ตั้งให้เราเป็นเว็บแรกที่คุณเลือก เก็บเราไว้เป็นเว็บโปรด
สมัครสมาชิก ได้มากกว่าที่คุณคิด เข้าสู่ระบบ
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

เจอ"หลวงปู่"ทุกวัน

[คัดลอกลิงก์]
2121#
โพสต์ 2024-1-8 20:57 | ดูโพสต์ทั้งหมด
วันนี้งานเรียบร้อยดีครับหลวงปู่ พรุ่งนี้ต้องจัดเตรียมงานเพราะว่าวันพุธจะมีงานทำบุญปีใหม่ของที่ทำงานผมครับหลวงปู่ ผมต้องเปิดเสียงตามสายให้ทั่วสำนักงานครับ วันนี้ผมสวดมนต์ถวายหลวงปู่แล้วนะครับ หลวงปู่สบายดีครับ กราบหลวงปู่ครับ
2122#
โพสต์ 2024-1-9 22:15 | ดูโพสต์ทั้งหมด
จัดเตรียมงานเรียบร้อยครับรอวันพรุ่งนี้ ต้องไปแต่เช้าครับหลวงปู่ ผมสวดมนต์ถวายหลวงปู่แล้วนะครับ หลวงปู่จำวัดหรือยังครับ กราบหลวงปู่ครับ
2123#
โพสต์ 2024-1-11 00:28 | ดูโพสต์ทั้งหมด
เที่ยงคืนจะครึ่งแล้วครับหลวงปู่ ผมพึ่งกลับมาจากบ้านชลบุรีได้พักใหญ่ครับ พาพ่อไปอยู่ที่บ้านแล้วต่อพ่วงมอเตอร์ไซค์ให้แม่กับทำเตียงนอนให้พ่อครับ งานทำบุญที่หน่วยงานวันนี้ราบรื่นไปด้วยดีครับหลวงปู่ ผมทำกรวยขันธ์ห้าถวายหลวงปู่แล้วครับ แล้วก็สวดมนต์ถวายด้วยแล้วครับ กราบหลวงปู่วันพระครับ
2124#
โพสต์ 2024-1-11 19:59 | ดูโพสต์ทั้งหมด
หลวงปู่ครับพรุ่งนี้ผมต้องเดินทางไกลอีกแล้วครับ ต้องไปขอนแก่นแล้วมากาฬสินธุ์ครับ ไปดูเด็กน้อยหน่อยครับหลวงปู่ ผมไม่ได้ไปนานแล้วครับ ช่วงนี้ใกล้สอบแล้วครับ หลวงปู่ช่วยคุ้มครองเด็กน้อยที่อยู่แดนไกลด้วยนะครับ วันนี้ผมสวดมนต์ถวายหลวงปู่แล้วครับ หลวงปู่สบายดีครับ กราบหลวงปู่ครับ
2125#
โพสต์ 2024-1-12 20:28 | ดูโพสต์ทั้งหมด
หลวงปู่ครับตอนนี้อยู่ที่ขอนแก่นครับ เพิ่งมาถึงเมื่อตอนบ่ายสามนี่เองครับ ที่นี่อากาศร้อนเหมือนที่นนท์เลยครับ มาดูเด็กน้อยใกล้จะสอบแล้วครับ วันอาทิตย์นี้แล้วครับหลวงปู่ขอให้สอบผ่านนะครับ พอเสร็จจากสอบต้องไปเรียนกาฬสินธุ์ต่อสองอาทิตย์ครับ ผมก็เลยต้องไปหาที่พักให้เด็กน้อยด้วยครับหลวงปู่ วันนี้ผมสวดมนต์ถวายหลวงปู่แล้วนะครับ หลวงปู่สบายดีครับ กราบหลวงปู่ครับ
2126#
โพสต์ 2024-1-12 20:29 | ดูโพสต์ทั้งหมด
2127#
โพสต์ 2024-1-13 21:55 | ดูโพสต์ทั้งหมด
วันนี้อยู่ที่ขอนแก่นครับหลวงปู่ พรุ่งนี้เด็กน้อยสอบแล้วครับหลวงปู่ขอให้สอบผ่านนะครับ วันนี้ผมสวดมนต์ถวายหลวงปู่แล้วนะครับ หลวงปู่สบายดีครับ กราบหลวงปู่ครับ
2128#
โพสต์ 2024-1-14 20:58 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ตอนนี้อยู่ที่กาฬสินธุ์ครับหลวงปู่ เพิ่งมาถึงเมื่อเย็นนี้ครับ
มาส่งเด็กน้อยต้องมาฝึกงานที่นี่สองสัปดาห์ครับ จังหวัดนี้เงียบสงบดีนะครับหลวงปู่ ผมกลับพรุ่งนี้แต่เช้าครับ วันนี้ผมสวดมนต์ถวายหลวงปู่แล้วนะครับ หลวงปู่ช่วยคุ้มครองเด็กน้อยที่มาพักอยู่ที่นี่ด้วยนะครับ กราบหลวงปู่ครับ
2129#
โพสต์ 2024-1-15 22:45 | ดูโพสต์ทั้งหมด
กลับมาถึงบ้านแล้วครับหลวงปู่ ออกจากกาฬสินธุ์ตั้งแต่ตอนเช้าประมาณแปดโมงครับ มารับพ่อรับแม่ที่บ้านชลบุรีแล้วถึงกลับมาที่นี่ครับ นั่งรถนานมากเลยครับ ตอนนี้ผมสวดมนต์ถวายหลวงปู่แล้วนะครับ หลวงปู่สบายดีครับ กราบหลวงปู่ครับ
2130#
โพสต์ 2024-1-16 21:14 | ดูโพสต์ทั้งหมด
หลวงปู่ครับตอนนี้จิตใจไม่ค่อยดีเท่าไหร่ครับ ผมพยายามดึงจิตขึ้นมาครับ ไม่ให้มันไปอยู่ในความขุ่นมัวเศร้าหมองครับ เห็นทุกข์หลายอย่างครับ แต่มันก็ยังไม่ได้เห็นซึ้งตามความเป็นจริงเลยครับ ผมก็พยายามปรับแก้ไขเรื่อยๆครับ วันนี้ผมสวดมนต์ถวายหลวงปู่แล้วนะครับ กราบหลวงปู่ครับ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้