาด

เหมือนมีคนปัดเพราะผิดไปเยอะมาก ซึ่งพระในคอผมก็คือ พระผงอาถรรพ์ธมเนื้อเถ้าอังคารกับขุนแผน

กุมารแก้วที่บูชาไปจากคุณจ๊อไม่นานมานี่เอง  สาธุ

โดย: Nujeab    เวลา: 2013-3-27 17:04
ประสบการณ์ของคุณ jojo2527-2

ผมก็มีบ้างเล็กๆน้อยๆ  ตอนแรกกะว่าจะไม่เล่าเพราะไม่ค่อยเด่นชัดเท่าไร แต่เพื่อบูชาครู ครับ  วันแรกที่ผมสั่งซื้อพระของหลวงปู่มาสามองค์มีอาถรรพถ์ธม ขุนแผนสะกดทัพ แม่นางเหมาและที่พี่จ๊อแถมให้อีกพอเปิดกล่องออกมาหอมมากครับ  ซักประมาณสองชั่วโมงคือผมยังไม่ได้เอาไปเลี่ยม ก็รู้สึกปวดที่ต้นคอมากครับ ทั้งที่ไม่ได้ทำอะไรมาเลย ต้องบอกหลวงปู่ปวดอยู่ประมาณสองวันจึงหาย   อีกเรื่องพอผมแขวนขุนแผนสะกดทัพเดี่ยววันแรกได้เงินมา ห้าพันเลยครับ กะว่าจะเอาไว้เช่าพระของหลวงปู่อีกตอนนี้กำลังเลือกอยู่ว่าจะเอาอะไรดี หุหุ

โดย: Nujeab    เวลา: 2013-3-27 17:05
ประสบการณ์ของคุณ FOLDER

ขออณุญาติเล่าแจ้งแถลงเรื่องประสบการณ์เพื่อบูชาครูครับ

ต้องออกตัวก่อนนะครับว่าผมเป็นเพียงนักศึกษาทางสายสุขภาพที่ไม่เคยสนใจในเรื่องพระเครื่องมาก่อนครับโดยเหตุการณเริ่มแรกก็มีอยู่ว่า  ผมต้องไปเรียนกับอาจารย์ของสาขาอื่นซึ่งอาจารย์คนนี้ไม่ถูกกับอาจารย์ทางสาขาผม  ทุกครั้งในการเข้าเรียนวิชาของอาจารย์คนนี้ แกจะพูดกระทบพวกผมต่างๆนา ในเหตุการณ์นี้เองจึงให้ผมเริ่มมองหาวัตถุมงคลทางด้านเสน่ห์มาพกติดตัวไว้ แต่ประเทศไทยก้อมีหลากหลายอาจารย์จากการเปิดในอินเตอร์เนตค้นหาดู แต่มีพระภิกษุรูปหนึ่งที่สะดุดตาสะดุดใจผมมาก ซึ่งไม่รู้ว่าทำไม และผมเริ่มค้นหาข้อมูลดูว่าพระรูปนี้ท่านเป็นใครมาจากไหนกัน เมื่อทราบประวัติท่านดีแล้วจึงติดต่อทางเวปไซส์แห่งหนึ่งเพื่อจาได้วัตถุมงคลของท่านมาครอบครอง ซึ่งตอนนั้นเวปจอมพระยังไม่เป็นที่รู้จักมากนัก เอาเป็นว่าสมัยหนุมานยัง 500 บาทอยู่เลย ได้โทรไปถามเจ้าของเวปไซส์ว่าพอมีของเหลือบางหรือไม่ ได้คำตอบมาว่าเหลืออยู่แต่อยากให้ไปที่ ร้านจอมพระ พาต้าปิ่นเกล้า จะมีของเยอะกว่า ดั้งนั้นผมจึงชวนเพื่อนเดินทางไปเพื่อเช่าวัตถุมงคลที่อยากได้ วันนั้นไปร้านพี่จ๊อและได้ขุนแผนพรายกุมาร กับ ขุนแผนชมตลาด มาส่วนเพื่อนได้ขุนแผนสะกดทัพ   พี่จ๊อพูดว่าเอาไปจะปวดหัวหน่อยนะ ซึ่งตัวเองก็งงๆว่าจาปวดหัวด้วยเรื่องอันใดกัน หลังจากนั้นก็นั่งแท็กซี่กลับพอนั่งไปซักพักก็ปวดหัวขึ้นมาจริงๆ และลองถามเพื่อนดูว่าเป็นเหมือนกันไม คำตอบคือ ปวดหัวเหมือนกัน ครับ พอถึงเวลาที่ต้องเอาของที่ได้ไปใช่ด้วยวันที่เข้าเรียนได้แขวนขุนแผนพรายกุมารไปเรียน น่าแปลกใจมากครับวันนั้นอาจารย์ที่ชอบอารมณ์เสียใส่กลับนิ่งเงียบไม่ว่าอารายเลย เพื่อนๆที่เรียนด้วยกันก็ งง ว่าทำไมวันนี้แกไม่พูดว่าสาขาผมและวันต่อมาเป็นวันที่ทางคณะผมต้องไปออกบูชที่ห้างแห่งนึ่งซึ่งผมและเพื่อนของผมอีกสองคนได้รับหน้าที่ให้แจกแผ่นพับแนะนำสาขาในคณะ ตอนแจกอยู่นั้นน่าแปลกครับว่ามีแต่คนมารุมล้อมผมที่จะเอาแผ่นพับ บางคนถือของมาสองมือถึงกับทิ้งของไว้และมารับแผ่นพับที่ผมแจกอยู่ แผ่นพับตอนนั้นผมแจกไปเกือบๆ 300 แผ่นในเวลาไม่ถึง 10 นาที ซึ่งตรงข้ามกับเพื่อนผมสองคนที่เป็นผู้หญิง กลับไม่มีกล้ารับและปฎิเสธตลอดเลยครับ จนมันทั้งสองคนให้ผมแจกคนเดียว แจกจนอาจารย์บอกว่าไม่ต้องแจกแล้วเอาไว้งานอื่นบ้างครับ พอตอนเย็นผมกับเพื่อนจึงเดินไปอีกบูชที่อยู่ใกล้ๆกลับไปเจออาจารย์ที่กล่าวมาข้างต้น แต่คราวนี้แกกลับยิ้มให้ครับและพูดจาดีมากครับ ถามเรื่องเรียน เรื่องส่วนตัว และยังขอถ่ายรูปกลับผมอีก เพื่อนที่มาด้วย งง เป็นไก่ตาแตกเลยครับว่ามันเกิดขึ้นได้ยังงัย ซึ่งทุกวันนี้ยังเป็นเรื่องที่เอามาคุยเล่นกันอยู่เลยครับ ส่วนเรื่องมหาเสน่ห์นี้เอาเป็นว่าสุดๆครับ อยู่เฉยๆคนก็อยากให้แต่งงานกับลูกสาว ซึ่งผมไม่รู้จักมาก่อนว่าป้าที่ยื่นข้อเสนอนี้เป็นใครกัน และพอเราเดินไปที่ไหนก็จะดูเป็นจุดสนใจของคนในที่ต่างๆครับ และเรื่องโชคลาภนี้ ต้องถามแม่ของผมดูครับตั้งแต่ได้อาถรรพ์ถมไปแกก็ถูกหวย 6 งวดซ้อนครับซึ่งเมื่อก่อนนี้นานๆจะถูกทีนึ่งครับ  เรื่องที่มาบอกกล่าวกันนี้เป็นเพียงบางส่วนนะครับ ทุกวันนี้ไม่เคยที่จะแขวนพระของพระองค์ไหนเลยครับนอกจากหลวงหลวงปู่ชื่น องค์เดียวเท่านั้นครับ
โดย: Nujeab    เวลา: 2013-3-27 17:06
ประสบการณ์ของคุณ ป้าขนุน

เมื่อวานนี้ตอนเช้า 8.30 น มีนัดสัมภาษณ์กับว่าที่เจ้านายคนใหม่ซึ่งเป็นชาวฝรั่งเศส เป็นการสัมภาษณ์ครั้งที่ 4 ยื้อ กันมาตั้งนานไม่ยอมเซ็นต์สัญญาใหม่ให้เราเสียที  แถมโทรศัพท์ไปเช็คกับนายคนเก่าชาวอังกฤษของเราโดยพละการด้วยว่าเราทำงานเป็น ยังไง  นินทาเรากับนายเก่าอีกต่างหากว่าเราท่าทางดุ๊ดุ  ไม่เห็นน่าจะทำงานได้ดีเลย  ไม่อยากจ้างเราทำโปรเจคแล้ว

นาย เก่าเราเขารีบโทรมาบอกว่าให้เตรียมตัวดีๆ นะ  เราก็เครียดดิ  โหนายขา หนูอะเตรียมตัวดีสุดๆ ทุกครั้งที่คุยกะนายใหม่คนนี้แหละ  ทำไม่ยังไม่ชอบเราเสียทีว้า  นายบอกว่าเพราะว่าเค้ามีแคนดิเด็ตอีกคน  เป็นเด็กเส้นไง  เป็นอีหมวยฮ่องกงหรือสิงค์โปร์นี่แหละ  เราก็เอ๊อ เรื่องไรจะให้อีหมวยมาแย่งงานเรา  นี่มันเมืองไทยนะเฟ้ย  เอ็งก็ไปหากินที่บ้านเอ็งดิ๊  ข้าไม่ปล่อยให้เอ็งแย่งงานคนไทยหรอกเฟ้ย  เสียเหลี่ยมลูกหลานหลวงปู่ชื่นหมด

ตอน แรกลูกน้องเราบอกให้ลองใช้น้ำมันของพระมอญซึ่งมีชื่อเสียงมาก  อยู่สามประสบ  กาญจนบุรี  ท่านมรณะภาพแล้ว  บอกไปทุกคนต้องร้องอ๋อแหละว่าท่านคือใคร  แต่ไปคิดเอาเองแล้วกันนะไม่เฉลย

เรา ก็คิด คิด คิด เอาไงดี  ทำไงดีวะเนี่ย  เรามันลูกหลานหลวงปู่ชื่น  จะไปใช้ของอื่นได้ไงหว่า  ก็เลยโทร โทร โทร เลย เล่าให้อาจารย์เราฟัง ท่านก็เลยแบ่งน้ำมัน ....อะไรไม่รู้อ่ะ ขอโทษที เครือเถาวัลย์หลง หรือแม่กาหลงอะไรประมาณนี้แหละจำไม่ได้แน่เพราะมัวแต่เครียด  พร้อม ด้วยแป้งเสกของหลวงปู่ชื่นมาให้โดยทันที ทันทีจริงๆ เล่าวันนี้  พรุ่งนี้สั่งให้ลูกน้องเราไปรับได้เลย  ใจดีสุดๆ  แถมบ่นเรานิดหน่อยว่าเป็นลูกหลวงปู่ชื่นจะใช้ของอื่นได้ไง  แล้วถามต่อว่าแตะน้ำมันที่ตัวฝรั่งได้มั๊ยเนี่ย  เราตอบว่าได้ซิคะ  ก็ทาไว้ที่มือ  แล้วก็ยื่นไปให้เค้าเช็คแฮนด์ไง  อาจารย์ก็พูดขำๆ ว่า "เสร็จ !!!"

เมื่อวานนี้เรา ไปถึงที่นัดหมายก่อนเวลาตั้ง 30 นาที พอได้ที่นั่งก็สวดมนต์อาราธนาหลวงปู่  อาจารย์สั่งว่าพูดไทยนี่แหละ  ไม่ตองบาลีสันสกฤตหรอก  เราก็ .... "หลวงปู่ขา  ..ชื่อเรา..อยากได้งานนี้อ่ะค่ะ  หลวงปู่ช่วย..ชื่อเรา..ด้วยนะคะ  หลวงปู่เก่งที่สุดเลย  หลวงปู่ใจดี๊ใจดี  ปิดจ๊อบวันนี้เลยนะคะหลวงปู่  ให้นายฝรั่งรัก..ชื่อเรา..  เมตตา..ชื่อเรา.. รับ..ชื่อเรา..ไว้ทำงานวันนี้เลยนะคะหลวงปู่  วันนี้..ชื่อเรา.. พรีเซนต์อะไร  ให้นายฝรั่ง..ชื่อนาย..เค้าซื้อหมดเลยนะคะหลวงปู่"  แล้วก็ทาน้ำมันที่ฝ่ามือ หยดเดียวจริงๆ แต่หอมมาก  น้ำหอมอะไรก็ไม่หอมเท่านี้เลย  แล้วก็กำมือไว้แน่น  ส่วนแป้งนั้นตั้งใจจะไม่ใช้ในคราวนี้  เพราะเชื่อสุดจิตสุดใจว่าน้ำมันอย่างเดียวก็ "เสร็จ !!!"

8.30 น นายฝรั่งเดินเข้ามาในห้องที่จะใช้ประชุมตามด้วยคุณเลขา  เราก็ยืนมือออกไปก่อนเลยตามแผน  นายฝรั่งจับมือเรา  เอ๊หรือเราจับมือนายฝรั่งหว่า  เอาเป็นว่าต่างคนต่างประสานมือก็แล้วกัน  เราเกือบร้องออกอุทานว่า "เสร็จ !!!" ตามอาจารย์แน่ะ  ดีนะไม่ลืมตัวไม่งั้นแผนแตกซิ

10.15 น เราได้สัญญามูลค่าเดือนละหนึ่งแสนหกหมื่นบาทโดยไม่มีกำหนดบอกเลิกสัญญา แถมนายฝรั่งเดินมาส่งเราที่ลิฟท์มากดลิฟท์ให้เราด้วย "เสร็จ !!!"   

"หลวงปู่ขา .ชื่อเรา.รัก รัก รัก ร๊าก หลวงปู่ชื่นที่สุดในโลกเลย"

Side Effect หลังจากนั้นก็คือว่า  เราปวดหัวมาก  หนักเนื้อหนักตัว มีไข้ด้วย อยากอ๊อก  กิน อะไรไม่ได้เลยตลอดทั้งวัน ขับรถกลับบ้านแทบไม่ไหว  ต้องบอกคุณวายุบุตรว่าขอไฟเขียวตลอดนะ  ไม่เอารถติด  ไม่เอามอไซกวนตรีน  เพราะเราเอารถป่าป๊ามาคันใหญ่ขับยากมาก  (ปกติใช้คันเล็กๆ แต่เพิ่งโดนปาเจโร่ชน คันเล็กเลยอยู่ที่อู่ซ่อม)  เราใช้เวลาแค่ 46 นาที (ตามหน้าปัทม์ Lapse Time ในรถ) จากสาธรกลับบ้านที่จังหวัดนนท์โดยออกจากสาธรตอน 5 โมงครึ่ง

ทำไม ไม่สบาย  ก็น้ำมันของหลวงปู่อะซิ  แรงสุดๆ  เราแขวนพระหลวงปู่องค์อื่นๆ ก็มีอาการบ้างแต่ไม่ถึงกับป่วยแบบนี้  ถึงบ้านก็ไม่กินแล้วข้าว  อาบน้ำแล้วก็เข้านอนเลย  เช้านี้ก็ตื่นสายด้วยตั้งเกือบ 7 โมง  แต่ไข้หายหมดแล้วทั้งๆทีไม่ได้กินยาแก้ไข้แต่อย่างใดเลย

ขอแชร์ประสบการณ์เพื่อบูชาพระเดชพระคุณหลวงปู่ชื่น ติคญาโณ พระอริยะสงฆ์ผู้ที่ลูกขอบูชาด้วยเศียรเกล้า
โดย: Nujeab    เวลา: 2013-3-27 17:08
ประสบการณ์ของคุณ Taka

นับจากวันแรกที่ได้ครอบครองวัตถุมงคลของหลวงปู่ จำได้ว่าชิ้นแรกที่ได้ครอบครองคือพระอาถรรพ์ธม
ซึ่งได้มาแบบไม่ได้ตั้งใจไว้แต่ต้น อันที่จริง ณ ตอนนั้น (ก่อนไปเช่าพระอาถรรพ์ธม) ผมก็เป็นเหมือนกับผู้คนทั่วไปที่ยังไม่มีจิตใจฝักใฝ่ในการปฎิบัติตน ให้ดำรงอยู่ในศิลธรรมอย่างเคร่งครัดเท่าไหร่นัก จะมีก็เพียงแต่การเข้าวัดและปฎิบัติเช่นชาวพุทธทั่วไป พระเครื่องชิ้นแรกที่ตั้งใจจะเช่าหามาบูชาจึงเป็นพระขุนแผนพรายกุมาร เนื่องจากอิทธิคุณด้านเสน่ เมตตามาหานิยมเป็นที่กล่าวขาน แต่เมื่อถึงร้านพี่จ๊อ ผมกลับเลือกเช่าพระอาถรรธมพ์อย่างรวดเร็ว หลังจากเช่ามาแล้วนั้นรู้สึกร้อนรนอย่างประหลาดจนต้องนำไปเลี่ยมขึ้นคอในวันรุ่งขึ้น ชีวิตหลังการได้บูชาหลวงปู่รู้สึกได้ทันทีว่าเปลี่ยนแปลงไปในทางที่ดีขึ้นเรื่อยๆ และมีจิตใจฝักใฝ่ในการทำความดียิ่งขึ้นอย่างมากมาย

กระทั่งเมื่อได้เข้าไปหาอาจารย์ และได้ครอบครู ชีวิตพลิกผันในทันที จากเมื่่อก่อนที่เป็นเพียงพนักงานธรรมดาในสำนักงานกลับกลายเป็นคนที่ทำผลงานได้โดดเด่น จนทุกคนในสำนักงานให้ความไว้วางใจ มีแต่คนนำขนมและสิ่งของมาให้ไม่เว้นวัน แม้แต่ผู้บริหารในองค์กรก็ยังรู้จักและเรียกใช้ผมอยู่เสมอๆ ...

