ตั้งให้เราเป็นเว็บแรกที่คุณเลือก เก็บเราไว้เป็นเว็บโปรด
สมัครสมาชิก ได้มากกว่าที่คุณคิด เข้าสู่ระบบ
ดู: 10633
ตอบกลับ: 42
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

รูปภาพ

[คัดลอกลิงก์]
ประสบการณ์จากคุณ reechin      

วันนี้ผมเชิญอาจารย์ที่ผมเคารพนับถือเป็นสายหลวงปู่ดำของกัมพูชามา เพื่อรดน้ำมนต์และเจิมรถยนต์หลังจากที่ไปเสยเค้าสามคันรวดมา ก่อนที่ท่านจะทำน้ำมนต์ท่านพูดขึ้นว่า"เอ็งมีอะไรในห้องนอน" ผมก็บอกว่า"มีเพียบเลยครับ กุมารทอง รักยม สารพัด" ท่านก็บอกว่า"ไม่ใช่ เป็นเทพหรือเป็นอะไรดุมาก เห็นปราสาทโบราณ และเห็นหลวงพ่อรูปนึง" ผมก็บอกว่า "ในห้องไม่มีพระน่ะครับ" ท่านเลยขอเข้าไปดูแล้วบอกว่า "นี่ไงตัวเล็กนี่คือหลวงพ่ออะไร"ผมก็บอกว่า"รูปหลวงปู่ชื่น วัดตาอี สายเขมรเหมือนอาจารย์ล่ะ " อาจารย์ผมก็บอกว่าท่านรู้ครูเดียวกันท่านเก่งมาก ส่วนที่ว่าดุคือรูปนี้ เป็นรูปพระเจ้าชัยวรมันที่7เป็นรูปขนาดใหญ่และมีรูปนครวัด คือผมจัดห้องออกไปทางเขมรหมดเพราะชอบเป็นการส่วนตัวบ้านอยู่ใกล้โรงเกลืออรัญประเทศหาซื้อง่าย อาจารย์ท่านก็บอกว่า"ถ้าบ้านไหนมีของเขมรท่านจะรู้ ท่านบอกว่าดีมากๆ ดูซิขนลุกเลย คุ้มครองป้องกันได้ทุกอย่าง กุมารพากันกลัวหมดเลย" แต่ผมสงสัยว่าแค่รูปถ่ายเนี้ยน่ะ (คือผมไม่มีบุญที่จะนำรูปหล่อพระชัยวรมันหรือรูปหล่อมณีราชามาบูชาได้หรอกครับเลยอาศัยถาพถ่ายแทน)

จะมีก็แค่ดวงตราอาถรรพ์กับอาถรรพ์ธมที่บุชาอยู่ แต่กลายเป็นว่าในรูปภาพก็มีดวงจิตผมก็ copy รูปในเว็บนี้ล่ะครับไปขยายใส่กรอบ
Nujeab ตอบกลับเมื่อ 2014-11-25 15:36
ก็บอกว่าจะเก็บแบบเงียบๆ

จะเผยแผ่บารมีท่าน เงียบได้ไง เอามาๆๆ
Nujeab ตอบกลับเมื่อ 2014-11-25 15:36

น่าน่ะ
41#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-11-25 15:36 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
metha ตอบกลับเมื่อ 2014-11-25 14:49
เผื่อผมด้วย

ใครมีเยอะแบ่งมา
Nujeab ตอบกลับเมื่อ 2014-11-25 12:50
จุ๊ๆ อย่าแตกตื่น

เผื่อผมด้วย
38#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-11-25 12:50 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
metha ตอบกลับเมื่อ 2014-11-25 12:48

จุ๊ๆ อย่าแตกตื่น
Nujeab ตอบกลับเมื่อ 2014-11-25 10:06
แอบเก็บแบบเงียบๆดีกว่าเรา ฮิฮิฮิ

36#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-11-25 10:06 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แอบเก็บแบบเงียบๆดีกว่าเรา ฮิฮิฮิ
ใครยังไม่มียกมือขึ้น เสี่ยเมธเค้าอาจแจก
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้