ตั้งให้เราเป็นเว็บแรกที่คุณเลือก เก็บเราไว้เป็นเว็บโปรด
สมัครสมาชิก ได้มากกว่าที่คุณคิด เข้าสู่ระบบ
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

>> พระกริ่งศรีราชาเวท <<

[คัดลอกลิงก์]
Sornpraram ตอบกลับเมื่อ 2014-11-15 07:30
ก้องกังวาลมาก ครับ

ยามป่วยไข้ก็อาราธนามาพึ่งพาครับ
majoy ตอบกลับเมื่อ 2014-8-22 21:42
โชคดีมีหนึ่งองค์ เสียงกริ่งไพเราะ เสนาะหู ...

ก้องกังวาลมาก ครับ

หลวงปู่ผาดทำอะไรน่า
ครั้งนึงเคยมีญาติโยมไปกราบเกจิดังแห่งบ้านไร่ พอท่านสอบถามได้ความว่ามาจาก บ้านกรวด บุรีรัมย์ ท่านกล่าวออกมาประมาณนี้ครับ

"พวกมีมากราบกูถึงนี่ทำไม หลวงพ่อใหญ่ วัดบ้านกรวด ท่านศักดิ์สิทธิ์กว่ากูตั้งเยอะ"

อันนี้เป็นคำยกย่องนับถือของเกจิท่านนั้นต่อหลวงปู่ผาดที่ได้ยินมาครับ
กี่คนจะรู้ว่า รุ่นนี้มวลสารสุดยอดของหลวงปู่ที่เหลือทิ้งไว้ บวกกับการควบคุมการสร้างตั้งแต่ต้น เททอง ถอดเบ้า เสก จนจบ คือหลวงปู่ผาดแห่งวัดบ้านกรวด เกจิที่หลวงปู่ชื่นท่านแนะนำให้เหล่าศิษย์หาโอกาสไปกราบให้ได้
ตั้งแต่อดีต พระกริ่ง ขึ้นชื่อว่าด้วยการนำมาทำน้ำพระพุทธมนต์อยุ่แล้วครับ
ยกตัวอย่าง หลวงปู่แย้ม วัดสามง่าม นครปฐม ท่านกล่าวว่า ทุกครั้งที่ หลวงพ่อเต๋ คงทอง อาจารย์ท่าน ทำน้ำพระพุทธมนต์ ในบาตรน้ำมนต์จะว่าง พระกริ่งสวนเต่า ไว้ และตัวท่านเองก็ทำเช่นนั้นเหมือนกัน
พระกริ่งศรีราชาเวท ก็เหมาะสำหรับการทำน้ำพระพุทธมนต์เช่นกัน....
วิชาทำน้ำมนนต์กับพระกริ่งศรีราชาเวทย์
นะโม ๓ จบ
นะโมพุทธายะ พุทโธ สัพพัญญูตะญาโณ
ธัมโม โลกุตตระโรวะโร
สังโฆ มัคคสัฏโฐวะ
อิจเจตัง รัตนยังสิระสานะมามิ
เอเตนะ สังฆานุภาเวนะ สัพะอันตราโยวินััสสันตุ
สัพะธา พุทโธ พุทธัง อรหังพุทโธอิติปิโสภะคะวา นะมามิหัง
พุทธ้งลาโภ ธ้มมังลาโภ สังฆังลาโภ ชัยโยนิจจัง
ลาภะสุขัง ภะวันตุเมฯ
นำพระกริ่งอาราธนาตั้งในขัน จึงเทน้ำ จุดเทียนไข ๑ เล่ม
ภาวนาพระคาถานี้ ๗ หรือ ๙ จบ หรือภาวนาจนจิตสงบ
แล้วจึงอฐิษฐาน จึงดับเทียนโดยจุ่มลงในขัน
แล้ววนตามขวาไปซ้าย ๓ รอบ
แล้วนำมาอาบมาดื่ม
เหมาะแก่การทำกิจอันใดให้สำเร็จลุล่วงฉมังนักแล
ถ้าเจ็บไข้ได้ป่วยให้ใช้พระคาถาสัักกัตวาแทน
เมื่ออาบกินน้ำมนต์แล้วจึงหมั่นสวดพระคาถาสักกัตวาทั้งเช้าและเย็น
ขออานุภาพเป็นทั้งอโหสิกรรมต่อเจ้ากรรมแห่งโรคและรักษาโรคขณะเดียวกัน

โดย พี่Tim
โชคดีของผมแท้ๆๆ..บูชาไว้นิดหน่อย
อย่างล่ะ 3 องค์

ขออภัย! โพสต์นี้มีไฟล์แนบหรือรูปภาพที่ไม่ได้รับอนุญาตให้คุณเข้าถึง

คุณจำเป็นต้อง ลงชื่อเข้าใช้ เพื่อดาวน์โหลดหรือดูไฟล์แนบนี้ คุณยังไม่มีบัญชีใช่ไหม? ลงทะเบียน

x

ขออภัย! โพสต์นี้มีไฟล์แนบหรือรูปภาพที่ไม่ได้รับอนุญาตให้คุณเข้าถึง

คุณจำเป็นต้อง ลงชื่อเข้าใช้ เพื่อดาวน์โหลดหรือดูไฟล์แนบนี้ คุณยังไม่มีบัญชีใช่ไหม? ลงทะเบียน

x

อาจารย์ย้ำนักหนา กับพระกริ่งรุ่นนี้

x
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้