ทั้งหมดนี้ถ้าไม่ใช้เพราะบารมีหลวงปู่ชื่นที่คุ้มครองและอำนวยพรให้ แล้วจะเป็นอะไรไปได้อีกล่ะครับ

นี่เป็นประสบการณ์รวมๆ ที่ได้ประสบพบมาในชีวิต
สำหรับประสบการณ์ของวัตถุมงคลต่างๆ ที่ได้นำมาใช้นั้น
ไว้จะมานำเสนอให้ได้อ่านกันภายหลังนะครับ

สาธุ  ๆ  ๆ  อิติ ฤทธิ ชื่น :D
โดย: Nujeab    เวลา: 2013-3-27 17:20
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Nujeab เมื่อ 2013-3-27 17:25

วันนี้ขอเข้ามาเล่าเรื่องประสบการ ที่เกิดขึ้นกับผมเมื่อวานนี้เองครับ...

หลังจากลงไปคุมงานการติดตั้งสัญญาณมือถือสำเร็จลุลวงไปได้ด้วยดี... เมื่อวานเดินทางกลับแต่เช้า เพราะระยะทางไกลพอควน ประมาณ 800 กว่ากิโล พอนั่งรถมาสักพัก รู้สึกใจไม่ค่อยดี เลยตั้งจิตอธิษฐานขอพรหลวงปู่ และขอให้หลวงปู่ปกป้องคุ้มครองในการเดินทางกลับวันนี้ด้วย นั่งมาอีกสักพักเลยแวะหาอะไรกินกัน พอกินเสร็จเลยซื้อกาแฟให้โชเฟอร์หนึ่งกระป๋อง (กลัวมันหลับใน) แล้วก็ออกเดินทางต่อ... พอนั่งมาได้ประมาณ 500 กว่ากิโล จู่ๆก็ได้ยินเสียง แคร๊กๆๆๆๆ มาจากด้านหลัง ตอนแรกใจในคิดว่ายางแตก.....คิดอีกที ไม่น่าใช้... พอมองออกไปนอกกระจกฝั่งคนขับ เห็นล้อวิ่งแซงรถที่ผมนั่งมาด้วยความเร็วสูง... เอาล่ะสิ...ล้อใครละนี่ วิ่งเร็วกว่ารถเราอีก... มีกระท่อมขายของเล็กๆอยู่ข้างหน้า และมีคนยืนซื้อของอยู่ประมาณ 4 - 5 คน เจ้าล้อเจ้ากำวิ่งเรียบครองเล็กๆข้างถนน (ไม่มีน้ำ) ด้วยความเร็วที่ไม่น้อยลงกับเพิ่มขึ้น (เพราะเป็นทางชันลงไป) ตรงไปหากลุ่มคนที่กำลังซื้อของอยู่...

พอเจ้าล้อวิ่งไป ประมาณ 4-5เมตร ก่อนจะถึงกลุ่มคนกลุ่มนั้น มีเนินดินขวางอยู่ เจ้าล้อวิ่งขิ้นเนินแล้วลอยขึ้น สูงน่าจะประมาณ 3 - 4เมตร เห็นจะได้ เหตุการผ่านไปเร็วมาก แต่พอมีเวลาให้คิด ว่าขออย่าให้โดนใครเลย จะเป็นเพราะบังเอิญ หรือปฏิหารก็ไม่ทราบ ล้อนั้นตกมาลงที่หน้าร้าน ห่างจากกลุ่มคนชิดซ้ายออกไปไม่ถึงเมตร ผู้คนตกใจกระโดดเข้าไปในร้านกันหมด ตรงที่พวกเค้ายืนอยู่ เป็นหลังคามุงด้วยหญ้า ถ้าตกลงตรงหลังคา (ไม่อยากคิด) แล้วเจ้าล้อตัวดีก็วิ่งต่อด้วยความเร็ว(ลดลงบ้างแล้ว)ข้ามไปอีกฝั่งของถนนเข้าไปในป่า ห่างจากรถผมกว่า200เมตร

พอรถหยุด...โชเฟอร์รีบวิ่งไปหาล้อ... ส่วนผมลงมาดูล้อที่หลุด ตัวจานกระทะแบน เพราะลากมาประมาณ 200เมตรเห็นจะได้ เลยหาสัญญาณมือถือของความช่วยเหลือด่วน รอไปประมาณชั่วโมงกว่าๆ ช่างก็มาถึง...ก็ชวนกันคุยตามภาษาคนบริษัทเดียวกัน (แต่ไม่เคยเห็นหน้ากันมาก่อน)... แป๊บหนึ่งช่างก็บอกว่า...โอ้โหพี่...

น๊อตมันไม่ได้ถูกขันให้แน่นแต่แรกแล้วนะครับ ดูจากรอยสนิมที่น้ำเข้าไป และนี้...พี่ดูน๊อตตัวนี้สิ หักตรงรอยที่ถูกสนิมกัดพอดี..." ผมได้แต่อึ้ง เลยบอกให้ช่างขันน็อตล้อที่เหลือให้ด้วย ช่างก็ชวนคุยต่อ ผมต้องอึ้งอีกครั้งเมื่อช่างว่า "พี่โชคดีมากนะนี่ ที่โชเฟอร์ไหวตัวทัน ที่ไม่เบรคตอนล้อมันหลุด" ผมก็ถามว่าถ้าเบรคจะเป็นอะไรเหรอ จานกระทะล้อจะพังมากกว่านี้ใช่มั๊ย ช่างตอบว่า "เปล่าพี่... ถ้าล้อหลุด เบรคมันจะล๊อค แล้วถ้าเราแตะแบรค รถจะเสียความทรงตัวและพลิกคว่ำ" ไอ้เราก็คิดว่าเราโชคดี เจ้าโชเฟอร์มีสติ... เลยมองไปที่มัน แล้วถามเล่นๆว่า "เองแบรคหรือเปล่าว่ะ" โชเฟอร์ตอบด้วยความสัตย์จริงว่า... "โห้... ผมนี่นะ... แบรคตั้งแต่ได้ยินเสียง แคร๊กแรก เลยครับพี่....ไม่งั้นรถจะหยุดเหรอ" เวรกรรม...กำลังจะชมว่ามันเก่ง.... จากการที่ได้คุยกับช่าง และชาวบ้านแถวนั้น ทุกคนบอกว่าผมโชคดีมากที่รถไม่พลิกคว่ำ ด้วยความเร็วขนาดนี้ และโชคดีที่ล้อรถไม่ไปโดนใคร และไม่มีรถวิ่งสวนมา เพราะรถจะวิ่งเร็วมากบนถนนเส้นนี้ พอเวลาเลยไป กว่า 2ชั่วโมง เมื่อเปลี่ยมน๊อตเสร็จ ตรวจเช็คอะไรต่างๆ หลังกล่าวคำขอบใจช่าง ก็ได้เวลาเดินทางต่อ ผมก็ได้นั่งคิดดู ด้วยน๊อตมันขันไม่แน่นตั้งแต่แรก ตอนที่เราเดินทางเข้าออกเหมืองที่ถนนรุงรัง ไต่ตามป่าตามเขาที่ชันขนาดนั้น ทั้งเป็นป่ารก หน้าผาสูง และเกือบจะไม่มีหมู่บ้านเลย ถ้าล้อหลุดตอนนั้น เราจะเป็นยังไง แล้วถ้ามาหลุดตอนลงเขาล่ะ (ยิ่งไม่อยากคิด...) แล้วก็มาพิจารณาดูเหตุการณ์ต่างๆตั้งแต่ก่อนออกเดินทางกลับ เหมือนอะไรๆเหมาะเจาะลงตัวกันไปหมด เริ่มจาก ก่อนออกจากที่พัก ผมได้หยิบ อาถรรพณ์ธม “เนื้อมวลสารล้วน” มาห้วยคอ โดยที่ไม่ได้เหน็บอะไรเลย ปกติเวลาเดินทาง ผมจะห้อย “มะรุมมะตุ้ม” และเหน็บอีกสิ่งหนึ่ง... แต่วันนั้นรู้สึกอยากห้อยอาถรรพณ์ธมเป็นพิเศษ นั่งรถมาซักพัก รู้สึกใจไม่ดี เลยตั้งจิตอธิษฐานของพรหลวงปู่ (อย่างที่กล่าวมาก่อนหน้านี้) ยังมีพนักงานอยากฝากให้ผมเอาตู้เย็นมาให้ที่เวียงจันทร์ (บ้านเค้าอยู่ เมืองท่าแขก ห่างจากจุดเกิดเหตุไม่เกิน 20กิโล) แรกๆกะว่าจะไม่รับ เพราะฟ้าครึ้มกลัวฝนตก แต่พอมาถึงเมืองท่าแขก ฟ้าก็เริ่มจะสว่าง เลยให้เค้าเอาขึ้นท้ายกระบะ (TOYOTA VIGO 4WD รุ่นสูง) พอวิ่งออกมาไม่ถึง 20กิโล ล้อก็หลุด เชื่อมั๊ยครับตอนล้อหลุด รถไม่มีการแฉลบ หรือเสียหลักเลย วิ่งเป็นแนวตรง ความรู้สึกคล้ายๆกับยางแฟ๊บแค่นั้น แต่มีเสียงดัง พอพิจารณาดู ตู้เย็นมีส่วนช่วยให้ท้ายกระบะหนักขึ้น ซึ่งช่วยในการทรงตัว ล้อรถไม่มีการโดนคน รถ หรือสิ่งปลูกสร้างใดๆ ที่จะก่อให้เกิดการบาดเจ็บ หรือเสียทรัพย์ (แล้ว...แบรคตอนที่ล้อหลุดล่ะ...???)

ผมมั่นใจเต็มอกครับว่า หลวงปู่คอยดูแลปกป้องคุ้มครองผมตลอดการเดินทาง และดลบันดาลให้เหตุการณ์ต่างๆลงตัวกัน
กราบขอบพระคุณหลวงปู่อีกครั้งครับ ที่คอยช่วยเหลือศิษย์มาตลอด ไม่ว่าจะเรื่องเล็กเรื่องใหญ่ รักหลวงปู่ที่สุดครับ....

(ลืมบอกครับว่า ตอนเดินทางเข้าออกเหมืองก็ห้อย “อาถรรพณ์ธม” เหมือนกันครับ...)

[attach]232[/attach]

จงภูมิใจเถิด ที่เราเกิดมาได้มีวาสนาได้เป็น ศิษย์ "หลวงปู่ชื่น ติคญาโณ" และ "อาจารย์ สรายุทธ งามชื่น"

โดย: Nujeab    เวลา: 2013-3-27 17:27
ประสบการณ์ของคุณ Taka

ขอบอกเล่าประสบการณ์แปลกประหลาด คือนั่งทำงานอยู่ดีๆ

...วันนั้นเป็นวันที่รู้สึกเบื่อหน่ายท้อแท้กับหลายๆ อย่างในชีวิต
ไม่อยากทำงาน ไม่อยากคิดอะไร เป็นวันที่หม่นๆ เศร้าๆ สำหรับผม
ที่มักไม่เกิดขึ้นบ่อยนัก ...

ทันใดนั้นอยู่ๆ ก็ได้กลิ่นคล้ายน้ำมันสาริกา เลยลองถามพี่ที่ั่นังโต๊ะติดกันเค้าไม่ได้กลิ่นครับ(นั่งห่างกันประมาณ 1 เมตร)
ผมรู้สึกตื่นเต้นและยินดีเป็นอย่างมากครับ จากช่วงเวลาเศร้าๆ รู้สึกดีขึ้นอย่างผิดตาคนข้าๆ ก็สังเกตุเป็น
ทีนี้พอผมเดินไปที่พี่ที่นั่งโต๊ะติดกัน (ที่เคยถามว่าได้กลิ่นไหม) เขาก็บอกว่าได้กลิ่นน้ำอบ
(ผมคิดว่าคงเป็นกลิ่นน้ำมันอย่างที่ผมได้กลิ่น) และกลิ่นนั้นมาจากตัวผมแต่ความเป็นจริง
ผมไม่ได้ใช้แม้แต่น้ำหอมใดๆ เลย

พี่ๆ และเพื่อนๆ ว่ากลิ่นนั้นคืออะไรครับ
แต่สำหรับผมคิดว่าเป็นการปลุกเตือนสติให้ผมหยุดเศร้า หยุดรู้สึกอะไรที่ไม่ดีต่อชีวิตผมครับ

สาธุๆ ๆ อิติ ฤทธิ ชื่น {:3_52:}
โดย: Nujeab    เวลา: 2013-3-27 17:31
ประสบการณ์ของคุณกิ่ง

ขออนุญาตเล่าประสบการณ์เพื่อบูชาหลวงปู่ชื่นด้วยค่ะ

คือว่าที่บริษัทที่ทำอยู่เป็นรับเหมาตกแต่ง แล้วน้องที่บริษัทส่งใบให้ทำสั่งซื้อประตูเหล็ก วันศุกร์ตอน 5 โมงเย็นกว่า อีก10 กว่านาทีก็จะเลิกงานแล้ว ไม่ได้ระบุว่าด่วน ปกติต้องส่งเรื่องสั่งซื้ออย่างน้อย 3 วัน เพราะนายไม่ได้เข้าทุกวัน ก็เลยไม่ได้ตามนาย เราก็เร่งทำงานด่วนที่ค้างอยู่จนเสร็จ แล้วก็กลับบ้าน เสาร์.......อาทิตย์ ผ่านไปอย่างมีความสุข พอเช้าวันจันทร์ก็ได้รับข่าวร้าย ประตูเหล็กที่จะสั่งนั้น เป็นของร้านอาหารชื่อดัง ที่จะเปิดในวันพรุ่งนี้ แล้วร้านยังไม่มีประตู ต้องใช้ 2 ประตู แย่แล้วเรา รีบโทรคุยกับเจ้าของร้านประตู แล้วก็ได้รับข่าวร้ายไปอีกประตูเหล็กที่สเป็กไว้ มีแค่ 1 อัน ถ้าจะเอาอีกต้องเบิกที่โรงงานของล่วงหน้า 5 วันจะมีรถส่งมาที่บริษัท แล้วถึงไปส่งให้ลูกค้า แล้วต้องจองคิวส่งวันนี้ก็เต็มแล้วด้วย ไม่สามารถส่งได้ทันที เราก็ขอให้ร้านรอเช็คตารางคิวให้ใหม่ ใจก็คิดว่า พรุ่งนี้เป็นฤทธิ์เปิดร้านอาหารของลูกค้าแล้วยังไม่มีประตู ทำไงดีตายแน่แล้ว ระหว่างรอก็อธิฐานให้หลวงปู่ช่วยด้วยเถิด รอไปก็ลุ้นๆๆๆ ร้านประตูก็ไม่โทรกลับมา ก็เลยโทรไปเค้าก็พูดแบบไม่มีอะไรเลยว่าได้ประตูจะไปส่งให้วันนี้ไม่เกินบ่าย 2 สรุปว่าเค้าไปเอาประตูอีกอันที่โรงงานมา แล้วก็ไปส่งให้ที่หน้า site ซึ่งมันอยู่ไกลกันมากๆ แต่ก็เรียบร้อยไม่เกินบ่าย 2 จริงๆ ช่างก็เร่งงานเก็บงานจนทุกอย่างเสร็จ พรุ่งนี้เปิดร้านได้ จากที่ต้องใช้เวลาเป็นอาทิตย์ เรียบร้อยภายในเวลาทั้งหมดไม่เกิน 4 ชั่วโมง เพราะบารมีหลวงปู่ช่วยไว้แท้ๆๆเลย ขอกราบบูชาหลวงปูด้วยรักและศรัทธา

โดย: Nujeab    เวลา: 2013-3-27 17:36
ประสบการณ์ของพี่หมอต้อย

ตามประสา...คนชอบเสี่ยงโชคครับ..งวดวันที่ 2 / 5/ 54ที่ผ่านมา..จะเล่นตัวไหนดี คิดไม่ออกเลยถวาย M-150หลวงปู่สังเกตุตัวเลขใต้ฝา 63 เลยพิจารณาตามนั้นก็เลยมีโชคกับเค้าบ้าง....กราบขอบพระคุณหลวงปู่มากครับ... :)

มางวดวันที่ 16 พ.ค. ลองดูใต้ฝา M-150 เช่นเดิม เป็นเลข 17 ครับ
ลองเสี่ยงดูสักเล็กน้อยก็มีโชคเล็กน้อยตามกรรมที่ทำไป....ผมขอบอกว่า
หลวงปู่เมตตาลูกศิษย์จริงๆครับสาธุ..เหมือนท่านอยู่กับเราโดยตลอด..
ที่เล่าไปโปรดใช้วิจารณญารนะครับแต่เป็นประสบการณ์ตรงเฉพาะตัวผมเองครับ :)
โดย: Nujeab    เวลา: 2013-3-27 17:37
ประสบการณ์ของคุณนก bigbird

