Baan Jompra

ชื่อกระทู้: ประสบการณ์ที่บูชาแม่นางเหมา [สั่งพิมพ์]

โดย: Nujeab    เวลา: 2013-3-28 14:29
ชื่อกระทู้: ประสบการณ์ที่บูชาแม่นางเหมา
ประสบการณ์โดยคุณ haris

หลังจากที่ได้บูชาแม่นางเหมามาจากอาจารย์สรายุทธ จำนวน 3 องค์ ( อาจารย์ถามว่าเอาตั้ง 3 องค์เลยเหรอ องค์เดียวก็พอแล้วมัง ผมเลยแกล้งตอบไปว่าอาจารย์ครับ ถ้าองค์เดียวก็ไม่ใช่นางเหมาซิครับ ) แล้วพอกลับถึงร้านก็จัดการหาหิงลับเพื่อบูชาแม่นางเหมาตามที่อาจารย์แนะนำ ( แฟนอิสลามให้รู้ไม่ได้เดี๋ยวประกาศสถานการณ์ฉุกเฉินแล้วยุ่งเลย ) พอจัดหิงลับเสร็จก็บูชาด้วยน้ำแดงและขนมหวาน วันนั้นทั้งวันก็จัดร้านมีลูกค้าแวะมาบ้างแต่ก็ยังไม่พอใจเท่าไร คิดในใจว่าแม่ครับมาอยู่กับลูกนะครับช่วยค้าช่วยขายเรียกลูกค้าให้มาเหมาสินค้าในร้านเรื่อยๆนะครับ หลังจากนั้นก็ปิดร้านไป 2 วัน เนื่องจากรู้สึกเมื่อยเนื้อเมื่อยตัว เหมือนจะเป็นไข้ พอหายดีแล้วก็มาเปิดร้านในวันถัดไป พอเช้ามาเปิดร้านก็พบกับเจ๊เจ้าของร้านมอเตอร์ไซค์ข้างร้านแกก็ถามว่าไปไหนมาเห็นปิดร้านตั้ง 2 วัน ผมก็ตอบว่าไม่ค่อยบายครับ เห็นลูกค้ามาถามหาแล้วให้เบอร์ไว้ให้โทรกลับด้วย ผมก็ขอบคุณแกก่อนจะเดินเข้าร้าน เสียงเจ๊ก็ถามอีกว่ามีญาติมาอยู่ที่ร้านด้วยหรือเห็นเมื่อวานมีคนอยู่ตอนหัวค่ำ ผมก็ตอบว่าไม่มีนี้ครับที่ร้านไม่มีคนอยู่เย็นก็ปิดร้านแล้วกลับไปนอนบ้านข้างในโน้น นั้นนะสิแล้วเมื่อวานผู้หญิงที่ไหนมานั่งอยู่ที่หลังร้านละ เอาละสิในใจนึกว่าขโมยหรือเปล่าว่า  แล้วเจ๊เห็นหน้าไหม ไม่เห็นแต่ลักษณะผมยาวไม่อ้วนเท่าไหร่ ประมาณกี่โมง  สักทุ่มได้มัง เจ๊ก็นึกว่าให้คนมาเฝ้า ในใจก็คิดว่าคงเป็นผู้หญิงแถวนั้นหรือเปล่ามานั่งเล่น ก็ไม่คิดอะไรมาก แล้วก็ขอตัวเข้าร้านจัดของมาวางหน้าร้าน แล้วก็เดินไปซื้อน้ำแดงมาบูชาพร้อมขนมหวานตามที่อาจารย์แนะนำพร้อมถ่องคาถาที่อาจารย์ให้มาวันนั้นลูกค้าก็เริ่มมีมาแต่เช้าคันแรกมา ปะยางเลยครับ พอเสร็จ ก็โทรหาลูกค้าที่ทิ้งเบอร์ไว้ ได้ความว่าจะเข้ามาเปลี่ยนยาง 4 เส้น เอาแล้วโว้ยเหมาแล้วโว้ย ความคิดดีใจที่มีลูกค้ามาเปลี่ยนยางเพราะร้านเราเพิ่งเปิดใหม่ยังใหม่กับลูกค้าแถวนี้ หลังจากนั้นก็มีรถรับซื้อยางเก่าจากอุบล มาขอซื้อยางในร้านตามเบอร์ที่ต้องการไปจำนวน30เส้น พร้อมบอกว่าจะมาเอาเรื่อยๆเอาไปส่งที่ลาวบ้าง เขมรบ้าง ให้หาเบอร์ที่ต้องการไว้ให้อีกจะมาเดือนละครั้งมีเยอะเหมาหมด

