ตั้งให้เราเป็นเว็บแรกที่คุณเลือก เก็บเราไว้เป็นเว็บโปรด
สมัครสมาชิก ได้มากกว่าที่คุณคิด เข้าสู่ระบบ
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

เจอ"หลวงปู่"ทุกวัน

[คัดลอกลิงก์]
2281#
โพสต์ 2024-6-29 22:30 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ตอนนี้อยู่ที่อำเภอทับคล้อจังหวัดพิจิตรครับหลวงปู่ ญาติผู้ใหญ่ทางแฟนเสียครับมางานศพเขาครับหลวงปู่ พรุ่งนี้กลับตอนประมาณสี่โมงเย็นครับ วันนี้เลยไม่ได้ไปงานมุทิตาจิตอาจารย์เลยครับ แต่ก็ได้มาทำบุญปล่อยปลาหน้าเขียงและแฟนผมก็ปล่อยกบในสระที่วัดเขาทรายด้วยครับ เมื่อวานถวายกรวยขันธ์ห้าหลวงปู่แล้วนะครับ กราบหลวงปู่วันพระครับ
2282#
โพสต์ 2024-6-30 22:35 | ดูโพสต์ทั้งหมด
กลับมาถึงบ้านแล้วครับหลวงปู่ ออกจากพิจิตรมาประมาณ 4 โมงเย็นกว่าๆครับ รอเขาเริ่มเผาก่อนครับถึงได้จากมา แล้วมาเจอฝนหนักช่วงอยุธยานี้ครับ วันนี้ดูแล้วชีวิตคนเรานี่มันสั้นน่าดูเลยนะครับหลวงปู่ ไม่รู้ว่าพรุ่งนี้จะเกิดอะไรขึ้น แต่สิ่งที่เกิดขึ้นแน่ๆก็คือความตายนี้แน่แท้จริงๆเลย หลวงปู่สบายดีนะครับ กราบหลวงปู่ครับ
2283#
โพสต์ 2024-7-1 20:36 | ดูโพสต์ทั้งหมด
วันนี้งานเรียบร้อยดีครับหลวงปู่ แต่ว่ามีบททดสอบเข้ามาเรื่อยๆครับ ผมกำลังทำบททดสอบตามสติปัญญากำลังและความสามารถอยู่กับหลวงปู่ บางครั้งก็ผ่านบางครั้งก็ไม่ผ่านสอบตกครับ แต่ก็พยายามอยู่ครับหลวงปู่ครับ หลวงปู่สบายดีนะครับ กราบหลวงปู่ครับ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้