ขอมาเล่ากะเค้ามั่งงับ วันนี้วันทำงานก้อกรอกๆเลขไป แล้วทีนี้อินเตอร์เนตมีปัญหาเลยทำให้การคีย์ข้อมูลที่ลงเอาไว้ผิดพลาดคือมีการพิมพ์ซ้ำกันเกิดขึ้น สองครั้งทำให้เสียหายในงบประมาณถึงสามพันบาท เอาไงละทีนี้หน้าเริ่มซีด วันนี้ได้ก้อน้อยแล้วยังจะต้องมาเสียเพิ่มเพราะความผิดพลาดอีกสามพันตายแน่ๆ ก่อนหวยออกนึกถึงหลวงปู่ นึกถึงพญานาคาอวตารที่ห้อยคอไว้ในวันทำงาน นึกถึงแม่เหมา และก้อนึกถึงเดกๆ แล้วก้อเรื่มทำใจแทงเกินทีไรก้อไม่เคยจะถูกกะเค้าทุกที เลยปลงตกมานั่งกินข้าวเที่ยงตอนบ่ายสามจนท้องอิ่ม ตอนหวยออกก้อน่านไงๆเฉี่ยวอีกแล้วไงแทง07 ออก17อีกแล้วๆแล้วก้อเริ่มจัดการบัญชีเพราะมีคนถูกเยอะอยู่ด้วย ไม่น่าเชื่อปาฏิหารย์เกิดขึ้น อยู่ๆก้อมีเลขมาจากที่นึงหลุดมาว่าง่ายๆคือแทงให้เค้าผิดอีกแล้ว ตัวนั้นถูกขึ้นมาอีกแทงเองไม่เคยถูกอ่ะ ได้เงินมาก้อนนึงหักไปยังพอมีกำไรใจชื้นขึ้นมาทันที ขอบคุณหลวงปู่ที่เมตตา วิ่งขึ้นมาก้อขอบคุณพญานาค ขอบคุณหลายๆอย่าง บางคนอาจจะคิดว่าบังเอิญ แต่ใจศฺษย์คนนี้คิดเลยโชคดีที่หลวงปู่เมตตา โชคดีที่สิ่งศักดิ์สิทธิคอยช่วยเหลือ โชคดีที่โชคชะตาได้นำพาศิษย์คนนี้มาเจอกะอาจารย์สรายุทธ  สาธุๆๆ {:3_59:}
โดย: Nujeab    เวลา: 2013-3-27 17:40
ประสบการณ์ของคุณต้อย

เรื่องมันเกิดตอนใกล้รุ่งของวันทำงานวันหนึ่งของผมเอง
คืนนั้นผมอาราธนาพระนาคปรก 5 พลัง + ลูกแก้วมณีราชา (คู่กาย)
โดยตั้งจิตอธิษฐานไว้ว่าพรุ่งนี้จะขออาราธนาพระชุดนี้ออกไปทำงานสักหน่อย
ชุดที่ห้อยประจำคือ ชมตลาด + ลูกแก้วมณีราชา

จังหวะกึ่งหลับกึ่งตื่น เวลาประมาณ ตี5 กว่า ก็มีผู้ชาย รูปร่างสันทัด มองแล้วคุ้นหน้าคุ้นตามาก
พอเดินมาถึงใกล้ๆๆ จึงได้รู้ว่าเป็นอาจารย์สรายุทธ นั่นเอง
ผมก็เลยถือโอกาศปรึกษาอาจารย์ว่าจะขออาราธนาพระชุดนี้ออกไปทำงานจะเหมาะไหม ?
ท่านอาจารย์ก็ไม่ได้พูดอะไรแต่หยิบพระอีกองค์มามอบให้แทน
มองแวบแรกนั้น คล้ายๆจะเป็น พระอาถรรพ์ธรรมชาราเวทย์ พิมพ์เล็ก (ซึ่งของผมก็มีไว้บูชาอยู่เหมือนกัน)
...แล้วอาจารย์ก็หายไป ผมก็เลยสะดุ้งตื่นขึ้นมาพร้อมกับคำถามที่ยังค้างคาใจอีกมาก...
8.30 น.วันนั้นหลังจากนั่งทบทวนความฝันที่เกิดขึ้นผมก็เข้าไปนมัีสการหลวงปู่ที่สำนักและ
ปรึกษาท่านอาจารย์ถึงความฝันที่เกิดขึ้น
ท่านอาจารย์ก็ให้คำแนะนำว่า "พระชุดนี้ พระอาถรรพ์ธรรมราชาเวทย์ นี้ดีนะทางด้านค้าขาย ติดต่องานเป็นเมตตาในตัวด้วย"
ว่าแล้วงานก็เข้าผมสิครับ โทรศัพท์จากลูกค้าก็ดังขึ้น...

หลังจากวันนั้นผมก็อาราธนาุพระอาถรรพ์ธรรมราชา + ลูกแก้วมณีราชา ติดตัวไว้เสมอ (การงานก็เริ่มเข้าที่เข้าทาง)
ต้องขอกราบขอบคุณในความเมตตาของหลวงปู่ชื่น
ต้องขอขอบคุณ ความกรุณาของท่านอาจารย์สรายุทธ
ที่มีต่อศิษย์คนนี้
.
.
.
ปล.แล้วแบบนี้จะไม่ให้ผมรักและเคารพแบบหมดใจได้ไงละครับ
โดย: Nujeab    เวลา: 2013-3-27 17:43
ประสบการณ์ของพี่ AUD

ช่วงเดือนที่ผ่านมาผมมีปัญหาต้องขายรถยนต์ไปครับ เงินที่ได้มาก็เก็บไว้เตรียมจะออกรถใหม่ ทุกวันนี้เวลาจะไปไหนก็จะต้องใช้มอเตอร์ไซค์ รู้สึกว่าอะไรมันก็ไม่ราบลื่นเลยครับ ทุกครั้งที่ผมขี่มอเตอร์ไซค์ ผมจะค่อนข้างละเอียดมากครับ ระวังตัวเต็มที่ จนมาถึงเมื่อวาน ช่วงเย็นวันอาทิตย์ ลูกค้าโทรมาสั่งสินค้าจัดเป็นลูกค้าเกรด A ของผมเลยครับ บอกว่าต้องการให้ส่งให้ด่วนในวันจันทร์ ใจก็คิดว่ายังทันต้องไปเอาของมาส่งได้ชัวร์ ฝนตกครับก็เลยรอฝนหยุด เพื่อความปลอดภัย ออกจากบ้านก็ประมาณ 1 ทุ่มครับ ผมขี่รถมอเตอร์ไซค์ออกจากบ้านรอบแรกไปได้ถึงน่าปากซอยแล้ว นึกขึ้นได้ว่าลืมหยิบเสื้อของลูกจะเอามาปักชื่อเดี๋ยวไม่ทันใส่วันพุธ ก็เลยกลับมาเอาที่บ้าน เสร็จแล้วก็ออกไปใหม่ จะแวะกดเงินที่ตู้ ATM หน้าปากซอย ปรากฎว่าลืมกระเป๋าที่ใส่บัตร ATM ครับ ต้องย้อนกลับไปที่บ้านอีก (นึกในใจว่า ลูกๆใครแกล้งพ่อรึป่าววะกำลังรีบ) คราวนี้ออกมาสมใจอยากครับ ขี่รถมอเตอร์ไซค์มาได้ครึ่งทาง ปรากฎว่ามีรถปิคอัพเลี้ยวตัดหน้าออกมาจากตลาดอย่างเร็ว....

.....ผมก็เลยต้องเบรคอย่างเต็มที่เลยครับ รถมอเตอไซค์ล้มครับ ทั้งตัวผมและรถไถลไปด้วยกัน โดยตัวผมตะแคงท่อนแขนด้านซ้าย ของผมเป็นจุดรับน้ำหนักตัว ส่วนตั้งแต่สะโพกด้ายซ้ายลงไปถึงขา รถมอเตอไซค์ทับอยู่ในช่วงที่ไถล ผมคิดว่าไม่น่าจะไกลครับ ระยะทางที่ตัวถูไปกับพื้นประมาณสัก 2 เมตรได้ ความรู้สึกตอนนั้น ทั้งเจ็บแขนและก็ขาด้านซ้าย รู้สึกว่าแสบเข้าไปถึงขั้วหัวใจเลย ใจก็คิดไปว่าถ้าเป็นอะไรไปพรุ่งนี้ใครจะมาทำงานให้ ใครจะมาดูลูกให้ หลวงปู่ช่วยผมด้วยครับ หลังจากนั้นเมื่อทุกอย่างนิ่งแล้ว ลุกไม่ขึ้นครับต้องนอนอยู่ในสภาพนั้น มีน้องๆเป็นวัยรุ่นแถวนั้นวิ่งเข้ามาแล้วยกรถที่ทับอยู่ออกให้ แล้วก็ประคองผมมานั่งอยู่ข้างๆทางครับ ....

น้องเค้าดูรถให้ แล้วก็บอกว่า "รถพี่ไม่เป็นไรเลย แต่ตัวพี่เดี๋ยวผมพาไปส่งโรงพยาบาลนะ"  
"ไม่เป็นไรมากครับ ไม่ต้องก็ได้เดี๋ยวขอนั่งพักสักครู่ ต้องรีบไปมีธุระ" บริเวณนั้นแสงไฟสลัวๆครับมองเห็นเสื้อยืดที่ผมใส่ไปบริเวณไหล่ซ้ายกับแขนซ้ายขาดรุ่งริ่งเลย แต่ที่แขนมองไม่เห็นครับว่าแผลเยอะขนาดไหนแต่เจ็บปวดมาก สักพักก็เลยขี่มอเตอร์ไซค์ต่อ กลัวใครเห็นแล้วจะตกใจก็เลยแวะเข้าห้องน้ำที่ปั้มน้ำมัน ที่อยู่ใกล้ๆเข้าไปล้างแขนล้างแผลก่อน..

เมื่อไปถึงก็ค่อยๆเปิดน้ำล้างแขนเบาๆ กลัวเจ็บครับ ไม่น่าเชื่อครับ
"แขนผมไม่เป็นอะไรเลย ไม่มีแม้แต่รอยขีดข่วน " ส่วนขาที่โดนรถทับอยู่ ดูแล้วก็ไม่เป็นอะไรครับ ปกติทุกอย่าง

ทำให้ผมคิดว่า หลวงปู่ช่วยผมไว้อีกครั้งหนึ่งแล้ว  ขอบคุณครับ หลวงปู่ ขอบคุณครับอาจารย์

โดย: Nujeab    เวลา: 2013-3-27 17:53
ประสบการณ์ของคุณนก bigbird

หลังจากจบงานไหว้ครูไปได้รับเหรียญพร้อมด้วยกุมารหลายชีวิตมาอยู่ด้วยกัน
วันนี้วันทำงาน จบงานเช็คยอดเคลียร์บิลสรุป ได้เงินมาก้อนนึงที่พอจะเคลียร์หนี้สินต่างๆได้ซักส่วนนึงพอดี
รู้สึกโล่งใจอย่างบอกไม่ถูก เพราะเช้ามาตอนสวดมนต์เสร็จ
ก้อนั่งขอหลวงปู่กับพญานาคานาคีรวมไปถึงเด็กน้อยว่าให้เคลียร์หนี้สินได้ซักส่วนหนึ่งด้วยเถิด
แต่แลจากยอดแล้วก้อนนี้ไม่น่าหมดแน่ๆ แต่พอเคลียร์บิลเรียบร้อย
เงินก้อนนี้ได้พอดีกะที่ขอเอาไว้แถมยังเหลือไว้ใช้ด้วยอีกนิดหน่อย
ขอขอบพระคุณหลวงปู่ พญานาคานาคี เด็กน้อย
และที่ขาดไม่ได้เลยคือขอขอบพระคุณอาจารย์สรายุทธที่ได้มอบวัตถุมงคลต่างๆให้ศิย์คนนี้งับ

สาธุๆๆๆๆๆ {:3_59:}

โดย: Nujeab    เวลา: 2013-3-27 17:59
ประสบการณ์ของคุณ worapath

ถึงคราวที่ต้องพูดถึงขุนแผนชมตลาด ในประสบการณ์ของผมบ้างแล้วครับ
หลังจากที่นำขุนแผนชมตลาดไปเลี่ยมมา ก็นำออกงานทันทีเลย
          วันที่ 1 ของการแขวนขุนแผนชมตลาด : เช้าวันจันทร์ ก่อนที่ผมจะขับรถออกจากคอนโด หญิงสาววัยกลางคนเป็นเจ้าหน้าที่สำนักงานคอนโดพี่เค้ามาทักมาชมว่า...
          วันนี้หน้าตาผ่องใสจัง
ผมก็ได้แต่อมยิ้ม เพราะร้อยวันพันปีไม่เคยทักกันเลย พอขับรถมาเห็นปั้มจึงแวะเติมน้ำมันก่อน ถือเป็นเคล็ดเล็กๆน้อยๆ แต่พอเติมเสร็จก็เลยวนรถมาจอดตรงหน้าร้านถ่ายเอกสารในปั้มกะว่าจะลงไปถ่ายเอกสารเผื่อไว้ซักชุด แต่กำลังจะดับเครื่องรู้สึกว่ามีคนมองเราอยู่ก็เลยหันไปดู โอ้แม่เจ้า.. ผมร้องหาพระเยซูเลยทันที   สิ่งที่ผมเห็นมันไม่แน่ใจว่าเป็นคนหรือนางฟ้ามาจุติในโลกานี้เพราะเธอช่างสวยเหลือเกิน สวยมากจริงๆ ผู้หญิงคนนั้นเธอนั่งอยู่ในร้านกาแฟคนเดียวเป็นร้านติดกับร้านถ่ายเอกสารนั้นพอดี ผมคิดอยู่นานว่าเธอยิ้มให้ผมหรือว่าเด็กปั้มกันแน่ เลยหันหลังไปดู ปรากฏว่าข้างหลังผมมันไม่มีใครเลยนี่นา คิดอยู่นานว่าจะลงจากรถท่าไหนดีถึงจะดูดี ก็ออกมันไปแบบธรรมดานี่ล่ะนะ ก็เปิดประตู ใจเอ๋ยทำไมมันทั้งตื่นทั้งเต้นอะไรย่างนี้ (นี่เราถือศิลปฏิบัติธรรมอยู่นะ เป็นเสียงฝั่งธรรมมะคอยเตือน แต่อีกฝั่งมารมันก็บอกว่าแค่เช็คเรดติ้งเท่านั้นเอง อย่าเยอะ ) พอลงจากรถ ผู้หญิงคนนั้นก็ยังมองผมอยู่เหมือนเช่นเดิม ผมไม่กล้าแม้แต่จะยิ้มตอบ มันเป็นอะไรก็ไม่รู้ช่างเสียมารยาทจริงๆเลยนะเรา พอเดินไปร้านถ่ายเอกสารร้านกลับยังไม่เปิดซะงั้น ไอ้เราอยากจะเข้าไปนั่งดื่มกาแฟก็กลัวจะไปสมัครงานที่นัดไว้ไม่ทัน เลยขึ้นรถไป ตัดสินใจอยู่นานว่าจะเลือกงานหรือสิ่งที่อยู่ตรงหน้าก่อนดีน๊า สายตาก็ไปเหลือบเห็นรูปหลวงปู่ชื่นแผ่นเล็กๆที่อาจารย์ให้มา อารมณ์ที่มีและจิตที่เกิดขึ้นที่คิดไปไหนต่อไหนนั้น มันหดหายไปทันทีเลย ถอยรถแล้วขับออกไปสายตาผู้หญิงคนนั้นคนนั้นก็ยังมองเราอยู่ เฮ้อ...
         พอถึงบริษัทที่นัดไว้ก็ไปติดต่อที่เค้าเตอร์ เจอเจ้าหน้าที่หน้าตาน่ารักแบบฮ่องกง ไต้หวันเลย น้องเค้าสอบถามและทักทายด้วยไมตรีที่แสนประทับใจเสียเหลือเกิน ผมก็ได้เอกสารมานั่งกรอกโดยไม่คิดอะไร ขณะเขียนใบสมัครอยู่นานน้องเค้าก็มาถามว่า..
         มีไรให้ช่วยไหมค่ะ
ผมหันไปมองหน้าน้องเค้าเห็นรอยยิ้มแล้วเล่นซะหัวใจละทวยเลย ผมเองก็บอกน้องเค้าว่า
         ไม่เป็นไรครับเขียนใกล้จะเสร็จแล้ว ขอบคุณมากนะครับ...
         ยินดีค่ะ  
พอผมกรอกใบสมัครเสร็จฝนเริ่มลงเม็ดแล้ว น้องคนนั้นถามว่า
        ฝนตกแล้วเดี๋ยวหนูกางร่มเดินไปส่งหน้าปากซอยนะค่ะ..
        ไม่เป็นไรครับผมขับรถมา
ผมเดินออกมากลางสายฝนที่ลงมาอย่างบางเบาเหมือนตัวเองเป็นพระเอกมิวสิควีดีโอพี่เบิร์ด ธงชัย ยังไงอย่างงั้นเลย พอเข้ามาในรถผมด่าตัวเองซะไม่ยั้งเลย ทำไมผมโง่อะไรได้ขนาดนี้น๊า ทำเอาผมอดคิดถึงน้องมัดหมี่ (พี่ชายที่แสนดีของเราเสียจริงๆ )
        จากนั้นผมก็ขับรถออกมา พี่ยามโบกไม้โบกมือปัดกันใหญ่เลย เราก็งงเลยจอดรถและลดกระจกลง พี่ยามวิ้งมาแล้วยิ้มบอกผมว่าทางนั้นไปไม่ได้ครับทางตัน นี่น้องทั้งสองเล่นผมซะจิตหลุดใจแตกเลยเหรอเนี่ย   พอถึงคอนโด ผมแวะกินก๊วยเตี๋ยวก่อนขึ้นห้อง วันนี้แม่ค้าขายก๊วยเตี๋ยวทักทายเราและยิ้มให้บ่อยจนผิดสังเกตุแฮะ ก็ไม่ได้คิดอะไร เพราะรู้ว่าแม่ค้าคนนั้นมีสามีแล้วถึงแม้แม่ค้าจะน่าตาใช้ได้เลยทีเดียวก็ตามเถอะ

