Baan Jompra

ชื่อกระทู้: >> แม่นางเหมามหาเศรษฐี อมตะแห่งศรัทธา << [สั่งพิมพ์]

โดย: chakpetch    เวลา: 2013-3-28 16:36
ชื่อกระทู้: >> แม่นางเหมามหาเศรษฐี อมตะแห่งศรัทธา <<
แม่นางเหมามหาเศรษฐีเนื้อผง

[attach]381[/attach]

แม่นางเหมามหาเศรษฐี สุดยอดแห่งกฤษฎาอภินิหาริย์แห่งมหาบารมีของพระเดชพระคุณหลวงปู่ชื่นติคณาโณ ในสมัยที่พระเดชพระคุณหลวงปู่ท่านยังดำรงธาตุขันธ์อยู่นั้น ท่านได้เคยดำริให้สร้างผ้ายันต์นางเหมามหาเศรษฐีขึ้น ซึ่งหลวงปู่ท่านได้ทำการอธิษฐานจิตปลุกเสกบรรจุวิชาอาคมทางด้านโภคทรัพย์โชค ลาภให้เต็มเปี่ยม เมื่อลูกศิษย์ลูกหานำไปบูชาแล้วปรากฏประสบการณ์เล่าขานเป็นที่เลื่องลือถึง ความศักดิ์สิทธิ์เป็นอย่างมากทางด้าน โภคทรัพย์โชคลาภ ค้าขาย บางรายค้ายขายไม่ดี เมื่อนำผ้ายันต์นางเหมาไปบูชาแล้วกลับมีคนเข้ามาซื้อของในร้านเยอะ ค้าขายดีขึ้นจนเป็นที่น่าประหลาดใจ และมีลูกศิษย์อีกมากมายที่ได้บูชาไปแล้วมีประสบการณ์เล่าขานกันมากถึงความ ศักดิ์สิทธิ์ จนผ้ายันต์นางเหมา เป็นที่เสาะแสวงหากันอย่างมากในบรรดานักบูชาของขลังของดี

[attach]380[/attach]

มาในปี พ.ศ. 2553 นี้ เศรษฐกิจของประเทศไปด้วยความฝืดเคืองคนทำธุรกิจและทำการค้าเดือดร้อนกันมาก อันเนื่องมาจากปัญหาของประเทศหลายอย่าง คณะศิษย์ของหลวงปู่ชื่นโดยการนำของคุณสรายุทธ ซึ่งเป็นลูกศิษย์ที่ได้รับการถ่ายทอดวิชามาจากหลวงปู่ และได้รับมวลสารศักดิ์สิทธิ์ทั้งหมดที่หลวงปู่ได้สร้างไว้เมื่อท่านยังดำรงธาตุขันธ์อยู่ ได้ดำริสร้างพระผงนางเหมามหาเศรษฐีขึ้น ตามตำราของหลวงปู่ที่ได้รับถ่ายทอดมา โดยการออกแบบเป็นพระผงด้านหน้าเป็นยันต์แม่นางเหมามหาเศรษฐี ด้านหลังเป็นยันต์นะหากินคล่อง ซึ่งเป็นยันต์ในตำราของหลวงปู่ชื่น ในการสร้างพระผงนางเหมามหาเศรษฐีในครั้งนี้ได้รวบรวมมวลสารศักดิ์สิทธิ์จาก ทั่วประเทศโดยการร่วมบุญกันโดยบรรลูกศิษย์ลูกหาและผู้ที่มีจิตศรัทธา อาทิเช่น ผงพุทธคุณเก่าของหลวงปู่ชื่นที่เก็บไว้ ผงดินจากสถานที่ศักดิ์สิทธิ์ทั่วประเทศ ผงพุทธคุณศักดิ์สิทธิ์จากหลายหลายคณาจารย์หลายวัดทั่วประเทศ ผงมวลสารอีกมาก...ฯลฯ ซึ่งนับได้ว่าเป็นการรวมสุดยอดมวลสารเลยทีเดียว พิธีกรรมปลุกเสกจัดขึ้นในวันเสาร์ ๕ ในครั้งนี้ตรงกับวันเสาร์ที่ 20 มี.ค. 2553 ขึ้น 5 ค่ำ เดือน 5 ปีขาล ซึ่งตามตำราของทางโหราศาสตร์และทางไสยศาสตร์ถือว่าวันนี้เป็นมหาฤกษ์มงคลที่ แรงที่สุด ดีที่สุดซึ่งยากยิ่งที่ฤกษ์ที่แรงและดีแบบนี้จะเวียนมาบรรจบซักรอบหนึ่ง โดยพิธีกรรมปลุกเสกโดยยอดพระเกจิอาจารย์สายเขมร เช่น พระเดชพระคุณหลวงปู่ผาด วัดบ้านกรวด จ.บุรีรัมย์ ,พระเดชพระคุณหลวงพ่อกอย วัดเขาดินใต้ จ.บุรีรัมย์ และพระเกจิอาจารย์ที่เรืองเวทสายเขมรอีกหลายรูป

[attach]382[/attach]

พระผงนางเหมามหาเศรษฐี รุ่นเสาร์ ๕ พุทธคุณสูงส่งโดดเด่นทางด้านโภคทรัพย์โชคลาภ ค้าขายทำมาหากินคล่อง คุ้มครองป้องกันภัย อธิษฐานได้ตามใจปรารถนา มีคุณดั่งแก้วสารพัดนึก อีกหนึ่งสุดยอดวิชาอาถรรพณ์ของหลวงปู่ชื่นเป็นวิชาคู่บารมีของท่าน ที่ไม่มีใครสามารถทำได้เหมือน เป็นยอดวัตถุมงคลที่ควรค่าแห่งการบูชาเป็นอย่างยิ่ง

[attach]383[/attach]
ภาพนี้จะทำให้เรามองเห็น ภาพของพระแม่นางเหมาชัดเจนขึ้น
แม่นางเหมาท่านเป็นเทพที่ทรงบารมีสูงมากหลวงปู่ชื่นท่านยังเชื่อมั่นในบารมีของแม่นางเหมา

