ตั้งให้เราเป็นเว็บแรกที่คุณเลือก เก็บเราไว้เป็นเว็บโปรด
สมัครสมาชิก ได้มากกว่าที่คุณคิด เข้าสู่ระบบ
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

เจอ"หลวงปู่"ทุกวัน

[คัดลอกลิงก์]
วันนี้งานเรียบร้อยดีครับหลวงปู่ เมื่อตอนเย็นพาพ่อไปหาหมอที่โรงพยาบาลทรวงอกมาครับ อาการเหนื่อยหอบดีขึ้นแล้วครับ พรุ่งนี้อาจจะต้องแวะไปที่แปดริ้วอีกครับหลวงปู่ ไปดูเด็กน้อยและทำธุระด้วยครับ หลวงปู่สบายดีนะครับ กราบหลวงปู่ครับ
กราบนมัสการหลวงปู่ ขอบารมีหลวงปู่
อำนวยอวยพรให้วันนี้ ขอให้เป็นที่ดี เจอแต่สิ่งดีๆ
มีโชค มีชัย ปลอดภัย ด้วยเทอญ

กราบนมัสการหลวงปู่ ขอบารมีหลวงปู่
อำนวยอวยพรให้วันนี้ ขอให้เป็นที่ดี เจอแต่สิ่งดีๆ
วันนี้งานเรียบร้อยดีครับหลวงปู่ แต่ช่วง 2 3 4 5 วันนี้เดินตากฝนบ่อยมากเลยครับ วันนี้เริ่มมีอาการนิดๆครับ เลยกินฟ้าทะลายโจรไปครับหลวงปู่ จริงๆอยากกินต้นสด แต่แถวนี้หากินไม่ได้ครับ ที่หนองเสือมีตรึมเลยครับหลวงปู่ เดี๋ยวพรุ่งนี้อาจจะไปหากินที่นู่นครับ หลวงปู่สบายดีนะครับ กราบหลวงปู่ครับ

วันนี้วันพระ จัดขันธ์ห้าเรียบร้อย
วันนี้ไม่ได้ไปทำงานครับหลวงปู่ มัวไปเอารถมอเตอร์ไซค์ที่ซ่อมอยู่ครับ ว่าจะซ่อมคันเก่าอีกคันนึงก็ยังไม่ได้ทำเลยครับ วันนี้ผมถวายกรวยขันธ์ห้าหลวงปู่แล้วนะครับ กราบหลวงปู่วันพระครับ

ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้