วันที่ 2 ของการแขวนขุนแผนชมตลาด : เช้าวันอังคาร ต่อจากวันแรกที่แขวนขุนแผนชมตลาด ผมไปสมัครที่บริษัทขนาดใหญ่แห่งหนึ่ง ขึ้นไปติดต่อประชาสัมพันธ์เพื่อขอใบสมัคร เจ้าหน้าที่คนนึงเธอก็ยิ้มแล้วยื่นใบสมัครให้กรอก โต๊ะที่ผมนั้งกรอกนั้นจะเฉียงๆตรงข้ามกับเธอ ระหว่างที่กรอกอยู่นั้นเหมือนรู้สึกว่ามีคนมองแต่ก็ไม่ได้สนใจหันไปดู ซักพักมีผู้หญิงร้องเพลงเบาๆ ซึ่งผมจำเนื้อร้องได้ดีเลยซึ่งมีประโยคหนึ่งว่า ..........   ไม่บอกดีกว่า   พอผมกรอกเอกสารเสร็จเธอก็ให้ผมไปทำข้อสอบ ซึ่งเธอให้ผมนั่งเก้าอี้หน้าคอมพิวเตอร์ พอผมนั่งเสร้จ เธอก็ยืนอยู่ข้างๆผมแบบใกล้มากครับ คือถ้าผมหันหน้าไปทางเธอ จะเกิดเสียงแตรดังสนั่นหวั่นไหวแน่เลยครับ  ผมแทบทำข้อสอบไม่ได้เลยเวลานั้นใจมันสั่นไปหมดเลย   แต่ก็ทำได้คะแนน 81% ถือว่าผ่านครับ เสร็จจากนั้นผมนั่งรอสัมภาษณ์ต่อ แต่โชคผมตอนท้ายๆมักไม่ดีเท่าไหร่มีหญิงสาวในร่างชายมาสัมภาษณ์ผม จากที่กำลัง HOT !  HOT ! ผมเหี่ยวเลยครับ (ใจนะครับที่เหี่ยว ) พอผมออกมาจากห้องสัมภาษณ์ผมก็ได้เจอเธอคนนั้นอีกแต่ตอนนี้ผมยิ้มให้พร้อมทั้งยักคิ้วให้เธอไปหนึ่งที
           จะต่อวันที่ 3 ดีไหมเนี่ยเยอะเกินไปกลัวไม่มีใครอ่าน
           แต่ตอนนี้ผมไม่มีขุนแผนชมตลาดแขวนแล้วครับ เพราะคุณ Zonya ได้เอาไปครอบครองเป็นกรรมสิทธิ์ของเค้าไปแล้ว ทีหลังเห็นทีเวลาบูชาอะไรต้องบูชาเป็นเพ็คคู่แล้วล่ะจะได้ไม่โดนแย่ง บอกได้คำเดียวครับ เซ็ง

วันที่ 3 ของการแขวนขุนแผนชมตลาด : บ่ายวันพุธ ผมออกไปซื้อส้มตำแถวคอนโด เป็นร้านประจำที่เคยซื้อเพราะมีรสชาติเหมือนที่บ้านเลยคือนัวสุดๆ
แม่ค้าไถ่ถามตามประสาว่า...
หายไปไหนมาไม่เห็นหน้าเป็นเดือนเลย
ผมก็ตอบแม่ค้าไปว่า...
ไปบวชมา เดือนกว่าๆเลยคิดถึงส้มตำร้านป้ามากเลยครับ
แม่ค้าเลยแซวผมว่า...
อย่างนี้ตอนที่บวชผ้าเหลืองคงร้อนนะสิเพราะสีกาอยู่ทางนี้คงคิดถึงแย่เลย
ผมก็ตอบไปว่า...
ไม่มีอะไรเลยบวชต้องสงบ
พอสิ้นเสียงผมมีเสียงผู้หญิงเบาๆ ออกมาจากโต๊ะเดียวที่มีคนนั่งอยู่ในร้าน เป็นหญิงสาวออฟฟิศ 2 คนนั่งกินส้มตำอยู่ เข้าใจว่าผู้หญิง 2 คนนั้นเค้าคงคุยกันแค่ 2 คนเท่านั้นแหละครับแต่ด้วยร้านที่ไม่มีใครเลยทำให้ร้านค่อนข้างเงียบ (แม่ค้าและผมได้ยินอย่างชัดเจน) ว่า...
มีแฟนแล้วซะงั้น
ผมไม่รู้ว่าคนไหนที่พูด ทั้งสองมีหน้าตาที่ดูดี อายุน่าจะไม่เกิน 30
แม่ค้าก็เลยแซวไปยังหญิงสาวคู่นั้นว่า...
คิดอะไรเยอะกันเชียวอีหนู สมัยนี้ผู้หญิงมากกว่าผู้ชาย 3 เท่าแล้ว ขืนอายอยู่จะอดเอานะลูกเอ๊ย อยากรู้จักก็จดเบอร์โทรให้เค้าสิ
ผมมองหญิงคู่นั้นอย่างตั้งใจครับว่าเธอจะกล้าจดไหม แต่ในที่สุดไม่มีใครกล้า เพราะพวกเธอคงอายมาก เพราะต่างคนก็ก้มหน้าแทบจะมุดโต๊ะหนี
แม่ค้าไม่วายยังแซวต่อไปอีกว่า...
หนุ่มน่ะจะเอาเบอร์โทรเค้าไหมล่ะ ป้ามีเบอร์โทรเค้านะ เค้าโทรมาสั่งส้มตำป้าบ่อย
หญิงสาวคนหนึ่งลุกหนีพร้อมปิดหน้าเดินไปหลังร้านเข้าห้องน้ำไปไม่ยอมออกมาเลยจนผมได้ส้มตำแล้วขับรถกลับไป ในใจคิดว่าน่าจะเป็นผู้หญิงคนนี้แน่เลยที่เป็นเจ้าของเสียงที่ว่า “มีแฟนแล้วซะงั้น “ แน่เลย
หลังจากเล่าเรื่องทั้งหมดนี้ให้ ZONYA ฟังก็โดนแย่งไปครอบครอง เพราะ ZONYA อยากรู้ว่าเรื่องราวแบบนี้จะเกิดกับตัวเค้าบ้าง พอ ZONYA แขวนไปได้หนึ่งสัปดาห์เรื่องราวกลับคนละด้านกับผมเลย ทั้งสัปดาห์โดนเจ้านายรับประทานเอาไม่มีวันไหนเลยที่จะไม่โดน นี่คงเป็นเพราะแย่งคนอื่นเค้า และเอาไปแขวนโดยไม่บอกกล่าวเจ้าของเค้าก่อน  และตอนแขวนขึ้นคอไม่ยอมบริกรรมคาถาบอกกล่าวขุนแผนท่านก่อน คิดจะแขวนก็แขวน สะใจ จากนั้นมาผมก็แขวนประจำเลยครับก็มีเรื่องราวดีๆกับตัวเองตลอดไม่ว่าจะเป็นแม่ค้าทอนตังค์เกินบ้าง (เราก็คืนเค้าไป) / ฝากเพื่อนซื้อของ ซึ่งเพื่อนคนนี้ขี้เหนียวมากเค้าก็ไม่เอาเงินกับเรา (เค้าบอกว่าซื้อมาฝาก) แขวนไปไหนก็มั๊กมีแต่คนมอง มีคนยิ้มให้อย่างที่ไม่เคยเจอแบบนี้มาก่อนเลย
ส่วนตัวแล้วผมตั้งใจบริกรรมคาถาก่อนออกจากบ้านมากครับท่องจำคาถาบทเต็มได้ขึ้นใจ คงจะเหมือนน้องแชมป์ LightGuardian ที่เคยบอกมั๊งครับ คาถาสั้นเป็นคาถาเมตตาแบบพุทธคุณ ส่วนคาถาบทยาวเป็นคาถามหาเสน่ห์ ลองเข้าไปอ่านคาถาบทเต็มดูก่อนก็ได้ครับว่าคาถาบทเต็มบอกกล่าวหรือขอขุนแผนอะไรบ้าง แต่ถึงอย่างไรผมก็เชื่อว่าพุทธคุณในองค์ขุนแผนชมตลาดมี 100% อยู่แล้วครับ

โดย: Nujeab    เวลา: 2013-3-27 18:03
ประสบการณ์จากพี่ทิม Timo

มีคนนึงชื่อนายแดง
แกเป็นโรคหัวใจหมอห้ามทำงานผมก็ให้ขุนแผนชมตลาดไปห้อย
เพราะแกเล่าว่าต้องไปสังสรรค์พบปะเพื่อนฝูงเก่าๆแถมตอนนี้ทำงานไม่ได้แล้ว
อยู่บ้านก็เบื่อ เกือบสองเดือนที่นายแดงได้ขุนแผนชมตลาดนี้ไป
แกเล่าว่าเพื่อนฝูงมักมาแจกเงินให้นับได้เกือบพันดอลล่าห์
และมักมีผู้หญิงมาตีสนิทแล้วพาไป...หน้าตาเฉย
บางครั้งมาสองคนแข่งกันหลอกล่อนายแดงว่าใครจะได้แอ้ม
เล่าให้ทราบครับมิได้มีเจตนาล่อแหลมใดๆ

ผมว่าเคล็ดลับคือการทำใจให้มีความสุขที่ได้ออกนอกบ้านคือคนเราต้องเข้าสังคมรู้จักคนระดับต่างๆไม่งั้นคุณเป็นใครก็ไม่มีใครรู้จะเก่งหรือจะขอความจุนเจือก็แห้งเหี่ยว
(เขาไม่มองข้าม)
นี่คือขุนแผนชมตลาด คุณจะเด่นมากจนเขาไม่มองข้ามขอเพียงแต่คุณทำใจให้เป็นสุขเมื่อออกนอกบ้าน
ถ้าอยากรู้ว่าทำไงก็ลองอยู่บ้านซักอาทิตย์ห้ามดูทีวีฯลฯนั่นแหละจะรู้เพราะแค่ไปนั่งกินก้วยเตี๋ยวก็จะดีกว่าอยู่บ้านคือมีความสุขหายอึดอัด
ถ้าทำได้แม้ออกไปทำงานก็ได้กำไร ใช้ได้เกินคาดถ้าใช้เป็น  อยู่ที่ไหนใครมองข้ามหรือไม่มีปัญหา
นายเเดงเป็นตัวอย่างให้ผมเข้าใจแตกรายละเอียดเพราะใกล้กัน ตัวนายแดงยังงงว่าเกิดอะไรขึ้น
ทุกวันนี้นายแดงกลายเป็นคนกล้าคุยกับทุกคนเพราะเขารู้ว่าคนชอบเขานายแดงกลายเป็นคนตลกชวนคนหัวเราะ
เจอผู้หญิงก็มักไปพูดอะไรให้เขาขำซะอย่างนั้น (ผมยังอยากจะไปฟังเลยว่าทำไง )
แกคุยกับฝรั่งเก่งมากในเรื่องสำนวนเพราะเกิดที่นี่
โดย: Nujeab    เวลา: 2013-3-27 18:04
ประสบการณ์ของคุณ taratip

ขอแชร์ประสบการณ์นะครับ
... จริงๆเรื่องนี้ ผมเคยมาโพสถาม คณะ คศช. ว่าการบนขอหลวงปู่ ทำอย่างไร ตั้งแต่เวปบอร์ดเก่าแล้ว เรื่องมีอยู่ว่า
         ผมทำงานอยู่ธนาคารแห่งหนึ่งครับ เป็นงานบริการลูกค้า ของสาขาหนึ่ง พอดีเมื่อต้นปีนี้ มีการปรับโครงสร้างองค์กร จึงมีการก่อตั้งสำนักงานเขตขึ้นมาอีกที่หนึ่ง ( สำนักงานเขต ก็คือ สำนักงานที่ควบคุมดูแลสาขานั่นแหละครับ , คล้ายๆ อบต. ดูแลหมู่บ้าน , เหนือกว่า อบต. ก็อบจ. ประมาณนั้น)
       สำนักงานเขตนี้เปิดมาช่วงต้นปีนี้เลยครับ ทีแรกผมก็ไม่ได้คิดที่จะย้ายมาทำงานที่นี้สักเท่าไหร่ เพราะ
         1.สาขานี้ที่ผมทำนั้นก็พึ่งย้ายมา(ประมาณ4-5 เดือน) ปกติธรรมเนียมในการอยู่แต่ละสาขา 2 ปี ครับ
         2.ประสบการณ์ในงานสินเชื่อของผมก็ไม่มีเลย  (ผมย้ายไปทำตำแหน่ง เจ้าหน้าที่ งานอำนวยสินเชื่อ)
       ขออธิบายเพิ่มเติมนะครับ งานอำนวยสินเชื่อก็คือ งานที่วิเคราะห์สินเชื่อที่สาขาส่งเรื่องมา ซึ่งจะลึกซึ่งกว่าที่สาขาวิเคราะห์
       ทีนี้ พอดีว่า พี่ที่สาขาผมมาเล่าให้ฟังว่า ที่สำนักงานเขต ยังขาดคนอยู่ 2 ตำแหน่ง ในใจผมคิดว่า โอกาสมาแล้ว แต่ด้วยเหตุผลที่ผมกล่าวไว้ด้านบน มันค่อนข้างยากจริงๆ  ยากสุดๆ แต่ในใจผมตัดสินใจแล้ว ว่าผมจะลองดู
       วันรุ่งขึ้นผมโทรไปที่เขตฯ ว่าผมขอสมัครในตำแหน่งนี้  แล้วพออีกวัน ผมก็เข้าไปสัมภาษณ์เลยครับ เข้าไปสัมภาษณ์ผู้จัดการเขต , ท่านถามผมไม่กี่ประโยค เป็นประโยคเบสิคทั้งนั้น เช่น จบอะไรมา ประมาณนี้นะครับ
       แล้วหลังจากวันนั้น ก็คือการรอครับ เวลาผ่านมาประมาณแค่ 1-2 อาทิตย์เท่านั้น ก็มีโทรศัพท์โทรบอกมาผมว่า ที่เขตรับผมเข้าไปร่วมงานด้วย ระยะเวลาเพียงประมาณไม่เกิน 1 เดือน ผมได้ย้ายงานอีกแล้ว ไปในตำแหน่งที่ดีกว่าเดิมมากๆ ถ้าถามผมว่า ตอนแรกมีโอกาสสักกี่% ที่จะได้ย้ายสมใจ ผมก็ตอบไม่ได้นะครับว่าเท่าไหร่ รู้แต่ว่า น้อยมากๆ
       จากวันนั้น ถึงวันนี้ งานของผมโอเคมากเลยครับ หัวหน้างานโดยตรง เพื่อนร่วมงาน ดีกับผมมากๆ ผมก็ต้องขอบคุณหลวงปู่ชื่นจริงๆครับ ที่ทำให้ผมได้มีโอกาส ทั้งๆที่ไม่เคยคาดหวังวาจะได้มาก่อน

โดย: Nujeab    เวลา: 2013-3-27 18:07

ขอเข้ามาเล่าเรื่องประสบการ เพื่อบูชาคุณหลวงปู่หน่อยครับ บางเรื่องอาจจะเคยเล่ามาแล้วนะครับ...

ย้อนกับไปตอนที่ทางสำนักได้เปิดให้ผู้มีจิตศรัทธาต่อองค์หลวงปู่ ได้บูชารูปหล่อ "มณีราชา" ตอนนั้นผมก็ได้ศึกษาประวัติของหลวงปู่มาพอควน เริ่มจากการหาข้อมูล กุมาร 9 โกฐฐิ ของท่าน พอได้อ่านประวัติท่านก็มีจิตใจศรัทธาท่านอย่างบอกไม่ถูก (ตอนนั้นไม่ได้สนใจวัตถุมงคลของท่านแต่อย่างใด...เพียงแต่ศรัทธาในใจลึกๆ) ต่อมาน้องแอม(Abnarak) ได้ไปโพสต์เรื่องเปิดให้บูชาในเวปกุมารเวปหนึ่ง ซึ่งตอนนั้นพอแค่เห็นรูปต้นแบบ จิตใจมันเหมือนไม่อยู่กับเนื้อกับตัว วิ่งเต้นหาเงินเพื่อที่จะบูชามาให้ได้ (ตอนนั้นยังทำงานอยู่ที่เก่า...ค่าใช้จ่ายแต่ละเดือนสูงมาก เกือบจะไม่พอที่จะใช้จ่ายด้วยซ้ำ) ก็ได้แต่เข้าเวปทุกวันๆ มองดูยอดจองขึ้นไปเลื้อยๆ ก็ได้คุยกับน้องแอมผ่านเวปบอร์ด และได้แนะนำเคล็ด(แต่ไม่)ลับว่าลองอธิษฐานของหลวงปู่ดู ก็เลยลองตามที่น้องแอมแนะนำผ่านรูปหลวงปู่ในจอคอม... ปฏิหารมีจริงครับ ไม่กี่วันต่อมาได้เงินมาก้อนหนึ่ง แต่ไม่ทัน...ยอดจองเต็ม   แต่ไม่ย่อท้อ...เลยตัดสินใจโทรหาพี่นางฟ้าประจำสำนัก พี่นางฟ้าบอกว่าเต็มแล้ว แต่ด้วยน้ำใจที่พี่น้างฟ้ามีอย่างที่เรารู้ๆกัน บอกว่าจะลองขอแบ่งกับท่านอื่นที่จองไว้หลายองค์ดู อีกครึ่งชั่วโมงให้โทรมาใหม่ ครึ่งชั่วที่ว่านี้ สำหรับผมแล้วยาวนานเหมือนครึ่งปี ใจก็ได้แต่ภาวนากับหลวงปู่ให้เมตตาได้นิมนต์ว่าฝั่งนี้ซักองค์ เมื่อถึงเวลาก็รีบโทรไป นางฟ้าใจดีผู้นั้นก็บอกว่าจะแบ่งให้องค์หนึ่ง ดีใจอย่างบอกไม่ถูก นี้เป็นประสบการเพียงการเริ่มต้นเท่านั้น...