วิธีบูชาแม่นางเหมาตามที่หลวงปู่ชื่นท่านได้เคยบอกกล่าวไว้ เมื่อสมัยที่ท่านทำผ้ายันต์แม่นางเหมา ท่านกล่าวไว้ว่า ควรจัดถวายเทียน 2 เล่ม  ธูป 9 ดอก  ดอกไม้บูชาเป็นดอกมะลิ หรือดอกดาวเรือง วันพระให้ถวายดอกบัวสีขาว 3 ดอก พร้อมของหวาน น้ำแดง และเครื่องหอม

เคล็บการบูชา ร้านค้าควรจัดหิ้งบูชาแม่นางเหมา ให้เด่น ให้คนผ่านไปผ่านมามองเห็นได้ง่าย ก่อนจะเปิดร้านให้บอกกล่าวแม่นางเหมา ให้ช่วยค้าขาย (สินค้าอะไรก็บอกแม่นางเหมา) ให้คนแห่ มาทั้ง 8 ทิศ ให้มาซื้อสินค้าให้มาเหมาสินค้า เมื่อบอกกล่าวแล้ว ให้ยืนอยู่หน้าหิ้งบูชาแม่นางเหมา สำรวมจิตให้ดี ให้กวักมือไปทิศต่างๆจนครบ 8 ทิศ พร้อมกับพูดว่าแม่นางเหมา จ๋า เรียกคนมามากๆ ให้มาซื้อสินค้าให้มาเหมาสินค้าของลูก นะแม่นะ  (ทิศหนึ่งพูดครั้งหนึ่ง ทำอย่างนี้ให้ครบทั้ง 8 ทิศ)

[attach]379[/attach]

ส่วนท่านใดไม่มีอาชีพค้าขาย ก็สามารถบูชาแม่นางเหมาได้ ขัดสนอันใดบอกกล่าว.. ท่านสามารถช่วยเราได้ คุ้มครองป้องกัน ศัตรูแพ้ภัย (ด้วยแม่นางเหมาท่านมีพระแม่ธรณีเป็นเทพคุ้มครอง) เป็นเมตตามหานิยม มหาโชค มหาลาภ

แม่นางเหมามีคุณ ดั่งแก้วสารพัดนึก ลองดูแล้วจะทึ่ง ในบารมีแห่ง "แม่นางเหมา" อีกหนึ่งสุดยอดวิชาอาถรรพณ์ของหลวงปู่ชื่น เป็นวิชาคู่บารมีของท่านที่ไม่มีใครสามารถทำได้เหมือน

โดย: chakpetch    เวลา: 2013-3-28 16:45
ร่วมเรื่องเล่าประสพการณ์แม่นางเหมา

มาแบ่งปันประสพการณ์แม่นางเหมาครับ หลังจากที่ผมกลับบ้านมาเป็นพ่อค้าขายไก่ปิ้ง ขายไม่มากไม่มายครับเอาแค่วันละ 100 ไม้(เช้า50 เย็นอีก50)ก็พอ ขายมา 3-4 วันละแต่ก็ยังไม่ได้เชิญแม่นางเหมามาช่วยนะ (ยังไม่เชิญขึ้นหิ้ง ไม่จัดหิ้งให้เป็นกิจลักษณะ) ก็เลยตัดสินใจเิชิญแม่นางเหมาพร้อมกับผ้ายันต์มหาจิณดา(ผ้ายันต์จะไปหา)ขึ้นหิ้งวันอังคารที่ผ่านมา ปิ้งไก่เสร็จแล้วก็ออกไปทำธุระข้างนอกพอกลับมาตอนบ่ายแม่ผมบอกว่า "มีคนเหมาไก่ไปหมดเลย 30 ไม้" สมชื่อจริงๆ แม่นางเหมา (แม่ผมถึงกับเชื่อมาสุดๆเลยว่าตั้งแต่จัดหิ้งให้แม่นางเหมากับผ้ายันต์แล้วนั้นค้าขายสบายขึ้นมาก แต่มาเชื่อสุดใจที่มีคนมาเหมาไก่ปิ้งผมนี้ล่ะ)....นี้ล่ะครับแม่นางเหมาและผ้ายันต์มหาจิณดาของผม(มีเพื่อนแม่อีกคนได้ฟังแม่ผมเล่าก็เชื่อบ้างไม่เชื่อบ้าง พอกลับบ้านแล้วไปนอนก็รำพึงว่าถ้าจะให้เชื่อต้องมาให้เห็นกับตาบ้างสิ...สิ้นคำเท่านั้นแหล่ะไฟห้องป้าพรก็ัดับลงพรึบ...ดับห้องเดียวเลยล่ะครับเรื่องนี้ป้าพรมาเล่าให้ฟังอีกที...ป้าเชื่อสุดใจเลยล่ะ)

toywater

มีเรื่องเล่าเก่าๆให้ทราบครับผ้ายันต์รุ่นแรกได้เคยให้เพื่อนที่เปิดร้านอาหารที่อเมริกาเป็นผืนเดียวที่ผมเก็บไว้เป็นสมบัติส่วนตัว ผลแปลกๆเกี่ยวกับนางเหมากับร้านอาหารคือคนจะมากลุ่มใหญ่ๆเสมอทำให้คุมบริการง่ายและมีโรงพยาบาล  มาสั่งออเดอร์ใหญ่ๆให้ไปส่งทุกอาทิตย์ ส่วนอีกคนเป็นเจ้าของร้านเฟอร์นิเจอร์เมืองไทยรายนี้หนักหน่อยเพราะมักมีบริษัท ห้างร้าน โรงเรียน ฯลฯที่เปิดใหม่หรือขยับขยายสาขา มาเหมาเ็ป็นสิบๆโหล ยกชุด คนนี้ได้ผ้ายันต์รุ่นสอง ขนาดเศรษฐกิจแย่ๆผมโทรไปถามเขายังว่าคนอื่นล้มไม่เป็นท่าแต่เขาทะลุเป้าเป็นปกติขนาดโรงงานยังต้องส่งผู้จัดการมาช่วยเช็คของตอนมาส่งเป็นการตอบแทนเพราะเป็นรายเดียวที่มียอดสั่งสินค้าสูงสุด(เพื่อนคนนี้มักเช็คของเองเวลาของมาส่งซึ่งไม่ใช่หน้าที่ของคนเป็นเจ้านาย)ทั้งสองคนที่เล่าให้ฟังนี่มีปัญหาเหมือนกันข้อเดียวคือของขายหมดต้องรีบสั่งมาขายถี่ขึ้นบางทีที่ั่ๆสั่งของมาของก็หมด เลยได้ข้อมูลใหม่ๆสั่งยกโหลหรือไม่ก็หาที่สั่งของแหล่งใหม่ๆทำให้        โปรขึ้นไปอีกเพราะไปเจอที่ดีๆที่ถูกๆ รวยกันไปหมดแล้วครับเจ้าพระคุณ!

