ตั้งให้เราเป็นเว็บแรกที่คุณเลือก เก็บเราไว้เป็นเว็บโปรด
สมัครสมาชิก ได้มากกว่าที่คุณคิด เข้าสู่ระบบ
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

เจอ"หลวงปู่"ทุกวัน

[คัดลอกลิงก์]
2201#
โพสต์ 2024-3-31 23:18 | ดูโพสต์ทั้งหมด
กลับมาถึงบ้านแล้วครับหลวงปู่ วันนี้พาพ่อกลับบ้านที่ชลบุรีครับ อากาศที่นู่นสบายดีนะครับหลวงปู่ลมโชยทั้งวัน  หลวงปู่ช่วยคุ้มครองพ่อกับแม่ผมที่อยู่บ้านเมืองชลด้วยนะครับ ผมสวดมนต์ถวายหลวงปู่แล้วนะครับ หลวงปู่สบายดีครับ กราบหลวงปู่ครับ
2202#
โพสต์ 2024-4-1 22:57 | ดูโพสต์ทั้งหมด
วันนี้งานผ่านพ้นไปด้วยดีครับหลวงปู่ มีเด็กฝึกงานมาเพิ่มใหม่อีกคนครับ วันนี้เด็กน้อยจากแดนไกลเดินทางกลับมาบ้านครับ กราบขอบพระคุณหลวงปู่ครับที่ช่วยคุ้มครองให้เดินทางโดยปลอดภัยครับ วันนี้ผมถวายกรวยขันธ์ห้าหลวงปู่แล้วนะครับ แล้วสวดมนต์ถวายด้วยครับ หลวงปู่สบายดีครับ กราบหลวงปู่วันพระครับ
2203#
โพสต์ 2024-4-2 21:45 | ดูโพสต์ทั้งหมด
วันนี้งานเรียบร้อยดีครับหลวงปู่ เพียงแต่ช่วงนี้ใกล้สงกรานต์งานจะเยอะมากเป็นพิเศษครับ เดี๋ยวมีเตรียมงานที่จะทำบุญวันที่ 10 เมษายนอีกครับ เป็นงานทำบุญสงกรานต์ประจำปีของหน่วยงานครับ มีทำพิธีบังสุกุลให้กับพี่ๆน้องๆที่ล่วงลับไปแล้วด้วยครับ วันนี้ผมเดินทั้งวันเลยครับหลวงปู่ หลวงปู่สบายดีนะครับ กราบหลวงปู่ครับ
2204#
โพสต์ 2024-4-3 20:19 | ดูโพสต์ทั้งหมด
วันนี้งานเรียบร้อยดีครับหลวงปู่ มีขัดข้องใจบ้างเล็กน้อยครับ พรุ่งนี้ต้องไปแต่เช้าครับไปเปิดเสียงตามสาย ช่วงนี้อากาศร้อนมากเลยนะครับหลวงปู่ ที่ที่หลวงปู่อยู่เย็นสบายไหมครับ วันนี้ผมสวดมนต์ถวายหลวงปู่แล้วครับ หลวงปู่สบายดีนะครับ กราบหลวงปู่ครับ
2205#
โพสต์ 2024-4-4 21:38 | ดูโพสต์ทั้งหมด
วันนี้งานผ่านไปด้วยดีอีก 1 วันครับหลวงปู่ ช่วงนี้ยุ่งหน่อยครับ ระบบโทรศัพท์ที่หน่วยงานมีปัญหา ต้องรีบแก้ไขครับ วันนี้ทำไปได้ครึ่งตึกเดี๋ยวพรุ่งนี้ทำต่อครับ ช่วงนี้ร้อนมากนะครับ ผมสวดมนต์ถวายหลวงปู่แล้วนะครับ หลวงปู่สบายดีครับ กราบหลวงปู่ครับ
2206#
โพสต์ 2024-4-6 00:26 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ตอนนี้อยู่บ้านที่ชลบุรีครับหลวงปู่ เพิ่งมาถึงเกือบ 4 ทุ่มครับ ผมออกจากนนท์ประมาณ 5 โมงกว่ารถติดมากๆเลยครับ น้ำมันก็เกือบหมดครับหลวงปู่ ดีไม่ดับบนทางด่วน นึกถึงหลวงปู่ตลอดเลยครับ พอมาถึงปั๊มก่อนถึงบางนาค่อยโล่งใจครับ เที่ยงคืนกว่าแล้วหลวงปู่จำวัดหรือยังครับ ผมจะนอนแล้วนะครับ หลวงปู่สบายดีครับ กราบหลวงปู่ครับ
2207#
โพสต์ 2024-4-6 22:18 | ดูโพสต์ทั้งหมด
วันนี้ทำปั๊มน้ำครับหลวงปู่ใช้ได้แล้วแต่ทำเสาอากาศทีวียังไม่สำเร็จครับ เดี๋ยวต้องพรุ่งนี้อีกวันครับหลวงปู่ ที่นี่มีลมทั้งวันแต่มันก็เป็นลมร้อนครับ ห้าทุ่มกว่าแล้วหลวงปู่จำวัดหรือยังครับ กราบหลวงปู่ครับ
2208#
โพสต์ 2024-4-7 22:34 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ยังอยู่บ้านที่ชลบุรีอยู่เลยครับหลวงปู่ วันนี้ผมทำเสาอากาศทีวีจนพอใช้ได้ครับแต่มีกระตุกบ้างนิดหน่อย แล้วก็ต่อท่อประปาใหม่ได้หนึ่งจุดครับ พรุ่งนี้ว่าจะต่ออีกครับหลวงปู่ วันนี้ทำเบรกเกอร์กาน้ำร้อนเสร็จไปหนึ่งอันครับ จริงๆแล้วยังมีงานอีกเยอะเลยครับหลวงปู่ที่ต้องทำการแก้ไขต่อไป หลวงปู่สบายดีนะครับ กราบหลวงปู่ครับ
2209#
โพสต์ 2024-4-10 19:55 | ดูโพสต์ทั้งหมด
หลวงปู่ครับวันนี้งานบุญที่หน่วยงานผ่านไปได้ด้วยดีครับหลวงปู่ พอเสร็จจากพิธีสงฆ์ฝนก็ตกลงมาเลยเต็มเลยครับ วันนี้ผมวิ่งขึ้นวิ่งลงตึกหลายรอบมากครับ เดี๋ยวพรุ่งนี้มีรดน้ำขอพรผู้ยิ่งใหญ่อีกครับ ช่วงนี้มีงานติดๆกันหลายงานเลยครับหลวงปู่ วันนี้ผมสวดมนต์ถวายหลวงปู่แล้วนะครับ ผมไม่ได้เข้ามากราบหลวงปู่ 2 วันแล้วครับ หลวงปู่สบายดีนะครับ กราบหลวงปู่ครับ
2210#
โพสต์ 2024-4-10 19:57 | ดูโพสต์ทั้งหมด
เมื่อกี้ขาดกราบไปหนึ่งครั้งครับหลวงปู่ กราบหลวงปู่ครับ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้