เงินก้อนนั้นที่กล่าวมาข้างบนนั้นจริงๆแล้วเป็นเงินสะสมกับที่ทำงานเก่าครับ (ไม่ใช่จากงานนอก...) ขอเอ่ยก่อนตอนอธิษฐานครับ ผมได้ไปยื่นสมัครงานที่ใหม่(ที่ทำอยู่ ณ ปัจจุบัน) ซึ่งเป็นตำแหน่งสูง ละดับอำนวนการแผนก ซึ่งต้องการวุฒิสูงมาก ผมได้ยื่นสมัครตั้งแต่เดือนกรกฏาคม ปี2552 เซิ่งผมได้ยื่นไปทั้งหมด 3ครั้ง ยื่นครั้งสุดท้ายเดือนพฤศจิกายน จนกลางเดือนธันวาคม ได้อธิษฐานขอหลวงปู่ว่า อยากได้รูปหล่อมณีราชาของหลวงปู่มาไว้กราบไหว้ที่บ้าน ถ้าหากผมมีวาสนาพอ ขอให้หลวงปู่เมตตาช่วยให้เค้าเรียกไปสัมภาษณ์และได้งานใหม่ทำ และก็ขอให้ได้เงินเดือนสูงๆอย่างที่ผมตั้งความหวังไว้ด้วย... ไม่กี่วันครับ ทางบริษัทที่ผมไปสมัครไว้โทรมานัดไปสัมภาษณ์ ทั้งที่ก่อนหน้านั้นโทรไปถามก็ได้แต่บ่ายเบี่ยง ตอนสัมภาษณ์เป็นไปแบบง่ายมากๆ มีเพียงคนเดียวที่สัมภาษณ์ผม แล้วบอกว่าจะติดต่อกลับเร็วๆนี้ วันต่อมาแต่เช้า โทรศัพท์ดัง และก็ได้ข่าวดี เงินเดือนได้เกินกว่าที่ขอไว้อีก ดีใจมากๆแต่ก็ไม่ลืมที่จะยกมือขอบพระคุณหลวงปู่... (เงินเดือนใหม่ที่ได้เกินกว่าที่ทำงานเก่าถึงสามเท่า)... เป็นประสบการครั้งแรกของผมจากองค์หลวงปู่ ซึ่งเป็นจุดเริ่มต้นที่ทำให้ผม รัก และศรัทธาต่อองค์หลวงปู่อย่างหมดใจ...

"ยึดความศรัทธาเป็นที่ตั้งให้มั่นคงตลอดไป ยืนหยัดช่วยเผยแผ่กิตติคุณของ หลวงปู่ชื่น ติคญาโณ"
โดย: Nujeab    เวลา: 2013-3-27 18:09
ประสบการณ์ของพี่ใหม่ ma-ii

รุ่นน้องผมคนหนึ่งพ่อเค้าเข้าโครงการบวชเพื่อถวายเป็นพระราชกุศล 5 ธันวาคมนี่แหละครับ
ตามประสามนุษย์เงินเดือน  ที่เงินมักจะไม่ค่อยชนเดือน(อายุงานยังน้อย)  อยากกลับบ้านไปทำบุญใส่บาตรกับพ่อที่วัด
แต่เงินไม่ค่อยจะมี  จังหวะหนึ่งได้โทรศัพท์คุยกันน้องก็เล่าให้ฟังแล้วถามถึงเลขดังประจำอำเภอเพราะคราวที่แล้วมีเลข
ผีแม่หม้ายโผล่มา..ดันแม่นซะด้วย

ผมเลยบอกไปว่าคราวนี้ไม่มีหรอก  มีแต่เลขงานศาลเจ้าประจำปีออกมั่งไม่ออกมั่ง  พอดีนึกขึ้นได้ว่าน้องเค้าได้ขุนแผน
สะกดทัพจากผมไปหนึ่งองค์  ผมก็เลยบอกไปว่าให้อาราธนาพระแล้วก็นึกถึงหลวงปู่เอาหละกัน...ลองดูนะ

วันนี้โทรคุยกับน้องอีกรอบ น้องเล่าให้ฟังว่า  วันนั้นก็ลองอาราธนาแล้วก็อธิษฐานกับหลวงปู่ดูจริง ๆ   แล้วก็หยิบล็อต
เตอรี่มาหนึ่งใบ(นิสัยดีมาก  มีตั้งเยอะแต่หยิบแค่หนึ่งใบ )  เกิดมาไม่เคยซื้อล็อตเตอรี่ถูกกะเค้าซักที  พอตรวจแล้ว
ปรากฎว่าถูกเลขท้ายสามตัว...ดีใจมาก  เลยได้ทำบุญกับพ่อที่บวชได้อย่างสบายใจ  ด้วยบารมีหลวงปู่ชื่นช่วยลูก ๆ
หลาน ๆ ครับ

ส่วนตัวผมเองเมื่อวานซืนต้องขับรถเข้ากรุงเทพฯ ไปเอาของให้ลูกค้าเพราะถ้าให้ส่งขนส่งกว่าจะส่งก็คงจะนานไม่ทัน
กาล  แต่รถยังไม่ได้ต่อทะเบียนเลย   นึกขึ้นมาได้ก็ตอนจะไปแล้วไม่รู้จะทำยังไง  เลยอธิฐานกับหลวงปู่แล้วก็แขวน
ขุนแผนน้ำผึ้ง  เหน็บหนุมาน  เชิญพญานาคาไว้ในกระเป๋าสะพาย(ชุดนี้ผมใช้เวลาเดินทางครับ)  แล้วฝันก็เป็นจริง
ตำรวจทางหลวงตั้งด่านตอนตีห้ากว่า ๆ ซะด้วย(ขยันจริง ๆ เลยตำรวจทางหลวงแถวบ้านผมเนี้ยะ)  พอเรียกให้จอด
พี่ตำรวจก็กวาดสายตามองทั้งคัน  ผมลุ้นแทบแย่แฮะ  แล้วเค้าก็โบกมือให้รถผมผ่านไปได้  ทั้ง ๆ ที่ผมก็เห็นว่าเค้า
มองพวกป้ายพรบ. ทะเบียนรถหน้ากระจกอยู่  เพราะช่วงปลายปียังงี้ตำรวจเค้าจะรู้กันครับว่าถ้าป้ายยังเป็นสีนี้อยู่ร้อย
ละเก้าสิบส่วนมากเป็นรถที่ไม่ยอมต่อทะเบียน  พอผ่านไปได้ก็ดีใจมาก  ติดต่อซื้อของในเมืองกรุงก็สะดวกดีครับไม่มี
ปัญหาอะไร

พอเมื่อวานขับรถกลับออกจากกรุงเทพเช้ามืดเหมือนเดิม  มาเจอด่านตำรวจอีก  แต่คราวนี้ตั้งด่านด้วย  ตั้งเครื่องตรวจ
จับความเร็วด้วย  ผมกะลังคุยโทรศัพท์กับน้องอยู่(อย่าเลียนแบบนะครับ)  พอดีเหลือบเห็นรถสวนกันกระพริบไฟให้เท้า
ก็เลยผ่อนคันเร่งโดยอัตโนมัติ  ขับมาได้ซักพักใหญ่ถึงเจอรถจอดซุ่มพร้อมเครื่องจับความเร็ว  เลยมาอีกซักครึ่งกิโลเจอ
ด่านใหญ่เลยครับ  ยกกันมาเป็นสิบเลย  นึกในใจว่าคราวนี้โดนแหง ๆ ถ้าไม่โดนเรื่องความเร็วก็ทะเบียนหละ.....พอถึง
คิวรถผมเค้าไม่มองให้เสียเวลาเลยครับ  กวักมือให้ผ่านไปแล้วก็เรียกคันต่อหลังจากผมให้จอดแทน

กลับถึงบ้านไม่ทันพัก  พี่สะใภ้บอกว่าช่วยพาไปทำพาสปอร์ตที่เมืองจันทร์หน่อย  อดหลับอดนอนมา 2 วันแระยังต้อง
ขับรถอีก รถพี่สะใภ้ป้ายแดง  เห็นท่าไม่ดีผมก็เลยอัญเชิญพญานาคามาคล้องไว้กับกระจกมองหลัง  พี่สะใภ้ถามผมว่า
แขวนไว้ทำไม...."สร้างขวัญและกำลังใจสิครับ"...ผมตอบอย่างมั่นใจมาก ผ่านด่านตรวจสบายหายห่วงเลยครับ

แต่คราวนี้มาแปลก  พอทำพาสปอร์ตเสร็จ(เด๋วนี้ทำง่ายมากครับ ใช้บัตรประชาชนใบเดียวเอง ศูนย์ที่จันทร์ก็บริการดี
มาก ๆ ครับ)  นาน ๆ จะเข้าเมืองใหญ่ทีพี่สะใภ้ก็ขอช็อปที่โรบินสันจันทร์ซะหน่อย  ส่วนผมเหนื่อยจนเดินแทบไม่ไหว
เลยไปนั่งรออยู่ที่ร้านมิสเตอร์โดนัทชั้นใต้ดิน  จิบกาแฟไปอ่านหนังสือการ์ตูนไปด้วย  อยู่ดี ๆ ก็มีเด็กสาวน่ารักมั่ก ๆ
มานั่งโต๊ะเดียวกับผม  ทั้ง ๆ ที่โต๊ะอื่นก็ว่าง ๆ    อย่าเพิ่งอิจฉาครับสาวน้อยคนนี้คาดว่าจะอยู่ประมาณชั้นอนุบาลได้
ผู้ปกครองน้องเค้านั่งอีกโต๊ะนึง  ส่วนน้องคนนี้พอมานั่งที่โต๊ะผม  ก็หยิบหนังสือการ์ตูนผมไปอ่านเฉยเลย  จนผู้ปกครอง
ต้องบอกว่า "ไปหยิบของพี่เค้าทำไม?...มานั่งตรงนี้มา"  ผมก็บอกกับผู้ปกครองไปว่า "ตามสบายครับ ไม่เป็นไรครับ"

พอมองหน้าน้องเค้าดี ๆ ก็จำได้ว่าเคยเห็นหน้ากันตอนทำพาสปอร์ต  ยังจะมาเจอกันที่โรบินสันอีกแฮะ ผมก้ออ่านการ์
ตูนเล่มของผมไป  น้องเค้าก็เปิดการ์ตูนที่ผมวางอยู่บนโต๊ะได้ซักพัก  พี่สะใภ้โทร.มาบอกให้เดินหาร้านพิซซ่าหน่อยจะ
ซื้อไปฝากลูก  ผมเห็นน้องเค้าอ่านอยู่ก็เลยวางหนังสือทิ้งไว้ให้อีกเล่มแล้วก็เดินหาร้านพิซซ่าแล้วก็ไม่เห็นจะมี โทร.
บอกพี่สะใภ้เสร็จ ถือโอกาสเดินไปเข้าห้องน้ำล้างหน้าซะหน่อย  ปรากฎว่าเดินสวนกับน้องและป้าของน้องเค้าที่หน้า
ห้องน้ำ

ป้าเค้าก็เรียกผม  "น้องคะเมื่อกี้ตอนน้องลุกไปน้องทำเงินหล่นไว้ค่ะ  คงจะเป็นของน้องแน่เพราะน้องนั่งอยู่คนเดียว"
พูดเสร็จป้าเค้าก้อยื่นแบงค์พันมาให้ผมใบนึง  ผมก็ยื่นมือไปรับแบบงง ๆ แล้วก็ขอบคุณป้าของน้องเค้า  เข้าห้องน้ำ
เสร็จ  ผมก็เดินกลับไปที่โต๊ะ  ... อ้าว! คุณน้องนั่งตากลมแบ๊วอยู่ที่โต๊ะ  คุณป้าก็นั่งถัดไปอีกโต๊ะนึง  มองหน้ากันไป
มองหน้ากันมา  "เด๋วหนูอ่านการ์ตูนให้ฟังนะคะ?"  เออเนอะ...เด็กหนอเด็กตัวกระจึ๋งนึงอ่านหนังสือได้จริงอ่ะ?

นอกจากสาวน้อยเธอจะน่ารักแล้ว  ยังอ่านหนังสือได้จริง ๆ ครับ  ผมทึ่งมากจนต้องหันไปถามป้าของเธอว่าน้องเค้า
อยู่ชั้นไหนครับเนี้ยะ!!!  คุณป้าบอกน้องเค้าเรียนอยู่อนุบาล1 เอง .....อ้าว...ยังงี้อ่านหนังสือได้ตั้งแต่ตอนไหนหละ
ครับ????    "น่าจะประมาณขวบครึ่งค่ะ  แม่เค้าชอบอ่านหนังสือ  แล้วน้องเค้าก็ดูคาราโอเกะเยอะมาก มารู้อีกที
เค้าก็อ่านเองได้แล้วค่ะ"  สาวน้อยก็ชวนผมคุยแล้วก็อ่านหนังสือให้ฟังอย่างตั้งใจ   ผมหละทึ่งจริง ๆ ครับจนอยากจะ
หมั้นหมายเอาไว้ให้ลูกชายจิง ๆ

ผมแปลกใจที่ว่าเจอกันที่โน่น  แล้วก็ยังมาเจอกันที่นี่อีก  เก็บตังค์ได้ก็ส่งคืนเจ้าของ  แล้วน้องเค้าก็ไม่ยักจะกลัวผม
เลยแฮะ  ปกติค่อนข้างที่จะหายากมากนะครับที่เด็กจะไม่กลัวคนแปลกหน้า  ความบังเอิญเยอะ ๆ ที่เกิดขึ้นทำให้ผม
อดที่จะนึกไม่ได้ว่าเป็นเพราะบารมีของหลวงปู่แน่ ๆ ครับ  พอผมจะกลับบ้านผมเลยไปเดินหาซื้อตุ๊กตาฝากน้องเค้า
เพราะอยากตอบแทนน้ำใจคุณป้า...ก็เลยให้หลานสาวแทนพอผมบอกว่าจะกลับน้องเค้าก็ลุกไปอย่างไม่งอแงทั้ง ๆ
ที่ครั้งแรกเรียกให้ลุกยังไงก็ไม่ยอมไป...ยิ่งดูก็ยิ่งเห็นว่าคนบางคนนี่เค้ามีเสน่ห์มาตั้งแต่เกิดจริง ๆ นะครับ

กลับถึงบ้านโดยสวัสดิภาพ  นอนพักเอาเรี่ยวแรงคืนหนึ่งวันนี้เพิ่งจะฟื้นครับ   ปลอดภัยและประทับใจด้วยบารมีหลวงปู่
จริง  ๆ ครับ
โดย: Nujeab    เวลา: 2013-3-27 18:11
ประสบการณ์ของหมอพาย

บารมีอาถรรพณ์ธม+ขุนแผนกุมารแก้วกุมารเทพ

หลวงปู่ท่านเมตตาผม ปาฏิหาริย์จริงๆ

วันนี้ผมไปสอบสัมภาษณ์งานที่โรงพยาบาลมาครับ ตำแหน่งที่ว่ามีคนต้องการเยอะมาก เพราะสามารถฝึกประสบการณ์ได้เป็นอย่างดี ทีนี้ตอนแรกผลสัมภาษณ์ออกมาปรากฏว่ารับแค่6 คน ไม่มีชื่อผมอยู่ในนั้น ผมเลยรู้สึกไม่ค่อยดีนิดหน่อย  ระหว่างเดินกลับ ก็คิดว่าจะมีปาฏิหาริย์ไหมแล้วก็นึกถึงหลวงปู่ ซึ่งมันไม่น่าเป็นไปได้ แต่จู่ๆก็มีโทรศัพท์เรียกผมขึ้นไปที่ห้องสัมภาษณ์อีกครั้ง แล้วทางกรรมการบอกกับผมว่า จริงๆยังสามารถรับได้อีกหนึ่งตำแหน่งเอาไหม ผมอึ้งไปเลย เพราะตำแหน่งที่ทางกรรมการเสนอมา ตรงกับใจผมอย่างที่สุด ตรงใจกว่าตำแหน่งที่คนอื่นๆได้ไปแล้วเสียอีก แล้วที่แปลกมากคือ มีอีกตั้งหลายคนไม่เรียกกลับมา เรียกกลับมาแค่ผมคนเดียวเท่านั้น อันนี้ใครจะว่าบังเอิญผมไม่ทราบ แต่ผมมั่นใจว่าหลวงปู่่ช่วยผมไว้จริงๆ อย่างไม่ต้องสงสัย

ผมแขวนอาภรรพ์ถมและกุมารแก้วกุมารเทพไปครับ

เคารพหลวงปู่ครับ

ปล. อยากให้อาจารย์สรายุทธรวบรวมคำสอนหลวงปู่มาให้อ่านหน่อย นอกจากพระเครื่องแล้ว อยากได้คำสอนท่านไปปฏิบัติครับ

