ตั้งให้เราเป็นเว็บแรกที่คุณเลือก เก็บเราไว้เป็นเว็บโปรด
สมัครสมาชิก ได้มากกว่าที่คุณคิด เข้าสู่ระบบ
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

เจอ"หลวงปู่"ทุกวัน

[คัดลอกลิงก์]
2111#
โพสต์ 2023-12-30 23:06 | ดูโพสต์ทั้งหมด
วันนี้ยังอยู่บ้านที่ชลบุรีอยู่ครับหลวงปู่ กำลังติดตั้งซ่อมนู่นนี่นั่นภายในบ้านหลายอย่างครับ ยังไม่เสร็จง่ายๆเลยครับต้องต่อพรุ่งนี้แล้ววันต่อๆไปอีกครับหลวงปู่ การเจรจาเมื่อตอนสายๆราบรื่นไปได้ด้วยดีครับหลวงปู่ กราบขอบพระคุณหลวงปู่มากๆเลยครับ ผมสวดมนต์ถวายหลวงปู่แล้วนะครับ หลวงปู่สบายดีครับ กราบหลวงปู่ครับ
2112#
โพสต์ 2023-12-31 21:14 | ดูโพสต์ทั้งหมด
วันนี้ก็ยังอยู่ที่บ้านแม่ที่ชลบุรีอยู่ครับหลวงปู่ กำลังซ่อมแซมบ้านตามจุดต่างๆที่มันชำรุดทรุดโทรมครับ คืนนี้เป็นคืนสุดท้ายของปี 66 แล้วนะครับ พรุ่งนี้ก็เข้าปีใหม่ปี 67 แล้วครับหลวงปู่ เวลามันช่างเดินเร็วมากเลยนะครับ เวลาบนโลกมนุษย์ก็เหลือน้อยลงไปทุกทีแล้วครับ แต่อย่างไรผมก็ต้องสู้ต่อไปครับหลวงปู่จนถึงวันสุดท้าย วันนี้ผมสวดมนต์ถวายหลวงปู่แล้วนะครับ หลวงปู่สบายดีครับ กราบหลวงปู่ครับ
2113#
โพสต์ 2024-1-1 21:52 | ดูโพสต์ทั้งหมด
กลับมาถึงบ้านแล้วครับหลวงปู่ อะไรๆก็ไม่เหมือนที่เราปรารถนาหรือคิดเลยนะครับ มันเหมือนเป็นบททดสอบอีกครั้งนะครับหลวงปู่ ทุกอย่างที่คิดไว้ผิดคาดไปหมดเลยครับ เกิดเป็นคนนี้มันวุ่นวายดีนะครับ ผมจะพยายามวางจิตให้ได้ครับหลวงปู่ วันนี้ผมสวดมนต์ถวายหลวงปู่แล้วนะครับ หลวงปู่สบายดีครับ กราบหลวงปู่ครับ
2114#
โพสต์ 2024-1-2 20:56 | ดูโพสต์ทั้งหมด
วันนี้ไม่ได้ไปไหนครับหลวงปู่ ดูพ่ออยู่ที่บ้านครับ ช่วงนี้ยังนึกอะไรไม่ค่อยออกเลยครับ ทำอะไรก็ยังไม่ได้เท่าไหร่ ดีที่อาจารย์เตือนสติให้เดินทางสายกลางเข้าไว้ครับ กราบขอบพระคุณหลวงปู่ครับวันนี้ และกราบขอบพระคุณอาจารย์ครับ ผมสวดมนต์ถวายหลวงปู่แล้วครับ กราบหลวงปู่ครับ กราบอาจารย์ครับ
2115#
โพสต์ 2024-1-3 20:20 | ดูโพสต์ทั้งหมด
งานวันนี้เรียบร้อยดีครับหลวงปู่ พรุ่งนี้ต้องไปเปิดเสียงตอนเช้าครับ ช่วงนี้ยังยุ่งๆกับการย้ายของครับ ยังย้ายไม่เสร็จเลยครับ หน่วยงานอื่นเขาไปกันจะหมดแล้วเหลือแต่ระบบสื่อสารของผมกับกองอีกไม่กี่กองเองครับ ต้องทะยอยย้ายไปเรื่อยๆครับเพราะคนทำมีน้อยครับ วันนี้ผมสวดมนต์ถวายหลวงปู่แล้วนะครับ หลวงปู่สบายดีครับ กราบหลวงปู่ครับ
2116#