หลังจากเริ่มมีลูกค้าเข้าร้านเพิ่มขึ้นทุกวันทำให้ผมยิ่งมีความมั่นใจมากขึ้นว่าคงจะเป็นบารมีของหลวงปู่ชื่นที่ให้แม่นางเหมามาช่วยเหลือลูกศิษย์อย่างผมให้มีความเป็นอยู่ที่ดีขึ้นกว่าเก่าแล้วก็มีเหตุการณ์ไม่น่าเชื่อขึ้นอีกครั้งหลังจากที่กลับจากไปซื้อยางที่็กรุงเทพ ฝนตกตลอดทางจากชุมพรจนมาถึงสงขลา ผมมาถึงสงขลาประมาณ 06.00 น.ตอนเช้า ก็เอายางที่ซื้อมาลงที่ร้านแล้วก็เดินมาที่เก็บบูชาแม่นางเหมาพร้อมกับยกมือไหว้แม่นางเหมาแล้วก็จะเดินไปปิดร้านเพื่อเข้าบ้านไปพักผ่อน กะว่าจะมาเปิดร้านช่วงบ่าย พอปิดประตูชั้นแรก ( เป็นประตูยืด ) ลูกค้ามาจากไหนไม่รู้ยางรั่วมา วิ่งบดมาจอดหน้าร้านพร้อมกับร้องตะโกนว่ารับปะยางด้วยไหมครับ เป็นอันว่าไม่ต้องพักแล้วลุย พอดูยางแล้วไม่สามารถปะได้เนื่องจากแผลฉีกใหญ่มากต้องเปลี่ยนยางอย่างเดียว จึงแนะนำยางที่เพิ่งซื้อมาจากกรุงเทพให้ลูกค้า พอลูกค้าเห็นยางสภาพสวยตกลงเลยเปลี่ยน 2 เส้นเลย เชื่อใหมครับหลังจากเปลี่ยนเสร็จ จากที่ขับรถมา 978 โล ผมกลับหายเหนื่อยด้วยความดีใจที่มาถึงบุปก็มีเงินเข้ากะเป๋าเลยตกลงพอทำเสร็จก็ปิดร้านรีบเข้าบ้านอาบน้ำนอนพักผ่อน พอตื่นก็เล่าให้แฟนฟังว่ายังไม่ทันจะเปิดร้านเลยก็มีลูกค้าแล้ววันนี้คงจะขายดีแน่เลย ตอนบ่ายผมก็มาเปิดร้านตามปกติ พร้อมด้วยน้ำแดงขนมหวานเพื่อมาบูชาแม่นางเหมาแต่น่าเสียดายบ่ายนี้ฝนตกลงมาตลอดเลยได้พักผ่อนต่ออีกสังสัยหลวงปู่บอกว่ามาเหนื่อยๆเอาแค่นั้นพอแล้วไอ้ศิษย์เอย

โดย: Nujeab    เวลา: 2013-3-28 14:38
ประสบการณ์โดยคุณ yakezer

พอดีผมเพิ่งเปิดร้านขายไอศครีมเกล็ดหิมะเมื่อไม่นานมานี้วันแรกๆทดลองเปิดร้านได้ประมาณ3-4วัน ยังไม่ได้นำแม่นางเหมา+พรายขอดทรัพย์ไปไปบูชาที่ร้าน ช่วงนั้นรู้สึกว่าคนเดินๆมาดูร้านแล้วก็เดินผ่านไปขายได้น้อยมากๆวันนึง2-3ร้อยบาท แล้วต้องไปรับปริญญาพอดีก็เลยต้องปิดร้านไป1อาทิตย์หลังจากกลับมา ก็นำแม่นางเหมา1องค์+พรายขอดทรัพย์7องค์ ไปไว้บูชาที่ร้านคนเริ่มเข้ามาเยอะขึ้นมากๆ2-3เท่าตัวได้ ทำแทบไม่ทันแล้วเป็นแบบนี้ทุกวันตลอดเกือบ2อาทิตย์จนถึงวันทุกนี้รายได้ก็ทยอยเพิ่มขึ้นเรื่อยๆ
วันแรกทีนำมาบูชาก็ถวายน้ำแดง ผลไม้ ส่วนพรายขอดทรัพย์ก็เอาไอศครีมที่ร้านนี่ล่ะครับจัดเลี้ยงเลย