โดย: Nujeab    เวลา: 2013-3-27 18:13
ประสบการณ์ของคุณ chuchat9999

มีเรื่องเล่าให้ฟังครับ มีญาติมาจากอำเภอโนนแดงมาเยี่ยมที่บ้านและเห็นพระของหลวงปู่จึงขอ 1 องค์ องค์ไหนก็ได้ ผมเลยหยิบพระอาถรรพ์ธรรมราชาพิมพ์เล็กไม่มีตะกรุดให้ 1 องค์ บอกให้ไปเลี่ยมพลาสติกขึ้นคอได้เลย เมื่อก่อนสมัคร อบ.ต แพ้คะแนนเดียว ได้ไประมาณสามเดือนมีข่าวมาบอกว่า คนทั้งหมู่บ้าน ขอให้ญาติคนนี้็เป็นผู้ช่วยผู้ใหญ่บ้าน เพราะผู้ช่วยคนเก่าหมดวาระอายุครบ60ปี ตามปรกติใครจะมาเป็นผู้ช่วยผู้ใหญ่บ้าน ต้องเสียเงินให้ผู้ใหญ่ประมาณสองถึงห้าหมื่นบาท บางแห่งเกือบแสน นี้ไม่ต้องเสียซักบาท(ค่าตอบแทนเดือนละ5,000บ.) และทางรพ.มหาราชติดต่อให้นำรถเข้าโครงการส่งผู้ป่วยไปโรงพยาบาลอีก มีค่าตอบแทนให้ปีละ3,5000บ. ญาติคนนี้บอกมาว่าพระที่ให้มานั้นดีจริงๆ ผมบอกว่า ของหลวงปู่ดีจริงไม่ต้องพึ่งโฆษณา และคนไหนปฏิบัติดีมีศิลธรรมหลวงปู่จะลงมาช่วยโดยไม่ต้องบอกกล่าว

โดย: Nujeab    เวลา: 2013-3-27 18:14

เรื่องนี้แปลกดีเหมือนกันเมื่อวานจะไปรัฐสภาในฐานะผู้ติดตามนานๆจะได้แต่งตัว
ให้ดูดีปรกติแล้วไม่ค่อยเลย แต่เพื่อให้เหมาะสมกับสถานที่ที่เราไป ก่อนออกจากบ้าน
สวดมนต์พอสมควร อาราธนาบารมีคุณพระ พ่อแม่ ครูบาอาจารย์เต็มที่วัตถุมงคลก็ใช้
ชุดประจำมีหลวงปู่ชื่นเป็นหลัก พอเดินออกมาถึงที่ทำงานมีแต่คนร้องทัก คงจะแปลกตา
มากกระมัง เท่านั้นไม่พอ ยังพากันมาออถ่ายรูปไว้เป็นหลักฐานหรือที่ระลึกก็แล้วแต่ชอบ
ซึ่งไม่เคยมีปรากฏการณ์นี้มาก่อนเลยครับ ทั้งๆที่ช่วงนี้สังขารเริ่มแสดงอาการอนิจจังค่อย
ข้างเยอะเหมือนกัน  เรื่องเมตตา มีเสน่ห์ผมเชื่อแล้วจริงๆครับ
โดย: Nujeab    เวลา: 2013-3-27 18:15

ขอเล่าประสบดวงตราอาถรรพ์ให้ฟังครับ อาทิตย์ที่แล้วผมได้เดินทางกลับมาจากต่างแขวง กะจะไปเยี่ยมน้องสาวกับหลานที่เพิ่งคลอด พอไปถึงบ้านเจอแต่น้องสาว เค้ากลับมาจากโรงพยาบาลมาเอาของ และได้เล่าให้ฟังว่า เมื่อคืนวันก่อนมีพายุฤดูร้อน น้องสาวกับลูกชายที่เพิ่งคลอด (เป็นห้องร่วม) เตียงอยู่ใกล้กับหน้าต่างไม่ถึงเมตร หน้าต่างเป็นบานกระจกขนาดใหญ่ขอบไม้ คืนวันนั้นลมแรงมาก พัดหน้าต่างบานใหญ่มากระทบกับขอบหน้าต่างอย่างแรง แรงที่อัดเข้ามาทำให้กระจกแตกเข้ามาอย่างแรง และอยู่ใกล้ๆกับเตียงนอนไม่ถึงเมตร มีถังออกซิเจนขนาดใหญ่ที่ใส่ให้หลานนั้นล้มลงมาใส่ที่เตียงที่สองแม่ลูกนอนอยู่ คนรอบข้างต่างตกใจอย่างมาก พยาบาลรีบวิ่งเข้ามาดู น้องสาวรีบโอบกอดลูกน้อยด้วยความตกใจ พร้อมกับร้องไห้เพราะนึกว่าลูกชายโดนเศษกระจก และถังตกใส่ (เพราะเด็กไม่มีเสียงร้องไห้ใดๆ) พอพยาบาลเข้ามาเคลียร์ของต่างๆออก ตรอจดูทุกอย่างแล้วทั้งแม่และลูกไม่เป็นอะไรเลย ไม่มีแม้กระทั้งบาดแผลใดๆจากเศษกระจก น้องสาวและน้องเขยต่างยกมือสาธุ และบอกว่าต้องเป็นเพราะวัตถุมงคลที่ผมมอบให้ไว้ก่อนที่เค้าจะไปคลอดแน่ๆ

ก่อนหน้านั้นมีนางฟ้าใจดีท่านหนึ่งส่งของมาให้ และได้แถมดวงตราอาถรรพ์เนื้อเหลืองมาให้องค์หนึ่ง (แบบธรรมดา และไม่ธรรมดา) ก่อนที่ผมจะเดินทางไปดูงานต่างแขวงได้มอบให้น้องสาว และได้กำชับว่าให้เอาไปเลี่ยมกรอบ แล้วมาแขวนไว้บนหัวเตียงที่โรงพยาบาล เพื่อป้องกันสิ่งไม่ดีทั้งปวง สาธุ สาธุ สาธุ บารมีหลวงปู่ และองค์พ่อคุ้มครองไว้แล้วครับ...

โดย: Nujeab    เวลา: 2013-3-27 18:17
ประสบการณ์ของคุณ bigbird

เห็นพี่หมอต้อยเค้าพูดเรื่องมีเมตตามีสเน่ห์ก้อเลยขอซักหน่อย
ตอนนี้เซตนี้ขึ้นคอไปแบงค์ซะทุกครั้งไป
พอดีไปเจอคนถูกใจที่เคแบงค์เข้าให้ น้องเค้าเปนพนักงานอยู่หน้าเคาท์เตอร์
หน้าตาน่ารักน่ามีในครอบครองมาก ประกอบกับว่าโสดพอดิบพอดี
ตอนนั้นเพิ่งได้ล๊อกเก็ตเทพรัญจวนมาใหม่ๆ นิสัยไม่ดีชอบลองของ
วันนั้นจัดหลวงปู่ขึ้นคอกันไป ลองนับครั้งที่1 2 3 โอ้วได้เจอเค้าตลอดไม่น่าเชื่อ
แล้วก้อมีอยู่วันก้อได้คิวเข้าช่องน้องเค้าอีก แต่เที่ยวนี้คอตกกลับบ้าน
ยิ้มกริ่มเดินเข้าช่องฝากเงิน อยู่ๆก้อมีโทรศัพย์ดังเข้ามาใจความไม่แน่ใจแต่ฟังจากที่พูด
คงจะทะเลาะกะแฟนเค้าแหงๆ แห้วอีกแล้วเรา
ก้อว่าน่ารักปานนั้นจะรอดเปนโสดได้ไงละนั่น
หลังจากคอตกประมาณเดือนนึงได้ ก้อยังไปฝากเงินตามเดิม
แต่ว่าเสียงปลายสายไม่ได้ยินอีกแล้ว แระก้อได้เจอน้องเค้าเรื่อยๆตามเคย
แต่เริ่มมีเหตุการณ์บางอย่างได้เปลี่ยนไป เจอกันบ้อยบ่อย
แต่ก้อนะทางนี้ถูกใจอยู่แล้วยังไงก้อไม่ว่าไรร้อกกกกกกกกกกกกกก
จนมีวันนึงเพื่อนเค้าว่าพี่คิดดูดิ่ขนาดนับเหรียญอยู่ยังกดรับพี่
เลยคุยว่านั่นจิ่บังเอิญเจอกันบ้อยบ่อย แต่จริงๆแล้วทางนี้
ไปทุกครั้งต้องขอหลวงปู่ให้ได้เจอน้องเค้าก่อนออกไปแบงค์ทุกที
เหตุการณ์ก้อดำเนินไปอย่างช้าๆเหมือนบุ้งเดิน เรียกว่าช้ามากอ่ะนะ
ตั้งกะเกิดไม่เคยเลยที่จะต้องจีบสาวเอง ด้วยความสัตย์จริง
สาวๆเข้ามาหามาจีบกันเองตลอด ไม่ก้ออ่ะเพื่อนมันจัดกันให้
มันเลยไม่รู้จะเริ่มจากตรงไหนและไม่รู้ว่าจะจบลงเช่นใด มาเปนเพลงซะ555
หลังจากนั้นก้อไปอยู่เรื่อยๆและก้อรู้สึกว่ามีคนชงอยู่เรื่อยเลย
ล่าสุดมีน้องผู้ชายยื่นเบอร์มาให้ว่าเผื่อพี่มีไรอยากจะถามพี่ก้อโทถามจากคนนี้ได้
รับมาหน้านิ่งๆแต่ในใจนี่อยากจะตะโกน สำเร็จแล้วโว้ยยยยยยยได้เบอร์แล้ว
เอ่อจริงๆก้อกะจะขอเองแต่ไม่ได้อยู่โดดๆซะทีเลยไม่ได้เริ่มเหมือนเดิม
สรุปเลยได้มาแบบไม่ต้องขออีกละ คิดเข้าข้างตัวเองคงจะใจตรงกันแน่ๆ

หลวงปู่งับคนนี้ลูกขอโดนใจมาก จี๊ดที่สุด สาธุสาธุสาธุ
มีความคืบหน้ามะไหร่จะมาแจ้งอีกที

โดย: Nujeab    เวลา: 2013-3-27 18:18
ประสบการณ์ของพี่ปู kittiphob

ผมมีประสบการณ์ล่าสุดเมื่อประมาณปลายเดือน ก.ค.55 ที่ผ่านมา ซึ่งในวันพระทุกวันพระผมและครอบครัวจะจุดธูปเทียนบูชาพระ บูชาหลวงปู่และองค์พญานาคาพญานาคี ซึ่งพานครูหลวงปู่และองค์พญานาคาพญานาคีจะบูชาไว้ด้วยกันที่โต๊ะแยกต่างหาก ซึ่งก็ปฏิบัติตามปกติ แต่เนื่องด้วยช่วยนั้น น้องชายแฟนของผม ป่วยหนััก ทำให้ต้องไป ๆ มา ๆ ระหว่างบ้านและโรงพยาบาล เพื่อดูแล ในวันพระดังกล่าวก็ต้องไปโรงพยาบาลจึงกลับมาบ้านดึกมาก แต่ก็ยังสวดมนต์ไหว้พระและเปลี่ยนดอกไม้ชุดพานครูตามปกติ และก็เข้านอนกันเลย โดยไม่ได้เข้าไปดูอะไรอีกในห้องพระ  2- 3 วัน แฟนผมก็เข้าไปในห้องพระเพื่อสวดมนต์ไหว้พระเนื่องจากเป็นช่วงยุ่ง ๆ จึงไม่ค่อยมีเวลาสวดมนต์ คำบอกของแฟนผมว่าครั้งแรกที่เปิดประตูห้องพระเข้าไป รู้สึกขนลุกซู่ใหญ่ (บอกตอนหลัีง) และสิ่งที่ได้เห็นคือ มีเถ้าถ่านสีดำ ๆ ละเอียด อยู่เต็มพื้นห้อง ก้านธูปที่อยู่ในกระถางธูปสำหรับจุดไหว้องค์พญานาคาพญานาคี และกระถางที่จุดไหว้พานครูหลวงปู่ไม่มีเหลือแม้แต่ก้านเดียว ซึ่งวาง 2 กระถางติดกัน นอกจากนี้พานดอกไม้ (ใช้พานพลาสติกชุบเงิน) ละลายติดอยู่กับพื้นที่วางพานครูและองค์พญานาคาองค์พญานาคี และมีกระดาษไหม้ พวงมาลัยไหม้จนหมด แฟนผมจึงตะดกนเรียกให้ผมขึ้นไปดู ก้าวแรกที่ผมเข้าไปก็รู้สึกขนลุกซู่ใหญ่ และก็เห็นดังที่กล่าว สรุปง่าย ๆ อย่างที่เห็นคือ โต๊ะพระที่วางองค์พญานาคาองค์พญานาคี โดนไฟไหม้ตอนจุดธูปไหว้ในวันพระ และก็เกือบไหม้บ้านโดยไม่รู้ตัวเลยแม้แต่น้อย  ซึ่งผมมาคิดดูแล้ว ปกติ เมื่อจุดธูปไหว้พระทุกครั้ง จะต้องขึ้นไปดูประมาณ 10 - 15 นาที หลังจากนั้น จนกว่าธูปจะดับหมด แต่วันนั้นดึกมากประกอบกับเพลียจากการไปเฝ้าน้องชายแฟนที่ป่วย ทุกคนจึงหลับกันเป็นตายไม่รู้สึกตัวเลย ผมและแฟนคิดว่าเป็นอานุภาพของหลวงปู่และองค์พญานาคาพญานาคืคีที่ดับไฟไม่ให้ไหม้บ้าน กราบขอบคุณหลวงปู่ กราบขอบคุณองค์พญานาคาพญานาคี ที่ช่วยดับไฟให้ ไม่งั้นป่านนี้คงไม่มีบ้านอยู่แน่ ๆ เลยครับ
โดย: Nujeab    เวลา: 2013-3-27 18:19
ประสบการณ์ของคุณป้อมเขาใหญ่

เมื่อปลายเดือน กค. ได้กลับบ้านไปทำบุญวันเกิดแม่ เมื่อถวายสังฆทานเสร็จแม่ก็ให้หลวงพ่อเจ้าอาวาสดูดวงให้เป็นการดูแบบทางในพอดูน้องเสร็จเราก็จะขอดูบ้างคำตอบที่ได้รับคือ

"ไม่ต้องดูหรอกเราดูไม่ได้ครูบาอาจารย์เขาใหญ่กว่าเราเห็นเขาก้าวขึ้นมาตั้งแต่จอดรถแล้ว"
โดย: Nujeab    เวลา: 2013-3-27 18:20

ประสบการณ์เล็กๆน้อยๆครับ นานมาแล้วอาจารย์ท่านไปกราบหลวงปู่พิมพ์แล้วถวายสร้อยประคำ
ให้หลวงปู่พอหลวงปู่จับปุ๊บก็นำมาคล้องคอปั๊บ เห็นแล้วมีความปรารถนาจะได้ติดตัวสักเส้นรอๆๆ
จนวันไหว้ครูปีนี้อาจารย์นำสร้อยประคำมอบให้ ดีใจครับกลับมาก็นำร้อยให้ครบตามตำรา 108 ลูก
ส่วนที่เกินมาก็ร้อยใส่พู่ ด้วยการร้อยแน่นเกินไปหรือเปล่าไม่ทราบลูกประคำเบียดกันมากแตกไปลูกนึง
เหลือ 107 ลูก ลูกที่แตกก็ใส่ในสีผึ้งและน้ำมันมนต์ครับ เวลาสวดมนต์ก็ต้องสวดเกินไว้หนึ่งรอบนี่คือการ
บอกตัวเองไม่ต้องร้อยใหม่แล้วเพราะมัดปมแน่นมาก คุยกับอาจารย์ถึงเรื่องนี้แล้วท่านก็ให้ทำตามนั้น
แต่เมื่อไม่นานมานี้ เข้าห้องพระสวดมนต์ก็นำประคำมานับดูกลับพบว่ามี 108 ลูกเช่นเคยอันนี้ก็แปลกดี
เพราะมั่นใจตัวเองแล้วว่านับไม่ผิดและนับหลายรอบด้วย เดิมมี 108 แตกไป1 ต้องเหลือ 107แต่กลับ
มีเพิ่มอีก 1 เป็น 108 เช่นเดิมโปรดใช้วิจารณญาณครับ.....สาธุบารมีหลวงปู่
โดย: Nujeab    เวลา: 2013-3-27 18:23
ประสบการณ์ของเจ๊น้ำ water

เรื่องดีๆมีมาให้ปลื้มปริ่ม อดรนทนไม่ไหวขอเล่าบูชาครูกะเค้ามั่ง
เจอน้องคนนึงโดยบังเอิญไม่ได้รู้จักกันมาก่อนสักนิด จู่ๆถามเรื่องแหวนพญานาค(อาจารย์ประสิทธิให้)
จังหวะไม่มีคุยเพราะสายตาเจ้ข้างๆจ้องไม่กระพริบ เลยแลกเบอร์กันไว้ หลังจากได้คุยกันน้องเค้าเล่าให้ฟังว่า....
เจ้เค้าบอกว่า"ถึงว่าทำไมรู้สึกเหมือนแผ่นดินไหวๆ" ลืมบอกไปเจ้แกก้อชอบปฏิบัติ นั่งสมาธิสวดมนต์อยู่
น้องทักเรื่องแหวนมาเลยรู้แระ~~~55555

ด้วยเหตุใดก้อไม่รู้ถึงได้คุยกันได้ เปนที่แปลกใจทั้้งที่ไม่ชอบเสวนากะคนแปลกหน้าแต่กับคุยกันได้สนิทสนม
เหมาะเม็งแบ่งปันจี้พญานาคให้น้องไป1องค์ (นัดกันเพื่อเอาไปให้เค้าอีก) ไหนๆก้อไหนๆแระเลยแถมสาริกาปากเหล็กไหว้ครูไปด้วย
แยกย้ายกันไม่เกิน3ชม. โทสับดังก้าบบบพี่น้อง....

