ตั้งให้เราเป็นเว็บแรกที่คุณเลือก เก็บเราไว้เป็นเว็บโปรด
สมัครสมาชิก ได้มากกว่าที่คุณคิด เข้าสู่ระบบ
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

~ แตกใจความมหาเสน่ห์ ~

[คัดลอกลิงก์]
11#
โพสต์ 2013-11-10 11:45 | ดูโพสต์ทั้งหมด
อั้ยย่ะ!! อ่านแล้วทำให้สงกะสัยว่าทำไมเราหมดไฟ ช่วงนี่ผ่านมาปลีกตัวทำสมาธิเล่นพลังอนัตตาครับ กลัวว่าวันข้างหน้าเจอพี่น้องแล้วจะมามัวเล่นเสน่ห์กันเฮเกินเหตุ จะได้สอนทำสมาธิกันชัดเจนหน่อย แต่ที่จะปล่อยในกระทู้นี้ยังมีอีก !!!พอดีผมนิ่งโคตรเพราะฝึกวิชาอยู่ ทุกๆครั้งที่โพสท์ในนี้สาวๆจะแห่มาซะหยั่งงั้น เบื่อครับ
(ไม่ใช่สาวๆนะแต่คนรอบๆมันอิจฉา)
12#
โพสต์ 2013-11-17 03:52 | ดูโพสต์ทั้งหมด
Nui_nawa ตอบกลับเมื่อ 2013-11-16 08:50
สงสัยเรื่องขุนแผนพรายกุมาร ที่ว่ามีสิ่งเกื้อกูลแต่ ...

ครับเป็นในลักษณะนั้นคือเน้นและชักจูงใจมากขี้นให้เห็นชัด เช่นรอบๆมีดีแต่ีไม่ไหวติงก็จะมีอาการกระดิกเข้ามาหาได้ เราเองต้องมีอารมณ์และอาการด้วยจึงจะดีเพราะถ้าใจนิงวาจานิ่งคนใกล้เขาอาจจะชินคิดว่าเราชอบเงียบๆแต่ยังไงๆก็ชอบเรารอเข้าหาเราอยู่นั่นเอง
13#
โพสต์ 2013-12-26 11:46 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ขอบคุณครับขอให้มีความสุขมากๆ ่หลังจากนั้นคงได้เจอกัน ทุกๆคน
14#
โพสต์ 2013-12-26 13:25 | ดูโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Tim เมื่อ 2013-12-26 13:22

คาถามหาละลวย(สุดฝืนใจ)
พุทโธ ภควา นะชาลีติ สุกิตติมา สุภาจาโร สุลีละวา สุธาคะโต ยัสสสิมา
วะเจธิโร เกสะโรวา อะสัมภิโต
นะ มะ นะ อะ นอ กอ นะ กะ กอ ออ นอ อะ นะ อะ กะ อัง
อรห้งพุทโธ ภะคะวาเมตตาจิต พุทธะสังมิฯ
อิติปาระมิตาติงสา อิติสัพพัญญูมาคะตา
อิติโพธิมะนุปปัตโต อิติปิโสจะเตนะโม
พิศวาสหลงใหล พิศมัยยินดี ใจจิตคิดถึง เคล้าคลึงวิญญา วิชาจะระนะสัมปันโน