Timothy John Morrisom

ขอเล่าบ้างละกันครับ เรื่องมีอยู่ว่า  ผมได้นำแม่นางเหมาไปให้เพื่อนที่เปิดร้านขายของพวกถ้วยถัง กาละมังพลาสติก อะไรทำนองนี้ ที่ต่างจังหวัดพร้อมกับวิธีการบูชาตามที่ท่านอาจารย์สรายุทธได้แนะนำไว้ ผ่านไปซัก 2 - 3 วัน  ผมก็ได้โทรไปสอบถามข่าวคราวว่า เป็นอย่างไรบ้าง

เพื่อนผมระล่ำละลักเล่าว่า  โห!!!!  เหมาของจริงเลย
คือในวันแรกเลย หลังจากที่เพื่อนผมอาราธนาแม่นางเหมาขึ้นขึ้นบูชา  พร้อมกับ ท่องคาถา กวัก  8 ทิศผลปรากฏว่า  สินค้าขายเกลี้ยงร้านเลยครับ  ถูกต้อง   สินค้าขายหมดเกลี้ยงร้านครับแล้วเนื่องจากร้านอยู่ต่างจังหวัด  พอของหมดต้องใช้เวลาในการสั่งของกว่าจะได้ของมาขาย2 - 3 วันบ้าง  สินค้าบางตัวเป็นอาทิตย์กว่าจะได้

หลังจากนั้น  เพื่อนผมคนนี้  ไม่กล้า สวดคาถาแล้วกวัก 8 ทิศอีกเลยครับ
ไม่ใช่ไม่เคารพศรัทธาแม่นางเหมานะครับแต่เหตุผลนั้นมันบอกกับผมว่า

" โอ๊ยยย ไม่เอาแล้ว  เดี๋ยวไม่มีของขาย เหมาจริงๆ เหมาจริงๆ สุดยอด  คราวหลังมีอะไรดีๆเอามาให้อีกนะ......"

fender

ขอถ่ายทอดประสบการณ์  ของแม่นางเหมาบ้างคับ  เมื่อหลายวันก่อนได้คุยกับ  พี่ที่ขายกาแฟอยู่แถวบริษัท  ที่ผมทำงาน  หลังจาที่ผมให้แม่นางเหมาแกไปบูชา  หลายเดือนมาแล้ว  พอดีได้มีโอกาสคุยกันเลยสอบถามดู  ว่าพี่แกรับไปบูชาแล้วเปงไงบ้าง  แกรีบเล่าให้ฟังเลยว่า  "พีี่จะบอกน้องทัชหลายทีล่ะ  ขายดียุ่งๆเลยลืมไม่ได้เล่าให้ฟังสักที  ตั้งแต่พี่ได้แม่นางเหมามา  พี่ขายดีกว่าเมื่อก่อนมาก  อีกอย่าง"แม่นางเหมา"มาปรากฎให้พี่เห็นด้วยนะ  คนที่อยู่ข้างๆห้องพี่ก็เห็นเป็นผู้หญิงขาวสวยใส่ชุดขาวมานั่งเล่นอยู่หน้าห้องพี่บ่อยๆ  แรกๆพี่ก็คิดว่าเป็นเจ้าที่หรือแม่นางกวัก  แต่พอ  มาดูกล่องใส่เงินที่พี่เอาแม่นางเหมาใส่ไว้ด้วยกัน  พี่ถึงรู้ว่าเป็นแม่นางเหมาแน่ๆ เพราะน่าตารูปร่างเหมือนกันมาก  เพราะตั้งแต่ได้มาพี่พบแต่เรื่องดีๆ  ตอนนี้พี่อาราธนา  บูชาแม่ท่านทุกเช้าเลยนะ  ของดีมากเลย  ต้องขอขอบใจน้องทัชมากเลย  ที่ให้พี่มาบูชา"    พอแก่เล่าจบ  ก็ส่งกาแฟเย็นที่ผมสั่งกินประจำให้ผม 1 ถุง  แล้วรีบหันไปชงให้คนอื่นต่อ  ดูดไปคำแรกก็รู้ว่าแก่ลืมใส่น้ำตาลให้นี่หว่า  

มีลูกค้าผมอีกรายที่ให้ไปบูชา  ก็บอกขายดีมากๆจนร้านค้าใกล้เคียงอิจฉา  จนแอบมาถามว่ามีของดีอะไร  ทำไมขายดีทุกวันทั้งๆที่ร้านเขาอยู่ใกล้ๆกัน  กลับไม่ค่อยมีลูกค้าเข้า  ลูกค้าผมเลยแอบกระซิบบอกผมว่า  "อย่าไปให้แม่นางเหมาหรือไปบอกร้านนั้นนะ"   เขากลัวมาขายแข่งกันเองเหมือนเมื่อก่อน  เพราะผมเองก็ขายสินค้าให้ทั้ง 2 ร้าน  ต่างกันที่ร้านหนึ่งบูชาแม่นางเหมากับผ้ายันต์จินดามณีของหลวงปู่เรา และศรัทธาหลวงปู่ชื่น  ส่วนอีกร้านเขาศรัทธาหลวงพ่อองค์อื่นๆ

ด้วยจิตศรัทธาบวกแรงอธิฐาน

touch

โดย: Nujeab    เวลา: 2013-7-26 17:19
หากไม่มีผ้ายันต์แม่นางเหมา ก็บูชาเนื้อผงแทนได้ครับ บางท่านบูชาคู่กับผ้ายันต์จินดามณี ก็ได้รับประสบการณ์ดีเยี่ยมมากมาย

รอลุ้นให้ท่านอาจารย์สร้างผ้ายันต์แม่นางเหมารุ่น 2 เคยได้ยินท่านอาจารย์พูดเปรยๆไว้ เรื่องแบบที่จะทำ
โดย: bigbird    เวลา: 2013-7-26 17:49
ของดีจริงอะไรจริงก๊าบ ใช้ทำงานแจ่มมากๆ
เพื่อนได้ไปบอกว่าก้องง ไม่ได้โฆษณาของในเวบ
จากเงียบๆแต่ก้อมีลูกค้าโทมาสั่งเรื่อยๆ งงกันไป

โดย: Nujeab    เวลา: 2013-7-26 18:03
bigbird ตอบกลับเมื่อ 2013-7-26 17:49
ของดีจริงอะไรจริงก๊าบ ใช้ทำงานแจ่มมากๆ
เพื่อนได้ไปบ ...