มีอยู่วันนึงเหมือนรู้สึกว่าวันนี้ยังอยากขายของได้อีกสักหน่อยเพราะใกล้ปิดร้านแล้ว ก็เลยพูดลอยๆไปว่าอยากได้เงินเพิ่มอีกจังถ้าได้เดี๋ยวเอาไอศครีมให้อีกถ้วยเลย ไม่ถึงครึ่งชั่วโมงลูกค้าก็เข้ามาร้าน สั่งไอศครีมไป3ถ้วย สปาเกตตี้1กล่อง แฮมเบอร์เกอร์อีก1อัน

โดย: Nujeab    เวลา: 2013-3-28 14:39
ประสบการณ์โดยคุณ reechin

ผมได้มีโอกาศได้รับดวงตราอาภภรพ์มาแล้วพี่จ๊อได้ให้แม่นางเหมามาด้วยซึ่งผมเปิดร้านขายข้าวมันไก่ไม่ใหญ่โตมากแต่คู่แข่งมากปกติเครื่องของขลังของหลวงปู่ผมจะไม่นำเอาออกมาใช้เลยกลัวเสียหายแต่วันนี้ลองนำแม่นางเหมามาใช้ดูผลปรากฏว่าปกติผมจะทำไก่ประมาณ7ตัวต่อวันผมนำแม่นางเหมาติดไว้หน้าตู้ข้าวมันไก่เลยขายชนิดที่มาร้านตรงข้ามนั้งเท้าคางมองเลยขายชนิดที่ว่าต้องเพิ่มไก้อีกเท่าตัวแต่เคยอ่านเค้าบอกว่าห้ามบอกเหนื่อยบอกพอเลยต้องขายไปยิ้มไปวันต่อมาผมก็เลยลองเอาดวงตราอาถรรพ์มาแขวนคู่กัน.....เงียบสนิทครับไม่มีคนเข้าเลยผมก็เลยคิดว่าสงสัยขัดกันแล้วก็มีจ่าทหารหาญคนนึงเดินลงรถมาบอกว่า"ใช้เวลานานมั้ยครับถ้าผมจะสั่ง500กล่อง"หมดครับต้องปิดร้านแต่หัววันแล้วมานั่งทำข้าวกล่อง...

โดย: touch-578    เวลา: 2014-9-30 09:22
   มีอีกเรื่องจากพึ่จ้อ  ที่มาจากประสปการณ์จริงจากผู้ได้บูชาแม่นางเหมาไป   มีคุณพี่ขายยาคูลท่านหนึ่งหลังจากได้รับกลับไปบูชาก็ขายได้มาขึ้นอย่างผิดหูผิดตา  หน่ำซำ้เมื่อเร็วนี้ก็มีโชด  พบเจอสร้อยทองตกอยู่ริมถนนถูกรถทับจนบี้แบน  นำไปขายได้เงินมาอีกหลายพันบาท  เลยเล่าเรื่องให้สามีฟัง   สามีเปิดร้านทำผมอยู่ขอเอาไปบูชาบ้าง  ก็เห็นผลทันตา  จากที่เมื่อก่อนไม่ค่อยมีลูกค้าเข้าร้าน  ตอนนี้ลูกค้าเข้ามามากมายจนทำไม่ทัน  แทบไม่มีเวลาพักเลย
  เป็นเรื่องจริงของผู้ที่รับแม่นางเหมาไปบูชา   แล้วกลับมาเล่าให้พี่จ้อของเราฟัง  ตอนนี้ให้ความศรัทธากลับแม่นางเหมามากๆ  จากที่ไม่ค่อยจะเชื่อและลังเลที่จะเช่าไปบูชา   
   แม่นางเหมาเป็นวัตถุมงคลที่อาจารย์สรายุทธท่านตั้งใจสร้างจริงๆ  ทั้งการหาชนวนมวลสารก็ได้มาอย่างยากเย็น  ต้องถูกต้องตามตำราที่องค์หลวงปู่ทิ้งไว้ให้  ด้วยในยุคที่ข้าวยากหมากแพง  พิษเศษรฐกิจที่ทุกคนต้องเร่งทำมาหากินทุกวันนี้  เพื่อให้มีชีวิตและความเป็นอยู่ที่ดีขึ้น  ท่านอาจารย์จึงได้สร้างออกมาด้วยความตั้งใจช่วยเหลือคนและเหล่าผู้ศรัทธา  อยากให้ผู้นำไปใช้ได้ผลจริงๆจึงบรรจุมนต์และเคล็ดวิชาลงไปอย่างเต็มที่  ไม่ให้เสียชื่อของหลวงปู่เด็ดขาด
   เรื่องราวประสปการณ์จากแม่นางเหมาที่ได้ยินมายังมีอีกมากมาย  แต่ยังไม่มีผู้นำมาลง  ไว้จะทยอยลงให้นะคับ  วัตถุมงคลชุดนี้ราคายังไม่แรง  รีบๆหากันมาไว้   ก่อนที่จะราคาจะไปไกลเกินเอื้อม  เหมือ่นหลายๆรุ่นที่ราคาไปไกลแล้ว

