Baan Jompra

ชื่อกระทู้: >> หนุมาน หลวงปู่ชื่น ที่สุดแห่งพญาวานร << [สั่งพิมพ์]

โดย: chakpetch    เวลา: 2013-4-1 11:44
ชื่อกระทู้: >> หนุมาน หลวงปู่ชื่น ที่สุดแห่งพญาวานร <<
หนุมาน หลวงปู่ชื่น

[attach]544[/attach]

เป็นปางหนุมาน อฐิธานฤทธิ์ตวัดหางให้เป็นบัลลังค์  เพื่อให้สูงกว่าทศกันฑ์ ในการทำศึกครั้งนั้น หลวงปู่บอกว่า เป็นปางที่เหนือกว่าศัตรู สูงกว่าศัตรู  ยกฐานะ เสริมยศ เสริมศักดิ์ ชนะคู่แข่งขัน เสริมชะตา วาสนาสูงส่ง มีตบะอำนาจและมีเมตตามหานิยมอย่างสูง เป็นปางหนึ่งของพญาลิงเผือก ที่ทรงฤทธิ์มาก หลวงปู่ชื่นสำเร็จและรู้เคล็ดวิชานี้ จึงทำได้เข้มขลัง มีประสบการณ์กล่าวขานไม่รู้จบ

หล่อโบราณซึ่งหลวงปู่ชื่นท่านเททองด้วยตัวท่านเอง สร้างราว 500 องค์

[attach]545[/attach][attach]546[/attach]

คาถา บูชา
ตั้งนะโม 3 จบ
หะ นุ มา นะ อิอะสติ ภิต วิพัด ผงเพาเทาทุลี
เพชรจะ ติระตีตะ ตะปองเพชรจะ คง คง สวาหะ
ภาวนา 3 จบ แล้วอธิษฐานตามใจปรารถนา

โดย: chakpetch    เวลา: 2013-4-1 11:47
ราชันย์วานร งาช้างองค์ต้นแบบ

อ.สรายุทธกล่าวไว้ว่า วันที่หลวงปู่ท่านมอบให้ท่านได้จับราชันย์วานรนอนลงแล้วเอาขันสัมฤทธิ์ครอบ ไว้ท่านใช่นิ้วดีดที่ขันแล้วให้ผมเปิดขันออก  ปรากฎว่า "ราชันย์วานรลุกขึ้นนั่ง" อย่างน่า...อัศจรรย์ (ท่านแสดงฤทธิ์เยี่ยงนี้จะไม่ให้ผมศรัทธาท่านได้อย่างไรครับ)

[attach]547[/attach][attach]549[/attach][attach]548[/attach]

โดย: chakpetch    เวลา: 2013-4-1 12:00
ทำไมหลวงปู่ชื่นถึงสร้างหนุมาน
ในพิธีชัยมหานาถ
ในพิธีที่ยิ่งใหญ่ที่สุดของหลวงปู่ชื่น !!
เรื่องนี้มันมีที่มา !!

[attach]551[/attach][attach]550[/attach]

ภาพสลักหินนูนต่ำที่บันทึกเรื่องราวของการยกทัพในสมัยขอมโบราณ

พญาชิงชัยยุคบายน หรือ ธงหนุมานนำทัพ ในสมัยพระเจ้าชัยวรมันที่ 7 เป็นแรงบันดาลใจของหลวงปู่ชื่นในการจัดสร้าง "หนุมาน" หลวงปู่ชื่นท่านว่าในสมัยก่อน ในการยกทัพจะประกอบขบวนรบด้วย ธงหนุมานนำทัพ เพื่อเคล็ดเอาชัยในการรบแต่ละครั้งให้ประสบความสำเร็จมีชัยเหนือศัตรู ในการจัดสร้างหนุมานครั้งนั้นก็เช่นกันเพื่อความสำเร็จในพิธีการพุทธาภิเศกให้สำเร็จสัมฤทธิ์ผล และหากใครได้บูชาไปก็จะได้มีชัยในทุกๆเรื่อง

โดย: chakpetch    เวลา: 2013-4-7 13:48
*หลวงปู่ชื่น ติคญาโณ*

กล่าวไว้ว่า

การสร้างการเสกหนุมาน ถ้าทำถูกพิธีจริง

จะสูบธาตุขันธ์ของผู้เสกมาก จนบ้างครั้ง.

อาจเกิดการวิปริตกับธาตุขันธ์ของผู้เสก

จนทำให้อายุสั้นได้ ต้องศึกษาให้รู้จริง

ต้องมีความพร้อมทั้งด้านร่างกาย ใจและจิต

ที่สำคัญต้องเรียนรู้มนต์ "โองการสมมุติเทพ"

โดย: chakpetch    เวลา: 2013-4-7 13:51

" หลวงปู่เคยบอกไว้ว่าถ้าสร้างหนุมาน
อย่าให้มันสวยมากนัก มันจะไม่ขลัง "

ผมไม่ได้ถาม ท่านถึงเหตุผล
sarayut

โดย: chakpetch    เวลา: 2013-4-7 13:52
"นะสังสะตัง" หัวใจ "พลังหนุมาน"

ที่หลวงปู่ชื่นท่าน เสกข้าวกินล่วงหน้าแรมเดือน
ก่อนทำพิธี เสก "พญาลิงขาว" อันลือลั่นเกรียงไกร

[attach]1077[/attach]

โดย: chakpetch    เวลา: 2013-4-7 13:53
ของผม มีเรื่องจาเล่าให้ฟังคับแปลกดี   ผมได้หนุมานมาวันแรก    วางเขาไว้ในกล่องที่เก็บพระของหลวงปู่   นั่งเล่นคุยกับเพื่อนๆในคอมฯ อยู่ๆ ของด้านหลังก็หล่นลงมา  ทั้งๆที่ไม่น่าจะล่วงลงมาได้  เล่นเอาสะดุ้งเลยคับ    วันต่อๆมาผมพกหนุมานไปด้วย   พอดีวันนั้นแฟนผมกลับบ้านดึกเพราะไปงานศพญาติ   ผมลองอธิฐานขอให้ หนุมาน ตามแฟนให้รีบกลับบ้านทีลูกงอแง แล้ว   แฟนผมกลับมาบอกว่าเหมือนจะเห็นตัวผมไปป่วนเปี้ยนที่งานแต่ทำไมไม่เข้ามา   แล้วก็เดินหายไป  พอกลับมาก็มาเล่าให้ฟัง  ผมหัวเราะใหญ่  บอกผมอยู่ที่บ้านนี่หว่า  เลิกงานก็ตรงกลับบ้านเลย    แบตฯมือถือผมก็หมดด้วยเลยรีบกลับมาชาร์ท    ไม่ได้ออกไปไหน     ของแรงจิงๆคับ  หนุมานของหลวงปู่เนี้ย