แล้วผ้ายันต์กล้วยทองล่ะเจ้ เป็นยังไงบ้างครับ
โดย: Nujeab    เวลา: 2013-7-26 21:21
bigbird ตอบกลับเมื่อ 2013-7-26 19:01
อันนี้ยังไม่ได้ลองอ่ะยังหากรอบแจ่มๆมิได้ ...

ลองแล้วบอกด้วยเด้อ
โดย: sritoy    เวลา: 2013-7-26 21:30
bigbird ตอบกลับเมื่อ 2013-7-26 17:49
เพื่อนได้ไปบ ...

ดีจังครับ
โดย: Metha    เวลา: 2013-7-29 04:52
bigbird ตอบกลับเมื่อ 2013-7-26 19:01
อันนี้ยังไม่ได้ลองอ่ะยังหากรอบแจ่มๆมิได้ ...

ค้าขายดีเชียวลองดู
ใกล้วันทำงานแล้วนี่
ลองดู ลองดู
โดย: Sornpraram    เวลา: 2014-6-8 09:29
metha ตอบกลับเมื่อ 2013-7-29 04:52
ค้าขายดีเชียวลองดู
ใกล้วันทำงานแล้วนี่
ลองดู ลองดู ...

ลอง แล้วดีจริง

แนะนำให้พ่อค้าแม่ขายลองบูชาดูครับ

เดี๋ยวรู้เลย
โดย: bigbird    เวลา: 2014-8-1 13:34
ดีจริงอะไรจริงวันนี้ก้อเหน็บทำงาน
โดย: Metha    เวลา: 2014-8-29 17:49
รุ่นแรกไม่ทัน รุ่นนี้พุทธคุณไม่ต่างกันหรอก

โดย: lnw    เวลา: 2014-10-17 07:33
ของดีจริงครับ. แจ่มแท้.
โดย: Metha    เวลา: 2014-10-17 11:33

โดย: Sornpraram    เวลา: 2014-11-2 17:50
ประสบการณ์โดยคุณ haris

หลังจากที่ได้บูชาแม่นางเหมามาจากอาจารย์สรายุทธ จำนวน 3 องค์ ( อาจารย์ถามว่าเอาตั้ง 3 องค์เลยเหรอ องค์เดียวก็พอแล้วมัง ผมเลยแกล้งตอบไปว่าอาจารย์ครับ ถ้าองค์เดียวก็ไม่ใช่นางเหมาซิครับ ) แล้วพอกลับถึงร้านก็จัดการหาหิงลับเพื่อบูชาแม่นางเหมาตามที่อาจารย์แนะนำ ( แฟนอิสลามให้รู้ไม่ได้เดี๋ยวประกาศสถานการณ์ฉุกเฉินแล้วยุ่งเลย ) พอจัดหิงลับเสร็จก็บูชาด้วยน้ำแดงและขนมหวาน วันนั้นทั้งวันก็จัดร้านมีลูกค้าแวะมาบ้างแต่ก็ยังไม่พอใจเท่าไร คิดในใจว่าแม่ครับมาอยู่กับลูกนะครับช่วยค้าช่วยขายเรียกลูกค้าให้มาเหมาสินค้าในร้านเรื่อยๆนะครับ หลังจากนั้นก็ปิดร้านไป 2 วัน เนื่องจากรู้สึกเมื่อยเนื้อเมื่อยตัว เหมือนจะเป็นไข้ พอหายดีแล้วก็มาเปิดร้านในวันถัดไป พอเช้ามาเปิดร้านก็พบกับเจ๊เจ้าของร้านมอเตอร์ไซค์ข้างร้านแกก็ถามว่าไปไหนมาเห็นปิดร้านตั้ง 2 วัน ผมก็ตอบว่าไม่ค่อยบายครับ เห็นลูกค้ามาถามหาแล้วให้เบอร์ไว้ให้โทรกลับด้วย ผมก็ขอบคุณแกก่อนจะเดินเข้าร้าน เสียงเจ๊ก็ถามอีกว่ามีญาติมาอยู่ที่ร้านด้วยหรือเห็นเมื่อวานมีคนอยู่ตอนหัวค่ำ ผมก็ตอบว่าไม่มีนี้ครับที่ร้านไม่มีคนอยู่เย็นก็ปิดร้านแล้วกลับไปนอนบ้านข้างในโน้น นั้นนะสิแล้วเมื่อวานผู้หญิงที่ไหนมานั่งอยู่ที่หลังร้านละ เอาละสิในใจนึกว่าขโมยหรือเปล่าว่า  แล้วเจ๊เห็นหน้าไหม ไม่เห็นแต่ลักษณะผมยาวไม่อ้วนเท่าไหร่ ประมาณกี่โมง  สักทุ่มได้มัง เจ๊ก็นึกว่าให้คนมาเฝ้า ในใจก็คิดว่าคงเป็นผู้หญิงแถวนั้นหรือเปล่ามานั่งเล่น ก็ไม่คิดอะไรมาก แล้วก็ขอตัวเข้าร้านจัดของมาวางหน้าร้าน แล้วก็เดินไปซื้อน้ำแดงมาบูชาพร้อมขนมหวานตามที่อาจารย์แนะนำพร้อมถ่องคาถาที่อาจารย์ให้มาวันนั้นลูกค้าก็เริ่มมีมาแต่เช้าคันแรกมา ปะยางเลยครับ พอเสร็จ ก็โทรหาลูกค้าที่ทิ้งเบอร์ไว้ ได้ความว่าจะเข้ามาเปลี่ยนยาง 4 เส้น เอาแล้วโว้ยเหมาแล้วโว้ย ความคิดดีใจที่มีลูกค้ามาเปลี่ยนยางเพราะร้านเราเพิ่งเปิดใหม่ยังใหม่กับลูกค้าแถวนี้ หลังจากนั้นก็มีรถรับซื้อยางเก่าจากอุบล มาขอซื้อยางในร้านตามเบอร์ที่ต้องการไปจำนวน30เส้น พร้อมบอกว่าจะมาเอาเรื่อยๆเอาไปส่งที่ลาวบ้าง เขมรบ้าง ให้หาเบอร์ที่ต้องการไว้ให้อีกจะมาเดือนละครั้งมีเยอะเหมาหมด