โดย: taka_jipata    เวลา: 2014-9-30 10:15
ไม่มีอะไรมาแค่อยากจะบอกว่า อยากได้อีกหลายๆ องค์เลยครับ

สำหรับผมไม่ได้มีอาชีพหรือความเกี่ยวเนื่องโดยตรงเกี่ยวกับการติดต่อค้าขาย

ที่ได้ไปจึงนำไปแจกจ่ายจนเกือบหมดเหลือติดบ้านไว้เพียงองค์เดียว

ด้วยคิดไว้ว่าซักวันจะประกอบอาชีพในด้านนี้ ทุกครั้งที่ให้คนอื่นไปบูชา

ก็กำชับเสมอว่า "ถ้าไม่ใช้แล้วก็นำมาคืนนะ จะได้ให้คนที่จำเป็นนำไปใช้"

แต่ไม่เคยเห็นใครนำมาคืนซักคน อย่างนี้ก็น่าจะการันตีได้ว่าใช้ดีจริงๆ ครับ

มีโอกาสอยากจะได้เพิ่มซักสิบ ยี่สิบองค์ เผื่อใครจะเปิดร้าน ใคเดือดร้อน

ธุรกิจซบเซา กำไรถดถอยจะได้แนะนำและมอบให้เขานำไปบูชา

สาธุครับ
โดย: Metha    เวลา: 2014-9-30 11:06
taka_jipata ตอบกลับเมื่อ 2014-9-30 10:15
ไม่มีอะไรมาแค่อยากจะบอกว่า อยากได้อีกหลายๆ องค์เลยค ...

อนุโมทนาด้วยครับ
โดย: Nujeab    เวลา: 2014-9-30 11:36
taka_jipata ตอบกลับเมื่อ 2014-9-30 10:15
ไม่มีอะไรมาแค่อยากจะบอกว่า อยากได้อีกหลายๆ องค์เลยค ...

สาธุครับ
โดย: Tim    เวลา: 2014-9-30 12:53
ล่่าสุดไปช่วยพี่คนนึงจัดระบบร้านอาหาร กะว่าจะให้นางเหมาแต่ดูเชิงแล้วเขาไม่สู้งาน ชอบชุ่ยกับคุณภาพอาหาร (เอาของแย่ๆมาทำอาหารขาย)อิจฉาลูกจ้าง ทะเลาะกับคนงานฯลฯ ผมเลยตัดสินใจเก็บแม่นางเหมาไว้ให้คนที่เหมาะสมแท้จริงเท่านั้น
โดย: taka_jipata    เวลา: 2014-9-30 16:33
Tim ตอบกลับเมื่อ 2014-9-30 12:53
ล่่าสุดไปช่วยพี่คนนึงจัดระบบร้านอาหาร กะว่าจะให้นา ...

