ตั้งให้เราเป็นเว็บแรกที่คุณเลือก เก็บเราไว้เป็นเว็บโปรด
สมัครสมาชิก ได้มากกว่าที่คุณคิด เข้าสู่ระบบ
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

เปิดจองแล้ว "รูปหล่อพระเจ้าชัยวรมันที่ 7 รุ่น 2"

[คัดลอกลิงก์]
1#
โพสต์ 2013-7-18 21:34 | ดูโพสต์ทั้งหมด
จอวด้วยเนื้อชนวน 1 องค์
2#
โพสต์ 2013-7-22 09:55 | ดูโพสต์ทั้งหมด
metha ตอบกลับเมื่อ 2013-7-21 05:29
เอาน๋าอย่างน้อยก็เป็น 1 ใน 50 ก็ดีแล้วครับ
ชุดกรรมการ ...

มีใครไม่รู้บอกว่า ชุดกรรมการ ยกช่อ เวลาตั้งบูชา ซ้าย/ขวา ยิ่งเป็นมงคล...
3#
โพสต์ 2013-7-23 00:23 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ขอสอบถาม ครับว่ามวลสารที่อุด องค์เนื้อชนวนล้วน แตกต่างกับองค์เนื้อสำริตและเนื้อทองแดง อย่างไร?
เพราะเห็น เนื้อสำริดฝังพระธาตุข้าวบิณฑ์    เนื้อทองแดงฝังตะกรุดหัวใจอาถรรพ์พระเจ้าแผ่นดิน
แต่เนื้อชนวนล้วนไม่เห็นฝั่งอะไรเลย.....
4#
โพสต์ 2013-7-23 00:26 | ดูโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย morntanti เมื่อ 2013-7-23 00:29
Reechin ตอบกลับเมื่อ 2013-7-22 18:20
สละสิทธิ์เนื้อมวลสารแล้วเอาเป็นช่อดีมั้ยน่ะ..เริ่มเ ...

คิดให้ดี ...เมื่อเวลาผ่านไปมีเงินก็ใช่จะหาเก็บบูชาได้...     
               50 องค์  และ  90 ช่อ  ทั้งสองอย่างมีไม่ถึงหลัก 100  
5#
โพสต์ 2013-7-28 00:24 | ดูโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย morntanti เมื่อ 2013-7-28 00:33

ค่ำๆวันเสาร์แวะเข้าไปจ่ายค่า องค์พ่อชัยวรมันที่ ๗ แบบช่อที่จองไว้ 2 ช่อ ( ๐๕๖  และ ๐๖๕ ) กับ คุณจ๊อ เรียบร้อยแล้วครับและได้อัญเชิญกลับมาบูชาที่บ้านแล้ว...
อ่อ  อาจารย์บอกว่าใครที่จองไว้ ( จ่ายแล้ว ) นำกลับไปบูชาที่บ้านได้เลยนะครับไม่ต้องรออะไรอีกแล้ว...พิธีการต่างๆเรียบร้อยหมดแล้ว
บูชาก่อนโชคดีก่อน...นะครับอย่าลืม...บารมีองค์พ่อรุ่นนี้ อาจารย์บอกว่าใครหาวัตถุมงคลที่ทันหลวงปู่ชื่น ติคญาโณ ปลุกเสกไม่ได้ ...องค์พ่อชัยวรมันที่ ๗ รุ่น ๒ นี่หละใช่แทนได้เลย...
ปล. ใครที่จองเนื้อชนวนล้วนไว้ใกล้หมดเวลาโอนเงินจ่ายแล้วนะครับ หมดเวลาเมื่อไรแล้วยังไม่จ่าย...ขอบอกมีคนเตรียมสวมสิทธิ์ทันที....  ขอลงชื่อสำรอง องค์พ่อชัยวรมันที่ ๗ เนื้อชนวนล้วน อีกคนครับ....
6#
โพสต์ 2013-7-28 00:31 | ดูโพสต์ทั้งหมด
อยากทราบเกี่ยวกับมวลสารที่นำมาอุดใต้องค์พี่ชัยวรมันที่ ๗ รุ่น ๒ นี้ครับว่ามีอะไรบาง...ใครมีรายละเอียดมวลสารที่อุดรบกวนช่วยนำมาลงไว้ด้วย....
7#
โพสต์ 2013-7-28 09:37 | ดูโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย morntanti เมื่อ 2013-7-28 09:38
Guinanga ตอบกลับเมื่อ 2013-7-28 00:38
ไม่มีขนาดบูชาซะแล้วมั้ง ฮือออออออออ ...