โพสต์ 2024-1-4 22:13 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ูููงานวันนี้ผ่านไปได้ด้วยดีครับหลวงปู่ วันนี้ที่ทำงานผมเขามีการบริจาคเลือดกันครับ ผมก็ไปดูเขามา ที่สังเกตดูคนมาไม่มากแต่พี่พยาบาลเขาบอกว่ามากันเรื่อยๆครับ พวกที่เขามาบริจาคเลือดนี้เขาจะได้บุญแบบไหนครับหลวงปู่ ถือเป็นการบริจาคทานอย่างหนึ่งหรือเปล่าครับ หรือว่าสูงกว่านั้นอีกครับ ตอนเย็นไปทำงานที่ห้องเจ้านายมาเลยกลับมาเย็นหน่อยครับ วันนี้ผมถวายกรวยขันธ์ห้าหลวงปู่และสวดมนต์ถวายหลวงปู่แล้วนะครับ หลวงปู่ช่วยคุ้มครองบุตรสาวผมที่อยู่แดนไกลด้วยนะครับ ช่วงหลังไม่สบายบ่อยครับ กราบหลวงปู่วันพระครับ
2117#
โพสต์ 2024-1-5 20:44 | ดูโพสต์ทั้งหมด
์งานวันนี้ผ่านไปได้ด้วยดีครับหลวงปู่ แต่ผมรู้สึกแสบๆคอยังไงก็ไม่รู้ครับ เดี๋ยวพรุ่งนี้ต้องพาพ่อไปบ้านที่ชลบุรีอีกครับ พอดีน้ำกินที่โน่นหมดครับต้องหาน้ำมาเพิ่ม กะว่าจะหาเครื่องกรองน้ำสักเครื่องครับ แต่ยังไม่ได้เลยครับ วันนี้ผมสวดมนต์ถวายหลวงปู่แล้วนะครับ หลวงปู่สบายดีนะครับ กราบหลวงปู่ครับ
2118#
โพสต์ 2024-1-6 21:28 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ตอนนี้อยู่ที่บ้านชลบุรีครับหลวงปู่ พรุ่งนี้เช้ารีบไปบ้านที่หนองเสือเพื่อไปเอามอเตอร์ไซค์พ่วงมาให้แม่ครับ ขอให้ผมทำสำเร็จเรียบร้อยนะครับหลวงปู่อย่าได้มีอุปสรรคใดๆเลยครับ วันนี้ผมสวดมนต์ถวายหลวงปู่แล้วนะครับ หลวงปู่สบายดีครับ กราบหลวงปู่ครับ
2119#
โพสต์ 2024-1-7 23:46 | ดูโพสต์ทั้งหมด
กลับมาถึงบ้านแล้วครับหลวงปู่ วันนี้ไปเอารถมอเตอร์ไซค์และตัวพ่วงข้างจากหนองเสือกลับมาให้แม่ที่บ้านชลบุุรีครับ กว่าจะถอดหลังคามันออกมาได้และกว่าจะดันรถมันขึ้นท้ายกระบะได้ เล่นเอาแทบแย่เลยครับหลวงปู่ วันนี้ทั้งวันกว่าจะได้กินข้าวก็ปาไปสี่โมงเย็นแหละครับ ตอนนี้ยังไม่ได้ประกอบมันเข้ากันเลยครับ รออีกคราวหน้าค่อยไปประกอบมัน ยังคาอยู่บนรถกระบะยังไม่ได้เอาลงมาครับหมดแรงแล้ว โชคดีที่หลวงปู่คุ้มครองตลอดการเดินทางไม่มีปัญหาใดๆเลยครับ กราบขอบพระคุณครับหลวงปู่ วันนี้ผมสวดมนต์ถวายหลวงปู่แล้วนะครับ กราบหลวงปู่ครับ
2120#
โพสต์ 2024-1-7 23:46 | ดูโพสต์ทั้งหมด
กลับมาถึงบ้านแล้วครับหลวงปู่ วันนี้ไปเอารถมอเตอร์ไซค์และตัวพ่วงข้างจากหนองเสือกลับมาให้แม่ที่บ้านชลบุุรีครับ กว่าจะถอดหลังคามันออกมาได้และกว่าจะดันรถมันขึ้นท้ายกระบะได้ เล่นเอาแทบแย่เลยครับหลวงปู่ วันนี้ทั้งวันกว่าจะได้กินข้าวก็ปาไปสี่โมงเย็นแหละครับ ตอนนี้ยังไม่ได้ประกอบมันเข้ากันเลยครับ รออีกคราวหน้าค่อยไปประกอบมัน ยังคาอยู่บนรถกระบะยังไม่ได้เอาลงมาครับหมดแรงแล้ว โชคดีที่หลวงปู่คุ้มครองตลอดการเดินทางไม่มีปัญหาใดๆเลยครับ กราบขอบพระคุณครับหลวงปู่ วันนี้ผมสวดมนต์ถวายหลวงปู่แล้วนะครับ กราบหลวงปู่ครับ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้