touch
โดย: chakpetch    เวลา: 2013-4-7 13:53
           นายจิมมี่ใช้ขึ้นจนหนุมานสวมเป็นบุคลิคเดียวกับเขา ขนาดเจอเคล็ดวิธ๊ใช้โดยตัวเขาเองก็ไม่รู้ ผมต้องมาจับสังเกตุหาความหมายจึงรู้ว่าเป็นวิธีใช้แปลกๆ ตอนของขึ้นเวลามีสาวๆรอบๆเป็นมหาเสน่ห์ทะลึ่งโคตร ตัวทะลึ่งไม่พอพาสาวๆทะลึ่งด้วย มีอยู่ทีนึงนายจิมมี้ถีบประตูห้องน้ำชายที่ผู้หญิงเข้าไป (เป็นห้องน้ำเดี่ยว)คือห้องน้ำหญิงเต็ม ไอ้จิมมี่ได้ทีฟอร์มเป็นถีบ คุณผู้หญิงตกใจ  ส่วนนายจิมมี่เห็น          ตั้งแต่นั้นมาเธอชอบจิมมี่มาก ผมจำใจเล่าให้อ่านครับโดนศิษย์พี่ขะยั้นขะยอ

timmo
โดย: chakpetch    เวลา: 2013-4-7 13:54
นายจิมมี่เป็นลูกชายผู้ใหญ่ท่านนึงที่ผมนับถือ มาอยู๋อเมริกาตอนอายุ 23 คืนนึงจิมมี่กลับบ้านมาเล่าให้ฟังว่ามีคนตามจากรถไฟฟ้า จนถึงระหว่างทางกลับบ้าน จึงแกล้งวิ่งข้ามถนน ส่วนคนตามนั้นกำมีดอยู่ในมือ ทางที่เดินนั้นจะแปลกเพราะใกล้ที่เข้าไฮเวย์ แถมดึกแล้วจึงเปลี่ยวมาก ผมเป็นคนหางานให้จิมมี่จนต้องกลับบ้านดึก จู่ๆจะโดนเสียบซะแล้ว คิดไปคิดมาจึงมอบหนุมานลป.ชื่นให้ใว้เพื่อให้รอดต่อภยันอันตรายนาๆ จึงเป็นที่มาของเรื่องอันน่าสนุกและเสียวไส้  ผมได้เล่าถึงอานุภาพว่าเชื่อได้และมีมหาเสน่ห์ตามที่ลป.ได้เคยพูดไว้ว่าร้ายนัก แต่ที่ผมเห็นว่าสำคัญที่สุดคือจะทำใหัมีความเป็นอยู่มั่นคงขึ้น เพราะมาไกลข้ามน้ำข้ามทะเลมาและดูหนุมานจะเหมาะสมกับบุคลิคเขาดี หลังจากนั้นจิมมี่ก็เก็บเงินก้อนแรกได้และไปเมืองไทยเยี่ยมญาติๆผมจึงไปด้วยเพื่อไปเที่ยวตามประสา ประสปการณ์แรกของหนุมานก็ได้เห็นจะๆตอนนี้  จิมมี่ได้ค้างที่บ้านตนที่ปล่อยร้างมาแล้วพักใหญ่ ฝั่งตรงข้ามจะมีศาลตั้งอยู่  คืนที่สองนั่นเองที่เกิดเหตุ นายจิมมี่เล่าว่าฝันว่ามีผู้หญิงมานอนด้วยแล้วชวนไปอยู่ด้วยกัน ตื่นมาก็พิจารณาแล้วเล่าให้ผมฟัง ผมว่าผีแน่ๆ จิมมี่ว่าบ้านนี้เคยอยู่มาก่อนนะไม่มีผีหรอก คืนต่อมาเจออีกคราวนี้ยังไม่หลับแค่เคลิ้อมๆโผล่มาเลย แล้วขึ้นคร่อมด้วย จิมมี่ว่ามันส์โคตร แต่จังหวะนึงเหมือนรู้ว่านี่มันบ้านกูนี่หว่า อีนี่กูก็ไม่รู้จัก ทุกๆอย่างดูผิดปกติเกินไป จึงได้พยายามฝืนตื่น จนสำเร็จก่อนจะสำเร็จ ตื่นมาก็ชักสับสนเพราะนึกถึงเมื่อวานว่ามันคนเดียวกันไม่ใช่เหรอ เก็บใครมาฝันหรือเปล่า หรือเป็นผีอย่างที่พี่เขาว่า คิดๆไปก็พาหลับอีก คราวนี้แหละนายจิมมี่ว่ามาอีกแล้วแบบเดิมเลย แถมว่าหนูยังไม่เสร็จเลยพี่ด้วย เป็นอย่างนี้หลับๆตื่น จนนึกถึงหนุมานที่ผมให้ แล้วเอามาห้อย หายเลยครับ ไม่โผล่มาคร่อมอีกเลย นี่เป็นเรื่องแรก เอาแค่นี้ก่อนเพราะแค่จิมมี่ก็ยังมีอีกยาว

Timothy John Morrisom

โดย: chakpetch    เวลา: 2013-4-7 13:54

ตั้งแต่นั้นมานายจิมมี่ก็เริ่มนำหนุมานติดตัวอยู่เสมอ  วันนึงได้ไปกินเหล้ากับเพื่อนๆได้แอบเอามอเตอไซเพื่อนไปแข่ง แล้วโทรเรียกผมไปดู ผมบอกว่าอย่าพิเรนดีกว่าเพราะกลิ่นเหล้างี้หึ่งเลย แต่ด้วยความที่มันอยากโชว์สาว(มากันตรึม)แถมถามผมอีกว่าพี่ชอบคนไหนผมจะได้ไม่มอง(กัดฟันฟังมัน)สาวๆก็มาช่วยกันล้อมเหลือเกิน กว่าจะรู้ตัวไอ้จิมมี่ก็บิดเต็มที่แล้วเปิดแน้บ แต่ไม่มีใครแข่งกะมันเพราะมีแต่รถตามคนเต็มรถ ด่าพ่อล้อแม่กันอุดตะหลุด คนที่มาด้วยกับผมวิ่งมาบอกว่าเฮ้ยๆไปกันเร็ว กว่าจะเข้าใจว่าอะไรเกิดขึ้นก็เห็นรถจ่อท้ายจิมมี่ มอเตอไซเสียหลักบิดๆจนนายจิมมี่เหินฟ้าหน้าทิ่มถนน ผมเหวอจนต้องขอออกจากรถ ส่วนพวกที่ไล้จิมมี่อาวุธติดไม้ติดมือจนผมต้องดูอยู๋ห่างๆส่วนไอ้จิมมี่จู่ๆลุกพรวดขึ้นมาแล้ววิ่งหนีหน้าตาเฉยโดยมีพวกวิ่งไล่ตาม โดยมีเพื่อนจิมมี่ขับตามตะโกนเรียก ส่วนผมยืนหัวโด่อยู่คนเดียวจึงตะโกนเต็มเสียงว่า เฮ้ยอย่าทิ้งกูไอ้จิมมี่!!!!คือไม่รู้ว่าทำไมผมไม่หนีไปเลย แต่ใจนึงคิดอยู่ว่าจะอธิบายแม่เขายังไงถ้าลูกเขาตาย ไอ้จิมมี่ได้ยินครับ ตาเหลือกวิ่งกลับมาแล้วโดนตุบตับๆโดนที่หัวทั้งนั้น แต่ตามันเหลือกอยู่ตลอด หัวก็ไม่แตกแถมถีบขาคนรุมซะยืนไม่ได้(ไม่ได้มีคนเดียวนะครับ) งานนี้หนึ่งรุมสิบ ไอ้จิมมี่วิ่งมาถึงผมมีพวกจิมมี่มารออยู่แต่ยืนดูใกลๆ จึงเดินเข้าไปในกลุ่ม แล้วพากันเรียกพวกมาอีก เรื่องนี้จบที่ฝ่ายตรงข้ามหนีหมด ส่วนนายจิมมี่ไม่เป็นอะไรเลย แค่ถลอกพอมันส์(จิมมี่ว่า)ส่วนผมเป็นอุทาหรณ์ว่าอย่าไปไหนกะมันอีก เจอขนาดนี้มันยังรอด แล้วผมจะไปห่วงทำไม ไอ้นี้นะครับงานเข้าตลอด แม่มันยังเล่าให้ฟังเลย เรื่องนี้เจ็ดแปดปีมาแล้วครับ นั้นแค่เมืองไทยนะคุณ