ฮัลโหลพี่...หนูมีรัยเล่าให้ฟัง... (อิอิ ละเอียดไปมะ)5555
หลังแยกกับพี่มาหนูไปร้าน...(เค้าจะเอารัยไปซ่อมนี่แหละ) ของที่ให้ไปก้อพกอยู่ในกระเป๋า
หนูไปมาหลายครั้งแระช่างไม่ยอมทำให้ ครั้งนี้ไปจู่ๆไปรื้อไปค้นหาอะหลั่ยมาทำให้เฉยเลย
คือหนูงงอ่ะพี่ ทุกอย่างดูง่ายมาก

....นี่แหละ เหนมั้ยล่ะ ราบรื่น สะดวก เวิร์ค ของเค้าดีจิงๆ...
และก้อถามวิธีบูชาใหญ่ เพราะที่ให้ไปมีแต่คาถาพญานาค
เดวคงมีอะไรดีๆมาเล่าให้ฟังอีก แต่คงต้องรอหลังจากนี้เค้าส่งข่าวช้าหน่อย
เพราะเดินทางไปต่างประเทศและว่าสัญญานเน็ตไม่ค่อยดี

ของดีๆให้เค้าไปใช้แระเจอประสบการณ์ คนให้ก้อหน้าบานนนน
~~~~ปลื้มปริ่ม....ปลื้มปริ่ม~~~~
โดย: Nujeab    เวลา: 2013-3-27 18:54
ประสบการณ์ของคุณแชมป์ LightGuardian

ผมออกไปเดินซื้อของในห้างครับ ที่น่าแปลกใจก็คือ ทำไมสาวๆถึงมองแล้วส่งยิ้มมาให้บ่อยเหลือเกิน ก็สงสัยนะ คิดไปคิดมาเลยนึกได้ว่าวันนี้เราแขวนขุนแผนหลังกุมารดูดรกมา ก็ไม่ได้หวังจะให้เป็นเสน่ห์ดึงดูดหรอกเพราะกะจะพากุมารออกมาไปเที่ยวเฉยๆ ปกติไม่ได้มีคนสนใจขนาดนี้ หลายๆครั้งเวลาแขวนพระหลวงปู่แบบไม่คิดอะไรแล้วมักจะเกิดเรื่องดีๆมาเสมอ
โดย: Nujeab    เวลา: 2013-3-27 18:55
ประสบการณ์ของคุณกิ่ง

แฟนเล่าให้ฟังว่า รถเสียเมื่อ 2 วันตอนกลางคืนกำลังกลับบ้านหม้อน้ำ Heater ขึ้น รถใช้แก๊ส ก็ขับๆจอดๆเป็นระยะ ให้รถเย็น ใจก็นึกถึงหลวงปู่ชื่น รถก็ขับมาเรื่อยๆจนดับสนิทที่หน้าร้านขายอาหารพอดีเปะ ก็เลยไปขอน้ำมาเติมหม้อน้ำ ก็รอให้เย็นก็ขับกลับมาถึงบ้านได้พอดี ไฟแดงก็ขึ้นพอดีเลย พรุ่งนี้ก็ไปตามช่างที่หน้าปากซอยมาซ่อม แฟนบอกว่าโชคดีจังเลยเพราะรถขับออกไปไม่ได้แล้ว เป็นเพราะบารมีหลวงปู่ช่วยไว้ พี่เค้าเลยมาเล่าให้ฟังค่ะ
โดย: Nujeab    เวลา: 2013-3-27 18:56

กลับจากสำนักขึ้นแท็กซี่ไปรอขึ้นรถที่ฟิวเจอร์รังสิต
จะต่อรถไปชัยนาทเวลาขณะนั้นเกือบหนึ่งทุ่มแล้ว รถที่เราต้องการจะ
ไปด้วยก็ยังไม่มาซักทีในใจคิดว่าต้องนอนใกล้ๆเช้าค่อยกลับแต่ก่อนมา
ก็กราบขอพรหลวงปู่ขอให้กลับบ้านได้ช่วงรอก็กังวลใจอยู่บ้าง ถึงเวลาสองทุ่ม
รถมาพอดีปรกติต้องหมดไปแล้ว กลับถึงชัยนาทด้วยความปลอดภัยครับ กราบขอบพระคุณ
หลวงปู่ อาจารย์และพี่ๆน้องๆทุกคนครับสาธุ
โดย: Nujeab    เวลา: 2013-3-27 18:58
ประสบการณ์ของคุณ barbegasy

ให้น้องสาวห้อย ดวงตราอาถรรพ์เนื้อธรรมดา ศัตรูที่ทำงานแพ้ภัยครับ (น้องสาวบ่นว่าใหญ่จริงๆ)
แฟนผมให้ห้อย อาถรรพ์ธม ศัตรูในที่ทำงานมีแต่คนเกลียด แฟนผมมีแต่คนชอบครับ อิอิ
ส่วนผมสลับกันไประหว่าง ขุนแผนชมตลาด,ขุนแผนสะกดทัพ,อาถรรพ์ธรรมราชาเวทย์ ครับ ประสบการณ์ตรงคือ ผจก. เมตตา ไม่ดุด่าครับ อ๋อลูกน้องสาวๆเอาใจครับ
ส่วนขุนแผนชมตลาด อย่างที่ท่าน yeah0no บอกไว้ครับรู้สึกมีเมตตาและความยำเกรงมีจริงๆครับ

เคยมีครั้งหนึ่งขอหลวงปู่ไว้ พอดีงานเยอะแล้วเจ้านายจะให้ส่งงานวันรุ่งขึ้น
แต่ผมทำไม่ทัน เลยขอหลวงปู่ไว้ครับ
สุดยอดครับ เจ้านายไม่เรียกเลยวันนั้น
พองานผมเสร็จ ผมเอาไปส่ง แกก็ไม่ว่าอะไร ปกติดีครับ หุหุ หลวงปู่สุดยอดครับ

โดย: Sornpraram    เวลา: 2013-9-27 13:56

โดย: รามเทพ    เวลา: 2013-10-1 09:18
ใครมีประสบการณ์กับหลวงปู่ชื่น อย่าเก็บไว้คนเดียวครับ
รวมแชร์ กัน ครับเผื่อจะเป็นทางสว่างและแนวทางชี้แนะ
ให้พี่น้องที่เจอปัญหามรสุมชีวิต จะได้นำมาบูชาช่วยปลดปมแห่งชีวิต  ครับ
โดย: morntanti    เวลา: 2013-10-1 10:18
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย morntanti เมื่อ 2013-10-1 10:21

ไม่รู้ว่าเป็นเรื่องบังเอิญหรือเพราะปฎิหารหลังการลงน้ำมัน นะปัดตลอด ครั้งที่ผ่านมาหรือไม่ สดๆร้อนๆเมื่อเช้านี้เวลา 8 โมงเช้า....
    ปกติถ้าไม่ใช่วันเรียนที่ต้องมีกระเป๋าใบใหญ่ๆแล้ว ช่วงเช้าผมจะไปส่งลูกสาวทั้งสองโดยการขี่มอเตอร์ไซย์ไปเพราะรถยังน้อยอากาศยังไม่ร้อยที่สำคัญไม่ต้องรถติดหน้าโรงเรียนถ้าเอากระบะไปส่งกว่าจะเลี้ยวเข้าโรงเรียนอย่างน้อยๆก็ 15 - 20 นาที วันนี้เตรียมพร้อมส่งเพราะแค่ติวเข้มเตรียมสอบ สสวท. แค่กระเป๋าสะพายเท่านั้นปกติก็คงต้องให้ซ้อนเจ้าHonda Phontom คันเก่ง แต่วันนี้พอจะออกมองฟ้าเห็นฝนตกปรอยๆถามลูกสาวว่าจะให้เอาอะไรไปส่ง เจ้าคนเล็กบอกมอเตอร์ไซย์ดีกว่าชอบเร็วดี ฝนก็นิดเดียวจะหยุดแล้วด้วย...
    แต่วันนี้ไม่รู้คิดอย่างไร? กลับขับมอเตอร์ไซย์ขึ้นมาจอดแล้วบอกว่าเอากระบะไปก็แล้วกัน...ส่งลูกสาวเสร็จเรียบร้อยกลับบ้านขณะที่ขึ้นเกือกม้า ยูเทริน รถก็ติดขยับได้ทีละนิดแล้วเบรค ก็ได้ยินเสียง โครม! รู้เลยโดนชนท้ายแน่ๆ....ทั้งๆที่ไม่น่าจะโดนชนเพราะรถก็ขยับได้ทีละนิดแต่ก็โดน ถ้าเปลี่ยนจากเจ้ากระบะ tiger เสือแก่ เป็น มอเตอร์ไซย์ ผมคงไม่มานั่งพิมพ์ประสพการณ์ครั้งนี้ชัวส์....ดูจากรูปนะครับว่าเจ้ารถที่ชนว่าน่าจะมาเร็วขนาดไหน?
ปล. ไม่ว่าจะเพราะอะไร? ผมก็ยังเชื่อว่าเพราะปฎิหารของสิ่งศักดิ์สิทธิ์ที่เคารพบูชาและเพราะผมได้ไปลงน้ำมัน นะปัดตลอด เมื่อวันอาทิตย์ที่ผ่านมาทำให้เรื่องที่อาจจะร้ายแรงได้ปัดเป่าน้อยลง จากที่อาจจะต้องบาดเจ็บก็แค่เสียทรัพย์( ทรัยพ์สินเสียหาย )  ....นี่คือความเชื่อส่วนบุคคล....
[attach]4828[/attach]ท้ายรถที่ถูกชน
[attach]4829[/attach] หน้ารถคู่กรณี

โดย: sriyan3    เวลา: 2013-10-1 10:21

โดย: majoy    เวลา: 2013-10-1 10:21
บารมีครูบาอาจารย์คุ้มครองให้ปลอดภัย สาธุ
ขอให้ทุกอย่างเรียบร้อยนะครับพี่
โดย: Nujeab    เวลา: 2013-10-1 10:28
บารมีหลวงปู่คุ้มครองครับพี่มร
โดย: taka_jipata    เวลา: 2013-10-1 21:06
เรื่องเล่าขานถึงบารมีอิทธิฤทธิของหลวงปู่นั้นมีมากมายจริงๆ ครับ
หากจะให้บอกว่าของหลวงปู่ดีอย่างไรคงตอบได้เพียงสั้นๆ ว่า

"ดีทุกอย่าง"
โดย: Sornpraram    เวลา: 2013-10-7 07:27
ขอบารมี ติคญาโณภิกษุ ช่วยคุ้มครองเหล่าศิษย์

ที่เคารพบูชาด้วยความกตัญญู
โดย: นาคปรก    เวลา: 2013-10-13 08:15

โดย: oustayutt    เวลา: 2013-10-13 19:41
Sornpraram ตอบกลับเมื่อ 2013-10-7 07:27
ขอบารมี ติคญาโณภิกษุ ช่วยคุ้มครองเหล่าศิษย์

ที่เคาร ...

สาธุครับ
โดย: Metha    เวลา: 2013-10-19 13:36
สาธุ สาธุ สาธุ
โดย: ma-ii    เวลา: 2013-11-6 23:46
เช้าก่อนหน้าวันที่พี่ๆน้องๆคศช. จะไปบรรจุกรุพระกัน....ผมขับรถไปซื้อของที่ตัวจังหวัดตามปกติ
ขับมาเป็นสิบปีแล้วครับ...ไม่เคยนึกว่าจะมีเรื่องตื่นเต้นอะไร. ปรากฎว่าวันนี้ดันมีแฮะ

ถนนแถวบ้านกะลังขยายจากสองเลนเป็นสี่เลนครับสองข้างทางเค้าเริ่มถมดินลูกรังเสมอกับพื้นผิว
ถนนเดิมเป็นช่วงๆแต่ก้อเป็นลักษณะลาดลงไปด้านข้าง....หลุดจากลูกรังไปก็เป็นผืนนาข้าวเขียวขจี
ถนนก่อนจะถมนั้นบางช่วงสูงจากพื้นดินถึงสี่ซ้าห้าเมตร  พอถมดินลูกรังแล้วก็ดูเหมือนจะตื้นขึ้นหน่อย

เรื่องมันเกิดเพราะความใจร้อนด้วยความรีบนั่นเอง.....ปกติวันไหนอารมณ์ดีเจอรถสิบล้อขนดินทำถนน
วิ่งช้าๆอยู่จะขับรถแซงซ้ายลุยดินลูกรังจนฝุ่นตลบไปหมด....ด้วยอัตราความเร็วประมาณ 60 กม.ได้มั้ง?
วันเกิดเรื่องนี่ขับรถแซงขวามาตามปกติครับ  ตอนแซงมาเห็นรถข้างหน้าวิ่งต่อแถวกันช้าๆ เกือบสิบคัน
เห็นจะได้   พอมองไปไกลๆก้อเห็นรถหกล้อวิ่งสวนมาอยู่ไกลๆ  เลยเกิดความโลภกะว่าเด๋วแซงอีกซักหน่อย
แล้วค่อยเบียดเข้าไปก้อได้เนอะ!!!!

พอแซงมาได้ประมาณห้าคันไอ้หกล้อที่วิ่งสวนมาก้อใกล้เข้ามาอยู่ในระยะตัดสินใจว่าควรจะเบียดเค้าหลบ
ได้แล้ว......แต่ตาก้อดันไปมองถนนลูกรังที่อยู่ด้านขวา.....พร้อมกับสมองดีดลูกคิดรางแก้วเลยว่าถ้าเราไม่
เบียดรถเข้าทางซ้ายแต่วิ่งลงถนนลูกรังทางขวาดีกว่า. .....เพราะหกล้อสวนมาแค่คันเดียวพอหลบเสร็จเก๊าะ
หักคืนซ้ายแล้วจะได้แซงคันที่เหลือรวดเดียวเรยยย์.......หยั่งซั่นนน!!!!

น่าจะใช้เวลาประมาณสามสี่วินาทีในการตัดสินใจ...แร้วก้อหักพวงมาลัยตามใจคิด.....เพื่อที่จะรับรู้ในเวลา
ต่อมาไม่ถึงเสี้ยววินาทีว่า....ตอนนี้รถไม่ใช่ของเราแร้ววววว......เพราะมันควบคุมไม่ได้เป้าหมายแรกของมัน
เป็นทุ่งนาข้างทางด้วยความเร็วร้อยยี่สิบกิโลเมตรต่อชั่วโมงตามความลาดลงของพื้นลูกรัง....ทำอะไรไม่ได้
เลยจริงๆครับ....ได้แต่ทำใจ

เข็มขัดนิรภัยก้อไม่ได้คาด.....ไม่ได้กลัวตายครับ...ตอนนั้นเป็นห่วงอย่างเดียวกลัวว่ารถจะพัง....ดูสมองมันคิด
เอาหละกัน......เหลือเพียงนิดเดียวก่อนจะลงไปนอนทุ่งนาหน้ารถก้อสะบัดกลับมาเหมือนโดนผลักพร้อมกับรถ
มีอาการสะบัดไปมา....ผมลองหมุนพวงมาลัยเพื่อเรียกการควบคุมกลับมาบ้างเบาๆ. มันก้อไม่ยักกะเชื่อแฮะ!!!
เลยลองแตะเบรกเบาๆมั่ง.....คราวนี้ได้ผลครับ.....ท้ายรถจากปัดเบาๆ....กลายเป็นว่าปัดมาข้างหน้ามากขึ้น
ได้แต่นึกในใจว่าซวยอิ๊บอ๋ายยยยย....ขนาดแตะเบาๆน๊าาาา.....ถ้ามันปัดมาถึงครึ่งรอบคงจะกลิ้งกันหลายตลบ
หละวุ้ย?????

วินาทีที่ลุ้นอยู่นั้นรถก็เหมือนโดนผลักให้ถอยกลับไป...แต่อาการรถสะบัดก้อเหวี่ยงมากขึ้นกว่าเดิม ผ่านไปไม่กี่วิ
ความเร็วของรถก้อลดลงอย่างรวดเร็วจากการสะบัดของตัวรถเองพวงมาลัยในมือเริ่มมีน้ำหนักตอบสนองต่อการ
หมุนบ้าง...เห็นถนนเบื้องหน้าว่างเลยพยายามควบคุมรถขึ้นถนนลาดยางเลนขวาพร้อมเสียงเบรกดังสะท้านใจ
หวังใจไว้ว่าไม่ให้รถเตลิดเลยไปเลนซ้ายเด๋วพวกตามหลังมาเค้าจะชนเราเข้า

กลับกลายเป็นว่าคิดมากไปแล้วเพราะมองไปเห็นแต่ฝุ่นฟุ้งตลบไปหมด....ส่วนรถสิบคันนั้นได้แต่จอดมองอยู่ห่าง
ออกไปเกือบร้อยเมตร...ประมาณว่าจอดรอดูสถานการณ์

สุดท้ายก้อขับรถหนีมาหลังจากโชว์เสี่ยงตายเพราะความโง่เขลาของตัวเองได้หนึ่งรอบ....ลูบสร้อยพระในคอ
เรียกขวัญและกำลังใจ....ผมห้อย...พระอาถรรพ์ธม....แค่องค์เดียวครับ
โดย: Nujeab    เวลา: 2013-11-7 07:28
ma-ii ตอบกลับเมื่อ 2013-11-6 23:46
เช้าก่อนหน้าวันที่พี่ๆน้องๆคศช. จะไปบรรจุกรุพระกัน.. ...

พระอาถรรพ์ธม เดินทางปลอดภัย บารมีหลวงปู่ สาธุ
โดย: sriyan3    เวลา: 2013-11-7 09:13
สาธุ เพิ่งสร้างบุญใหญ่มาด้วย พระช่วยอีกแรง แคล้วคลาดปลอดภัย
ว่าแต่เลขทะเบียนอะไรล่ะครับ รถคันนี้
