ตั้งให้เราเป็นเว็บแรกที่คุณเลือก เก็บเราไว้เป็นเว็บโปรด
สมัครสมาชิก ได้มากกว่าที่คุณคิด เข้าสู่ระบบ
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

เจอ"หลวงปู่"ทุกวัน

[คัดลอกลิงก์]
2191#
โพสต์ 2024-3-20 19:55 | ดูโพสต์ทั้งหมด
งานวันนี้ผ่านไปด้วยดีครับหลวงปู่ เริ่มย้ายของแล้วครับ โชคดีที่หัวหน้าเอาคนมาช่วยทำให้ ไม่งั้นแย่แน่เลยครับหลวงปู่ วันนี้ฝนตกตลอดเลยครับค่อยเย็นหน่อย ร้อนมาหลายเพลาแล้วครับหลวงปู่ พรุ่งนี้ต้องไปแต่เช้าครับไปเปิดเสียงตามสาย วันนี้ผมสวดมนต์ถวายหลวงปู่แล้วนะครับ หลวงปู่สบายดีหรือเปล่าครับ กราบหลวงปู่ครับ
2192#
โพสต์ 2024-3-21 20:45 | ดูโพสต์ทั้งหมด
วันนี้งานเรียบร้อยดีครับหลวงปู่ แต่มีอยู่ช่วงนึงกระโดดออกไปนอกหน้าต่างที่ชานตึกชั้น 3 นึกว่ายังเป็นวัยรุ่นอยู่ครับหลวงปู่ พอเท้ามันลงไปถึงพื้นปูนแล้วค่อยรู้ว่าตัวเองแก่แล้ว สูงอยู่เหมือนกันครับ นาทีนั้นผมอยากได้หนุมานของหลวงปู่มาเลย จะได้ปีนกระโดดโลดเต้นทำงานได้อย่างไม่เจ็บไม่ปวดครับ สังขารหนอไม่ได้ดั่งใจเลยครับ ผมสวดมนต์ถวายหลวงปู่แล้วนะครับ หลวงปู่สบายดีครับ กราบหลวงปู่ครับ
2193#
โพสต์ 2024-3-23 00:15 | ดูโพสต์ทั้งหมด
เพิ่งกลับมาถึงบ้านสักพักครับหลวงปู่ ไปรับพ่อจากชลบุรีกลับมาบ้านที่นี่ครับ เที่ยงคืนกว่าแล้วครับ หลวงปู่จำวัดหรือยังครับ ผมจะหลับแล้วครับหลวงปู่ กราบหลวงปู่ครับ
2194#
โพสต์ 2024-3-23 22:32 | ดูโพสต์ทั้งหมด
วันนี้งานที่ได้ตั้งใจไว้เสร็จลุล่วงไปด้วยดีครับหลวงปู่ เมื่อตอนเย็นลมพัดดีมากเลยนะครับผมนึกว่าฝนจะตกซะแล้ว ผมสวดมนต์ถวายหลวงปู่แล้วนะครับ หลวงปู่สบายดีครับ กราบหลวงปู่ครับ
2195#
โพสต์ 2024-3-24 20:37 | ดูโพสต์ทั้งหมด
เพิ่งเสร็จภารกิจประจำวันครับหลวงปู่ วันนี้วันพระผมถวายกรวยขันธ์ห้าหลวงปู่แล้วนะครับและสวดมนต์ถวายหลวงปู่แล้วด้วยครับ ปู่สบายดีครับ กราบหลวงปู่วันพระครับ
2196#
โพสต์ 2024-3-25 20:37 | ดูโพสต์ทั้งหมด
วันนี้งานสะบักสะบอมหน่อยครับหลวงปู่ ต้องปีนกำแพงมุดรั้วลวดหนามออกไปข้างนอกเพื่อลากสายครับ แต่ก็เรียบร้อยดีครับหลวงปู่ วันนี้ผมสวดมนต์ถวายหลวงปู่แต่หัววันเลยนะครับ หลวงปู่สบายดีครับ กราบหลวงปู่ครับ
2197#
โพสต์ 2024-3-27 20:59 | ดูโพสต์ทั้งหมด
วันนี้งานเรียบร้อยดีครับหลวงปู่ เมื่อคืนวานไม่ได้สวดมนต์ครับ เพราะผมปวดฟันมากครับ วันนี้ไปหาหมอที่ทำงานเขาช่วยขูดให้ครับ เกือบเเย่คาเตียงเลยครับหลวงปู่ น่าจะดีขึ้นในวันสองวันล่ะครับ วันนี้ผมสวดมนต์ถวายหลวงปู่แล้วนะครับ หลวงปู่สบายดีครับ กราบหลวงปู่ครับ
2198#
โพสต์ 2024-3-28 21:54 | ดูโพสต์ทั้งหมด
วันนี้เกือบไปไม่ทันครับหลวงปู่ แต่ยังพอทันอยู่ซักกะนิดนึงครับ ช่วงนี้เดินทั้งวันเลยครับ ฟันที่เจ็บพอดีขึ้นนิดหน่อยครับ คงหายเร็วๆนี้ครับหลวงปู่ไม่งั้นแย่แน่ วันนี้ผมสวดมนต์ถวายหลวงปู่แล้วนะครับ หลวงปู่สบายดีครับ กราบหลวงปู่ครับ
2199#
โพสต์ 2024-3-29 21:33 | ดูโพสต์ทั้งหมด
วันนี้ก็เป็นอีกหนึ่งวันครับหลวงปู่ที่งานผ่านพ้นไปด้วยดีครับ เดินเกือบทั่วสำนักงานเลยครับ แดดร้อนกำลังดีเลยครับหลวงปู่ ผมยังไม่หายเจ็บฟันเลยครับ ไม่รู้ว่าหมอที่ผมไปหาเขาวินิจฉัยผิดหรือเปล่าครับ ถ้าอีกวันสองวันไม่หายคงจะต้องไปหาหมอที่อื่นแล้วล่ะครับหลวงปู่ ตอนนี้หายเจ็บปวดได้ด้วยยาเท่านั้นครับ หมดฤทธิ์ยาเมื่อไหร่ก็จี๊ดเลยครับ วันนี้ผมสวดมนต์ถวายหลวงปู่แล้วนะครับ หลวงปู่สบายดีครับ กราบหลวงปู่ครับ
2200#
โพสต์ 2024-3-30 21:54 | ดูโพสต์ทั้งหมด
วันนี้ไปหาหมอฟันอีกที่มาครับ เอกซเรย์ดู เขาบอกว่าฟันไม่ผุไม่ควรถอนออก รอให้มันหายเองครับ กลับมาก็ยังเจ็บอยู่ครับหลวงปู่ พรุ่งนี้ต้องพาพ่อไปบ้านชลบุรีตอนเช้าครับ ไปทำเตียงนอนปั้มน้ำและทีวีครับ หลวงปู่สบายดีครับ กราบหลวงปู่ครับ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้