ตั้งให้เราเป็นเว็บแรกที่คุณเลือก เก็บเราไว้เป็นเว็บโปรด
สมัครสมาชิก ได้มากกว่าที่คุณคิด เข้าสู่ระบบ
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

>> ล็อกเก็ตอาจารย์สรายุทธ รุ่น 1 เพชรกลับ <<

[คัดลอกลิงก์]
Nujeab ตอบกลับเมื่อ 2015-2-10 10:48
คล้อง 2 เส้นเลยดีไหม

เอาของเจ๊น่ะ มาโชว์
majoy ตอบกลับเมื่อ 2015-2-10 06:55
เจ๊หนูแขวนคู่ยังไง โชว์หน่อย

คล้อง 2 เส้นเลยดีไหม
Nujeab ตอบกลับเมื่อ 2015-2-9 11:27
บูชาคู่กันแจ่มเลย

เจ๊หนูแขวนคู่ยังไง โชว์หน่อย
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Pee เมื่อ 2015-2-9 22:28

จัดคู่มาสักพักใหญ่ครับ  รู้สึกสงบเย็นสบาย และขอกราบอาจารย์ที่ทำให้ผม หันเริ่มต้นมาสวดมนต์นั่งสมาธิ
หนึ่งในสุดยอดของสิ่งที่จอยหวงและชอบใช้เป็นองค์หลักๆ
majoy ตอบกลับเมื่อ 2015-2-4 12:25
ก่อนฝึกก็ขอบารมีครูบาอาจารย์ให้จำได้เร็ว แม่นยำ คร ...

ได้ผลครับ ท่องมา4-5วัันไม่ได้ ทั้งที่ได้มาใหม่ก็ท่องสัปดาหื ทำตามที่แนะนำ เอาใหม่ตั้งใจนึกถึงอาจารย์ บอกว่า จะท่อง วันเดียวก็ท่องได้เลย แม้ยังไม่คล่อง ครับผม
taka_jipata ตอบกลับเมื่อ 2013-9-30 23:27
มนต์เลี่ยงพระกาฬ (แคล้วคลาดกันภัยนานา)
จะเดินทางไปไ ...

ขอถามนิดนึงครับ ถ้าเผลอตบยุงไปทำไง พยายามไล่แล้ว มันดันมาเกาะอีก พอปัดเจ้า โดยมันตายเลยครับ
majoy ตอบกลับเมื่อ 2015-2-5 06:36
แขวนติดตัว เป็นตัวแทนความดีงาม เป็นตัวแทนผู้คุมประ ...

จริงครับ ไม่กล้าคิดอะไรไม่ดีเลยครับ กลัวอาจารย์ท่านต้องมารับความไม่ดีขอผมไป เมื่อก่อนสวดมนต์บ้างไม่สวดบ้าง เดี๋ยวนี้ ง่วงแค่ไหน ก็พยายามสวด และนั่งสมาธิ
Pee ตอบกลับเมื่อ 2015-2-4 16:35

แขวนติดตัว เป็นตัวแทนความดีงาม เป็นตัวแทนผู้คุมประพฤติ
Pee ตอบกลับเมื่อ 2015-2-4 08:04
ยังท่องคาถาเพชรกลับไม่ได้เลย

ก่อนฝึกก็ขอบารมีครูบาอาจารย์ให้จำได้เร็ว แม่นยำ ครับ

ท่องทีละท่อน
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้