โดย: chakpetch    เวลา: 2013-4-7 13:55
อีกเรื่องคือตอนจิมมี่ของขึ้นสามารถจับไฟเล่นได้ ผมเคยทำงานช่วยเขาที่ร้านคาราโอเกะไทยอยู่ช่วงหนึ่ง ที่ทำงานเขาจะให้พนักงานดื่มได้นิ้ดหน่อย      จิมมี่เริ่มมาเล่าให้ฟังว่าของขึ้น เนื้อหนังชาคันๆมันส์ๆ แล้วเอาบุหรี่จี้มือให้ดู ผมคิดว่าเขาเมาแล้วอุปาทาน แต่ไม่ได้พูดตรงๆแค่ว่าเมาแล้วเป็นอย่างนี้มั้ง เขาว่าไม่เคยเป็นแบบนี้หรอก แล้วมักบอกผมทุกทีเวลาผมอยู่ใกล้ จนผมแอบเอาบุหรี่จี้หลังมือเต็มๆจิมมี่มองผมธรรมดาๆว่าไม่ร้อน ชวนให้ผมแปลกใจ คืนนึงขณะเขาว่าอีกแล้วพี่ ผมจึงให้ไปในครัวเอามือคว้านปอเปี้ยะทอดดู คือร้านอาหารเขาจะมีเตาทอดจำเพาะของทอด จิมมี่มองอยู่แป๊บนึงจึงเอามือควานๆหยิบปอเปี้ยะวางแบบไม่สะท้งสะท้าน ผมถามว่ารัอนไหม เขาว่าก็รู้สึกนะแต่มันก้ำกึ่ง แล้วก็หายร้อน ผมนึกว่ามือคงพอง แต่วันรุ่งขึ้นมันก็ปกติดีทุกอย่างจะสังเกตุได้คือมือข้างนั้นจะดำกว่าเฉยๆ  หนุมานนี่มีสององค์ อีกคนที่ได้ไปนั้นบุคลิคแตกต่างจากจิมมี่ราวฟ้ากับดิน แล้วจะนำมาเล่าให้ัฟังเพื่อแยกแยะครับ  เรื่องจิมมี่เล่นกะไฟนี่เกิดขึ้นที่อเมริกานี่แหละครับ  ณ รัฐเวอจินเนีย  ชื่อร้าน bangkok siam,307 north gleb road เอาเบอร์โทรไหมครับ

โดย: chakpetch    เวลา: 2013-4-7 13:58
หนุมานของหลวงปู่ท่านนอกจะมีเสน่ห์แล้ว เรื่องคุ้มครองป้องกันก็ยังยอดเยี่ยมด้วยครับ และที่สำคัญเรื่องหาที่จอดรถนี่เก่งจริงๆ  หลายท่านคงเคยทดลองมาแล้ว  ยกตัวอย่างนะครับ ที่จอดรถที่เดอะมอลล์บางกะปินี่หายากมากบางทีวนเกือบครึ่งชั่วโมงถึงจะได้  แต่ถ้าเราบอกหนุมานไว้นะครับ ว่าให้ไปจัดที่จอดรถไว้ให้หน่อย รับรองว่าจะได้เจอที่จอดแบบคาดไม่ถึงเลยทีเดียว....

โดย: chakpetch    เวลา: 2013-4-7 13:58
หนุมานผมมีคนเห็นตัวตนมากกว่ากุมารอีก ขี่คอมั่ง เดินตามมั่ง พกติดตัวตลอด๒ปีที่ผ่านมา ประสพการณ์โชกโชนเล่าสามวันสามคืนไม่จบ จะใช้ให้ได้ผลดีที่สุดให้เหน็บไว้นอกเสื้อ ผมเก็บหนุมานไว้หลายสำนักมากกล้าพูดเลยว่าไม่มีของใครสู้ได้
โดย: chakpetch    เวลา: 2013-4-7 13:59
  เรื่องราวมีอยู่ว่า เมื่อไม่นานมานี้  ผมไปเที่ยวอุทธยาน ร.2 มา  ซึ่งในระหว่างเที่ยวชมอยู่นั้น....ก็มีสาวน้อยคนนึง เดินสวนกับผมไป  แค่นี้เองครับ  จบแล้วครับ

ล้อเล่นครับ..เพราะถ้าเดินสวนกันธรรมดาผมก็คงเฉยๆ เพราะเป็นเรื่องปกติไม่ต้องมาเล่าให้ฟังกัน แต่ที่มันไม่ปกติก็เพราะว่าระหว่างที่เธอเดินมาถึงผมนั้น...เธอมองหน้าผม แล้วก็ยิ้มให้...แล้วเธอเดินก้มหน้าผ่านไป....เหตุการณ์แบบนี้ ไม่น่าจะเกิดขึ้นกับคนหน้าตาอย่างผมเลยจริงๆ ซึ่งถ้าใครเจอแบบนี้ ได้เห็นรอยยิ้มแบบนั้น และยังไม่มีแฟน รับรองว่า ร้อยทั้งร้อยต้องตามไปเก็บงานแน่นอน....( แต่ผมไม่ได้เก็บงานนะครับ เพราะผมมีแฟนแล้ว )

วิเคราะห์กันดีกว่าครับ ที่เธอยิ้มมาเนื่องมาจากอะไร

1. น้องคนนั้นมีมนุษย์สัมพันธ์ที่ดี อาจจะยิ้มให้กับทุกคน ( แต่อยากบอกว่าถ้ายิ้มให้กับทุกคนนี่รับรองว่าน้องคนนั้น งานเข้าแน่นอนครับ เพราะด้วยหน้าตาน่ารักสดใสและรอยยิ้มแบบนั้น.... )

2. หรือว่าผมหล่อโพดๆ อย่างกับโคม ปะการัง ( อันนี้ยิ่งเป็นไปไม่ได้ใหญ่ )

3. หรือว่าบางสิ่งที่ช่วยดึงดูดเพศตรงข้ามดันไปจูนตรงกับน้องเค้าพอดี น้องเค้าเลยต้องยิ้มให้อย่างช่วยไม่ได้

ช่วยกันวิเคราะห์ให้หน่อยนะครับ  ปล. วันนั้นผมห้อยล็อกเก็ตปลดหนี้+ลูกแก้ว และเหน็บน้องหะนุมานะไปครับ เรื่องนี้เรื่องจริงนะครับไม่ได้มาปั่นเล่นๆ แต่เหตุการณ์แบบนี้เกิดกับผมมาแล้วทั้งหมด (เท่าที่รู้ตัวนะ 4 ครั้งแระครับ)