สาธุครับพี่ Tim

โดย: majoy    เวลา: 2014-9-30 16:49
สาธุครับ
โดย: matmee2550    เวลา: 2014-9-30 18:32
เยี่ยมๆๆๆฟ
โดย: touch-578    เวลา: 2014-10-27 09:32
  ขออนุญาตินำประสปการณ์ของน้องท่านหนึ่ง  ที่ได้รับแม่นางเหมาไปบูชา  น้องอุ๋ย เปิดร้านขายเสื้อผ้ากับคุณแม่อยู่ที่ โลตัส อยุธยา ชื่อร้าน เฟิร์สเลิฟ ใครผ่านไปแวะอุดหนุนได้นะคับ
  เรื่องมีอยู่ว่าเมื่อรับแม่นางเหมาไปบูชาวางไว้บนตู้    ทีนี้ด้วยความรู้เท่าไม่ถึงการณ์  คุณแม่น้องอุ๋ยเอารูปคุณแม่ไปวางไว้ข้างๆท่านเข้า  คุณแม่เลยมีอาการปวดหัวเหมือนใครมาดึงจิกทึ้งผมของตัวเอง   จนปวดหัวมากๆ   หยิบยาหมองมาทาก็ยังไม่หาย  พอน้องอุ๋ยกลับมาแม่ก็เล่าให้ฟังว่ารู้สึกปวดหัวมากๆ  ยาทาแล้วก็ยังไม่หาย  พอดีน้องอุ๋ยมองไปที่ตู้ที่อัญเชิญแม่นางเหมาไว้  เห็นรูปแม่ตัวเองวางอยู่จึงเดินไปหยิบออกวางไว้ที่อื่น
ไม่นานนักอาการปวดหัวของคุณแม่ก็หายเป็นปลิดทิ้ง   ถึงได้รู้ว่าเป็นเพราะเอารูปไปวางไว้เสมอท่าน   แม่เหมาเลยสำแดงฤทธ์ให้เห้นว่าไม่สมควร  และตั้งแต่ได้แม่เหมาไปบูชาก็ค้าขายดีกว่าแต่ก่อนมากจนผิดหูผิดตาทุกวันนี้  ทั้งคุณอุ๋ยและคุณแม่ให้ความศรัทธากับแม่นางเหมามากๆ  ถวายน้ำแดงให้ท่านมิได้ขาดเลยคับ
   ประสปการณ์แม่นางเหมามีมาให้ทราบและรับรู้ถึงความศักดฺิ์สิทธิ์มิได้ขาด  ผู้ที่อาราธนานำไปใช้ด้วยความศรัทธาแล้ว  มีผลสำเร็จตามมาเสมอๆจนบางทีก็นำมาลงให้พี่ๆน้องๆเราอ่านกันไม่ทัน  ยังมีอีกหลายเรื่องคับที่เกี่ยวกับปาฏิหารย์ของแม่นางเหมาท่าน  ที่ยังไม่ได้ลงให้และบางเรื่องต้องรอขออนุญาติเจ้าของเรื่องก่อน  จนบางทีก็หลงลืมไปบ้างแล้ว   ต้องกราบขออภัยแม่นางเหมาด้วยคับ ที่ไม่ได้นำเรื่องราวมาเล่าขานเพื่อเป็นการบูชาครู

โดย: Nujeab    เวลา: 2014-10-27 09:33
touch-578 ตอบกลับเมื่อ 2014-10-27 09:32
ขออนุญาตินำประสปการณ์ของน้องท่านหนึ่ง  ที่ได้รับแม ...