อนาคตเป็นสิ่งไม่แน่นอน.....ถ้ามีเสียงศิษย์ที่ต้องการให้อาจารย์จัดสร้างขนาดบูชาเข้ามามากพอ...
แต่อย่าลืมว่าการจะจัดสร้างวัตถุมงคลขนาดบูชา( ๕ - ๙ นิ้ว ) ต้นทุนต่อหน่วยสูงมากนะครับถ้าสั่งหล่อจำนวนน้อยชิ้น....เพราะอย่างที่ทราบๆกัน ที่นี่จัดสร้างวัตถุมงคลออกมาแต่ละครั้งราคาเปิดจองเรียกได้ว่าแทบจะเท่าราคาทุนจากโรงงานเพราะถ้าเป็นที่อื่น ราคาเปิดจองแต่ละรุ่นคงจะสูงกว่านี้มาก  ( คงบวกค่าเดินทาง ค่าพิธีการ ค่าเสียเวลาอะไรมากมาย ) แต่ที่นี่ ท่านอาจารย์เคยบอกไว้ว่าที่จัดสร้างขึ้นก็เพื่ออยากให้ศิษย์ได้มีของดีๆจัดสร้างตรงตามตำราและพิธีการถือเป็นการบุชาครูไปด้วย...
เคยได้ยินศิษย์พี่นั่งคุยกับอาจารย์ว่า ถ้า สั่งหล่อต้นทุนสูง ( ถ้าน้อยชิ้น ) มีอีกทางคือ สั่งแบบที่เป็นหินทราบแกะจากเขมรโดยตรง ( ได้มาตราฐาน ) แล้วนำมาเจาะใต้ฐานเพื่อบรรจุมวลสาร ก็น่าจะเป้นอีกทางเลือกนะครับ....แต่ตอนนี้คงได้แต่...รอ     นะครับ
ผมก็เป้นผู้หนึ่งที่อยากให้อาจารย์จัดสร้างองค์พ่อชัยวรมันที่ ๗ แบบบูชา ขนาดหน้าตัก ๕ หรือ ๙ นิ้วเช่นกัน  
8#
โพสต์ 2013-7-31 11:06 | ดูโพสต์ทั้งหมด
assava ตอบกลับเมื่อ 2013-7-31 10:35
บูชาชุดกรรมการอุปถัมป์เบอร์ 69 และ 100 ครับ ^^ ( อดใจไม่ไ ...

ถูกต้องแล้วครับ....คุณโอ  มาช้าดีกว่าไม่มา...หมดแล้วจะเสียดาย....
บวก  ลบ  คูณ หาร  กี่ครั้งผลลัพท์ออกมาเหมือนเดิม  คุ้มค่าสุดๆครับ  ยกช่อชุดนี้....
9#
โพสต์ 2013-8-1 05:44 | ดูโพสต์ทั้งหมด
หมดเวลา...ใครที่จอง องค์พ่อชัยวรมันที่๗ ไว้แล้วยังไม่ได้ชำระให้เรียบร้อย ....ผู้ที่ลงชื่อสำลองไว้เตรียมตัวสวมสิทธิ์แทนได้แล้ว.....ครับ   เสียดายแทนผู้ที่ลงชื่อลองไว้แล้วแต่ไม่ชำระเงินจริงๆ....
10#
โพสต์ 2013-8-1 12:16 | ดูโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย morntanti เมื่อ 2013-8-1 12:20

ง่ายๆก็จองแบบยกช่อสักช่อก็จะได้เป็นเจ้าของทั้งสองเนื้อเลยไม่ใช่เคยดูเฉยๆนะ. หนูเจียบ.  จำได้อ่นเจอใครไม่รู้เคยตอบไว้ว่า  มีแล้วไม่ได้ใช้ดีกว่าจะใช้แล้วไม่มี     
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้