ตั้งให้เราเป็นเว็บแรกที่คุณเลือก เก็บเราไว้เป็นเว็บโปรด
สมัครสมาชิก ได้มากกว่าที่คุณคิด เข้าสู่ระบบ
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

>> ล็อกเก็ตอาจารย์สรายุทธ รุ่น 1 เพชรกลับ <<

[คัดลอกลิงก์]
มนต์เลี่ยงพระกาฬ (แคล้วคลาดกันภัยนานา)
จะเดินทางไปไหนก็ปลอดภัย อุ่นจิต สบายใจ ปราศจาคอันตรายทั้งปวง
มีทริคการใช้เล็กๆ น้อยๆ ว่า
"แม้มด แมลง หรือสิ่งมีชีวิตตัวกระจิ๊ด กระจ้อยเพียงไหน ก็ให้เราแสดงเมตตาจิตไปให้อย่าได้ทำร้ายทำลายชีวิตกันเป็นอันขาดนะครับ"
12#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-9-30 23:24 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้

คาถาบูชาล็อกเก็ต

นะโมเม พุทธวีรัตถุ วิปะมุตโต
สัพพะธิ สัทธาธะปะภิโณ
สมิตัสสะเม สะระนังภะวะ

ผู้ที่ตกอยูในวิกฤตหมั่นภาวนาเป็นนิจ
เหตุวิกฤติอันตรายจะไม่เกิด

-----------------------------------------------------------------------

หมายเหตุ

ล็อคเก็ตเพชรกลับ
นี้
เป็นการขอสร้างโดยลูกศิษย์ที่เคารพศรัทธาครับ

ไม่มีให้เช่าบูชาด้วย
เงิน
แต่ต้อง
ใช้ ใจ เช่าบูชาเท่านั้นครับ

แจกฟรีสำหรับผู้เข้ามาช่วยงานร่วมกิจกรรมในสำนักครับ
ใครอยากได้เพชรก็แนะนำได้แค่นี้ คร๊าบ

ปล.ไม่ใช้แค่เข้ามาช่วยครั้งเดี๋ยวจะได้เลยนะครับ
อาจจะต้องมีการทดสอบกำลังใจกันบ้างเล็กน้อย เพื่อที่จะเห็นคุณค่านะครับ
คนที่ยังไม่ได้ก็อย่าพึ่งท้อใจไปครับ

กราบรำลึกพระคุณ....อาจารย์
อืม.... กำลังตื่นเต้นอยู่เลย
รอครับ....โปรดติดตามตอนต่อไป
10#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-9-30 17:49 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้

คาถาบูชาล็อกเก็ต

นะโมเม พุทธวีรัตถุ วิปะมุตโต
สัพพะธิ สัทธาธะปะภิโณ
สมิตัสสะเม สะระนังภะวะ

ผู้ที่ตกอยูในวิกฤตหมั่นภาวนาเป็นนิจ
เหตุวิกฤติอันตรายจะไม่เกิด

-----------------------------------------------------------------------

หมายเหตุ

ล็อคเก็ตเพชรกลับ
นี้
เป็นการขอสร้างโดยลูกศิษย์ที่เคารพศรัทธาครับ

ไม่มีให้เช่าบูชาด้วย
เงิน
แต่ต้อง
ใช้ ใจ เช่าบูชาเท่านั้นครับ

แจกฟรีสำหรับผู้เข้ามาช่วยงานร่วมกิจกรรมในสำนักครับ
ใครอยากได้เพชรก็แนะนำได้แค่นี้ คร๊าบ

ปล.ไม่ใช้แค่เข้ามาช่วยครั้งเดี๋ยวจะได้เลยนะครับ
อาจจะต้องมีการทดสอบกำลังใจกันบ้างเล็กน้อย เพื่อที่จะเห็นคุณค่านะครับ
คนที่ยังไม่ได้ก็อย่าพึ่งท้อใจไปครับ