เยี่ยมไปเลยครับ
โดย: ธี    เวลา: 2014-11-6 17:07
ประสบการณนางเหมา เช่านางเหมาให้น้องในวันเกิด น้องนำไปด้วย ปรากฎว่า 3 อาทิตย์ ขายของดีมากย่างไม่เคยมีมาก่อน เวลาคนซื้อจะชื้อแบบยกแผง (ของชิ้นเดียวหลายชิ้น) จนลูกน้องบ่นว่าเหนื่อย ไม่รู้ทำไมคนซื้อของเยอะ น้องบอกว่าฟี่ให้นางเหมามา ลูกน้องบอกให้ไม่ต้องนำมาด้วย น้องทำตามปรากฎว่า คนเข้าร้านแต่เดินออกไม่ซื้อของ ทั้งๆที่รายที่ซื้อของบ่อยก็ไม่ซื้อ เลยได้พัก ผมถามน้องว่าบูชาหรือเปล่า น้องบอกว่าไม่ได้บูชาแต่แขวนเหมือนพระทั่วไป แต่ตอนนี้น้องนำไปตั้งไว้ในพานที่ร้าน และบูชานำ้แดงบาง ขนมบ้าง วันใหนไม่ได้ถวายจะขายของไม่ดี ก็แปลกดีครับ ต้อนไม่บูชากลับขายดี แต่พอบูชา ถ้าไม่ทำอีก ขายไม่ดี น้องบอกว่าเวลาคนมาตรวจร้าน น้องบอกว่าเขาพูดว่าใครก็ได้ช่วยให้ผ่านการตรวจด้วย เหมือนมีคนมาโอบจับที่ใหล่ ปรากฎคะแนนประเมินดีมาก  ...ผมเล่าคนขายยาคู เขาขอให้เช่าให้เขาบูชาด้วย ผมดูในเน็ทพบร้านจอมพระ (ขณะนั้นไม่รู้จักอ.สราวุธแต่รู้ว่านางเหมาเป็นของลป.ชื่น) เลยเช่าให้คนขายยาคู ซึ่งเขาเชื่อ และบูชาพร้อมทำบุญตอนเช้าใส่บาตรพระตอนไปขายยาคู อุทิศบุญให้ลป.ชื่นและนางเหมา ผลปรากฎ เขาขายของดีมากๆๆ ผลการขายสูง เขาบอกว่า เดิมก็ขายได้ไม่เคยสั่งเพิ่ม ปัจจุบันสั่งเพิ่มหลายครั้ง ในขณะที่คนอื่นคืนของ เพื่อถามว่าทำไมขายดี เขาบอกมีนางเหมา เพื่อนเขาหัวเราะไม่เชื่อ ...อ๋อ..เขานำนางเหมาไปที่ร้านตัดผมของแฟน (บูชาไว้เนื้อประตู) ผลคือร้านที่ไม่คนเขากลับมีคนมาตัดผมที่ละหลายคน ปัจจุบันเขาให้ผมเช่าให้เพิ่มแบบมีตะกรุด เพราะเขาจะนำแบบธรรมดาที่มีอยู่ไปให้ร้านแฟนไว้....ปัจจุบันผมถามยอดการขาย เขายังยืนยันว่าขายดีครับ ...อ๋อ..จะเล่าอีก ตอนที่เขาได้นางเหมามาเดือนแรก ถูกหวย พบสร้อยทองตกอยู่ที่ถนนถูกรถทับไม่มีคนสนใจ เขาหยิบมาดู เห็นเป็นทอง เอาไปขายได้ 3500 บาท ครับ เขาเล่าให้ผมฟัง นี้คงเป็นผลจากที่เขาทำบุญอุทิศให้หลวงปู่ชื่นและนางเหมาทุกวันและยังตั้งน้ำแดงหน้ารถจักรยานด้วย...
โดย: Sornpraram    เวลา: 2014-11-11 08:44
ธี ตอบกลับเมื่อ 2014-11-6 17:07
ประสบการณนางเหมา เช่านางเหมาให้น้องในวันเกิด น้องนำ ...

แม่เหมา อีกหน่อยจะเป็นตำนานกล่าวขานอีกยาวนาน
โดย: Sornpraram    เวลา: 2014-11-13 09:14

โดย: Nujeab    เวลา: 2014-11-13 09:51
ธี ตอบกลับเมื่อ 2014-11-6 17:07
ประสบการณนางเหมา เช่านางเหมาให้น้องในวันเกิด น้องนำ ...

สุดยอดประสบการณ์ครับ
โดย: toywater    เวลา: 2014-11-13 22:52
แม่เหมา บูชาไว้เถอะครับ มวลสารส่วนนึง น่าจะเป็นดินจากที่สำคัญต่างๆ มาร่วมช่วยกันสร้างเป็นแม่เหมา
บารมีองค์แม่มีมาก อีกหน่อยจะเป็นตำนานของพระเครื่องด้าน ค้าขายเลยล่ะครับ
โดย: lnw    เวลา: 2014-11-15 22:36

โดย: Nujeab    เวลา: 2014-11-15 22:37
toywater ตอบกลับเมื่อ 2014-11-13 22:52
แม่เหมา บูชาไว้เถอะครับ มวลสารส่วนนึง น่าจะเป็นดินจ ...