เวลาฝึกคาถานี้ให้หลบผู้หลบคนอย่าให้ใครเห็นแล้วฝึกภาวนาไปเรื่อยๆอาจจะสองสามวัน แล้วจึงโผล่ไปเดินที่ๆไม่มีชายใดเพ่นพ่านเพราะอาจโดนจีบง่ายๆ (ไม้ป่าเดียว)ฝึกอยู่อย่างนี้ร่ำไปจนชินแล้วจะเห็นอานุภาพแห่งเมตตามหาละลวยชั้นสูง
เมื่อฝึกอย่าโกรธเคืดแค้นใดๆทำใจให้เหมือนว่าโลกมีแต่คนน่าคบอ่อนละไมต่างมีไมตรีจิตและหัวใจที่ยิ้มได้
15#
โพสต์ 2014-1-4 15:39 | ดูโพสต์ทั้งหมด
                                                พระเจ้า 5 พระองค์
                                                    (แผ่เมตตา)   
                      กรณียะเมตตะสุตตัง เมตตา กรุณา มุทิตา อุเบกขา
                                 ชัยยะนารี จักะวัตติราชา มะโนใจรัก
                                    นะ   เมตตาอโหสิติ
                                    โม   เมตตาอโหสิติ
                                    พุท  เมตตาอโหสิติ
                                     ธา  เมตตาอโหสิติ
                                     ยะ  เมตตาอโหสิติ
                                   ชัยยะนิพพานังปรมังสุขขัง
เอาไปฝึกครับเดี๋ยวจะลืมกัน เคยบอกไปแล้ว  วางจิตให้ถูกแล้วแผ่เมตตาด้วยบทนี้พร้อมศรัทธาในบารมีพระพระเจ้า 5 ห้าพระองค์ที่ทรงมหาพุทธพลานุภาพไพศาล  จะได้มีพลังในจิต

16#
โพสต์ 2014-1-26 12:30 | ดูโพสต์ทั้งหมด
orisis ตอบกลับเมื่อ 2014-1-24 17:53
หนาวจัง... .

หนาวเนื้อห่มเนื้อจึงหายหนาว ปีนี้อเมกาหนาวทารุณมาก พี่น้องคนไหนมีเหล็กไหลเพลิงบ้าง ผมจะเอามาเดินวิชา หนาวหูจะหลุดแล้ว
17#
โพสต์ 2014-2-23 12:30 | ดูโพสต์ทั้งหมด
เพิ่่งโยกย้ายมาอยู่ที่ใหม่ครับ เป็นที่ๆผมอาจได้มีโอกาสเดินวิชาได้เต็มที่ทั้งกลางวันและกลางคืนอย่างไม่เคยเป็นมาก่อน
พร้อมที่จะมาคอยเล่าอะไรๆอีกครั้งเมื่อว่างจากการปฎิบัติ ขอบคุณที่หมั่นศึกษาแตกใจความมหาเสน่ห์
18#
โพสต์ 2014-3-17 05:46 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ขณะนั่งภาวนาบริกรรมคาถาจนเป็นสมาธินั้นได้เห็นตัวประหลาดชนิดหนึ่ง แว้ปเข้ามา!!!
พอดีตาในไม่ชัดต้องพยายามจับลักษณะ
มันเหมือนตัวซีเผี้ยะนั่นเอง แต่มีลักษณะแปลกคือปากใหญ่และแผงอกกว้างโป่ง
จิตผมไปงงที่ทำไมมีหน้าอกพองๆเหมือนกบพองคอ
มันเป็นถุงเก็บทรัพย์เหมือนลิงเก็บอาหารในกระพุ่งแก้ม..!..? พิจารณาจนพอใจก็ภาวนาต่อ
ปกติเมื่อคาถาขึ้นขนหัวจะลุกขึ้นแขนขึ้นหัว
แต่ครั้งนี้หนักอึ้ง เหมือนกระดูกหนักดันเนื้อลง ผมก็ว่าเอาแล้วไงตัวที่เพิ่งเห็นมันเข้ามาขี่แน่ๆ
ไม่มีอะไรครับมาเล่าให้ฟังว่า ปีเซี๊ยะมีพันธุ์ที่มีกระพุ้งอกเบ่อเร้อไว้เก็บของกินด้วย เฮ่อๆๆๆ
ขนมันหนามากๆยั่งกะวัวไบซั่น แปลกดีก็แชร์กันฟังครับ เดี๋ยวจะมาว่ากันต่อด้วยคาถาตรึงใจรัก
คาถาไม่ลับครับ ถอดรหัสอานุภาพก่อนแล้ววางด้วยกลวรรค
หัวใจมันไปอยู่ที่ความโดดเด่นเข้มข้นแต่ลงตัว
19#
โพสต์ 2014-3-19 06:41 | ดูโพสต์ทั้งหมด
จะขอกล่าวถึงเมื่อครั้งผมยังขวนขวายหาคาถามหาเสน่ห์-เมตตา มาแก้ไขธุระปะปังทั้งหลาย
มีวิชานึงที่ผมมองข้ามแต่ผมเพิ่งมาเริ่มเล่นและให้ความสำคัญ เพราะผ่านความเข้าใจต่างๆจนพอใจ
ทำให้อยากเข้าสู่สภาวะที่เดิมทีไม่เคยสนใจ นัยว่าผลมันดีกว่าเพราะเหมาะสมกับสภาพแวดล้อมที่พบปะผู้คน
สังคมที่ต้องอาศัยความเกื้อกูลแห่งมิตรภาพ วิชานี้คือคาถาปิโย แปลว่าที่รัก หรือบ้างเรียกดอกไม้สวรรค์
นี่เป็นวิชาหลักที่คนรู้ยืนยันตรงกันว่า ท่ามกลางสังคมงานที่มีทั้งเจ้านายเหี้ยม ผู้ร่วมงานคอยแทงหลัง ลูกค้าข่มเหง ฯลฯ
จะมีวิชานี้ที่เวิร์คที่สุด คือไม่มีใครให้ปัญหาหือความหนักใจ คล้ายดอกไม้ที่ไม่ได้มีไว้ให้เหยียบย่ำใดๆ
มีไว้ดูไว้ถนอมน่าดูแลไว้เจริญตาเจริญใจ บทนี้สามารถเล่นไปถึงขั้นมหาเสน่ห์ที่เด็ดมาก
คนเล่นวิชาคาถากำกับเหตุการณ์เรื่องราวรอบๆตัวนั้นมักใช้คาถาแก้ไขเรื่องราวต่างๆ
ในตำรานั้นจะมีบทหลักๆที่คนเล่นคาถาส่วนใหญ่นั้นใช้อยู่ก็หลายบท บางบทดีกับเจ้านายแล้วไปเด่นเกินคนอื่น
ชวนให้อิจฉาน่าหมั่นไส้ จนเป็นภัยลับหลัง เคยมีคนคิดว่าต้องใช้คาถามหาอำนาจเขาจะได้เกรงๆ แต่ในความเป็นจริงนั้น
ถ้าเราไม่ใช่เจ้านายแล้วดันไปเล่นมหาอำนาจจะมีผลให้เขาเกร็งๆหวั่นๆ
เผลอๆเขาอยากจะเอาเราออกเพราะไม่มีความสุขเวลาเจอหน้า
ต้องทำความเข้าใจเรื่องจิตวิทยาอยู่บ้างครับ บางทีมันก็ยาก บางทีมันก็ง่าย
แล้วแต่มุมมองที่ถ่องแท้ครับ