GuzTi

โดย: chakpetch    เวลา: 2013-4-7 13:59
เอาอึกซักหน่อย  เดี๋ยวลืมเจ้าลิงเผือกกัน

วันนี้มีญาติผู้ใหญ่มาเยี่ยมที่บ้าน

ท่านทักว่าอ้าว...ที่เอ็งเคยอยากได้หนุมานได้มาแล้วนี่

ผม : ก็องค์ที่เอาไปให้ดูนั่นแหละ ได้มานานแล้วนะ

ญาติผู้ใหญ่ผม : เออ เอ็งได้หนุมานมาแล้วนี่ บ้านเอ็งมีหนุมานวิ่งไปวิ่งมาอยู่เนี่ย

ผม : ...............ยิ้ม แต่ใจในปลื้มสุดๆ ได้แต่คิดว่า "โอววววว มาอยู่ด้วยกัน มาวิ่งเล่น ไหงมะเคยมาให้พ่อเห็นเลยลูกเอ๊ย" เหอๆๆ ตาไม่ดีบุญไม่ถึง แต่ก็ยังดีใจที่ได้ครอบครอง เย้ๆๆๆ

มิเสียแรงที่รักและเลี้ยงดู รักปานลูกจริงๆ มีขนมก็แบ่งให้ มีผลไม้ก็แบ่งให้ น้ำผึ้งก็จัดให้ รักมากมาย

Majoy

โดย: chakpetch    เวลา: 2013-4-7 14:00
เรืองราวของหนุมาน หลวงปู่ชื่น ยังได้ถูกตีพิมพ์ในหนังสืออีกด้วย

[attach]1079[/attach]

[attach]1078[/attach]

โดย: chakpetch    เวลา: 2013-4-7 14:26
เมื่อวานไปแบงก์ทำธุรกรรมต้อฺงonlineก่อนบ่่่่าย3โมงครึ่ง
คนก็เยอะ3โมง32นาทีแล้วยังมีคิวก่อนหน้าเราอีก2 คน
ดูยังไงก็ไม่ทันก็ยังนั่งลุ้น คนก่อนหน้าเราถึงคิวแล้ว1คน
เหลืออีก1คนอยู่ดีๆก็บอกพนักงานว่าเดี๋ยวมาอีกทีตอนเย็นดีกว่าคนเยอะจัง
เราก็งงๆอยู่ว่าคนนั้นได้คิวเรียกแล้วยังสละสิทธิ์อีก เราเลยเสียบทันเวลาเส้นยาแดงเลย
หนุมานช่่วยไว้อีกแล้วฮิฮิๆๆ

gink

เนื่องจากเมื่อวันอังคารที่ผ่านมา ต้องแวะไปทำธุระให้คุณพ่อที่บ้านซึ่งอยู่ติดกับวัด
แถวนั้นสุนัขเยอะมากก็เป็นสุนัขจรจัดที่มาอาศัยวัดอยู่เพราะไม่มีคนดูแลนั้นล่ะครับ
เวลาที่ไปถึงนี้ก็เป็นเวลาค่ำแล้วครับ ที่คอห้อยหนุมานของหลวงปู่ตั้งชื่อท่านว่า "คุณเพชร"
เป็นเรื่องเลยอาจเพราะมันมืด และสุนัขมันผิดกลิ่นวิ่งไล่กันจ้าละหวั่นประมาณ 10 ตัวได้
พอเดินหนีออกจากพวกมันมาก็ไม่ได้ระวังตัวเดินหันหลังแค่ไม่กี่อึดใจรู้สึกเย็นที่น่อง....

หันไปมองเจ้าสุนัขตัวขาโจกที่เดินไล่เห่าเรามามันเพิ่งเข้ามางับเรา แต่แปลกใจไม่รู้สึกเจ็บอะไรเลย
สำรวจดูไม่มีแม้แต่รอยข่วนที่บริเวณที่โดนงับ ผมว่าฟันมันก็ครบและแหลมน่ากลัวอยู่ไม่รู้ทำไมทำอะไรเราไม่ได้ อิอิ

พอขากลับเดินมาเห่าเราอีก เลยหันไปตะหวาดใส่มัน ทีนี้ไม่กล้าเดินเข้ามาใกล้เราเลย ทั้งที่เมื่อก่อนไม่เคยกลัวเรา
คราวนี้ตะหวาดไปทีเดียวเดินห่างเราเป็นเมตร สุดยอดครับ

taka

ไม่ธรรมดาเหมือนกันครับหนุมานของผม เมื่อวานพาลูกเข้าเมืองราชบุรี ผมได้นำเหรียญเงินขวัญถุงให้เจ้าลูกชายเหน็บที่เสื้อที่มีกระเป๋าหน้าด้วยเพื่อให้พกปักษ์รักษา เมื่อกลับถึงบ้านแล้วไม่ได้ถอดเก็บปล่อยให้ลูกชายวิ่งเล่นกับพวกหลานๆ แทบช๊อคเหรียญหล่นหายครับ เดินหาหลายรอบไม่เจอ เลยบอกให้หนุมานให้ช่วยหาดลจิตดลใจให้หาเจอที ตั้งนานก็ยังไม่เจอ จู่ๆหลานคนเล็กลงจากจักรยานที่ขี่เล่นอยู่ไปหยิบของให้แม่เขาปรากฎว่าเป็นเหรียญครับดีใจมาก งงเหมือนกันจุดที่เก็บได้ผมกับแฟนและน้องเขาได้เดินหาบริเวณนั้นอยู่ตั้งนานหลายรอบไม่เจอ ขี่จักยานอยู่ดีๆลงไปเก็บเฉยเลย บอกแล้วครับไม่ธรรมดา

kruangbin

อีกชิ้นนึงสุดโปรดของผมเลย...หนุมานหลวงปู่ครับ..ผมก็หยิบจากกระเป๋าให้แกดู..แกรับเล้วก็นั่งหลับตาแป๊ปนึง..แกร้อง..บ๊ะ..เจ้านี่เอาเรื่องน๊ะเนี่ย นั่งจ้องหน้าเขม็งเลย ท่าทางไม่ชอบให้ใครมาลองดี แค่จับก็เต้นแล้วถ้าไปปลุกมันเดี๋ยวหิ้งพระลุงพังแน่ เห็นเอ็งแรกๆก็ยังสงสัยว่าวันนี้เอ็งพกอะไรมาแว๊ปๆที่แท้ก็เจ้านี่ นี่เอง ยังไม่เคยเห็นอย่างนี้มาก่อน...ผมก็คุยกับแกอีกพักนึงแกก็สอนเรื่องการนั่งสมาธิ การทำบุญ การแผ่เมตตา อ้อลุงแกไม่รับเงินหรือซองครับ แต่แกจะให้ซื้อพวงมาลัยมาถวายที่หิ้งพระของแกแค่นั้น ผมก็มาเล่าประสบการแค่นี้  ไว้ถ้ามีอีกเดี๋ยวมาเล่าใหม่  จบก่อนดีกว่าง่วงนอน.

