ตั้งให้เราเป็นเว็บแรกที่คุณเลือก เก็บเราไว้เป็นเว็บโปรด
สมัครสมาชิก ได้มากกว่าที่คุณคิด เข้าสู่ระบบ
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

เจอ"หลวงปู่"ทุกวัน

[คัดลอกลิงก์]
2181#
โพสต์ 2024-3-8 22:01 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ตอนนี้อยู่ที่โคราชครับหลวงปู่ มาทำงานสำคัญพรุ่งนี้ครับ ขอให้ผ่านโดยราบรื่นครับหลวงปู่ แล้วสายๆก็จะเดินทางกลับแล้วครับ หลวงปู่สบายดีนะครับ ผมสวดมนต์ถวายหลวงปู่แล้วครับ กราบหลวงปู่ครับ
2182#
โพสต์ 2024-3-9 23:40 | ดูโพสต์ทั้งหมด
กลับมาจากโคราชแล้วครับหลวงปู่ งานสำคัญมากวันนี้ราบรื่นดีไปหมดเลยครับ กราบขอบพระคุณครับหลวงปู่ ผมถวายกรวยขันธ์ห้าแล้วสวดมนต์ถวายหลวงปู่แล้วครับ หลวงปู่จำวัดหรือยังครับ ห้าทุ่มครึ่งแล้ว กราบหลวงปู่วันพระครับ
2183#
โพสต์ 2024-3-10 20:33 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ช่วงนี้อากาศร้อนมากเลยนะครับหลวงปู่ ที่ๆหลวงปู่อยู่นั้นเย็นสบายตลอดเวลาเลยหรือเปล่าครับ พรุ่งนี้ผมต้องไปเช้าหน่อยเจ้านายเขาฝากกุญแจไว้ให้ผมเอาไปส่งครับ ผมสวดมนต์ถวายหลวงปู่แล้วครับ หลวงปู่สบายดีครับ กราบหลวงปู่ครับ
2184#
โพสต์ 2024-3-12 21:08 | ดูโพสต์ทั้งหมด
เมื่อวานขึ้นไปชั้นที่เจ้านายอยู่มาครับหลวงปู่ พอกลับมาบ้านรู้สึกหลับเร็วมาก โดยที่ยังไม่สวดมนต์ถวายหลวงปู่เลยครับ แล้วก็ฝันถึงห้องเจ้านาย เหมือนกับที่นั่นมันมีอะไรบางอย่างเลยครับ บอกไม่ถูกเลยครับหลวงปู่ จนถึงตอนนี้ผมจำความฝันไม่ได้แล้วครับ แต่รู้ว่ามีบางอย่างอยู่ที่นั่นครับ พรุ่งนี้ผมต้องไปแต่เช้าเลยครับหลวงปู่ มีงานบุญที่ทำงานครับ วันนี้ผมสวดมนต์ถวายหลวงปู่แล้วนะครับ หลวงปู่สบายดีครับ กราบหลวงปู่ครับ
2185#
โพสต์ 2024-3-13 20:03 | ดูโพสต์ทั้งหมด
วันนี้งานบุญราบรื่นดีครับหลวงปู่ พรุ่งนี้ต้องไปแต่เช้าครับ ต้องพาเจ้านายไปหาหมอที่ต่างจังหวัดหน่อยครับหลวงปู่ ผมสวดมนต์ถวายหลวงปู่แล้วครับ หลวงปู่สบายดีนะครับ กราบหลวงปู่ครับ
2186#
โพสต์ 2024-3-14 20:11 | ดูโพสต์ทั้งหมด
กลับมาถึงบ้านแล้วครับหลวงปู่ วันนี้เสียวมากเลยครับ เจ้านายผมขับรถไวมากและซิ่งมากด้วยครับ ผมนั่งเกร็งเกือบตลอดทางเลยครับ งวดหน้าคงไม่ไปกับนายอีกแล้วล่ะครับ ผมสวดมนต์ถวายหลวงปู่แล้วครับ กราบขอบคุณที่หลวงปู่ช่วยคุ้มครองครับ กราบหลวงปู่ครับ
2187#
โพสต์ 2024-3-16 21:18 | ดูโพสต์ทั้งหมด
วันนี้นอนที่บ้านหนองเสือครับหลวงปู่ มาตั้งแต่เมื่อวานแล้วครับ เมื่อคืนหลับตั้งแต่หัวค่ำเลยไม่รู้เป็นอย่างไรง่วงมากครับ วันนี้เดินไปรดน้ำต้นไม้หลังสวนที่เหี่ยวแล้วก็ตัดเถาวัลย์ทั้งวันเลยครับ น้ำที่นี่แห้งพอควรแล้วครับหลวงปู่ ไม่รู้ว่าจะมีน้ำเข้ามาเติมบ้างหรือเปล่าครับก่อนถึงหน้าฝนนี้ พรุ่งนี้ว่าจะตัดไม้เสียหน่อยครับ ผมสวดมนต์ถวายหลวงปู่แล้วครับ หลวงปู่สบายดีครับ กราบหลวงปู่ครับ
2188#
โพสต์ 2024-3-17 22:25 | ดูโพสต์ทั้งหมด
เพิ่งกลับมาถึงบ้านเมื่อตอนหัวค่ำนี่เองครับหลวงปู่ เมื่อเช้าผมถวายกรวยขันธ์ห้าหลวงปู่ที่บ้านหนองเสือแล้วนะครับ วันนี้รดน้ำต้นไม้ที่ยังไม่เสร็จและตัดต้นกระถินยักษ์ยังไม่เรียบร้อยครับหลวงปู่ เดี๋ยวงวดหน้าไปทำต่อครับ ผมสวดมนต์ถวายหลวงปู่แล้วนะครับ หลวงปู่สบายดีครับ หลวงปู่ช่วยคุ้มครองอาจารย์ด้วยนะครับ กราบหลวงปู่วันพระครับ กราบอาจารย์ครับ
2189#
โพสต์ 2024-3-18 20:42 | ดูโพสต์ทั้งหมด
วันนี้งานราบรื่นดีครับหลวงปู่ แต่ว่าอากาศมันร้อนมากเลยครับ ช่วงนี้ไม่มีฝนเลยครับหลวงปู่ วันนี้ผมสวดมนต์ถวายหลวงปู่แล้วนะครับ หลวงปู่สบายดีนะครับ กราบหลวงปู่ครับ
2190#
โพสต์ 2024-3-19 19:58 | ดูโพสต์ทั้งหมด
วันนี้งานทุกอย่างผ่านไปได้ด้วยดีครับหลวงปู่ แต่พรุ่งนี้น่าจะหนักครับ เพราะจะต้องย้ายห้อง ย้ายอาคาร แล้วก็ย้ายระบบชุมสายโทรศัพท์ด้วยครับ หลวงปู่สบายดีนะครับ ผมสวดมนต์ถวายหลวงปู่แล้วครับ กราบหลวงปู่ครับ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้