ยังมีอีกหลายเรื่องราวมากมาย
หากมีโอกาสจะขออนุญาติอาจารย์มาเล่าสู่กันฟังนะครับ ^^
9#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-9-30 17:35 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
บัญชา ... แห่งองค์เทพ ...
ณ ถ้ำบ่อยา

ขออภัย! โพสต์นี้มีไฟล์แนบหรือรูปภาพที่ไม่ได้รับอนุญาตให้คุณเข้าถึง

คุณจำเป็นต้อง ลงชื่อเข้าใช้ เพื่อดาวน์โหลดหรือดูไฟล์แนบนี้ คุณยังไม่มีบัญชีใช่ไหม? ลงทะเบียน

x
8#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-9-30 17:25 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
รำ่เรียนวิชาของ หลวงปู่หล้า วัดวังโพรงเข้
จากเจ้าอาวาสองค์ปัจจุบัน

ขออภัย! โพสต์นี้มีไฟล์แนบหรือรูปภาพที่ไม่ได้รับอนุญาตให้คุณเข้าถึง

คุณจำเป็นต้อง ลงชื่อเข้าใช้ เพื่อดาวน์โหลดหรือดูไฟล์แนบนี้ คุณยังไม่มีบัญชีใช่ไหม? ลงทะเบียน

x
7#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-9-30 17:20 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ครอบครู ครอบมือ
การสร้างวัตถุมงคล กับ
หลวงปู่ฮิง โชติโญ

x
6#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-9-30 17:19 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
เรียนวิชากรรมฐาน
กับหลวงปู่ธรรมรังษี

หลวงปู่ธรรมรังษี แห่ง วัดพระพุทธบาทพนมดิน
อำเภอท่าตูม จังหวัดสุรินทร์

เป็นพระอริยะอีกท่านหนึ่ง
ที่อาจารย์สรายุทธไปศึกษาวิชากรรมฐานกับท่าน
และคอยปรนิบัติรับใช้หลวงปู่อยู่ระยะหนึ่ง

อาจารย์เคยเล่าให้ฟังว่า พระปู่ธรรมรังษี
ท่านมีความเชี่ยวชาญทางพลังจิต และอาคมมาก

มีผู้คนมากมายอยากเรียนวิชาอาคมกับหลวงปู่ธรรมรังษี
แต่หลวงปู่ก็มักจะชวนให้มาฝึกกรรมฐานกับท่านก่อนเสมอ
ทำให้คนที่อยากเรียนวิชาอาคมกับท่านท้อใจกันไปหลายคน

ผมยังเคยได้ยินเรื่องเล่าอีกว่า เวลาที่หลวงปู่ท่านสอนกรรมฐานนั้น
บางครั้งผู้เรียนมีความรู้สึกเบื่อหน่าย มีความง่วงเข้ามาครอบงำ
หลวงปู่ท่านก็ใช้วิชาอาคม เสกผ้าเป็นกระต่าย วิ่งเล่นไปมา
จนผู้คนต่างตื่นเต้นให้ความสนใจยิ่งนัก
เป็นกำลังใจให้ผู้เรียนอยากปฏิบัติกันมากขึ้น

x
5#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-9-30 17:13 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
....จะทำอะไรให้บอกกูบ้าง....
โดย อาจารย์สรายุทธ

ความสัมพันธ์เมตตาของครูบาอาจาย์มันสูงสุดอยู่เหนือความคาดหมายของศิษย์เสมอ

ถึงแม้นว่ากายสังขารของท่านจะไม่ได้ดำรงค์ทรงขันธ์ อยูในโลกนี้แล้วก็ตาม

ไม่ว่าท่านจะจุติในวิมานใดๆก็ตาม ท่านยังคงติดตามดูแลศิษย์อยู่เสมอตลอดเวลา

ในทุกขณะจิตที่วาดฝันและทุ่มเททั้งกำลังกายกำลังปัญญาเพื่อให้ได้มาซึ่งความ"ขลัง"