Pee_Eak9

หนุมานเคยทำให้หญิงหันมาคุยด้วย ตามที่เล็งไว้ ซึ่งคนนั้นเดินห่างกับผมกว่าสิบเมตรและไม่มีเหตุที่ต้องหันหลังมาเจอผมเลย ระยะเวลาตั้งจิตขอเพียง 5 วินาที

Morpie

จริงๆแล้วแทบจะไม่เคยขออะไรเลย แต่ก็ช่วยแทบทุกเรื่องมากมาย ปราฎิหารย์กับ บังเอิญ ต่างกันแล้วแต่คนเชื่อ แต่กิ่งเชื่อนะ

อย่างวันก่อนนู้น ไปทำสังฆทานรุ่นพี่ที่บวชที่วัดชลประทาน วัดนี้เคร่งครัดมาก มีกิจวัฎตั้งแต่ตี 3 แล้วรู้แต่ว่าอยู่วัดนี้ วัดค่อนข้างกว้าง โทรไปก็ไม่ได้เพราะห้ามพระใช้โทรศัพท์ ก็เลยดุ่มๆๆไปกับแฟน ถามหากับหลวงพี่องค์หนึ่งว่ารู้จักไหม หลวงพี่บอกว่าพระบวช Number อะไร เราก็งง??? หลวงพี่บอกว่าถ้าไม่รู้หายากไม่รู้อยู่ตรงไหน ก็เลยกำลังจะเดินต่อ อยู่ดีๆๆ หลวงพี่ที่ตามหาอยู่ก็เรียกโยมๆๆ จากหน้าต่างชั้นบน หลวงพี่ก็ลงมาจากกุฎิ ก็เลยถามว่าได้ยินเสียงหรอ หลวงพี่บอกว่าเปล่า ลุกขึ้นมาปิดหน้าต่างกลัวฝนตก กำลังจะไปทำความสะอาดที่ห้องหนังสือ ถ้ามาช้าอีกนิดเดียวก็คงไม่เจอ ใจก็รู้อยู่แล้วว่าคงต้องเป็นพญาหนุมานตามมาแน่ๆๆ เพราะถ้าหลวงพี่อยู่ในห้องไม่ออกมาปิดหน้าต่างก็คงไม่มีโอกาศเจอแน่ ยังพูดเลยว่าส่งสัยกลัวจะไม่ได้บุญ

gink

ไม่มีอะไรมากครับคุณป้อม แค่เค้าเคยช่วยตามหมาสองตัวของผมที่หนีออกนอกบ้านกลับมาได้น่ะครับ เลยสัญญาว่าจะหาครอบหลอดตะกรุดแบบเงินให้เค้า

เจ้าหมาสองตัวของผมนี่ไม่เคยออกจากบ้าน มีวันนึงมุดหายไปทั้งวัน แฟนผมหาเท่าไหร่ก็ไม่เจอ จนดึกแล้วเลย โทรบอกผมๆ เลยลองขอให้เค้าช่วยตามให้ บอกว่าให้พามันกลับบ้านหน่อยนะ เดี๋ยวนี้เลยก็ดี แต่ถ้าไม่ได้ยังไงให้ดลใจให้เราไปในที่ๆ หาหมาเราเจอ ไม่ถึงห้านาที แฟนผมโทรบอกว่าเจ้าตัวแรกกลับมานั่งรออยู่หน้าบ้าน อีกตัวยังไม่มา ผมกลับบ้านตอนประมาณ 5 ทุ่ม จะเลี้ยวเข้าบ้าน ไม่รู้คิดยังไง ถอยรถออกมาวนอีกรอบ กำลังจะขับไปวน ตาเหลือบไปมีคน พาเจ้าตัวแสบอีกตัวเดินวนหาบ้าน ที่แน่ๆ เจ้านี่วิ่งผ่านหน้าบ้านตัวเองแล้วจำไม่ได้   เลยบ้านไปหลายซอย โชคดีที่ผมขับย้อนไปทางนั้น คุยกับคนที่เค้าพาเดินบอกว่า ถ้าไม่เจอจะเอากลับไปเลี้ยงแล้ว ถือว่าเป็นโชคของมันที่ไม่ต้องเปลี่ยนเจ้าของ(หรือเปล่าหว่า)   แต่คิดๆ ดูก็น่าแปลก มันไปอยู่บ้านเค้าตั้งนานเพิ่งพามาวน แถมวนหาตอน 5 ทุ่ม กว่าๆ ช่วงที่ผมกลับไปพอดี

ไม่รู้ดิครับ อย่างผมเนี่ย ถ้าให้เลือกว่าบังเอิญกับความเชื่อ ผมเลือกที่จะเชื่อในสิ่งที่ผมศรัธทาครับ

majoy

แต่ตอนนี้หลักๆและเป็นพระเอกของผมมาปีกว่าๆคือหนุมานก้นตันครับ ดีมากๆ ดีทุกอย่าง แค่เสียนิดเดียวตรงที่ผมได้เลือดกับหนุมานบ่อยมากครับ แต่เรื่องมันก็เล็กน้อยยังไงผมก็ยังรักและชอบมากที่สุด อาจเป็นเพราะผมชอบในรูปลักษณ์แล้วก็ห้อยบ่อยทำให้เห็นผลชัดเจนก็ได้ครับ ตอนนี้ก็เลยลองห้อยคู่กับพระผงอาถรรพ์พระเจ้าแผ่นดินดูครับอาทิตย์แรกที่อุ่นใจครับ มั่นใจดีขึ้นเยอะ ทำอะไรก็ราบรื่นดีครับ ไปไหนก็เจอแต่คนดีๆ ก็คงต้องรอดูต่อไปเรื่อยๆครับ

lipo

โดย: @PHALAT    เวลา: 2013-4-16 00:34
อ่านสะเพลิน เลยครับ รอ รุ่น 2 อยู่  เห็นแว๊วๆ ไม่รู้กระทู้หายไปไหนแว้ว
โดย: sriyan3    เวลา: 2013-4-16 08:43
รอด้วยคนครับ
โดย: Metha    เวลา: 2013-4-20 11:40
ปูเสื่อนั่งรอ ด้วยคนครับ
โดย: AUD    เวลา: 2013-9-13 13:33
รอ ด้วยคนครับ
โดย: morntanti    เวลา: 2013-9-13 13:53
ว่าแต่ รออะไรกัน จ๊ะ  ช่วยบอกที.................
โดย: Nujeab    เวลา: 2013-9-13 14:06
นั่นจิครับ รอไรกันฤา
โดย: Nujeab    เวลา: 2013-9-13 15:38
ตอนนี้หนุมานผม โดนยึดถาวรแล้ว รู้สึกว่าจะเข้ากันดีซะด้วย
โดย: Metha    เวลา: 2013-9-14 05:00
น่าสงสารพี่หนูใบเตยจริงๆไไ

โดย: majoy    เวลา: 2013-9-14 13:15
Nujeab ตอบกลับเมื่อ 2013-9-13 15:38
ตอนนี้หนุมานผม โดนยึดถาวรแล้ว รู้สึกว่าจะเข้ากันดีซ ...