โดย: Metha    เวลา: 2013-11-18 16:06
ma-ii ตอบกลับเมื่อ 2013-11-6 23:46
เช้าก่อนหน้าวันที่พี่ๆน้องๆคศช. จะไปบรรจุกรุพระกัน.. ...

เดินทางปลอดภัยน่ะครับ
โดย: รามเทพ    เวลา: 2013-11-18 16:08

ติคญาโณรักษา  

โดย: kit007    เวลา: 2013-11-18 19:15

สาธุ เดินทางปลอดภัยครับ

โดย: Sornpraram    เวลา: 2013-11-28 06:39

คนเสน่ห์ แรง..ส์ ใครๆ ก็อยากจะปะทะ
โดย: ma-ii    เวลา: 2013-11-28 10:20
Sornpraram ตอบกลับเมื่อ 2013-11-28 06:39
คนเสน่ห์ แรง..ส์ ใครๆ ก็อยากจะปะทะ ...

อยากปะทะแบบนี้อ่ะคับ...ไม่อยากได้แบบเหล็กชนเหล็กหรือว่าเหล็กชนไม้(ต้น)ข้างทางครับ
โดย: Nujeab    เวลา: 2013-11-28 10:23
ma-ii ตอบกลับเมื่อ 2013-11-28 10:20
อยากปะทะแบบนี้อ่ะคับ...ไม่อยากได้แบบเหล็กชนเหล็กหร ...

ปะทะแบบเฉียดๆหรือเต็มๆดีครับพี่ใหม่
โดย: ma-ii    เวลา: 2013-11-28 10:41
Nujeab ตอบกลับเมื่อ 2013-11-28 10:23
ปะทะแบบเฉียดๆหรือเต็มๆดีครับพี่ใหม่  ...

อย่าพูดถึงเลยคับเจ๊หนู...แค่คิดก้อปวดจัย
โดย: Nujeab    เวลา: 2013-11-28 10:56
ma-ii ตอบกลับเมื่อ 2013-11-28 10:41
อย่าพูดถึงเลยคับเจ๊หนู...แค่คิดก้อปวดจัย { ...

อ้าว ซะงั้น
โดย: ธุลีดิน    เวลา: 2013-11-28 13:48

โชคดีมีชัยครับพี่ใหม่... พระผงอาถรรพ์ธมเรื่องการเดินทางสุดยอดมากๆ
โดย: lnw    เวลา: 2013-11-28 21:42
ธุลีดิน ตอบกลับเมื่อ 2013-11-28 13:48
โชคดีมีชัยครับพี่ใหม่... พระผงอาถรรพ์ธมเรื่องการเดิ ...

ขนาดล้อรถหลุดยังไม่เป็นอะไรเลย ชิมิ
โดย: ธุลีดิน    เวลา: 2013-11-29 09:49
lnw ตอบกลับเมื่อ 2013-11-28 21:42
ขนาดล้อรถหลุดยังไม่เป็นอะไรเลย ชิมิ ...

ถูกกกกก...ต้องคร๊าบ
โดย: sritoy    เวลา: 2013-12-1 21:02
ประสบการณ์เกิดมานานแล้วในวันลอยกระทงนั่นแหละครับ
มาช่วยงานที่สำนักแต่ได้ข่าวท่านพ่อตาโดนงูเขียวหางไหม้
กัด ใจเป็นห่วงท่านแต่ต้องสานกิจการที่สำนักให้สำเร็จตามที่
คาดหวังไว้เรื่องอื่นค่อยว่า ในวันสำคัญเช่นนี้ครูอาจารย์ท่าน
จัดเต็มอยู่แล้วตัดวังกลเรื่องอื่นไปก่อน ได้แต่อธิษฐานขอบารมี
หลวงปู่ครูอาจารย์ให้เหตุการณ์คลี่คลายไปในทางที่ดีด้วยครับ
นอนที่สำนักและกลับแต่เช้า รีบไปดูอาการพ่อตาอยู่ดูท่านทั้ง
อาทิตย์จนดีขึ้นตามจริงช่วงเวลาดังกล่าวขอลาพักผ่อนจะกลับบ้าน
ที่สกลนคร แต่ก็ดีหยุดมาช่วยดูแลคนป่วยพอดี ในใจอึดอัดตั้งใจ
จะกลับบ้านให้ได้แต่เหตุผลเรื่องความเจ็บป่วยมีน้ำหนักกว่า คงวางแผน
ใหม่จะกลับหลังวันพ่อก็แล้วกันแต่แฟนบอกว่าคงยากเพราะมีคนจ้อง
ลาวันนั้นเยอะเหมือนกัน แต่ก็แปลกดีวันศุกร์ที่ผ่านแฟนบอกว่าสามารถ
ลาได้และเปลี่ยนกับพี่ๆคนอื่นได้ เรื่องอึดอัดๆผมก็มักสวดคาถาบูชาล็อคเก็ต
ท่านอาจารย์อยู่เสมอ ทุกอย่างเริ่มคลี่คลาย หวยออกพอดีหยิบหวยรัฐบาล
มาตรวจงวดล่าสุด ผิดหวังสามใบซ้อน เหลืออีกใบงวดวันลอยกระทงซื้อมา
ลืมตรวจเช็คแล้วเช็คอีกสองสามรอบ ให้น้องมาดูช่วยปรากฏณ์ว่าท่านถูกรางวัลที่
5 สรุปทำดีอย่าหยุดยั้งสักวันฟ้าจะเปิดทุกอย่างจะเป็นจริงได้ กราบขอบพระคุณ
หลวงปู๋และท่านอาจารย์มากครับที่คอยช่วยเหลือทุกๆเรื่องเป็นห่วงไม่มีใครเหมือนแล้วครับสาธุ
โดย: Sornpraram    เวลา: 2013-12-1 22:32
sritoy ตอบกลับเมื่อ 2013-12-1 21:02
ประสบการณ์เกิดมานานแล้วในวันลอยกระทงนั่นแหละครับ
ม ...

ยินดีด้วยครับ
โดย: oustayutt    เวลา: 2013-12-1 22:33
sritoy ตอบกลับเมื่อ 2013-12-1 21:02
ม ...

ดีใจด้วยในทุกเรื่องครับ
โดย: Tim    เวลา: 2013-12-2 04:08

โดย: Nujeab    เวลา: 2013-12-2 10:24
ม ...

ยินดีด้วยครับพี่หมอ
โดย: Metha    เวลา: 2013-12-2 21:40
ม ...

ดีใจด้วยคร้าบ
โดย: sritoy    เวลา: 2013-12-3 10:15
ขอบคุณครับ...
โดย: morntanti    เวลา: 2013-12-3 10:18
ยินดีด้วยครับ พี่หมอ ...คิดดีทำดีสิ่งดีๆก็จะเข้ามาในชีวิต...
โดย: Metha    เวลา: 2013-12-3 21:29

เมื่อสักครู่น้องสาวผมโทรมาบอกว่าอธิฐานของานกับหลวงปู่ บอกว่าอยากได้งานเพิ่มจะมีเงินไปต่อเติมบ้านให้แม่ น้องบอกว่าขอกับหลวงปู่ก่อนเข้านอน ตื่นเช้ามามีลูกค้าติดต่อให้ทำบัญชีเยอะเลยรวมๆยอดเงินแล้วน่าจะต่อเติมบ้านได้เสร็จพอดี

โดย: Sornpraram    เวลา: 2013-12-3 21:32
metha ตอบกลับเมื่อ 2013-12-3 21:29
เมื่อสักครู่น้องสาวผมโทรมาบอกว่าอธิฐานของานกั ...

ดีใจ ด้วยครับ
โดย: Metha    เวลา: 2013-12-3 21:36
Sornpraram ตอบกลับเมื่อ 2013-12-3 21:32
ดีใจ ด้วยครับ

ขอบพระคุณครับ
โดย: Nujeab    เวลา: 2013-12-4 10:58
metha ตอบกลับเมื่อ 2013-12-3 21:29
เมื่อสักครู่น้องสาวผมโทรมาบอกว่าอธิฐานของานกั ...

โดย: Metha    เวลา: 2013-12-4 11:04
Nujeab ตอบกลับเมื่อ 2013-12-4 10:58

ขอรับนายท่าน
โดย: sritoy    เวลา: 2013-12-16 16:17

โดย: ธุลีดิน    เวลา: 2013-12-16 16:25

โดย: Metha    เวลา: 2013-12-16 22:37
ครับผม
โดย: Metha    เวลา: 2013-12-16 22:38
ธุลีดิน ตอบกลับเมื่อ 2013-12-16 16:25

มาหาอาจารย์อาทิตย์นี้หรือเปล่าครับ
โดย: ธุลีดิน    เวลา: 2013-12-17 09:20
metha ตอบกลับเมื่อ 2013-12-16 22:38
มาหาอาจารย์อาทิตย์นี้หรือเปล่าครับ
เดินทางปลอดภัย ...

ครับ จะเข้าไปวันเสาร์ครับ
โดย: จ๊อ    เวลา: 2013-12-17 11:16
ธุลีดิน ตอบกลับเมื่อ 2013-12-17 09:20

ยินดีต้อนรับด้วยความยินดียิ่ง
โดย: ธุลีดิน    เวลา: 2013-12-17 11:57
จ๊อ ตอบกลับเมื่อ 2013-12-17 11:16
ยินดีต้อนรับด้วยความยินดียิ่ง

ตื่นเต้นๆๆๆ เป็นครั้งแรกที่จะได้ร่วมงานสังสรรค์ปีใหม่กับพี่น้อง คศช
โดย: Metha    เวลา: 2013-12-17 14:37
ธุลีดิน ตอบกลับเมื่อ 2013-12-17 09:20

โดย: รามเทพ    เวลา: 2013-12-20 16:43
ธุลีดิน ตอบกลับเมื่อ 2013-12-17 11:57
ตื่นเต้นๆๆๆ เป็นครั้งแรกที่จะได้ร่วมงานสังสรรค์ปี ...

ดีใจด้วยครับ
โดย: Metha    เวลา: 2013-12-23 08:28
ธุลีดิน ตอบกลับเมื่อ 2013-12-17 11:57
ตื่นเต้นๆๆๆ เป็นครั้งแรกที่จะได้ร่วมงานสังสรรค์ปี ...

เดินทางกลับโดยสวัสดิภาพน่ะครับ
โดย: โพไซดอน    เวลา: 2014-2-23 16:01
เราเริ่มเก็บบูชาของหลวงปู่ประมาณปี๕๐  ตอนนั้นเจอมรสุมชีวิตมากมาย ครบสูตร ทั้งการงานการเงินและความรัก  แทบกระอักเลยก็ว่าได้   ร้องไห้แทบทุกวันหน้าโต๊ะพระ ตอนสวดมนต์ เพราะตัวเองจะเป็นคนที่ไหว้พระสวดมนต์นั่งสมาธิบ้างดูจิตบ้างในบางที่จิตมันฟุ้งซ่านมากๆ  ต่อมาก็บูชาขุนแผนน้ำน้ำผึ้ง ,  ขุนแผนสะกดทัพ , พระยอดขุนพล  จำได้ว่าตอนได้มาใส่ใหม่ ๆ  ทั้งมึนหัวปวดไหล่หนักต้นคอไปหมด  นานมากเกือบสิบกว่าวันเลย ตอนแรกก็ไม่รู้ว่าเป็นอะไร กินยาทุกวันจนอ่านในเวปเจอ ก็จุดธูปขอน้ำมนต์หลวงปู่ มากินมาลูบหัวล้างหน้า ปรากฏว่าไม่เป็นอีกเลย  ปัญหาต่างๆ ที่สุมอยู่ค่อย ๆ คลี่คลายเบาบางไป  หน้าที่การงานก็เวิร์คสุด ๆ  นายเรียกถามเรียกใช้ตลอด  กับบางคนที่เคยไม่ถูกันแทบไม่มองหน้ากันเดี๋ยวนี้ตรงกันข้ามเลย  สังเกตุตัวเองก้ดูกลายเป็นคนอารมณ์ดีสนุกสนานพูดเก่งขึ้น ไม่ค่อยซีเรียสอะไร  เรื่องความรักก็ โอเคนะจากที่เคยร้องไห้ทุกวัน อธิษฐานขอหลวงให้หลุดพ้นจากปัญาหานี้  หลวงปู่ท่านเมตตาจัดให้เลย  ส่งพระเอกขี่ม้าขาวมาแบบสายฟ้าแลปเลยล่ะ  .....  เรื่องการเงินก็คล่องขึ้น หลุดจากหนี้ก้อนใหญ่ระยะยาวแถมได้เงินมาอีกก้อนเป็นทุนให้เก็บออม   ลูกสาวที่กำลังหางานทำ  ก็ได้รับความเมตตาจากหลวงปู่จัดให้อีกแบบไม่ต้องรอเลย  ก็เลยเบาใจไปอีกหนึ่งเคส  ....

มีอีกเรื่องหนึ่งยังแคลงใจอยู่จนเดี๋ยวนี้....ว่าคืออะไร....คือตอนที่ได้บูชาอาถรรพ์ธมมาแขวนใหม่ ๆ  ส่วนมากพระของหลวงปู่เราจะแยกแขวน นะ  มีอยู่วันหนึ่งพักเสาร์อาทิตย์ก็ไปทำสวนกะแฟน ปกติจะปล่อยทิ้งร้างไว้  ตอนนี้ตั้งใจจะทำเป็นงานอดิเรก ละค่ะ  ก็ไปแผ้วถางต้นไม้ที่รกนิด ๆ  สองคนกะแฟน กำลังฟันกิ่งไม้อยู่ มันเป็นพุ่มสูงประมาณ หน้าอก  อยู่คนละฟากกะแฟนต่างคนต่างก้มหน้าก้มตาฟันอยู่ได้ยินเสียงเหมือนแมลงชนิดหนึ่งดังมากเหมือนอยู่กันเป็นฝูง เหมือนผึ้งรังใหญ่ ๆ  เสียงดังน่ากลัวมากจากพุ่มไม้ที่กำลังจะฟัน  ตกใจต่างมองหน้ากันกะแฟน
ไม่ทันได้ถามว่าอะไร  ต่างคนต่างวิงป่าราบเลย ออกมาจากที่ตรงนั้น แบบโกยแนบ  เราว่างานนี้โดนแน่เลย เพราะได้ยินเสียงแมลงทั้งฝูงตามมาติด ๆ  อยู่บนหัว  มองเห็นแฟน โกยแนบไปยื่นอยู่ข้างถนนนอกสวนแล้ว  ....โหดู (มัน )...ทิ้งเราเลย  เราหยุดมองตรงนั้นไม่วิ่งละ เหนื่อย ..โดนเป็นโดน ....ปรากฏว่า เงียบสนิท เสียงแมลงที่ไล่ตามมาติด ๆ เงียบมองไม่เห็นอะไรเลย ไม่มีวี่แววอะไรสักอย่าง  ยืนงงอยู่ตรงนั้น  มองรอบตัวมองไปข้างบนที่โล่ง ๆ  ไม่มีอะไรสักอย่าง  ทั้งที่ตอนวิ่งหนีเสียงมันตามมาติด ๆ  ....พอหายเหนื่อยก็ใส่แฟนใหญ่เลย  .....ฐานวิ่งหนีเอาตัวรอดคนเดียว เขาบอกว่า...ขามันพาไปเอง...กะว่าจะเข้าไปหลบในรถ  แล้วจะได้หาทางช่วยเรา....โห ซึ้งมากเลยพี่น้อง....แต่ก็หัวเราะนะโกรธก็โกรธ  ขำก็ขำ.....สักพักก็ชวนกันกลับไปดูที่เดิมจุดที่วิ่งหนีกันออกมา  แบบหวาดๆ  ระแวงๆ  คิดว่าอยู่นะว่าสงสัยเราจะไปบุกรัง ต่อ ,แตน หรือ ผึ้ง  ก็ไม่รู้
เพราะเสียงมันดังน่ากลัวจริง ๆ  แต่ก็อยากรู้ว่าตัวอะไร ที่ทำให้เราวิ่งกันกระเจิง  ...แต่ก็.ไม่เจออะไรที่ผิดปกติ  ไม่มีรังแมลงไม่มีอะไรที่จะบอกว่ามีรังแมลงอาศัยอยู่  บนดินในดินก็ไม่เจออะไร มีแต่พุ่มไม้เดิม ๆ  เราก็จัดการซะราบเรียบ ...ก็ไม่มีอะไรเกดิขึ้น....ทำเอา งง  เหมือนกัน  หาคำตอบไม่ได้  รู้แต่ว่าตัวเอง จับพระอาถรรพ์ธมขึ้นมาไหว้ ....กราบหลวงปู่  ....เพราะไม่รู้ว่าเกิดอะไรขึ้นตอนนั้น  ถ้าเรามาคนเดียวก็ยังคิดว่า เราคงมั่วเอง ...มีท่านใดพอจะอธิบายได้มั้ย  ว่าคืออะไร ???????

ใหม่ๆ ที่แฟนมาอยู่ด้วย  เขาบอกว่ากลัวนะ  เพราะบางทีเคลิ้มๆ จะหลับ ได้ยินเสียงเด็กวิ่งกันเจี้ยวจ้าว ...ตอนนี้ชินแล้วค่ะ....

กราบหลวงปู่ด้วยความศรัทธาและเคารพยิ่ง

ประสบการณ์ของคุณนัท

ยินดีต้อนรับสู่ Baan Jompra (http://baanjompra.com/webboard/) Powered by Discuz! X3.2