หลังจากเริ่มมีลูกค้าเข้าร้านเพิ่มขึ้นทุกวันทำให้ผมยิ่งมีความมั่นใจมากขึ้นว่าคงจะเป็นบารมีของหลวงปู่ชื่นที่ให้แม่นางเหมามาช่วยเหลือลูกศิษย์อย่างผมให้มีความเป็นอยู่ที่ดีขึ้นกว่าเก่าแล้วก็มีเหตุการณ์ไม่น่าเชื่อขึ้นอีกครั้งหลังจากที่กลับจากไปซื้อยางที่็กรุงเทพ ฝนตกตลอดทางจากชุมพรจนมาถึงสงขลา ผมมาถึงสงขลาประมาณ 06.00 น.ตอนเช้า ก็เอายางที่ซื้อมาลงที่ร้านแล้วก็เดินมาที่เก็บบูชาแม่นางเหมาพร้อมกับยกมือไหว้แม่นางเหมาแล้วก็จะเดินไปปิดร้านเพื่อเข้าบ้านไปพักผ่อน กะว่าจะมาเปิดร้านช่วงบ่าย พอปิดประตูชั้นแรก ( เป็นประตูยืด ) ลูกค้ามาจากไหนไม่รู้ยางรั่วมา วิ่งบดมาจอดหน้าร้านพร้อมกับร้องตะโกนว่ารับปะยางด้วยไหมครับ เป็นอันว่าไม่ต้องพักแล้วลุย พอดูยางแล้วไม่สามารถปะได้เนื่องจากแผลฉีกใหญ่มากต้องเปลี่ยนยางอย่างเดียว จึงแนะนำยางที่เพิ่งซื้อมาจากกรุงเทพให้ลูกค้า พอลูกค้าเห็นยางสภาพสวยตกลงเลยเปลี่ยน 2 เส้นเลย เชื่อใหมครับหลังจากเปลี่ยนเสร็จ จากที่ขับรถมา 978 โล ผมกลับหายเหนื่อยด้วยความดีใจที่มาถึงบุปก็มีเงินเข้ากะเป๋าเลยตกลงพอทำเสร็จก็ปิดร้านรีบเข้าบ้านอาบน้ำนอนพักผ่อน พอตื่นก็เล่าให้แฟนฟังว่ายังไม่ทันจะเปิดร้านเลยก็มีลูกค้าแล้ววันนี้คงจะขายดีแน่เลย ตอนบ่ายผมก็มาเปิดร้านตามปกติ พร้อมด้วยน้ำแดงขนมหวานเพื่อมาบูชาแม่นางเหมาแต่น่าเสียดายบ่ายนี้ฝนตกลงมาตลอดเลยได้พักผ่อนต่ออีกสังสัยหลวงปู่บอกว่ามาเหนื่อยๆเอาแค่นั้นพอแล้วไอ้ศิษย์เอย
โดย: Sornpraram    เวลา: 2014-11-2 17:51
ประสบการณ์โดยคุณ yakezer

พอดีผมเพิ่งเปิดร้านขายไอศครีมเกล็ดหิมะเมื่อไม่นานมานี้วันแรกๆทดลองเปิดร้านได้ประมาณ3-4วัน ยังไม่ได้นำแม่นางเหมา+พรายขอดทรัพย์ไปไปบูชาที่ร้าน ช่วงนั้นรู้สึกว่าคนเดินๆมาดูร้านแล้วก็เดินผ่านไปขายได้น้อยมากๆวันนึง2-3ร้อยบาท แล้วต้องไปรับปริญญาพอดีก็เลยต้องปิดร้านไป1อาทิตย์หลังจากกลับมา ก็นำแม่นางเหมา1องค์+พรายขอดทรัพย์7องค์ ไปไว้บูชาที่ร้านคนเริ่มเข้ามาเยอะขึ้นมากๆ2-3เท่าตัวได้ ทำแทบไม่ทันแล้วเป็นแบบนี้ทุกวันตลอดเกือบ2อาทิตย์จนถึงวันทุกนี้รายได้ก็ทยอยเพิ่มขึ้นเรื่อยๆ
วันแรกทีนำมาบูชาก็ถวายน้ำแดง ผลไม้ ส่วนพรายขอดทรัพย์ก็เอาไอศครีมที่ร้านนี่ล่ะครับจัดเลี้ยงเลย

มีอยู่วันนึงเหมือนรู้สึกว่าวันนี้ยังอยากขายของได้อีกสักหน่อยเพราะใกล้ปิดร้านแล้ว ก็เลยพูดลอยๆไปว่าอยากได้เงินเพิ่มอีกจังถ้าได้เดี๋ยวเอาไอศครีมให้อีกถ้วยเลย ไม่ถึงครึ่งชั่วโมงลูกค้าก็เข้ามาร้าน สั่งไอศครีมไป3ถ้วย สปาเกตตี้1กล่อง แฮมเบอร์เกอร์อีก1อัน
โดย: Sornpraram    เวลา: 2014-11-2 17:51
ประสบการณ์โดยคุณ reechin