จัดไปครับ จัดไป
โดย: majoy    เวลา: 2014-11-15 22:44
หาแบบฝังตะกรุดเก็บไว้เลย
โดย: Nujeab    เวลา: 2014-11-16 00:16
majoy ตอบกลับเมื่อ 2014-11-15 22:44

โดย: Sornpraram    เวลา: 2014-11-16 07:51
Nujeab ตอบกลับเมื่อ 2014-11-16 00:16

จัดยัง ครับ
โดย: majoy    เวลา: 2014-11-16 08:18
Nujeab ตอบกลับเมื่อ 2014-11-16 00:16

จัดมาเลยครับ จัดมา

รออยู่
โดย: Metha    เวลา: 2014-11-16 12:05
majoy ตอบกลับเมื่อ 2014-11-15 22:44

รอชื่น ชมอยู่น่ะ
โดย: toywater    เวลา: 2014-11-16 14:33
metha ตอบกลับเมื่อ 2014-11-16 12:05
รอชื่น ชมอยู่น่ะ

มีแบบ ฝังพลอยด้วยหรือเปล่าครับคุ้นๆ
โดย: Nujeab    เวลา: 2014-11-17 09:59
Sornpraram ตอบกลับเมื่อ 2014-11-16 07:51
จัดยัง ครับ

แบบมีตะกรุด จัดไว้แล้ว 1 องค์ครับ ต้องจัดอีกๆ
โดย: Nujeab    เวลา: 2014-11-17 09:59
majoy ตอบกลับเมื่อ 2014-11-16 08:18
จัดมาเลยครับ จัดมา

รออยู่

จัดแล้วองค์นึง
โดย: Metha    เวลา: 2014-11-17 10:32
toywater ตอบกลับเมื่อ 2014-11-16 14:33
มีแบบ ฝังพลอยด้วยหรือเปล่าครับคุ้นๆ ...

มีแต่เนื้อธรรมดาก็แรงครับ
โดย: majoy    เวลา: 2014-11-23 07:50
คงต้องรอให้เป็นของแพงหายากก่อน ถึงบอกว่าดี

อย่าตีความขลังด้วยราคาครับ เนื้อธรรมดาราคาสบายๆ ก็แจ่มสุดๆ
โดย: Sornpraram    เวลา: 2014-11-24 06:26
majoy ตอบกลับเมื่อ 2014-11-23 07:50
คงต้องรอให้เป็นของแพงหายากก่อน ถึงบอกว่าดี

อย่าตีค ...

อนาคตแพงไม่แพ้ผ้ายันต์ แน่นอนอครับ
โดย: Nujeab    เวลา: 2014-11-24 10:07
งั้นต้องรีบเก็บไว้เยอะๆ
โดย: Metha    เวลา: 2014-11-24 11:47
Sornpraram ตอบกลับเมื่อ 2014-11-24 06:26
อนาคตแพงไม่แพ้ผ้ายันต์ แน่นอนอครับ ...

บูชาไว้หลายองค์..ให้คนอื่นไปบ้างเล็กน้อย
โดย: majoy    เวลา: 2014-11-24 11:54
metha ตอบกลับเมื่อ 2014-11-24 11:47
บูชาไว้หลายองค์..ให้คนอื่นไปบ้างเล็กน้อย ...

สาธุครับ
โดย: ธี    เวลา: 2014-11-24 16:06
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ธี เมื่อ 2014-11-24 16:09

ผมขอเล่าประสบการณ์ครับ
ผมไปเที่ยวงานศูนย์ส่งเสริมการส่งออก(หน้าศาลอาญารัชดา) มีร้านขายอุปกรณ์พวกคีบและที่ใช้แต่งสวน ฟี่ที่ขายของแก่เห็นผมบ่อยและได้รู้จักกันมาก่อน ฟี่เขาพูดกับผมเรื่องเครื่องรางว่าได้รกแมวจากประเทศลาว แต่ก็ขายของไม่ดี ผมจึงแนะนำว่า ลองไม่เอารกแมวมาดูว่าขายเป็ยอย่างไรบ้าง เพราะของบางอย่างไม่เหมาะกับบางคน ต่อมาพบกันอีกครั้งปรากฎว่า ฟี่เขาบอกว่า ไม่นำรกแมวมาด้วยกลับขายของได้ดี ผมแนะนำแม่นางเหมา และบังเอิญผมมีไว้ในรถ 1 เหรียญ จึงให้ฟี่เขายืม 1 สัปดาห์ จะมาเอาคืน พอครบ 1 สัปดาห์ ผมไปขอคืน เขาบอกว่าขายของดีมากและบอกว่า วันที่ผมได้ยืมแม่นางเหมา ฟี่เขาขายของได้เป็นหมื่นบาท ผมงงครับอุปกรณ์พวกนี้ขายยังไงไม่น่าถึงหมื่น ไม่น่าเชื่อสิ่งที่ได้ยินมา ผมจึงถามว่า 1 สัปดาห์หรือหนึ่งวัน เขายืนยันว่าวันที่ผมให้ยืม ผมจึงแนะนำให้เช่าที่ร้านจอมพระ ฟี่เขาจึงขอเช่าองค์ที่ผมให้ยืม ผมจึงให้เช่า 300 บาท และโอนเงินเข้ากองทุนหลวงปู่ชื่นครับ ร่วมทำบุญครับ....
โดย: Nujeab    เวลา: 2014-11-24 18:57
ธี ตอบกลับเมื่อ 2014-11-24 16:06
ผมไปเที่ยวงานศูนย์ส่งเสริมก ...