อันสูงสุดมีความรู้สึกว่าเหมือนครูบาอาจารย์ทีผมเคารพอยู่ท่านหนึ่ง

เหมือนท่านพยายามสื่อสารและบอกกับผมว่า "จะทำอะไรให้บอกกูบ้าง"

ผมกระวนกระวาย ที่จะต้องลงไปสิงห์บุรีให้จงได้ ตามคำบัญชาของจิตที่ครูบาอาจารย์

สื่อมาถึงแบบจงใจ ผมไม่เคยลืมท่าน ตัวท่านเองก็ไม่เคยลืมผม เป็นวาสนาของผมที่ไม่

เคยลืมครูบาอาจารย์ยังคงระลึกถึงท่านอยู่เสมอ ในสายหลวงปู่แล้วผมไม่ได้เด่นอะไรมากนัก

ท่านประสิทธิ์วิชาให้ผมเพียงวิชาเดียว ถึงไม่ได้มากมายและยิ่งใหญ่ในสายตาใคร แต่ผมภูมิใจ

และไม่ขะ เขิน หรือหน้าบางอายที่จะเรียกท่านว่าอาจารย์ รักและนับถือในความเป็นท่าน

ท่านเคยทำผงอิทธิเจชนิดพิเศษ และบอกวิธีการใช้ไม่ให้รู้จักหมดมาให้ผม หนึ่งถุงใหญ่

ตอนนั้นผมไม่รู้จะเอาไปทำอะไร แต่ท่านบอกให้ผมรับไว้ เมื่อถึงเวลาจะได้ใช้เอง

สืบต่อมาคำพูดของท่านก็เป็นจริง ผมได้มาพบหลวงปู่ชื่น และได้นำผงอิทธิเจ

ของท่านมาร่วมสร้างวัตถุมงคลรุ่นต่างๆของหลวงปู่ชื่น

เมื่อ เดินทางมาถึงสิงห์บุรี ไม่น่าเชื่อ ท่านได้เตรียมผงและวัตถุมงคลต่างๆไว้ให้ผม

อย่างไม่อยากจะเชื่อ  เหมือนท่านรู้ว่าผมกำลังจะทำอะไร และอยากได้อะไร

เพราะฉะนั้นจะทำอะไรครั้งต่อไปจะบอกกล่าวไม่เคยลืม และระลึกอยู่เสมอถึงคำเตือนของครู

"จะทำอะไรให้บอกกูบ้าง"

x
4#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-9-30 17:10 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
เรียนวิชา พญาเงินมา
กับหลวงปู่ปรง

ผมเคยได้ยินเรื่องราววิชาพญาเงินมาอยู่บ่อยครั้ง
และเห็นว่าอาจารย์ใช้พระคาถานี้ ลงให้ลูกศิษย์อยู่บ่อยๆ
หากใครที่เคยมาลงน้ำมัน กับอาจารย์
อาจารย์จะลงที่ฝ่ามือทั้งสอง พร้อมน้ำมันและปิดแผ่นทอง
โดยใช้วิชา พญาเงินมานี่แหละครับ

อาจารย์เคยเล่าว่า วิชานี้ คนที่ได้ลง
หากเป็นคนมีความกตัญญูแล้วไซ้ร์
เงินทองก็จะมีใช้ ไม่อดไม่อยาก

ซึ่งอาจารย์ก็ไม่ได้แค่บอกกล่าวเท่านั้น
ท่านก็ยังทำเป็นตัวอย่างให้เห็นเสมอ
ทุกคำพูดที่อาจารย์ พูดคุยกับพ่อแม่ของท่าน
ก็เป็นคำที่มีหางเสียงทุกคำ
ยังไม่เคยเห็นท่านคุยด้วยอารมณ์ซักครั้งเดียว

พระอรหันต์ในบ้านของอาจาร์ยสรายุทธ

x
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้