ตั้งให้เราเป็นเว็บแรกที่คุณเลือก เก็บเราไว้เป็นเว็บโปรด
สมัครสมาชิก ได้มากกว่าที่คุณคิด เข้าสู่ระบบ
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

เจอ"หลวงปู่"ทุกวัน

[คัดลอกลิงก์]
2091#
โพสต์ 2023-12-8 20:36 | ดูโพสต์ทั้งหมด
พรุ่งนี้ต้องไปชลบุรีครับหลวงปู่ พาพ่อไปหาแม่ที่บ้านครับ แล้วเดี๋ยววันอาทิตย์ต้องไปงานเขาที่แปดริ้วครับ ช่วงนี้ผมไม่ค่อยได้ไปบ้านที่หนองเสือเลยครับ เพราะต้องไปที่โน่นที่นี่อยู่ตลอดเลยครับ หลวงปู่ช่วยคุ้มครองดูแลให้ด้วยนะครับ วันนี้ผมสวดมนต์ถวายหลวงปู่แล้วนะครับ หลวงปู่สบายดีครับ กราบหลวงปู่ครับ
2092#
โพสต์ 2023-12-9 20:26 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ตอนนี้อยู่ที่บ้านหนองเสือครับหลวงปู่ เพิ่งมาถึงเมื่อเย็นนี้เองครับ หลวงปู่ครับหลวงปู่ช่วยคุ้มครองบุตรสาวผมที่อยู่ต่างจังหวัดด้วยนะครับตอนนี้ไม่สบายอยู่ ขอให้หายไวๆนะครับคุณปู่ วันนี้ผมสวดมนต์ถวายหลวงปู่แล้วนะครับ กราบหลวงปู่ครับ
2093#
โพสต์ 2023-12-10 23:23 | ดูโพสต์ทั้งหมด
กลับมาถึงได้สักพักแล้วครับหลวงปู่ วันนี้ไปงานเขาที่แปดริ้วมา แล้วก็พาพ่อไปหาแม่ที่ชลบุรีมาครับ ง่วงมากแล้วครับหลวงปู่ วันนี้ผมสวดมนต์ถวายหลวงปู่แล้วนะครับ หลวงปู่จำวัดแล้วใช่ไหมครับ ห้าทุ่มใกล้จะครึ่งแล้ว กราบหลวงปู่ครับ
2094#
โพสต์ 2023-12-11 20:29 | ดูโพสต์ทั้งหมด
หลวงปู่ครับตอนนี้ผมอยู่ที่หนองเสือครับ มาซ่อนปั๊มน้ำครับหลวงปู่ ท่อดูดน้ำก่อนถึงหัวกระโหลกมันรั่วครับ ผมก็เลยดัดแปลงให้ใช้ได้ชั่วคราวไปก่อนครับหลวงปู่ กราบขอบพระคุณหลวงปู่ครับที่ช่วยดูแลลูกสาวผม ตอนนี้ดีขึ้นแล้วครับ เขาเพิ่งกลับจากอุดรไปที่ขอนแก่นเมื่อเย็นนี้ครับ วันนี้ผมสวดมนต์ถวายหลวงปู่แล้วนะครับ หลวงปู่สบายดีครับ กราบหลวงปู่ครับ
2095#
โพสต์ 2023-12-12 22:47 | ดูโพสต์ทั้งหมด
หลวงปู่ครับวันนี้เป็นวันพระ ผมถวายกรวยขันธ์ห้าหลวงปู่แล้วนะครับ แล้วสวดมนต์ถวายหลวงปู่แล้วด้วยครับ ช่วงนี้มีเรื่องอะไรๆเข้ามาหลากหลายเลยครับ มีเครื่องทดสอบอีกแล้วทุกวันเลย ทำได้ดีบ้างทำได้แย่บ้างครับหลวงปู่ พรุ่งนี้ต้องไปรับแม่จากชลบุรีมาหาหมอครับ หลวงปู่สบายดีนะครับ กราบหลวงปู่วันพระครับ
2096#
โพสต์ 2023-12-13 22:53 | ดูโพสต์ทั้งหมด