ผมได้มีโอกาศได้รับดวงตราอาภภรพ์มาแล้วพี่จ๊อได้ให้แม่นางเหมามาด้วยซึ่งผมเปิดร้านขายข้าวมันไก่ไม่ใหญ่โตมากแต่คู่แข่งมากปกติเครื่องของขลังของหลวงปู่ผมจะไม่นำเอาออกมาใช้เลยกลัวเสียหายแต่วันนี้ลองนำแม่นางเหมามาใช้ดูผลปรากฏว่าปกติผมจะทำไก่ประมาณ7ตัวต่อวันผมนำแม่นางเหมาติดไว้หน้าตู้ข้าวมันไก่เลยขายชนิดที่มาร้านตรงข้ามนั้งเท้าคางมองเลยขายชนิดที่ว่าต้องเพิ่มไก้อีกเท่าตัวแต่เคยอ่านเค้าบอกว่าห้ามบอกเหนื่อยบอกพอเลยต้องขายไปยิ้มไปวันต่อมาผมก็เลยลองเอาดวงตราอาถรรพ์มาแขวนคู่กัน.....เงียบสนิทครับไม่มีคนเข้าเลยผมก็เลยคิดว่าสงสัยขัดกันแล้วก็มีจ่าทหารหาญคนนึงเดินลงรถมาบอกว่า"ใช้เวลานานมั้ยครับถ้าผมจะสั่ง500กล่อง"หมดครับต้องปิดร้านแต่หัววันแล้วมานั่งทำข้าวกล่อง...
โดย: Sornpraram    เวลา: 2014-11-2 17:52
มีอีกเรื่องจากพึ่จ้อ  ที่มาจากประสปการณ์จริงจากผู้ได้บูชาแม่นางเหมาไป   

มีคุณพี่ขายยาคูลท่านหนึ่งหลังจากได้รับกลับไปบูชาก็ขายได้มาขึ้นอย่างผิดหูผิดตา  

หน่ำซ้ำเมื่อเร็วนี้ก็มีโชด  พบเจอสร้อยทองตกอยู่ริมถนนถูกรถทับจนบี้แบน  นำไปขายได้เงินมาอีกหลายพันบาท  

เลยเล่าเรื่องให้สามีฟัง   สามีเปิดร้านทำผมอยู่ขอเอาไปบูชาบ้าง  ก็เห็นผลทันตา  จากที่เมื่อก่อนไม่ค่อยมีลูกค้าเข้าร้าน

ตอนนี้ลูกค้าเข้ามามากมายจนทำไม่ทัน  แทบไม่มีเวลาพักเลย

เป็นเรื่องจริงของผู้ที่รับแม่นางเหมาไปบูชา  

แล้วกลับมาเล่าให้พี่จ้อของเราฟัง  ตอนนี้ให้ความศรัทธากลับแม่นางเหมามากๆ  

จากที่ไม่ค่อยจะเชื่อและลังเลที่จะเช่าไปบูชา   

แม่นางเหมาเป็นวัตถุมงคลที่อาจารย์สรายุทธท่านตั้งใจสร้างจริงๆ

ทั้งการหาชนวนมวลสารก็ได้มาอย่างยากเย็น  ต้องถูกต้องตามตำราที่องค์หลวงปู่ทิ้งไว้ให้  

ด้วยในยุคที่ข้าวยากหมากแพง  พิษเศษรฐกิจที่ทุกคนต้องเร่งทำมาหากินทุกวันนี้  

เพื่อให้มีชีวิตและความเป็นอยู่ที่ดีขึ้น  ท่านอาจารย์จึงได้สร้างออกมาด้วยความตั้งใจช่วยเหลือคนและเหล่าผู้ศรัทธา

อยากให้ผู้นำไปใช้ได้ผลจริงๆจึงบรรจุมนต์และเคล็ดวิชาลงไปอย่างเต็มที่  ไม่ให้เสียชื่อของหลวงปู่เด็ดขาด

เรื่องราวประสปการณ์จากแม่นางเหมาที่ได้ยินมายังมีอีกมากมาย  แต่ยังไม่มีผู้นำมาลง  

ไว้จะทยอยลงให้นะคับ  วัตถุมงคลชุดนี้ราคายังไม่แรง  รีบๆหากันมาไว้  

ก่อนที่จะราคาจะไปไกลเกินเอื้อม  เหมือ่นหลายๆรุ่นที่ราคาไปไกลแล้ว
โดย: Sornpraram    เวลา: 2014-11-2 17:55
ขออนุญาตินำประสปการณ์ของน้องท่านหนึ่ง  ที่ได้รับแม่นางเหมาไปบูชา

น้องอุ๋ย เปิดร้านขายเสื้อผ้ากับคุณแม่อยู่ที่ โลตัส อยุธยา

ชื่อร้าน เฟิร์สเลิฟ ใครผ่านไปแวะอุดหนุนได้นะคับ

เรื่องมีอยู่ว่า...

เมื่อรับแม่นางเหมาไปบูชาวางไว้บนตู้    ทีนี้ด้วยความรู้เท่าไม่ถึงการณ์  คุณแม่น้องอุ๋ยเอารูปคุณแม่ไปวางไว้ข้างๆท่านเข้า

คุณแม่เลยมีอาการปวดหัวเหมือนใครมาดึงจิกทึ้งผมของตัวเอง   จนปวดหัวมากๆ   หยิบยาหมองมาทาก็ยังไม่หาย

พอน้องอุ๋ยกลับมาแม่ก็เล่าให้ฟังว่ารู้สึกปวดหัวมากๆ  ยาทาแล้วก็ยังไม่หาย

พอดีน้องอุ๋ยมองไปที่ตู้ที่อัญเชิญแม่นางเหมาไว้  เห็นรูปแม่ตัวเองวางอยู่จึงเดินไปหยิบออกวางไว้ที่อื่น

ไม่นานนักอาการปวดหัวของคุณแม่ก็หายเป็นปลิดทิ้ง   ถึงได้รู้ว่าเป็นเพราะเอารูปไปวางไว้เสมอท่าน  

แม่เหมาเลยสำแดงฤทธ์ให้เห้นว่าไม่สมควร

และตั้งแต่ได้แม่เหมาไปบูชาก็ค้าขายดีกว่าแต่ก่อนมากจนผิดหูผิดตาทุกวันนี้  

ทั้งคุณอุ๋ยและคุณแม่ให้ความศรัทธากับแม่นางเหมามากๆ  ถวายน้ำแดงให้ท่านมิได้ขาดเลยคับ

ประสปการณ์แม่นางเหมามีมาให้ทราบและรับรู้ถึงความศักดฺิ์สิทธิ์มิได้ขาด

ผู้ที่อาราธนานำไปใช้ด้วยความศรัทธาแล้ว  มีผลสำเร็จตามมาเสมอๆจนบางทีก็นำมาลงให้พี่ๆน้องๆเราอ่านกันไม่ทัน