ยอมได้ไง แสดงให้รู้ไป ว่าใครคือผู้นำ กระชากกลับมาเลย ตะคอกดังๆ ว่า "เดี๋ยวพี่ไปเลี่ยมทองให้นะจ๊ะ"
โดย: majoy    เวลา: 2013-9-14 13:20
เอ่อ ในภากแรกของpage แรก เจ้าตนแรกหัวแถวมีสัญลักษณ์เหมือนพ่อรูปหล่อที่อยู่กับผมเลย ปิกาจู้ นำมาเลย 555
โดย: Nujeab    เวลา: 2013-9-16 10:50
metha ตอบกลับเมื่อ 2013-9-14 05:00
น่าสงสารพี่หนูใบเตยจริงๆไไ

ถ้าสงสาร ส่งของพี่เมธมาให้ผมนะ
โดย: Nujeab    เวลา: 2013-9-16 10:56
majoy ตอบกลับเมื่อ 2013-9-14 13:15
ยอมได้ไง แสดงให้รู้ไป ว่าใครคือผู้นำ กระชากกลับมาเ ...

ฟังเหมือนจะดูดียังไงชอบกล
โดย: Nujeab    เวลา: 2013-9-16 10:57
majoy ตอบกลับเมื่อ 2013-9-14 13:20
เอ่อ ในภากแรกของpage แรก เจ้าตนแรกหัวแถวมีสัญลักษณ์เห ...

โชว์หน่อยครับพี่อาร์ท
โดย: bigbird    เวลา: 2013-9-16 13:15
majoy ตอบกลับเมื่อ 2013-9-14 13:20
เอ่อ ในภากแรกของpage แรก เจ้าตนแรกหัวแถวมีสัญลักษณ์เห ...

โหพี่เหนถึงปีกาจู้เลยหรอ
โดย: majoy    เวลา: 2013-9-17 00:09
Nujeab ตอบกลับเมื่อ 2013-9-16 10:57
โชว์หน่อยครับพี่อาร์ท

เอาไว้ไปให้ดูครับ ถ่ายมาดูไม่เหมาะ
โดย: majoy    เวลา: 2013-9-17 00:10
bigbird ตอบกลับเมื่อ 2013-9-16 13:15
โหพี่เหนถึงปีกาจู้เลยหรอ

ก็มันเข้าตาพอดีอ่ะ
โดย: Metha    เวลา: 2013-9-17 07:16
Nujeab ตอบกลับเมื่อ 2013-9-16 10:50
ถ้าสงสาร ส่งของพี่เมธมาให้ผมนะ  ...

จะเอาอะไร แห้ว หรือ ใบบัวบก
โดย: Nujeab    เวลา: 2013-9-17 11:25
metha ตอบกลับเมื่อ 2013-9-17 07:16
จะเอาอะไร แห้ว หรือ ใบบัวบก

หนุมานครับพี่เมธ
โดย: Metha    เวลา: 2013-9-18 07:20
Nujeab ตอบกลับเมื่อ 2013-9-17 11:25
หนุมานครับพี่เมธ

จัดไป เดี๋ยวผมบอกพี่จ๊อให้
จะบูชากี่องค์ครับ
โดย: Metha    เวลา: 2013-9-19 13:36
กี่องค์ดีครับ
โดย: Metha    เวลา: 2013-9-26 07:56
Nujeab ตอบกลับเมื่อ 2013-9-18 11:20

จะมีรุ่นสองไหมน๋า
โดย: Nujeab    เวลา: 2013-9-26 10:01
metha ตอบกลับเมื่อ 2013-9-26 07:56
จะมีรุ่นสองไหมน๋า

ก็มีแล้วนี่ครับพี่เมธ เนื้อผงไง
โดย: Nujeab    เวลา: 2013-9-27 16:36
metha ตอบกลับเมื่อ 2013-9-27 16:14
รอ รอ รอ

จะมารอทำไมอีกละนี่ จัดเลยซิครับพี่เมธ
โดย: Metha    เวลา: 2013-9-27 17:25
Nujeab ตอบกลับเมื่อ 2013-9-27 16:36
จะมารอทำไมอีกละนี่ จัดเลยซิครับพี่เมธ  ...

บูชารุ่นสองที่ไหน
โดย: Nujeab    เวลา: 2013-9-27 17:43
metha ตอบกลับเมื่อ 2013-9-27 17:25
บูชารุ่นสองที่ไหน

ที่สำนักไงครับ ติดต่อบูชาที่พี่จ๊อเลยครับ
โดย: Metha    เวลา: 2013-9-28 16:02
Nujeab ตอบกลับเมื่อ 2013-9-27 17:43
ที่สำนักไงครับ ติดต่อบูชาที่พี่จ๊อเลยครับ  ...

ตื่นๆๆๆ
หนุมาน แบบหล่อลอยองค์ อาจารย์ยังไม่สร้างเลย

โดย: Nujeab    เวลา: 2013-9-29 08:15
metha ตอบกลับเมื่อ 2013-9-28 16:02
ตื่นๆๆๆ
หนุมาน แบบหล่อลอยองค์ อาจารย์ยังไม่สร้างเล ...

อ่า.... ผมก็นึกว่าพี่เมธหมายถึงเนื้อผงซะอีก

แบบลอยองค์ก็ต้องรอก่อนอ่ะฮะ

โดย: Metha    เวลา: 2013-11-8 17:26
Nujeab ตอบกลับเมื่อ 2013-9-29 08:15
อ่า.... ผมก็นึกว่าพี่เมธหมายถึงเนื้อผงซะอีก

แบ ...

ไม่นานเกินรอคงได้เห็นหน้าตารุ่นสองแน่ๆๆ
แต่ตอนนี้ รอไปก่อน
โดย: Nujeab    เวลา: 2013-11-8 18:46
metha ตอบกลับเมื่อ 2013-11-8 17:26
ไม่นานเกินรอคงได้เห็นหน้าตารุ่นสองแน่ๆๆ
แต่ตอนนี้  ...

ครับพี่เมธ
โดย: Nujeab    เวลา: 2013-11-8 18:53
metha ตอบกลับเมื่อ 2013-11-8 18:49

พี่เมธโชว์แต่อีโมอย่างเดียว แบบนี้เอาเปรียบกันนี่นา พิมพ์ไรบ้างเซ่
โดย: Metha    เวลา: 2013-11-8 18:53
Nujeab ตอบกลับเมื่อ 2013-11-8 18:53
พี่เมธโชว์แต่อีโมอย่างเดียว แบบนี้เอาเปรียบกันนี่ ...

เวลาผมมีน้อย
โดย: chakpetch    เวลา: 2013-11-8 18:55
แข่งกันน่าดูเชียว นะครับ
โดย: Autsadakorn    เวลา: 2013-11-8 18:55
ทำแต้มไม่มีลูกจะแจ้งเลยเมธนะ เมธ
โดย: Metha    เวลา: 2013-11-11 13:35
Autsadakorn ตอบกลับเมื่อ 2013-11-8 18:55
ทำแต้มไม่มีลูกจะแจ้งเลยเมธนะ เมธ

ใกล้จะสิ้นปีแล้วครับ
ผมมีสัญญาใจกับพี่ศรพระราม ครับ

ส่วนกับพี่หนูผมไม่ได้แข่งครับ
พี่หนูมาท้ารบเอง 5555
โดย: Metha    เวลา: 2013-11-11 13:36
chakpetch ตอบกลับเมื่อ 2013-11-8 18:55
แข่งกันน่าดูเชียว นะครับ

เวลามีน้อยต้องขยันกันหน่อยครับ
โดย: Nujeab    เวลา: 2013-11-11 13:41
metha ตอบกลับเมื่อ 2013-11-11 13:35
ใกล้จะสิ้นปีแล้วครับ
ผมมีสัญญาใจกับพี่ศรพระราม ครั ...