เป็นประสบการณ์ที่ยอดเยี่ยมครับ เรื่องค้าขายดี เด็ดขาดจริงๆครับแม่นางเหมา ขอบคุณที่นำมาแชร์เรื่องราวให้ฟังครับ
โดย: Sornpraram    เวลา: 2015-2-22 07:46
ธี ตอบกลับเมื่อ 2014-11-24 16:06
ผมไปเที่ยวงานศูนย์ส่งเสริมก ...

แม่นางเหมาดีจริงๆ ครับ
โดย: kruangbin    เวลา: 2015-2-22 09:01
เหมาะกับพ่อค้าแม่ขายมาก ขอบพระคุณอาจารย์ที่สร้างของดีๆมาให้ใช้กันครับ
โดย: majoy    เวลา: 2015-2-22 09:09
มวลสารดีๆ มากมายจนหากเปิดเผย คงแย่งกันเก็บ
โดย: Nujeab    เวลา: 2015-2-23 10:33
ดีมากๆครับ
โดย: kruangbin    เวลา: 2015-4-27 19:02
มีคนที่ดูดวงกับผม เช่าแม่นางเหมาไปเธอบอกว่าเธอจะปวดคอและเอวมากเวลาที่พกแม่นางเหมาไปขายของด้วย
โดย: morntanti    เวลา: 2015-4-28 00:59
แม่นางเหมา....เป็นวัตถุมงคลอีกรุ่นที่รวบบรวมมวลสารมากมายโดยได้รับมวลสารจากผู้ศัทธาส่งมาร่วมบุญ ...ครับ
โดย: Sornpraram    เวลา: 2015-5-27 06:15
kruangbin ตอบกลับเมื่อ 2015-4-27 19:02
มีคนที่ดูดวงกับผม เช่าแม่นางเหมาไปเธอบอกว่าเธอจะปวดคอและเอวมากเวลาที่พกแม่นางเหมาไปขายของด้วย

โดย: majoy    เวลา: 2015-5-29 00:14
โชคดีมีหนึ่งลูก โอววว
โดย: Nujeab    เวลา: 2015-5-29 10:21
majoy ตอบกลับเมื่อ 2015-5-29 00:14
โชคดีมีหนึ่งลูก โอววว

ลูกอะไรครับพี่อาร์ท
โดย: sritoy    เวลา: 2015-5-29 14:48
มวลสารจากวัดเขาสารพัดดี ก็รวมอยู่ในนั้น
โดย: Metha    เวลา: 2015-5-29 20:20

วัดสารพัดดีอยู่ไหนครับ
โดย: majoy    เวลา: 2015-5-29 23:53
ถ้าคนรับรู้เรื่องมวลสาร จะบอกเลยว่า โคตรคุ้ม
โดย: majoy    เวลา: 2015-5-29 23:54
Nujeab ตอบกลับเมื่อ 2015-5-29 10:21
ลูกอะไรครับพี่อาร์ท

หนึ่งองค์จ๊ะ หนึ่งองค์ แหม พลาดนิสพลาดหน่อย
โดย: Nujeab    เวลา: 2015-5-30 20:01
majoy ตอบกลับเมื่อ 2015-5-29 23:54
หนึ่งองค์จ๊ะ หนึ่งองค์ แหม พลาดนิสพลาดหน่อย

นึกว่ามี 2 ลูกซะอีก
โดย: majoy    เวลา: 2015-5-30 22:42
Nujeab ตอบกลับเมื่อ 2015-5-30 20:01
นึกว่ามี 2 ลูกซะอีก

โดย: Sornpraram    เวลา: 2020-8-21 08:53

ยินดีต้อนรับสู่ Baan Jompra (http://baanjompra.com/webboard/) Powered by Discuz! X3.2