ยังมีอีกหลายเรื่องคับที่เกี่ยวกับปาฏิหารย์ของแม่นางเหมาท่าน  ที่ยังไม่ได้ลงให้และบางเรื่องต้องรอขออนุญาติเจ้าของเรื่องก่อน

จนบางทีก็หลงลืมไปบ้างแล้ว   ต้องกราบขออภัยแม่นางเหมาด้วยคับ

ที่ไม่ได้นำเรื่องราวมาเล่าขานเพื่อเป็นการบูชาครู

โดย: majoy    เวลา: 2014-11-2 21:04
ไหว้ครูที่ผ่านมา เห็นเก็บแบบตะกรุดไปหลายท่าน ดีใจด้วยครับ
โดย: Sornpraram    เวลา: 2014-11-14 07:15
เริ่มแรงแล้วนะครับ จากประสบการณ์โจดขานอย่างต่อเนือง

มีผู้สนใจแสวงหามาครอบครองมากยิ่งขึ้น

อีกไม่นานราคาจะต้องแพงขึ้นเป็นเงาตามตัว
โดย: Metha    เวลา: 2014-11-24 11:44

ให้น้องไปบูชา..ค้าขายดีมากๆๆครับ น้องบอกว่าค้าขายดีจริงๆ
โดย: majoy    เวลา: 2015-1-4 09:27
มีวิธีบูชาแบบเฉพาะไหมครับ
โดย: Metha    เวลา: 2015-1-16 15:18
ของดีพุทธคุณก็มาก
แต่ราคาบูชาสบายกระเป๋า

โดย: Nujeab    เวลา: 2015-1-16 15:19
metha ตอบกลับเมื่อ 2015-1-16 15:18
ของดีพุทธคุณก็มาก
แต่ราคาบูชาสบายกระเป๋า
...

ของดีที่อยากแนะนำจริงๆครับ
โดย: kruangbin    เวลา: 2015-1-16 17:54
มีอยู่วันนึงเด็กที่รอซื้อผลไม้บอกเพื่อนเขาว่า เฮ้ยมึงดูดิแถวอย่างยาว แม่เหมาไม่ธรรมดาจริงๆๆเรื่องค้าขาย
กราบขอบพระคุณอาจารย์ที่สร้างของดีๆมาให้บูชาครับ

โดย: majoy    เวลา: 2015-1-17 18:51
ล่าสุดลงหนังสือพระเครื่องแล้วนะครับ ระวังเก็บไม่ทันสำหรับคนยังไม่มีนะครับ
โดย: Sornpraram    เวลา: 2015-3-10 06:09
แม่นางเหมา สุดยอดเทวี แห่งการค้าขาย  

โดย: morntanti    เวลา: 2015-3-10 06:44
ของดีราคาเบาๆของสำนักติคญาโณอีกรุ่นหนึ่ง............
โดย: Nujeab    เวลา: 2015-3-10 11:04
ดีจริงๆ ขอยืนยัน
โดย: Sornpraram    เวลา: 2015-11-19 06:39
แม่นางเหมา สุดยอดเทวี แห่งการค้าขาย  
โดย: sritoy    เวลา: 2015-11-19 16:44
แม่บ้านสำนักงานลองขายของที่ตลาดนัด
วันแรก แกหน้าบานเลยพอใจกับยอดขาย
จริงๆทั้งที่ของขายไม่มีอะไรพิเศษไปกว่า
ร้านอื่นๆเลย
โดย: ธี    เวลา: 2015-11-19 18:15
ผมให้ฟี่ที่ทำงานไป ขายของดีมากครับ เขาบอกว่า ขอให้ขายได้จำนวนเท่าไร ได้เท่าจำนวนที่ขอ เคล็ดลับในการบูชา ผมแนะนำว่าก่อนขายของให้ทำบูญใส่บาตร อุทิศให้หลวงปู่ชื่นและแม่นางเหมา ถ้าขายดีได้กำไรก็ทำบุญด้วย ปรากฎว่าทุกคนที่แนะนำวิธีนี้ขายดีมากครับ รายล้าสุดเดิมขายได้ประมาณ 1200-1300 บาท ปัจจุบันเขาบอกว่า ได้ประมาณ 2000 บาทขึ้นไป บางวันแม่้คนน้อยเดินไม่เกิน 100 คน ร้านตรงข้ามขายได้ 80 บาท เขาขายได้ 3200 บาทซึ่งเขาแปลกใจมาก บางวันได้ถึง 7000 บาท 2 วันติดกัน ขายล้าสุด เขาจะไปงานแต่งงานช่วงบ่าย ขอแม่นางหมาให้ขายช่วงเช้าได้ 10 ชิ้นจะปิดร้าน ปรากฎมีคนมาขอชื่้อไปแบบเหมาจนครบ 10 ชิ้น ได้เงิน 3000 บาท ....แปลกแต่จริงจากคำบอกเล่าของคนที่ขอบูชาไปครับ  
โดย: majoy    เวลา: 2015-11-20 05:43
โอ้ มีเคล็ดด้วย แจ่มครับ
โดย: Sornpraram    เวลา: 2015-12-7 06:44
Nujeab ตอบกลับเมื่อ 2015-3-10 11:04
ดีจริงๆ ขอยืนยัน

ขอยืนยันอีกเสียงครับ
โดย: majoy    เวลา: 2016-2-16 06:22
ประสบการณ์ยังมีมาเรื่อยๆ จากการที่เหล่า คศช. สงเคราะห์คนรู้จักเลยแบ่งบันให้ไป อีกหน่อยจะเป็นรุ่นหายากแน่นอน
โดย: majoy    เวลา: 2016-8-20 05:34
จะเอาไปไว้ที่ร้านก็กลัวหาย เปิดแค่วันหยุด
โดย: Vit8901    เวลา: 2016-9-29 10:30
ผมก็พื่งบูชามาเมื่อวานอยากมีประสบการมาเล่าไห้ฟังบ้างจัง
โดย: Metha    เวลา: 2016-9-30 02:37
Vit8901 ตอบกลับเมื่อ 2016-9-29 10:30
ผมก็พื่งบูชามาเมื่อวานอยากมีประสบการมาเล่าไห้ฟังบ้างจัง