อย่างนี้นี่เอง แบบนี้ผมท้ารบกับพี่เมธคงไม่ไหวแน่เลย
โดย: Metha    เวลา: 2013-11-11 14:15

ตามให้ทันน่ะครับ...นี้ขนาดผมหลงทางบ่อยๆๆน่ะยังนำหน้าเจ้หนูเลย
โดย: Metha    เวลา: 2014-5-4 00:11
หนุมานลอยองค์รุ่นแรกแพงเหลือกำลัง
จะรอรุ่นสองก็คงอีกนาน...บูชาเนื้อผงแทนครับ

โดย: Metha    เวลา: 2014-7-23 03:37

โดย: Sornpraram    เวลา: 2014-7-23 06:51
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Sornpraram เมื่อ 2014-7-23 07:11
metha ตอบกลับเมื่อ 2014-5-4 00:11
หนุมานลอยองค์รุ่นแรกแพงเหลือกำลัง
จะรอรุ่นสองก็คงอ ...

หนุมานรูปหล่อลอยองค์ได้ข่าวมาว่าจะจัดสร้าง ปี 59
เป็นรอบของนักษัตร ปีวอก เข้ารักษาดวงชะตา มีพญาวานรเป็นใหญ่

हनुमान

โดย: Metha    เวลา: 2014-7-29 19:36
รอครับรอ...รูปหล่อหนุมาน รุ่นสอง ใกล้ได้ฤกษ์แล้ว

โดย: Nujeab    เวลา: 2014-7-30 09:38
metha ตอบกลับเมื่อ 2014-7-29 19:36
รอครับรอ...รูปหล่อหนุมาน รุ่นสอง ใกล้ได้ฤกษ ...

รออีกปีกว่าๆ เย้ๆๆๆๆ
โดย: Metha    เวลา: 2014-7-31 02:24
Nujeab ตอบกลับเมื่อ 2014-7-30 09:38
รออีกปีกว่าๆ เย้ๆๆๆๆ

ใช่แล้วครับ
โดย: Metha    เวลา: 2014-8-19 12:48
หนุมาน พิมพ์นี้ก็สวยน่ะครับ

โดย: bigbird    เวลา: 2014-8-19 18:47
ช่วงนี้เข้าพรรษาเดกๆเข้ากรุ ห้อยแต่หนุมานลั้ลลาได้อีกก๊าบ
โดย: Sornpraram    เวลา: 2014-10-1 06:38
bigbird ตอบกลับเมื่อ 2014-8-19 18:47
ช่วงนี้เข้าพรรษาเดกๆเข้ากรุ ห้อยแต่หนุมานลั้ลลาได้ ...

หนุมาน สำนักนี้เสน่ห์รุนแรงเหลือหลาย
โดย: majoy    เวลา: 2014-10-1 08:35
เจ๊กนกเอามาฝากไว้ที่ป๋มครัช
โดย: bigbird    เวลา: 2014-10-1 10:28
Sornpraram ตอบกลับเมื่อ 2014-10-1 06:38
หนุมาน สำนักนี้เสน่ห์รุนแรงเหลือหลาย ...

สุดๆก๊าบทั้งกอดทั้งโอบทั้งซบ อื้อหือ
โดย: bigbird    เวลา: 2014-10-1 11:50
majoy ตอบกลับเมื่อ 2014-10-1 08:35
เจ๊กนกเอามาฝากไว้ที่ป๋มครัช

อยากได้ต้องข้ามศพนะพี่ ว่าแต่ของพี่อยากมีเพื่อนเอามาฝากลั้ลลาได้นะพี่

ช่วงนี้ห้อยบ่อยพี่เค้างี้ฉีกยิ้มหวานฝุดๆ ตางี้ใสแจ๋วเลย ก่อนนี้มีแต่เอะอะคว่ำโต๊ะแท้ๆ

โดย: Metha    เวลา: 2014-10-1 20:45

คงอีกไม่นาน หนุมาน จะเคลื่อนพล

โดย: Reechin    เวลา: 2014-10-20 13:20
chakpetch ตอบกลับเมื่อ 2013-4-1 12:00
ทำไมหลวงปู่ชื่นถึงสร้างหนุมาน
ในพิธีชัยมหานาถ
ในพิธ ...

แกะสลักจากหินทราย
โดย: Metha    เวลา: 2014-10-20 17:44
Reechin ตอบกลับเมื่อ 2014-10-20 13:20
แกะสลักจากหินทราย

สวยดีครับ
โดย: Nujeab    เวลา: 2014-12-11 14:25
หนุมานลอยองค์ โดนยึดยาว
โดย: MarcoReus    เวลา: 2014-12-11 16:23
อยากได้ ทราบมาว่า ราคาไปไกลมากแล้ว
โดย: Metha    เวลา: 2014-12-12 10:12

โดย: kit007    เวลา: 2014-12-12 12:00
Nujeab ตอบกลับเมื่อ 2014-12-11 14:25
หนุมานลอยองค์ โดนยึดยาว

ยินดีด้วยครับ
โดย: Nujeab    เวลา: 2014-12-12 12:14
kit007 ตอบกลับเมื่อ 2014-12-12 12:00
ยินดีด้วยครับ

นี่ผมต้องแกล้งดีใจใช่ไหมเนี่ย
โดย: MarcoReus    เวลา: 2014-12-12 17:39
metha ตอบกลับเมื่อ 2014-12-12 10:12

โอ้ มีเยอะมากๆ ของพี่หรือครับ สุดยอดเลยอ่ะครับ มาเป็นกองทัพเลย
โดย: Metha    เวลา: 2014-12-12 18:09
MarcoReus ตอบกลับเมื่อ 2014-12-12 17:39
โอ้ มีเยอะมากๆ ของพี่หรือครับ สุดยอดเลยอ่ะครับ มาเป ...

ไม่หรอกครับ....ส่วนมากผมมีแต่รูป
ของจริงไม่ค่อยมีหรอก
โดย: MarcoReus    เวลา: 2014-12-12 18:11
metha ตอบกลับเมื่อ 2014-12-12 18:09
ไม่หรอกครับ....ส่วนมากผมมีแต่รูป
ของจริงไม่ค่อยมีหร ...

นึกว่ามีเยอะ จะได้ลองเจรจาขอแบ่งซักองค์
โดย: Metha    เวลา: 2014-12-12 19:56
MarcoReus ตอบกลับเมื่อ 2014-12-12 18:11
นึกว่ามีเยอะ จะได้ลองเจรจาขอแบ่งซักองค์ ...

