ตั้งให้เราเป็นเว็บแรกที่คุณเลือก เก็บเราไว้เป็นเว็บโปรด
สมัครสมาชิก ได้มากกว่าที่คุณคิด เข้าสู่ระบบ
ดู: 10254
ตอบกลับ: 17
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

คาถาเทวดารักษา ของหลวงปู่่ชื่น

[คัดลอกลิงก์]
คาถาเทวดารักษา ของหลวงปู่่ชื่น

(ใช้ประกอบกับพระขุนแผนชมตลาด)

นะโมสามจบ

พุทธังรักษา ธัมมังรักษา สังฆังรักษา

นะเสน่หาให้มาสวาหะ

โมเสน่หาให้มาสวาหะ

พุทเสน่หาให้มาสวาหะ

ธาเสน่หาให้มาสวาหะ

ยะเสน่หาให้มาสวาหะ

นะนิยมให้มาสวาหะ

นินิยมให้มาสวาหะ

พุทนิยมให้มาสวาหะ

ธานิยมให้มาสะวาหะ

ยะนิยมให้มาสวาหะ

มหานิยมเสน่ห์ด้วย

นะโมพุทธายะยะธาพุทโมนะ

เทวดาเจ้าข้าจงมารักษาข้าพเจ้าไปเดี๋ยวนี้ เทอญ

*หมายเหตุ คำว่า นินิยมให้มาสวาหะ หลวงปู่ให้ไว้ถูกต้องแล้ว

ห้ามเปลี่ยนเด็ดขาด*

**เป็นเมตตามหานิยมสูง ไปทางไหนจะมีรัศมีโดดเด่น

มีเทวดารักษาคุ้มครอง เจริญลาภ เจริญยศ
  สมปรารถนา**
หลวงปู่ท่านเคยบอกว่าบทนี้เป็นอาถรรพณ์ราชาชนิดหนึ่ง
ขอบคุณครับ
ผมสวดบทนี้ทุกวันเลย
ถึงแม้จะไม่ได้ห้อย ขุนแผนชมตลาดก็ตาม
5#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-4-26 10:49 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
metha ตอบกลับเมื่อ 2013-4-26 10:49
ผมสวดบทนี้ทุกวันเลย
ถึงแม้จะไม่ได้ห้อย ขุนแผนชมตลาด ...

สาธุครับ
Nujeab ตอบกลับเมื่อ 2013-4-26 10:49
สาธุครับ

ว่าแต่พี่หนู ชอบบทไหนหน่อ
พรุ่งนี้ไปวัดหลวงปู่หล้าไหม??
7#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-4-26 10:57 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
metha ตอบกลับเมื่อ 2013-4-26 10:51
ว่าแต่พี่หนู ชอบบทไหนหน่อ
พรุ่งนี้ไปวัดหลวงปู่หล้า ...

ผมสวดบทบูชาตะกรุดอาถรรพ์เทพคุ้มดวง กับบูชาองค์พ่อครับ สวดทุกวันเป็นบทหลักเลย

พรุ่งนี้อาจารย์ไปวัดหลวงปู่หล้าหรือ ใครไปบ้างอ่า
Nujeab ตอบกลับเมื่อ 2013-4-26 10:57
ผมสวดบทบูชาตะกรุดอาถรรพ์เทพคุ้มดวง กับบูชาองค์พ่อ ...

ผม กับอาจารย์ครับ
metha ตอบกลับเมื่อ 2013-4-26 11:01
ผม กับอาจารย์ครับ

ไปทำอะไรกันเหรออ้ายเมธ อยากลองนั่งรถอ้ายเมธให้หัวสั่นหัวคลอนมั่ง
10#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-4-26 12:41 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
TATIE ตอบกลับเมื่อ 2013-4-26 12:25
ไปทำอะไรกันเหรออ้ายเมธ อยากลองนั่งรถอ้ายเมธให้หัว ...

รถพี่เมธเค้าแรงนะครับพี่ตี๋
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้