สิ่งที่คนเล่นคาถาพูดตรงกันคือคาถาปิโยนั้นมีผลในองค์รวมๆดีกว่า
เพราะทำให้ใครต่อใครอ่อนกับเราถูกทางที่สุดทำให้รอดตัวต่อคนที่จะนำความหนักใจมาให้นั่นเอง
แต่บทนี้มาจากสองพระคาถาที่ว่าด้วยคุณแห่งปิโยอันทรงค่า
และคาถาบทนึงที่เด่นทางลดมานะทิฐิผนวกตรึงสะกดทางเมตตา (ถ้าเล่นชำนาญ)
บทนี้จะพบเห็นผ่านตาบ้างแบ่งเป็นวรรคๆแทรกด้วยถ้อยคำปกติที่เมื่อเล่นขึ้นแล้วขลังดีมาก
แต่ถ้าจะหาคำคาถาตรงๆมาแทรกให้เต็มวรรคพอดีและว่ากันด้วยคุณทีถนัดตาก็จะต้องเป็นบทปิโยเท่านั้น
ผลออกมาก็คือตรึงใจรักจัดจ้านยิ่งนัก

ปิโยเทวะมนุสสานัง
ปิโยพรหมานะมุตตะโม
ปิโยนาคะสุปันนานัง

ปินินทรียังนะมามิหัง
ยังไม่จบครับเดี๋ยวมาต่อ.........

20#
โพสต์ 2014-3-31 06:13 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ซักครู่นะครับ (กำลังออกไปหาตังค์อยู่)
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้