ตั้งให้เราเป็นเว็บแรกที่คุณเลือก เก็บเราไว้เป็นเว็บโปรด
สมัครสมาชิก ได้มากกว่าที่คุณคิด เข้าสู่ระบบ
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

เจอ"หลวงปู่"ทุกวัน

[คัดลอกลิงก์]

กราบนมัสการหลวงปู่ ขอบารมีหลวงปู่
อำนวยอวยพรให้วันนี้ ขอให้เป็นที่ดี เจอแต่สิ่งดีๆ
มีโชค มีชัย ปลอดภัย ด้วยเทอญ
วันนี้งานเรียบร้อยดีครับหลวงปู่ พรุ่งนี้หรือมะรืนอาจจะต้องเดินทางไกลอีกแล้วครับ ไปพิจิตรครับหลวงปู่ เหมือนจะเป็นญาติผู้ใหญ่ของแฟนเขาเสียครับ ต้องไปงานเขาครับ ตอนแรกวันเสาร์นี้ผมว่าจะไปงานแสดงมุทิตาจิตท่านอาจารย์ แต่มีเหตุการณ์นี้เกิดขึ้นคงไม่ได้ไปแล้วครับ น่าเสียดายมากเลยครับหลวงปู่ หลวงปู่สบายดีนะครับ กราบหลวงปู่ครับ

กราบนมัสการหลวงปู่ ขอบารมีหลวงปู่
อำนวยอวยพรให้วันนี้ ขอให้เป็นที่ดี เจอแต่สิ่งดีๆ
วันนี้งานเรียบร้อยดีครับหลวงปู่ พรุ่งนี้เป็นวันพระและตอนเช้ามืดผมจะต้องเดินทางไปจังหวัดพิจิตรล่ะครับ ผมเลยทำกรวยขันธ์ห้าถวายหลวงปู่ในวันโกนวันนี้นะครับ ถวายตั้งแต่เช้าแล้วครับ หลวงปู่สบายดีนะครับ กราบหลวงปู่ครับ

วันนี้วันพระ จัดขันธ์ห้าเวร็จเรียบร้อย
ตอนนี้อยู่ที่อำเภอทับคล้อจังหวัดพิจิตรครับหลวงปู่ ญาติผู้ใหญ่ทางแฟนเสียครับมางานศพเขาครับหลวงปู่ พรุ่งนี้กลับตอนประมาณสี่โมงเย็นครับ วันนี้เลยไม่ได้ไปงานมุทิตาจิตอาจารย์เลยครับ แต่ก็ได้มาทำบุญปล่อยปลาหน้าเขียงและแฟนผมก็ปล่อยกบในสระที่วัดเขาทรายด้วยครับ เมื่อวานถวายกรวยขันธ์ห้าหลวงปู่แล้วนะครับ กราบหลวงปู่วันพระครับ

ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้