รอฟัง รออ่านครับ
โดย: Metha    เวลา: 2018-3-12 02:44
ถ้าไม่มีผ้ายันต์แม่นางเหมา
ก็บูชาเนื้อผง พุทธคุณดีเหมือนกันแน่นอน
โดย: touch-578    เวลา: 2021-12-15 17:57
<<<แม่นางเหมามหาเศรษฐีเนื้อผง>>>

พระเดชพระคุณหลวงปู่ชื่นติคณาโณ    ท่านได้เคยดำริให้สร้างผ้ายันต์นางเหมามหาเศรษฐีขึ้น ซึ่งหลวงปู่ท่านได้ทำการอธิษฐานจิตปลุกเสกบรรจุวิชาอาคมทางด้านโภคทรัพย์โชคลาภให้เต็มเปี่ยมเมื่อลูกศิษย์ลูกหานำไปบูชาแล้วปรากฏประสบการณ์เล่าขานเป็นที่เลื่องลือถึงความศักดิ์สิทธิ์เป็นอย่างมากทางด้าน โภคทรัพย์โชคลาภ ค้าขาย บางรายค้ายขายไม่ดีเมื่อนำผ้ายันต์นางเหมาไปบูชาแล้วกลับมีคนเข้ามาซื้อของในร้านเยอะค้าขายดีขึ้นจนเป็นที่น่าประหลาดใจ

มาในปีนี้เศรษฐกิจของประเทศไปด้วยความฝืดเคืองคนทำธุรกิจและทำการค้าเดือดร้อนกันมากอันเนื่องมาจากปัญหาของประเทศหลายอย่างคณะศิษย์ของหลวงปู่ชื่นโดยการนำของคุณสรายุทธ ซึ่งเป็นลูกศิษย์ที่ได้รับการถ่ายทอดวิชามาจากหลวงปู่และได้รับมวลสารศักดิ์สิทธิ์ทั้งหมดที่หลวงปู่ได้สร้างไว้เมื่อท่านยังดำรงธาตุขันธ์อยู่ได้ดำริสร้างพระผงนางเหมามหาเศรษฐีขึ้น ตามตำราของหลวงปู่ที่ได้รับถ่ายทอดมาโดยการออกแบบเป็นพระผงด้านหน้าเป็นยันต์แม่นางเหมามหาเศรษฐีด้านหลังเป็นยันต์นะหากินคล่อง ซึ่งเป็นยันต์ในตำราของหลวงปู่ชื่นในการสร้างพระผงนางเหมามหาเศรษฐีในครั้งนี้ได้รวบรวมมวลสารศักดิ์สิทธิ์จากทั่วประเทศโดยการร่วมบุญกันโดยบรรลูกศิษย์ลูกหาและผู้ที่มีจิตศรัทธา อาทิเช่นผงพุทธคุณเก่าของหลวงปู่ชื่นที่เก็บไว้ ผงดินจากสถานที่ศักดิ์สิทธิ์ทั่วประเทศผงพุทธคุณศักดิ์สิทธิ์จากหลายหลายคณาจารย์หลายวัดทั่วประเทศ ผงมวลสารอีกมาก...ฯลฯ

ซึ่งนับได้ว่าเป็นการรวมสุดยอดมวลสารเลยทีเดียวพิธีกรรมปลุกเสกจัดขึ้นในวันเสาร์ ๕ ในครั้งนี้ตรงกับวันเสาร์ที่ 20 มี.ค. 2553ขึ้น 5 ค่ำ เดือน 5 ปีขาลซึ่งตามตำราของทางโหราศาสตร์และทางไสยศาสตร์ถือว่าวันนี้เป็นมหาฤกษ์มงคลที่แรงที่สุด ดีที่สุดซึ่งยากยิ่งที่ฤกษ์ที่แรงและดีแบบนี้จะเวียนมาบรรจบซักรอบหนึ่งโดยพิธีกรรมปลุกเสกโดยยอดพระเกจิอาจารย์สายเขมร เช่น

พระเดชพระคุณหลวงปู่ผาดวัดบ้านกรวด จ.บุรีรัมย์ พระเดชพระคุณหลวงพ่อกอย วัดเขาดินใต้จ.บุรีรัมย์และพระเกจิอาจารย์ที่เรืองเวทสายเขมรอีกหลายรูป

พระผงนางเหมามหาเศรษฐี รุ่นเสาร์ ๕พุทธคุณสูงส่งโดดเด่นทางด้านโภคทรัพย์โชคลาภ ค้าขายทำมาหากินคล่องคุ้มครองป้องกันภัย อธิษฐานได้ตามใจปรารถนา มีคุณดั่งแก้วสารพัดนึกอีกหนึ่งสุดยอดวิชาอาถรรพณ์ของหลวงปู่ชื่นเป็นวิชาคู่บารมีของท่านที่ไม่มีใครสามารถทำได้เหมือน เป็นยอดวัตถุมงคลที่ควรค่าแห่งการบูชาเป็นอย่างยิ่ง

วิธีบูชาแม่นางเหมาตามที่หลวงปู่ชื่นท่านได้เคยบอกกล่าวไว้เมื่อสมัยที่ท่านทำผ้ายันต์แม่นางเหมา ท่านกล่าวไว้ว่า ควรจัดถวายเทียน 2เล่ม  ธูป 9 ดอก  ดอกไม้บูชาเป็นดอกมะลิ หรือดอกดาวเรืองวันพระให้ถวายดอกบัวสีขาว 3 ดอก พร้อมของหวาน น้ำแดง และเครื่องหอม

ไม่ดีจริง  คงไม่มีหนังสือ พระ  วัตถุมงคล  นำมาลงให้หรอกครับ
   ขอขอบคุณ.....ข้อมูลดีๆจาก อ.สรายุทธ และ เวปฯบ้านจอมพระ

สนใจบูชาโทร0899240386
หรือทักทางข้อความ……พี่จ้อ
ขอบคุณค่ะ

โดย: touch-578    เวลา: 2023-2-20 17:56
หากไม่ดีจริง    คงไม่มีของปลอม ของเลียนแบบโปรดระวังกันด้วยนะครับ

ยินดีต้อนรับสู่ Baan Jompra (http://baanjompra.com/webboard/) Powered by Discuz! X3.2