Copy รูปไว้ก่อนครับ
ผมมีรูปเกือบทุกรุ่น
โดย: MarcoReus    เวลา: 2014-12-24 11:45
metha ตอบกลับเมื่อ 2014-12-12 19:56
Copy รูปไว้ก่อนครับ
ผมมีรูปเกือบทุกรุ่น ...

ดีนะครับ เก็บไว้เป็นที่ระลึก
โดย: majoy    เวลา: 2014-12-28 08:40
metha ตอบกลับเมื่อ 2014-12-12 18:09
ของจริงไม่ค่อยมีหร ...

ถ่อมตัวเสียจริง
โดย: Metha    เวลา: 2015-1-2 07:35
majoy ตอบกลับเมื่อ 2014-12-28 08:40
ถ่อมตัวเสียจริง

จริงๆๆครับ
โดย: majoy    เวลา: 2015-1-9 21:08
หรือพระรามที่สร้าง จะมีชนวนของพ่อขุนกระบี่รุ่นนี้ด้ยหนอ
โดย: nobnob    เวลา: 2015-1-10 12:22
หนุมานหลวงปู่ชื่น.....โอมมมม จงงง มาาาาา......โอมมมม จงงง มาาาา หาาา ข้าพเจ้า ในเรววันน.....

อยากได้ๆๆๆๆ
โดย: Nujeab    เวลา: 2015-1-26 10:55
nobnob ตอบกลับเมื่อ 2015-1-10 12:22
หนุมานหลวงปู่ชื่น.....โอมมมม จงงง มาาาาา......โอมมมม จงงง ...

หมอนอบเอางี้เลย 555
โดย: nobnob    เวลา: 2015-1-28 21:17
Nujeab ตอบกลับเมื่อ 2015-1-26 10:55
หมอนอบเอางี้เลย 555

ตอนนี้มีหนุมานเนื้อผงของอาจารย์แล้ว ชอบมาก ใช้ดีมากๆ ดีสุดๆ
เลยขอให้เค้าเรียก ลอยองค์หลวงปู่มาอยู่ด้วยกัน  จาเลี้ยงดูอย่างดีเรยยยยยยยย
โดย: majoy    เวลา: 2015-1-28 21:33
nobnob ตอบกลับเมื่อ 2015-1-28 21:17
ตอนนี้มีหนุมานเนื้อผงของอาจารย์แล้ว ชอบมาก ใช้ดีมา ...

หนุมานลอยองค์ ส่วนใหญ่หวงกันไม่แพ้ของอาจารย์ครับ

มีใครบางคน เก็บไว้มากกว่าหนึ่งองค์ ถ้าจำไม่ผิด ไปฟ้องหลวงปู่เอา พวกมีมากกว่าหนึ่งแล้วไม่แบ่ง

โดย: nobnob    เวลา: 2015-1-28 21:48
majoy ตอบกลับเมื่อ 2015-1-28 21:33
หนุมานลอยองค์ ส่วนใหญ่หวงกันไม่แพ้ของอาจารย์ครับ

...

ขอบคุนครับพี่มาจอย อย่างนี้ต้องหาคนล็อกเป้า!!!!
โดย: majoy    เวลา: 2015-1-29 07:07
nobnob ตอบกลับเมื่อ 2015-1-28 21:48
ขอบคุนครับพี่มาจอย อย่างนี้ต้องหาคนล็อกเป้า!!!! ...

ไปกอดขาอ้อนพี่ฟ น้องๆ เอา 555
โดย: Nujeab    เวลา: 2015-1-29 10:47
nobnob ตอบกลับเมื่อ 2015-1-28 21:17
ตอนนี้มีหนุมานเนื้อผงของอาจารย์แล้ว ชอบมาก ใช้ดีมา ...

เยี่ยมๆๆๆ ขอให้สมหวังเร็วๆนะครับ
โดย: Nujeab    เวลา: 2015-1-29 10:47
majoy ตอบกลับเมื่อ 2015-1-28 21:33

...

ใครครับพี่
โดย: penguinnoy    เวลา: 2015-2-10 08:40
หนุมานของ หลวงปู่ชื่น ถูกใจผมที่สุดเลย
โดย: majoy    เวลา: 2015-2-11 06:29
penguinnoy ตอบกลับเมื่อ 2015-2-10 08:40
หนุมานของ หลวงปู่ชื่น ถูกใจผมที่สุดเลย ...

มีแล้วเหรอครับ ถ้าใช่ก็ยินดีด้วย หายากแล้ว ถ้ายัง ขอให้สมหวังครับ ลองถามพี่จ๊อดู เผื่อแกหาได้
โดย: Metha    เวลา: 2015-2-11 08:09
penguinnoy ตอบกลับเมื่อ 2015-2-10 08:40
หนุมานของ หลวงปู่ชื่น ถูกใจผมที่สุดเลย ...

หนุมาน ที่อาจารย์สร้างพุทธคุณ ก็เด่นน่ะครับ
โดย: penguinnoy    เวลา: 2015-2-11 08:15
majoy ตอบกลับเมื่อ 2015-2-11 06:29
มีแล้วเหรอครับ ถ้าใช่ก็ยินดีด้วย หายากแล้ว ถ้ายัง ข ...

อ่อยังไม่มีหรอกครับแค่เห็นรูปแล้วรู้สึกถูกใจ จะมีรุ่น 2 ไหมน้า
โดย: majoy    เวลา: 2015-2-11 11:55
penguinnoy ตอบกลับเมื่อ 2015-2-11 08:15
อ่อยังไม่มีหรอกครับแค่เห็นรูปแล้วรู้สึกถูกใจ จะมี ...

เนื้อผงของอาจารย์ก็แจ่มสุดๆ ครับ
โดย: penguinnoy    เวลา: 2015-2-11 13:21
majoy ตอบกลับเมื่อ 2015-2-11 11:55
เนื้อผงของอาจารย์ก็แจ่มสุดๆ ครับ

เนื้อผงของอาจารย์ก็ถูกใจผมเหมือนกันแต่ตอนนี้ยังไม่ได้เช่าบูชาเลย งบหมด
โดย: assava    เวลา: 2015-2-11 16:35
หนุมานเนื้อผงนี่แนะนำเลยนะครับ  แขวนร่วมกับพระผงราชาอาถรรพ์นี่สุดยอดเลยนะ
โดย: majoy    เวลา: 2015-2-12 07:17
assava ตอบกลับเมื่อ 2015-2-11 16:35
หนุมานเนื้อผงนี่แนะนำเลยนะครับ  แขวนร่วมกับพระผงรา ...

ยังไงเอ่ย ขยายหน่อย อิอิอิ
โดย: assava    เวลา: 2015-2-12 13:03
majoy ตอบกลับเมื่อ 2015-2-12 07:17
ยังไงเอ่ย ขยายหน่อย อิอิอิ

เอาไว้ถ่ายรูปให้ดูนะ  บอกเลยว่ามัน "ใช่" พุทธคุณครบทุกทาง
โดย: Metha    เวลา: 2015-2-12 14:39
assava ตอบกลับเมื่อ 2015-2-11 16:35
หนุมานเนื้อผงนี่แนะนำเลยนะครับ  แขวนร่วมกับพระผงรา ...

เล่าให้ฟังเลยครับ

ยินดีต้อนรับสู่ Baan Jompra (http://baanjompra.com/webboard/) Powered by Discuz! X3.2