หลวงปู่ครับตอนนี้อยู่ที่บ้านชลบุรีครับ จะมารับแม่ไปหาหมอ ตอนแรกว่าจะกลับไปวันนี้แต่ไม่ไหวแล้วครับไปพรุ่งนี้เช้ามืดดีกว่า หลวงปู่ช่วยคุ้มครองบุตรสาวผมที่อยู่แดนไกลด้วยนะครับ วันนี้ผมสวดมนต์ถวายหลวงปู่แล้วนะครับ กราบหลวงปู่ครับ
2097#
โพสต์ 2023-12-14 21:58 | ดูโพสต์ทั้งหมด
แย่แล้วครับหลวงปู่ เหมือนไข้จะขึ้น ช่วงนี้ไม่ค่อยได้พักผ่อนครับกินน้ำก็น้อย กินฟ้าทะลายโจรไปแล้วครับหลวงปู่ วันนี้สวดมนต์ถวายหลวงปู่ได้นิดเดียวนะครับลุกไม่ค่อยไหว พรุ่งนี้น่าจะดีขึ้นนะครับ ตอนนี้งานเพียบเลย ช่วยคุ้มครองแม่ด้วยนะครับ หลวงปู่สบายดีครับ กราบหลวงปู่ครับ
2098#
โพสต์ 2023-12-16 19:48 | ดูโพสต์ทั้งหมด
เมื่อวานไม่ได้เข้ามากราบหลวงปู่ในนี้เลยครับ พอดีมีไข้แทบแย่เลยครับหลวงปู่ กลับมาจากที่ทำงานก็ขี่รถดิ่งมาที่บ้านหนองเสือเพื่อมากักตัวครับ วันนี้เริ่มดีขึ้นหน่อยแล้วครับหลวงปู่ กินฟ้าทะลายโจรเข้าไป พรุ่งนี้คงจะต้องไปเก็บต้นมันมาต้มเพื่อดื่มแทนน้ำหน่อยครับ เพราะว่าที่เป็นเม็ดผมจะกินหมดในคืนนี้แล้ว วันนี้ผมสวดมนต์ถวายหลวงปู่แล้วนะครับ หลวงปู่สบายดีนะครับ กราบหลวงปู่ครับ
2099#
โพสต์ 2023-12-17 21:14 | ดูโพสต์ทั้งหมด
วันนี้ยังมีไข้อยู่นิดหน่อยครับหลวงปู่ ได้ฟ้าทะลายโจรต้มสดๆดีขึ้นแล้วครับ พรุ่งนี้ตอนเช้าต้องรีบขี่รถไปทำงานแต่เช้าครับเดี๋ยวไม่ทัน พรุ่งนี้ที่ทำงานผมมีงานทำบุญสายงานด้วยครับ วันนี้เดินเข้าไปในสวนหลังบ้าน ผักหวานป่าที่ปลูกไว้เมื่อหน้าฝนที่ผ่านมาเริ่มเหี่ยวแล้วตายไป 2-3 ต้นแล้วครับหลวงปู่ ท้ายสวนก็ยังมีคนเข้ามาตัดไม้ไผ่เหมือนเดิมเลยครับ ไม่รู้จะแก้อย่างไรครับหลวงปู่พวกที่มาขโมยไม้เนี่ย วันนี้ผมสวดมนต์ถวายหลวงปู่แล้วนะครับ หลวงปู่สบายดีครับ กราบหลวงปู่ครับ
2100#
โพสต์ 2023-12-19 19:45 | ดูโพสต์ทั้งหมด
เมื่อวานก็ไม่ได้เข้ากราบอีกแล้วครับ เหมือนยังมีไข้ต่ำๆอยู่ครับ หลับไปแต่หัวค่ำเลย วันนี้ก็ยังไม่เท่าไรครับ พรุ่งนี้มีงานแต่เช้าครับหลวงปู่ ต้องรีบไป วันนี้ผมสวดมนต์ถวายหลวงปู่บทเล็กๆไปก่อนนะครับ ให้ดีกว่านี้ก่อนครับค่อยสวดบทยาวๆอย่างที่เคยสวด หลวงปู่สบายดีนะครับ กราบหลวงปู่ครับ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้